1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

COn gái mà cưa con trai thì thế nào nhỉ? có nên ko?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Greenrose87, 04/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Greenrose87

Greenrose87 Thành viên mới

tớ mở cái này hỏi vì có nhiều điều thắc mắc
    Chả là hôm trc đi học thấy các bạn bàn tán chuyện con gái đi tán con trai; nói lời thích.Đứa thì bảo là ko nên ,đua thì bảo nói đi chớ tội j dấu
    đua thì bảo con gái tán zai sau này iu nó chỉ khổ
    Tớ kkhoong hỉu tâm lý các bạn zai thía nào .nên vào hỏi xem?
    chia sẻ thật lòng các bác nhé
    Con Gái có nên nói lời thích con Ttai hay ko? và nếu các bác Zai đc 1 girl nói thích thì các bác xử lý thế nào???
    thực tế là ngày xua ở Ngoại thuong có bạn gái bên Bách khoa sang tán và tán ko đc( tớ thấy vụ này chuối)
    cái tớ thac mắc các bác giai đáp hộ nhe''
    hi tớ chưa iu nên cứ hỏi trc để đoán tình hình :))
  2. blanks

blanks Thành viên mới

mình là con trai nhé, đã từng có lần được 1 em tỏ tình òy, trước đấy thì mình cũng thấy thích em ý nên hay chọc ghẹo, nhưng mà sau quả đấy tự nhiên thấy sợ luôn, tránh mặt hạn chế tiếp xúc [:|]. Nhưng mà giờ đi tán em khác nó lại làm hàng ko tán được mới đau chứ
  3. ffvn

ffvn Thành viên quen thuộc

Con gái kưa con trai, chuyện ở huyện, chẳng có gì để nói. Gái, trai, khác gì? ko kưa thì ngồi chờ sung rụng à? Ai cũng vậy, chỉ là cách kưa gái trai khác nhau thôi.
    Còn con gái nói lời thích con trai, theo em, thấy chẳng sao cả. Cũng như con trai nói con gái, có điều nghiêm ngặt hơn, nếu biết nói đúng lúc, đúng trg hợp thì tốt, còn ko ngc lại.
    Còn chuyện, ngoại thương, bk, hay mấy chuyện tương tự... Mấy thằng đó em coi vốn là ko có não, chỉ còn biết cách rape... còn rape chốn đông người... nổi tiếng là phải,
  4. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

hic, sr, post trùng. Nhờ mod del hộ nhé.
    Được honeynclover sửa chữa / chuyển vào 00:38 ngày 04/02/2010
  5. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Xời, đời có mấy, thik thì cứ nhik chứ chờ thì đến khi nào mới có ng` ưng ý dẫn xác đến cho mình chứ bạn?! Cứ kưa đi, đổ thì tính tiếp mà ko đổ thì... cũng chẳng sao. Kiểu j cũng chấp.
    Căn bản tình cảm trong lòng mình nên giữ nó ở mức độ ổn định, để tiến cũng được mà lùi càng nhanh. Khi đó có tán tỉnh thế nào thì mình cũng thấy nó là... tự nhiên thôi. Còn việc gái tán zai trước mà sau yêu zai lại khổ thì tớ chả hiểu? Yêu đương là... công bằng tự nguyện dựa trên cơ sở hiểu biết và tôn trọng lẫn nhau Một trong hai vi phạm quy chế kia thì... đứt, chả cứ ai tán ai, chịu đựng mà ko dám thẳng thắn thì... ngố, mà ngố thì đương nhiên khổ rồi, thắc mắc chi nữa.
    Tuy nhiên tán cũng có nhiều cách, chẳng phải cứ ném thẳng vào mặt ng` ta là em thik anh mới là tán. Gái cũng như zai, đọc vị lâm tặc nhanh lắm, mỗi tội zai thì sao cũng ok hết vì... ko mất j; còn gái thì... mất tất nếu ko cẩn thận. Nên nếu ko có bản lĩnh thì chớ xuống núi vội.
    Nếu thik và đủ mạnh mẽ thì cứ tán. Được thì tốt mà ko thì thôi. "Nâng lên được thì cũng đặt xuống được" Đằng nào nếu có thất bại thì cũng có... gặp lại nhau nữa đâu mà
  6. thiensat9

thiensat9 Thành viên mới

E vác kưa đi xác định thử xem cáo non, cáo non
  7. dodien1305

dodien1305 Thành viên rất tích cực

theo tôi bây giờ ko phỉa thời đại cọc đi tìm trâu hay trâu đi tìm cọc
    nêu như cảm thấy thích thì tự mình phải đi tranh thủ , ở trên đời không có cái gì nó tự đến tự có , mà mình phải biết nắm bắt và giữ gìn , có htể có những diều mọi ngưpời cho là tầm thường nhưng nếu như mình biết quí biết giữ và quan trong nó là của mình thì vẫn còn hơn cái tót cái đẹp mà chẳng phải của mình để rồi 1 ngày nào đó nó đội nón ra đi thì lại ngồi tiếc , ngồi ân hận ....
    nhưng nếu là con gái tỏ tình trước thì theo tôi chảng có gì xấu hay tồi tệ cả , chỉ là làm sao để đối phương không cảm thấy mình sỗ sàng hay nam tính quá để tránh hiểu nhầm mà thôi .
  8. hiepkhachgiangho

hiepkhachgiangho Thành viên rất tích cực

chả hiểu chị em nghĩ như nào nữa vì đối với mình thì em nào manh động trước là em đó bị mình phũ luôn
    con gái là cứ phải nhẹ nhàng điềm đạm và thuần khiết
  9. thieubinh

thieubinh Thành viên rất tích cực

Chả sao, thấy cũng hay hay .
  10. kysyluclam1

kysyluclam1 Thành viên mới

Thời đại nào rồi mà còn hỏi câu này nhỉ.
    Theo mình thì cái đó cũng bình thường thôi, nhưng mà con gái nên khéo léo 1 chút. Cứ thể hiện bằng hành động rồi tự bạn zai sẽ ngỏ lời trc thôi, đó mới là cao thủ