1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

COn gái mà cưa con trai thì thế nào nhỉ? có nên ko?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Greenrose87, 04/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Công nhận là đọc bài bác này em ít khi hiểu được bác muốn nói j, cao siêu quá ạ
    @ Vàng vàng, cái này chắc mình hiểu. Em chả thấy có j đáng tự hào vì đã lừa/ dụ/ tán được ai, mà cũng chẳng có j đáng xấu hổ khi bị... lừa lại, nếu như điều đó mình... cũng muốn Mình thik thì mình nhik, ko thì đừng hòng, thế thôi. Ai lừa ai chả quan trọng mà phải rêu rao.
    @ Hưởng sướng (với bản thân), vì cho thế là đúng (với bản thân) thì có sao đâu ạ. Mỗi ng` có 1 lập trường riêng, thấy thoải mái, thấy thik, thì làm theo. Ko phải trên đời này chỉ có mình mình là đúng, nhưng cũng ko phải chỉ có mình ai kia là đúng. Thế nên ai thế nào, muốn j cứ sống theo như vậy, chả quan tâm đến ng` khác sống khác mình thế nào, và cũng chẳng cần a dua theo những j mình cho là ko quan trọng. Còn thời gian, thay đổi, lớn hơn, sâu sắc hơn thì... tính sau ạ
    @ Topic: haizzz, nhiều khi phức tạp quá làm j. Thế nào cũng được...!
  2. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

cô bé này của anh là ko khéo chứ ko fải trẻ con, hoặc cũng có thể cô ta tưởng anh thích cô ta nên cô ta đỏng đảnh, hoặc () là cô ý hơi ngu trong giao tiếp, muốn ng khác giúp mình mà nói chuyện của dư lày thì ai mà giúp đc.
    @ chủ top: cưa zai được hay ko còn fụ thuộc vào zai, tức là trong mắt của zai bạn fải có mức độ nào đó cảm tình , từ đó mới có thể nghĩ đến việc cưa cẩm.
    nhưng nói chung tớ là gái tớ thích được cưa hơn , chứ ko thích fải chủ động trong chuyện tán tỉnh , mệt đầu fết đấy.
  3. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

okie - mình hỏi câu này hơi tư 1 chút - bạn đã bao giờ yêu chưa ? , đã yeu đến mức , ngày nhớ đêm mong.. chưa ? nếu chưa thì thôi khỏi nói còn rồi thì bạn sẽ thé nào ? mặc kệ hả , bạn cũng phải thổ lộ tình cảm của bạn cho đối phuơng ( ít nhất là như vậy - và thổ lộ như thế nào đó là tuỳ từng người ) vậy theo bạn đó ko phải là cưa hả . dùng từ cưa nghe có vẻ hơi nặng nhưng thực ra đó là sự bày tỏ , tình cảm của mình , tuỳ từng mức độ nhiều - ít mạnh bạo hay âm thầm mà thôi - tôi nói vậy có đúng ko nhể . bạn yêu đến điên cuồng - say mê mà bạn ko thổ lộ hoặc ít quá đói phương tửng bạn chỉ thích thôi - rồi có người phụ nữ khác đen với anh ta , mạnh hơn , nồng ấm hơn - thế là bạn maát - mất rồi lúc đó ngồi khóc ? hay ôi dào!!! trên dời thiếu gì đàn ông ? - đúng trên đời có lắm đàn ông nhưng bạn đừng quên rằng đàn ông cũng như phụ nữ có cả trăm cả ngàn loại . đàn ông , nó như bát canh có ngọt , có mặn có chua có cay , có hợp với khẩu vị bạn ko hay nhắm mắt nhắm mũi làm đại để mà sặc mà ho , mà ói ... ?
    [/quote]
    To yeu roi, cung nhu ban noi do, da mat roi. Thi to cung cho qua thoi chu chang lam gi ca. to nghi to bay to tinh cam theo dung cach cua to, sau nay cho du lay nhau lam chong lam vo thi to cung se duoc den nhu vay. Chu luc yeu nhau thi vo vap, ma day khong phai that la to, roi den khi lay nhau chang han thi khong duoc nhu vay nua thi chang phai chong to lai that vong roi ra ngoai lang nhang cac kieu sao?
    neu ma do to khong bay to tinh cam nhieu ma ban trai to di voi nguoi khac thi good luck cho anh a, vi da tim duoc nguoi hieu duoc anh ay. Chac gi nguoi kia da khong yeu anh ay nhieu bang to dau phai khong ban?
    To khong nghi rang dan ong thi co rat nhieu. Song den bay gio trai qua hai lan that bai cung voi viec tiep xuc nhieu dan ong roi thi to hieu dan ong tren the gioi nay co toi may ti nhung de gap duoc mot nguoi ma minh cam thay yeu la cuc ky kho, truoc gio minh moi gap duoc dung 1 lan thoi. Nhung ma minh nghi moi nguoi deu co so phan ca, neu ma nguoi dan ong do vi nguoi khac ma bo minh thi tuc la anh ta khong phai cua minh, hai nguoi khong co duyen phan voi nhau. Minh se gap nguoi khac co duyen voi minh hon. Nen minh chang lam gi ca. Roi thoi gian se lam cho moi chuyen qua di, va mang nguoi khac den voi minh.
    T
  4. workinthesun

workinthesun Thành viên mới Đang bị khóa

Các bé honeyNclover, scarlet198... đọc lại trang trước, trang này: http://ttvnol.com/forum/tamsu/1232125/trang-3.ttvn và nghĩ xa hơn.
    Một số người cứ phải tung nguồn lực, mánh lới ra để đè nén nhau; trong khi lẽ ra phải huy động những nguồn lực, trí tuệ đó để xây dựng, phát triển. Những thứ đó có thể là ''tình cờ'', ''hiếu học'', ''trẻ con''... hay đúng hơn là được nguỵ trang dưới n lớp vỏ bọc; và mọi nguồn lực (nhân lực, công cụ, tiền bạc, thời gian...) được huy động để tìm ra cái tưởng tượng. Vô hình trung, những chuyện như vậy kéo tụt nền kinh tế đi chậm lại; hay kích thích những trò gian dối, bánh vẽ ''tăng trưởng''.
    Hôm qua, anh có gặp bé ấy, ngoại hình hơi giống em họ anh; và được trang bị khá nhiều công cụ để nói chuyện với anh. Trong khoảng 30 chủ đề anh truyền đạt cho bé ấy, có những cái mà không chỉ bé ấy sẽ sử dụng sau này.
  5. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

, em chỉ vô tình "bình fẩm " 1 đoạn chat của anh thôi mà anh nghĩ xa quá, em chỉ thấy cô bé đó giao tiếp với anh thế là chưa được. chẹp, anh kết hôn chưa hay mới li dị?, sorry vì em hỏi riêng tư, cơ mà đọc mấy bài của anh thấy kiểu như nhìn fụ nữ toàn tiêu cực. ( mà có chút gì đó fa chút hâm của tuổi già, hoặc anh đã quá già nên anh nhìn cuộc sống xa hơn cái lũ trẻ con chúng em,sorry)
    nếu em là anh , em ko thích họ( ko thích cái cô bé anh chat ý ) ,anh đánh giá cô ta là vỏ bọc, thì anh tránh ra, đừng gặp cô ý nữa, ko ưa thì thôi đừng gặp,ko thích thì thôi. Thấy ai vỏ bọc thì đừng gặp. Nếu ko thích mà vẫn gặp thì có fải vỏ bọc ko anh? anh có dám chắc là chưa bao h anh có vỏ bọc ko?
    cái link anh đưa em đọc rồi,em ko hiểu , thực sự ko hiểu giữa việc cưa cẩm giai gái mà anh đưa ra cái link về giàu nghèo? là sao?
    ( nếu tâm trạng của anh hiện h ko tốt thì đừng nên post bài)
    bài của em cũng nói là ko thích đi cưa mà thích được cưa, đỡ mệt đầu vì fải tìm hiểu xem họ thích gì,rồi chủ động trong nhiều thứ.
    @chủ top:h xã hội fát triển , mọi thứ được nghĩ thoáng hơn , gái đi cưa trai là chuyện bt, tuy nhiên nếu cứ để mọi thứ theo hướng tự nhiên thì tốt hơn . hơn nữa cái cảm giác zai đi cưa gái và cảm giác gái được cưa vưỡn thích hơn là ngược lại , tớ thấy là thế (quan điểm cá nhân)
  6. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Ố xịt
    Nhân tiện nhắn các bé, lần sau chat chít với ai mà ngửi thấy mùi chữ đỏ, bàn luận trong topic nào có chữ đỏ thì che hàng giấu họ đi nhá, cửn thựn không thì nhẹ cũng chụp ảnh màn hình, nặng thì copy chatlog rồi e***, tệ hơn nữa thì lừa tình, bán sang Trung Quốc nấu cao khỉ....
    Chúc các bé mau lớn nhé

7. hdts

hdts Thành viên mới

Bình thường mà :D
  8. workinthesun

Vịt con ku_ghẻ ăn cắp cách viết của anh, rồi viết nhăng cuội quá. Anh đang nghĩ là ku cũng như nhiều đứa khác không chịu tu dưỡng, cứ thích cấu kết với nhau làm bậy. Một vd là xuyên tạc về anh trên diễn đàn, hay bẫy anh qua hoạt động, thói quen.
    Gửi lại ku bài viết của ông cựu thứ trưởng: http://www.tuanvietnam.net/2010-01-11-dot-bien-de-phat-trien
    Tiến hoá nhanh lên.
  9. workinthesun

Công nhận là rất nhiều người cũng từng nói về anh (kể cả các thạc sỹ, giám đốc) như em nói; mặc dù dùng kiến thức phổ thông có thể suy luận ra.
    Hôm nay cuối năm, dành thời gian giải thích vài điều với bé:
    - Tạo hoá/ tiến hoá/ di truyền để lại cho chúng ta những khả năng mà nhiều người chưa hiểu ngay được. Những kiến thức chúng ta được học chỉ nằm trong vô số những gì của thế giới bao la; nhưng chúng ta có khả năng cảm nhận một cách trừu tượng những gì sẽ diễn ra, dựa vào những chức năng mà tạo hoá/ tiến hoá/ di truyền ban cho.
    Vd như bé đọc 1000 quyển sách hay, có thể bé chưa hiểu hết, nhưng trí tượng tượng của bé bay bổng và hình thành trong đầu những kế hoạch, viễn cảnh có thể xảy ra (nhờ kiến thức và các chức năng sẵn có).
    - Một số người ra quyết định (nói, làm, nghiên cứu) dựa trên các tính cách chính; sâu xa hơn là do không gian sống của người đó tạo ra những nét tính cách đặc trưng (cùng với các đặc tính di truyền). Và vì thế, họ có thể thành đạt rất nhanh, nhưng lại bị giới hạn khả năng hiểu biết rộng. Cái đó có thể nói là thế giới quan bị thu hẹp, giống như bé viết bên trên.
    Vd như 1 bé gái bị coi là tự kỷ vì bé ấy quá tập trung vào một nhóm thông tin viễn thông như game, nhạc kỹ thuật số... Trời phú cho bé ấy khả năng lĩnh hội rất nhanh, và bé ấy có những thành tựu trong lĩnh vực ấy, rồi mải miết quá nên quên đi những kỹ năng sống khác. Môi trường sống của bé ấy lại là môi trường thủ cựu, bố mẹ, ông bà, hàng xóm, bạn bè đều không ai biết sâu...; bé gái ấy lại quên đi kỹ năng diễn giải (trong nhiều kỹ năng sống cần thiết) và như thế họ dễ dàng quy chụp bé gái ấy là tự kỷ.
    - Một số nữa thì lười nhác, khôn vặt, tìm cách ăn cắp chất xám người khác bằng mọi cách. Họ có thể cấu kết với nhau để ăn không giá trị lao động của người khác và bẫy hạ người ta.
    Anh lại lấy vd khi anh tìm hiểu về một người, thì:
    1. Biết được sự học chậm 1 năm, hay sự lựa chọn đối tượng quan hệ và cách quan hệ có thể đem lại những giá trị có lợi; theo cách nghĩ của người đó.
    2. Tìm ra trường học của người ấy và các thông tin về nhiều người trong trường đó. Tìm hiểu sâu hơn nữa, có thể thấy đây là một nhóm người - mẫu thử - có chất lượng A chẳng hạn. Nếu anh bị lợi dụng, anh sẽ bị kích động vào việc tuyên truyền các giá trị AAAAAA quá cao so với chất lượng thực; và bắt đầu nảy sinh đấu đá nội bộ...
    Bé honeyNclover (và các bé khác) đọc hiểu được mấy phần rồi? Sắp tới Năm mới, chúc các bé ăn Tết zui zẻ, vui khoẻ trẻ xinh và biết dành nhiều thời gian suy ngẫm, sáng tạo nhé.
    http://nhacvietplus.com.vn/vn/phainghe/6003/index.aspx

Được workinthesun sửa chữa / chuyển vào 13:39 ngày 13/02/2010
  10. m4a1_nato

m4a1_nato Thành viên rất tích cực

ủng hộ việc con gái cưa con trai, nhưng nên dứt thoát chứ đừng có cái kiểu nửa nạc nửa mỡ như trường hợp tôi:
    Vứt cái điện thoại lên gác, xuống nhà đi wc, lên thấy có 1 cuộc gọi lỡ, số lạ hoặc. mình kệ vì số đt mình đẹp nên hay bị người ta gọi nhầm
    tối lúc gần 9h , cái số đó lại gọi, nhưng mình alô thì đầu dây bên kia im lặng, khoản 6 giây thì bên kia tắt mắy
    đến gần 11h cái số chết tiệt đó lại gọi, nhưng lần này chưa kịp alo thì nó đã tắt rôi
    Tiên sư cái thằng chết tiệt nào, tức quá gọi lại thì bên kia một giọng con gái lạ hoắc nói: anh đấy à, dạo này anh thế nào , anh có khoẻ ko, em là Nga đây...
    - em là ai thế, anh chẳng nhớ em là ai cả, chắc em nhầm số rồi
    - kô anh là ..... phải ko? ( gọi đúng tên của mình ) anh ban.... của anh giờ thế nào rồi ( đúng tên của thằng bạn luôn )
    cà kê một lúc phải mất đến 15p của mình mà mình chẳng nhớ ra được con bỏ mẹ này là con nào mà nó cứ bảo nó biế minh, nên nói thẳng:
    - anh chẳng biết em là ai cả, mà nếu là bạn anh thì như em nói em sn 83 thì cũng lớn rồi, cũng đi làm rồi mà kém tắm đến nỗi phải nháy máy zai thì anh thấy em ko đỡ nổi, lại còn muốn anh mời em đi cafe nữa mà bản thân anh giờ chịu ko thể nhớ em là đứa nào em nên biến đi cho anh nhờ
    Vậy, các em gái mà có thích làm quen zai , hay chủ động cưa zai nhì đừng như cái con hãm L... ở trên, nên gọi đt đang hoàng , kể cả chủ động mời zai ta đi cafê, thì cũng đừng hở cái câu ra là anh trả tiền nhé, nghe nó hãm lắm, nên để thằng con zai nó tự nguyện