1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái nói gì về con trai ??? - "Bọn con trai dễ thay đổi....."

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi Crazymouse, 27/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

Tình cờ đọc được đoạn này ở 1 box khác, gửi tặng bạn Crazymouse, chúc bạn mau vượt qua giai đoạn stress này nhé !
    "...Tình yêu thường mang đến khổ đau nhưng đồng thời tình yêu cũng mang đến hạnh phúc. Có một lá cờ bay trên hạnh phúc và có một đóa quỳnh héo úa ngủ trong khổ đau. Cố gắng tránh đừng than thở. Thử thở dài một mình và quên lãng. Ta ko thể níu kéo một cái gì đã mất. Tình yêu khi muốn ra đi thì ko có một tiếng kèn nào đủ màu nhiệm để lôi về lại được.Tình yêu là tình yêu. Trong nó đã sẵn có mầm sống và sự hủy diệt...
    Có những người yêu đã ra đi bỗng một ngày nào đó trở lại.Vì sao? Ko vì sao cả.Vì một chọn lựa tưởng rằng đã đúng cuối cùng lại sai.Và trở lại với người mình đã phụ bạc để muốn hàn gắn lại một vết thương. Một vết thương nhiều khi đã lành lặn lâu rồi bất chợt vỡ òa như một sự tỉnh thức.Tỉnh thức trên vết thương. Trên một nỗi đau tưởng rằng đã thuộc về quá khứ. Nhưng ko. Ko có gì thuộc về quá khứ cả. Thời gian trôi đi và vết thương vẫn còn đó.Nó nằm chờ được thức dậy một lúc nào đó để sống lại như chính bản thân nó là một vết thương.
    Nhưng vết thương khi đã được đánh thức thì nó ko còn là vết thương cũ vì giờ đây nó là một vết thương tỉnh thức. Một vết thương tỉnh thức là một vết thương biết rõ nó là một vết thương. Nó thức dậy và nó nhận ra rằng nó đã được khai sinh trên tâm hồn một con người và đã có một thời gian dài làm đau đớn con người đó...
    May thay trong cuộc đời này có tình yêu vừa có tình bạn. Tình bạn thường có khuôn mặt thật hơn tình yêu. Sự bội bạc trong tình bạn cũng có nhưng ko nhiều.
    Tôi thấy tình bạn quý hơn tình yêu vì tình bạn có khả năng làm hồi sinh một cơn hôn mê và làm phục sinh một cuộc đời tưởng rằng ko còn tái tạo được nữa...
    ...Mỗi ngày sống tới, mỗi ngày tôi thấy đời sống nhỏ nhắn thêm. Đời sống thật sự không tiềm ẩn điều gì mới lạ. Có lẽ vì thế, vì sự quen mặt mỗi lúc mỗi gần gũi, thắm thiết hơn, nên tôi càng thấy yêu mến cuộc đời. Như đứa con ngoan không tuyệt tình nổi với rẫy sắn nương khoai, nơi có bà mẹ suốt đời mắt không sáng nổi một ngày trẩy hội.
    ...Như thế, với cuộc đời, tôi đã ôm một nỗi cuồng si bất tận. Mỗi đêm, tôi nhìn trời đất để nói về lòng bao dung. Nhìn đường đi của kiến để biết về sự nhẫn nhục. Sông vẫn chảy đời sông. Suối vẫn trôi đời suối. Đời người cũng để sống và hãy thả trôi đi những tỵ hiềm.
    Chúng ta đã đấu tranh. Đang đấu tranh. Và có thể còn đấu tranh lâu dài. Nhưng tranh đấu để giành lại quyền sống, để làm người, chứ không để trở thành anh hùng hay làm người vĩ đại. Cõi nguồn từ khước tước hiệu đó..."
    TRỊNH CÔNG SƠN
  2. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Chuyện 1 túp lều tranh ,2 wả tim vàng trong thời đại này thực sự đúng là ko còn nữa,vì bi giờ ai cũng xây nhà gạch hết rồi.Nhưng mà con người thì vẫn có thể làm điều họ muốn,nếu mà sống cứ bi wan như vậy thì ko thể nào cảm thấy cuộc đời này đáng sống nữa.Mon chỉ muốn mọi người có cuộc sống vui vẻ,chuyện gì đến thì cấp nhận nó,vậy thôi.Đừng lúc nào cũng nghĩ con trai mới như vậy,con gái mới như thế kia.Vì mọi chuyện đều có thể xảy ra ở cả 2 phía.
    Chúc cm nhanh chóng quên đi chuyện đau buồn này và bắt đầu 1 cuộc sống mới.
    Tôi xin thượng đế cho tôi nước,người ban cho tôi cả đại dương
    Tôi xin thượng đế cho tôi hạt giống, người ban cho tôi cả 1 rừng cây
    Tôi xin thượng đế cho tôi một người bạn,và thượng đế ban BẠN cho tôi
    Ước gì........................... bạn ở đây giờ này ^____^
  3. babicinamon

Chuyện 1 túp lều tranh ,2 wả tim vàng trong thời đại này thực sự đúng là ko còn nữa,vì bi giờ ai cũng xây nhà gạch hết rồi.Nhưng mà con người thì vẫn có thể làm điều họ muốn,nếu mà sống cứ bi wan như vậy thì ko thể nào cảm thấy cuộc đời này đáng sống nữa.Mon chỉ muốn mọi người có cuộc sống vui vẻ,chuyện gì đến thì cấp nhận nó,vậy thôi.Đừng lúc nào cũng nghĩ con trai mới như vậy,con gái mới như thế kia.Vì mọi chuyện đều có thể xảy ra ở cả 2 phía.
    Chúc cm nhanh chóng quên đi chuyện đau buồn này và bắt đầu 1 cuộc sống mới.
  4. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Cảm ơn các bạn rất nhiều đã động viên mouse khá nhiều. Mấy ngày nay bậnthi wé nên 0 có dịp lên net. 1 lần nữa cám ơn các bạn.
  5. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Cảm ơn các bạn rất nhiều đã động viên mouse khá nhiều. Mấy ngày nay bậnthi wé nên 0 có dịp lên net. 1 lần nữa cám ơn các bạn.
  6. babicinamon

Ko có chi,ko có chi.Lâu lắm rồi Mon mới lên net lại ,mới thấy là box mình cũng có nhìu tâm sự wá.
  7. babicinamon

Ko có chi,ko có chi.Lâu lắm rồi Mon mới lên net lại ,mới thấy là box mình cũng có nhìu tâm sự wá.
  8. bosuadongdong

bosuadongdong Thành viên mới

Khổ thân CM....Con trai là họ Sở mà...chẳng ai thật lòng đâu...Bạn của Đông Đông nó đang có baby nì...khoảng 2 -3 tháng gì đó thì 2 người chia tay...Phải nói là thương nó vô cùng...Còn boy kia thì ko biết phải nói sao,làm đàn ông mà ko có chút trách nhiệm...
  9. bosuadongdong

bosuadongdong Thành viên mới

Khổ thân CM....Con trai là họ Sở mà...chẳng ai thật lòng đâu...Bạn của Đông Đông nó đang có baby nì...khoảng 2 -3 tháng gì đó thì 2 người chia tay...Phải nói là thương nó vô cùng...Còn boy kia thì ko biết phải nói sao,làm đàn ông mà ko có chút trách nhiệm...
  10. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Hơ, cái em bò sữa này lạ. Bảo con trai họ Sở chẳng khác nào bảo con gái họ Tú à?