1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CON GÁI PHẢI LÀM GÌ ĐỂ LẤY LẠI THĂNG BẰNG SAU CÁI GỌI LÀ...HẬU TÌNH YÊU?

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi Winter82, 26/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Winter82

Winter82 Thành viên mới

CON GÁI PHẢI LÀM GÌ ĐỂ LẤY LẠI THĂNG BẰNG SAU CÁI GỌI LÀ...HẬU TÌNH YÊU?

Mặc dù là người có lỗi hay không có lỗi thì tôi vẫn tin rằng con gái thường là người chịu nhiều thiệt thòi,nặng nề và khó lấy lại thăng bằng hơn sau cái gọi là....hậu tình yêu .Tôi mở ra trang này và mong rằng chúng ta có thể cùng nhau tâm sự và trao đổi kinh nghiệm để vượt qua thời kì...đau thương này.Ngay bản thân Winter82 cũng vậy.Và tôi không biết phải làm gì bây giờ cả.Help me! Thanks!
  2. Nokia8910i

Nokia8910i Thành viên mới

Uh..Có lẽ thế..Tôi chẳng biết nữa...Tôi cứ tưởng..1 năm trời để quên đi người năm xưa...1 năm trời để tìm được tình yêu mới..Tìm được cái mình cần...Thế là quá đủ..Thế là đủ gọi là Si Tình..Vì con trai có mấy ai yêu thật lòng..Hic..Cứ nghĩ thế..Cứ nghĩ thế..Cho đến khi biết được..Cái mình cần lại chẳng bao giờ có thể thuộc về mình..Người ấy cũng thế...Lại không thể quên đi được tình yêu cũ...Có ai trả lời cho tôi biết..Thời gian cần để người con gái quên đi mỗi tình cũ là bao lâu không..Chắc chẳng bao giờ nhỉ..Hic..Lúc nào trong đầu tôi cũng nghĩ..Mình phải làm thế nào..Phải cố gắng hơn cái cũ..Cố gắng..Thế rồi đôi khi lại được nghe 1 câu so sánh..Lại hụt hẫng..Đúng là tình cảm..Khó nói lắm..Chẳng ai biết ngày mai... Điều gì sẽ xảy ra....
    Lấy lại thăng bằng...Thôi..Chẳng biết đâu..Để thời gian nó trôi đi...Rồi dần dần mọi thứ sẽ trở lại đúng với những gì nó belong....
  3. Nokia8910i

Nokia8910i Thành viên mới

Số 1:
    Đêm nay anh lại đến.......mong được kể chuyện em nghe......Anh cố gắng không để em nhận ra,anh khóc.Khóc vì giờ không có em...anh mãi cô đơn. Còn em,em vẫn sẽ hạnh phúc bên câu chuyện cổ tích dạo nào. Và em quên rằng thời gian đang trôi cùng bao đổi thay. Câu chuyện cổ tích vẫn mở ngỏ đợi ngày em đến bên anh. Anh sẽ kể em nghe :" Có một chàng hoàng tử ngày đêm đợi chờ công chúa. Nhưng công chúa không hề biết và vẫn tìm đâu đó một bóng dáng ai...xa mãi. Công chúa không biết đâu là cánh cửa của con đuờng mình chọn.........Hoàng tử vẫn đợi......
    Số 2:
    Đêm nay anh lại đến........Mong được kể chuyện em nghe.....Chắc giờ này, em đang say trong giấc mộng......Anh chẳng biết sao để đánh thức em khỏi cơn mơ đó.....Nhưng anh chắc chắn một điều...Anh vẫn sẽ mãi đợi em, đến một ngày nào đó .....
    Số 3:
    Câu chuyện anh kể sẽ có những hàng cây vàng lá trên con đường vô tận....Lá vẫn cứ rơi, còn em vẫn cứ ơ thờ.....Anh biết sẽ có nhiều nuối tiếc và ân hận.....Nhưng em ơi, tất cả chỉ nói lên rằng: Anh yêu em.....
    Số 4:
    Anh chỉ có một con tim, và mãi mang tên em....Sẽ không có một ai hết cả, biết đường đến trái tim anh........Cả em cũng vậy....Anh sẽ dẫn em đi nhé.......Ơ kìa.....Một con đường hy vọng và yêu thương......Em tỉnh dậy mau nào....Mình cùng đi thôi....
    Số 5:
    Cho dù ở bất cứ một nơi nào.....Dù em ở đâu, anh luôn nhớ em...Nhớ tiếng em cười,nhớ giọng em nói........Anh vẫn nhớ, lần đầu tiên nghe em, bao nỗi buồn dường như tan biến, anh thấy em trong một ảo mộng của tình yêu...và bây giờ, anh cảm thấy mộng tưởng đó dần thành hiện thực...
    Số 6:
    Em nhé, sẽ nhớ đến anh, khi nào em buồn....Anh biết cách để em vui.......Khi em cô đơn, anh hiểu để em biết rằng, cuộc đời thật màu nhiệm khi có em.......
    Số7:
    Thời gian dần trôi....Bây giờ, em và anh đều hiểu. Cuộc sống không thể thiếu tình yêu....Nhưng sao em lại khóc? Em khóc vì một quá khứ như vậy, anh nhớ em nhiều hơn...
    Số 8:
    Giờ đây, tất cả hoàn toàn mới với anh....Cuộc sống mới, suy nghĩ mới....Nghe này em yêu,sẽ có một ngày nào đó em nhận ra rằng, anh yêu em với tất cả những gì có thể...Và anh sẽ làm tất cả để có em...để em tỉnh giấc và quên đi những ảo mộng xưa ấy.....Anh sẽ cho em thấy, bàn tay cùng nụ hôn ngọt ngào, ấm áp của tình yêu....Em yêu ạ....
    Chẳng đâu vào đâu........
    Số 9:
    Nhiều khi, Anh thèm khát được như hoàng tử trong mộng của em.....Anh nhận ra rằng mình chỉ là người thứ ba...Nhưng chắc chắn, anh sẽ mãi bên em, tiếp thêm sức sống cho em để em chọn được con đường đúng đắn nhất cho tình yêu....Em nhé...
    Số 10:
    Anh cũng hiểu, tại sao lại như vậy...Bởi vì em cứ mãi tưởng cuộc sống cứ trôi qua trong hạnh phúc...Sẽ có lúc vấp ngã em ạ....Và chính những lúc vấp ngã đó sẽ khiến cho em cứng rắn hơn, trưởng thành hơn...Và em sẽ nhận ra có những ai bên em...Chân thành....
    Số 11:
    Tất cả...tất cả nếu em giữ cho riêng em...Thì hãy giữ cho riêng người ấy....Và tất cả nếu anh được phép giữ cho riêng mình....Anh sẽ giữ mãi giọng nói ngọt ngào của em....Riêng anh thôi, có được không em?
    Số 12:
    Tất cả đã trôi vào dĩ vãng, giờ đây,trước mắt em chỉ là một tương lai hứa hẹn. Nhưng tại sao vậy, em yêu....Sao em không bước tới....Em cứ đứng mãi vậy...Em chờ đợi ai, chời đợi cái gì??? Em bước tới một bước, anh cũng vậy....Rồi sẽ có một ngày, mình gặp nhau phải không em .....
    Số 13
    Lặng im trong căn phòng bừa bộn...Tiếng cười của ai đó văng vẳng bên tai...
    Phải chăng đó là tình yêu....Khi tình yêu mất,người ta chỉ nhắc đến hai từ: " Hận thù " Vậy khi tình yêu đến...có mấy ai lường trước đâu....
    Phải chăng đó chỉ là giấc mơ....Khi giấc mơ đến, người ta dang rộng cánh tay chờ đợi những giấc mơ mầu hồng, và so vai tránh sợ những giấc mơ nghiệt ngã...
    Em sẽ hiểu rằng....những thứ đó với anh không hề quan trọng...Như em đã từng hy vọng với ai đó.....Nhưng với anh....anh chờ đón em với tất cả những gì có thể.....Anh lo được cho em....Em yêu ạ....Em nhé, chỉ một lần thôi, Em thoát ra khỏi giấc mộng dai dẳng đó....Và rồi .. Em sẽ thấy anh............
    Lại vẫn thế..Rồi chẳng đâu vào đâu...Cuộc sống vẫn cứ lẽo đẽo trôi với những ngày tháng củ chuối...Hic...
    Cái gì thuộc về quá khứ ...Nếu đẹp thì giữ lại..Xấu thì vứt nó đi...Nokìa cũng thế...Đã từng rất đau buồn...Nhưng...Mà thôi..Cứ chờ đợi đi..Cái chính là thời gian thôi mà...Mọi thứ sẽ phai mờ phải không.....
  4. Winter82

Winter82 Thành viên mới

Gửi Nokia8910i!Mình đã đọc bài của bạn và một phần nào hiểu được tâm trạng của bạn lúc này.Thành tâm muốn chia sẻ với bạn.Winter82
    Được Winter82 sửa chữa / chuyển vào 10:56 ngày 27/11/2003
  5. antiboy

antiboy Thành viên rất tích cực

Em muốn gọi anh những từ thân yêu như thế dù cho em biết rằng anh sẽ chẳng bao giờ thuộc về em nữa. Có một đêm mưa rất to, những cơn mưa rào đầu tiên vào mùa hạ anh nhỉ. Em sợ sấm chớp, sợ trời mưa. Biết như thế nên anh nắm tay em rất chặt, kéo em lại gần với anh hơn. Rồi như để cho em khỏi sợ hãi anh đã hát cho em nghe. Những câu hát cứ vang lên trong mưa, em không còn sợ hãi nữa anh nhỉ? Vì anh nắm tay em rất chặt cơ mà. Vì anh đang hát cho em nghe cơ mà. Vì lưng anh đang là nơi em dựa trong mưa cơ mà. Vậy mà em không thể tin được có một ngày mình chia tay. Ngày trước, nếu có ai đó nói với em là mình sẽ chia tay em sẽ nghếch mắt lên, cười với họ vì chẳng bao giờ em tin có ngày đó. Em không tin vì ngày ấy anh yêu em đến thế.
    Anh! Cảm giác mất anh làm cho em thấy mình cô độc. Cứ mỗi lần mưa rơi rơi em hát bài hát cũ. Nhưng chẳng bao giờ anh còn nghe được nữa phải không anh? Mỗi lần em khóc, những người khác nhìn em và nghĩ rằng em đang nuối tiếc. Không! Em không nuối tiếc anh ạ. Em buồn vì em yêu anh, vì trong trái tim em đã đầy chật những bóng hình của anh, những kỷ niệm với anh mất rồi. Biết bao giờ em xoá hết được chúng anh ơi? Mùa hè ở đây mưa nhiều, ở quê mình cũng mưa nhiều. Mưa hạ làm cho phượng rụng cánh tơi tả, màu đỏ xác xơ cả lối về. Em nghĩ về màu của trái tim, của hạnh phúc trong em giờ cũng xác xơ như thế. Bằng giờ này năm trước em líu ríu bên anh, còn bây giờ em chỉ có một mình với sự cô đơn trống trải. Lối về ngày cũ, những con đường cũ chỉ còn lại em và sắc phượng tàn của một thời mình yêu nhau.
    Never knew that you would go so far
    When you left me on that boulevard
    Come again you would release my pain
    And we would be lovers again
    Bài hát ấy em đã hát cho đến khi cổ họng em rát bỏng, cho đến khi em cảm thấy trong em không còn lấy chút sức lực nào sau trận ốm. Em chìm sâu vào giấc ngủ nặng nề cho đến khi em tỉnh lại. Em không muốn tin rằng em mơ, bởi cách đó có vài phút thôi, vài phút trước khi em mở mắt tay em vẫn còn trong tay anh. Vậy mà khi mở mắt ra anh không ở bên em nữa. Em nghe có tiếng nhạc, nhưng đó chỉ là tiếng đài của cậu bé nhà đối diện thôi anh ạ. Trời không mưa mà nắng mênh mang nhưng lòng em mưa ngập tràn. Bài hát cũ giờ anh có hát cho ai nghe không anh? Ai sẽ là người đi cùng anh trong mưa như anh đã từng đi với em ngày trước? Em xin anh, xin anh đừng làm như thế, xin anh đừng đưa cô ấy đến những nơi có bóng em và tiếng cười trong vắt. Anh ạ, bởi nếu anh đưa cô ấy đến đó và nhớ về em, em sợ dự cảm chia lìa lắm, em sợ thấy anh buồn, anh không hạnh phúc. Còn nếu anh không nhớ thì anh ơi ở nơi này em oà khóc bởi anh đã quên tất cả. Sẽ chẳng bao giờ anh hiểu được em đâu!
    Hoa cúc tím trong lời bài hát cũ...
    Trong những trang nhật ký cho anh không có bóng hình của hoa cúc tím, chỉ có những câu hát ngân nga đi về. Ngày mình chia tay cũng là lần cuối cùng em được nghe anh hát. Vẫn bài hát ấy nhưng giờ đây anh không thuộc về em nữa rồi. Em hoảng hốt, em khóc. Nước mắt trào ra, vỡ oà tưởng như đang rơi cùng tiếng mưa đêm hôm ấy. Những ngày không anh, ngày nào em cũng nghe Boulevard và khóc. Nhưng anh thì chẳng bao giờ biết điều ấy. Biết cũng chẳng để làm gì mà anh. Khi anh không còn yêu em nữa, tình yêu không thể níu kéo bằng sự thương hại. Nếu có anh, nếu bàn tay nhỏ bé của em vẫn còn trong tay anh mà trái tim ấy không còn hướng về em nữa em sẽ còn đau hơn, buồn hơn. Em sẽ lại khóc, nước mắt sẽ lại ngập tràn. Vậy thì anh ơi, bài hát trong mưa ngày xưa anh hát mưa đã cuốn đi rồi. Boulevard em hát cho anh sẽ chẳng bao giờ anh nghe được. Em chỉ biết rằng mỗi lần em nghe bài hát ấy em lại nhớ đến anh.
    I don''t know why you said good bye.
    Just let me know you didn''t go forever my love.
    Please tell me why you made me cry.
    I bag you please I''m not uneasy if that''s whay you want me to
    Anh thân yêu của em,
    Đã lâu rồi em không viết nhật ký những ngày không anh nữa. Dẫu thế, tất cả vẫn còn vẹn nguyên trong trái tim em về những ngày chúng ta ở bên nhau, về những chiều lộng gió, về những buổi tối sương mờ dần trên mặt hồ. Dẫu nuối tiếc và buồn đau thì những tháng ngày ấy vẫn chỉ là quá khứ chẳng bao giờ chúng ta quay lại được nữa. Bây giờ bên anh là ai, là cô gái nào, em không biết. Nhưng trên tất cả em cầu mong anh yêu cô ấy để cô ấy hạnh phúc, không phải một thời đau đáu hoài niệm như em. Anh thân yêu của em, em không hề cao thượng đâu anh. Anh biết không, trong ngực em là trái tim của một người con gái, cô ấy cũng là một cô gái. Nước mắt của em đã nhiều rồi, nhiều đến lúc tưởng chừng cạn khô và ráo hoảnh. Em không muốn có một người nữa khóc như em đã khóc đâu anh ạ. Ở một nơi xa anh em mong cho anh được hạnh phúc.
    Chỉ có một điều em muốn gió chuyển đến anh. Anh thân yêu, bản tình ca anh hát cho em, những bản tình ca trong mưa ngày ấy anh hãy chỉ giành cho em thôi anh nhé. Anh hãy chỉ giành cho một mình em. Xin đừng hát cho người con gái đến sau em. Xin đừng đi cùng với người ấy trên con đường đầy kỷ niệm. Đường chiều nay đầy gió, em lang thang trên những con phố mưa nắng để nhớ anh và yêu anh. Em lại hát Boulevard. Nhưng em không còn buồn như ngày xưa nữa. Bây giờ tất cả trong em chỉ là quá khứ, kể cả tình yêu em giành cho anh cũng đã là quá khứ. Nhưng quá khứ là mãi mãi, là không thay đổi, như những ngày em yêu anh. Boulervard, đại lộ ngày xưa, những con đường của ngày xưa và những bản tình ca ướt mưa anh hát, tóc em xoã bay trong chiều gió xa.
    Một chiều ngược gió
    Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh
    Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
    Ngược lòng mình tìm về nông nổi
    Lãng du đi vô định cánh chim trời
    Em ngược thời gian, em ngược không gian
    Ngược đời thường bon chen tìm về mê đắm
    Ngược trái tim tự bao giờ chai lặng
    Em đánh thức nỗi buồn, em gợi khát khao xanh
    Mang bao điều em muốn nói cùng anh
    Chợt sững lại trước cây mùa trút lá
    Trái đất sẽ thế nào khi mầu xanh không còn nữa
    Và sẽ thế nào khi trong anh không em?
    Em trở về im lặng của đêm
    Chẳng còn nữa người đông và bụi đỏ
    Phố bỗng buồn tênh, bờ vai hút gió
    Riêng chiều này - em biết, một mình em...
    (st)
    Bước chân em đã nhẹ tênh dẫu trong lòng em biết em vẫn buồn. Chỉ một chút hoài niệm thôi, mong anh đừng giận em anh nhé. Em đã đi qua mùa xuân. Em đã học cách đứng được trên đôi chân của em. Anh đừng lo lắng nữa. Em ước anh đang nhớ em rồi lại ước anh đừng nhớ. Đường chiều xao xác gió bay, phượng rơi lả tả... Giờ đây chỉ mình em hát cho chính em nghe bản tình ca ngày xưa anh hát. Em hát Boulevard, bài tình ca dành cho anh mà không bao giờ anh biết...
    Anh quá gần và anh quá xa
    Chỉ ý nghĩ mang hình đôi cánh
    Em bề bộn trong ngàn lời câm lặng
    Tháng ngày đi như một tiếng thở dài .
    Như một chiều đè nặng đôi vai
    Lẽ nào em lại nhớ anh nhiều đến thế ? ...
  6. thobong_soma

thobong_soma Thành viên mới

Hom nay 1/12!
    Mình vừa mới chia tay người iu ngày hôm qua. Quá sớm để có thể nói được một điều gì nhưng lại quá muộn để nhìn lại.Mình lên mạng và nhìn thấy cái topic này. Và vào... và lại viết...
    Mình và người ấy đã từng có những khoảng thời gian hạnh phúc vô cùng. Đôi lúc , chỉ cần nghe giọng nói của người ấy là mình đã cảm thấy rất vui , rất hạnh phúc.Vì để có được những tháng ngày hạnh phúc đó bọn mình đã phải vượt qua rất nhiều khó khăn.Và... mình những tưởng bọn mình sẽ đi đến một kết quả nào đó...Tuyệt vời hơn khoảnh khắc người ấy im lặng khi mình nói lời chia tay!
    Bây giờ , mình đã là người tự do nhưng liệu mình có thể có tự do không khi mà đôi mắt đầy oán trách của anh cứ hiện ra . Mình cảm thấy mình là đứa con gái tồi tệ.....
  7. antiboy

antiboy Thành viên rất tích cực

Tình yêu và Lý trí
    Ngày xửa ngày xưa, trước khi loài người xuất hiện, đức hạnh và những thói xấu sống lơ lửng xung quanh nhau và cuộc sống đối với chúng vô cùng chán nản khi chẳng tìm thấy việc gì đó để làm.
    Một ngày nọ, đức hạnh và thói xấu tập trung lại và bàn về một trò chơi nào đó. Thông Minh đề xuất: "Chúng ta cùng chơi trò trốn tìm nào!". Tất cả đều đồng ý và vui vẻ bắt đầu trò chơi. Lý Trí la lớn: "Này các bạn, tôi xung phong làm người tìm, các bạn trốn đi nhé!".
    Lý Trí đứng tựa vào một gốc cổ thụ và bắt đầu đếm: "Một, hai, ba?"
    Đức Hạnh và Thói Xấu cuống cuồng đi tìm chỗ để nấp.
    Dịu Dàng nấp sau mặt trăng.
    Phản Bội nấp sau những vườn bắp cải.
    Yêu Mến cuộn tròn giữa những đám mây.
    Nồng Nàn trốn ngay giữa trung tâm của trái đất.
    Nói Dối giấu mình phía sau của tảng đá nằm bên dưới của một hồ lớn.
    Tham Lam trốn trong một bao tải?
    Và Lý Trí đã đếm đến bảy mươi? tám mươi? chín mươi.
    Lúc này, tất cả đều tìm được một chỗ ẩn nấp cho mình, ngoại trừ Tình Yêu. Tình Yêu không thể tìm cho mình một chỗ để trốn. Và đó cũng lý giải vì sao thật khó khăn để che giấu Tình Yêu trong trái tim mình.
    Khi Lý Trí đếm tới một trăm, Tình Yêu nhảy đại vào một bụi hoa hồng gần đó và bị những gai nhọn đâm. Tình Yêu cố nén đau mà không lên tiếng nhưng lại được tận hưởng hương thơm quyến rũ của từng đóa hồng?
    Lý Trí bắt đầu tìm kiếm. Lười Biếng được tìm thấy đầu tiên bởi vì Lười Biếng không có đủ năng lượng để tìm cho mình một chỗ nấp tốt.
    Sau đó lần lượt Dịu Dàng, Nói Dối, Nồng Nàn, Yêu Mến? cũng được tìm thấy, chỉ trừ Tình Yêu.
    Ghen ghét với Tình Yêu, Ghen Tỵ đã thì thầm vào tai của Lý Trí: "Tôi biết bụi hoa hồng đang ẩn giấu ******** Yêu đấy".
    Lý Trí bước đến gần và tìm kiếm. Lý Trí đã xới tung cả bụi hoa mà chẳng thấy bạn mình đâu bèn sử dụng một cành cây để tìm kiếm và dừng lại khi trái tim của Lý Trí bị những gai hoa hồng làm cho rỉ máu.
    Tình Yêu xuất hiện với hai tay ôm mặt và hai dòng máu chảy ra từ đôi mắt. Trong lúc tìm kiếm, Lý Trí đã làm hỏng đôi mắt của Tình Yêu. Lý Trí khóc thét lên: "Tôi phải làm gì đây? Tôi phải làm gì đây? Tôi đã làm cho bạn mù. Làm cách nào khiến cho bạn thấy đường trở lại bây giờ?"
    Tình Yêu nói: "Bạn chẳng có cách nào làm cho tôi thấy đường lại. Bây giờ nếu bạn muốn giúp tôi, hãy làm người dẫn đường cho tôi". Và đó là lý do vì sao Tình Yêu là mù quáng và luôn đồng hành với Lý Trí.
    -------------------------------
    hy vọng rằng chúng ta tuy đau khổ vì tình yêu nhưng luôn sống có lý trí
    Anh quá gần và anh quá xa
    Chỉ ý nghĩ mang hình đôi cánh
    Em bề bộn trong ngàn lời câm lặng
    Tháng ngày đi như một tiếng thở dài .
    Như một chiều đè nặng đôi vai
    Lẽ nào em lại nhớ anh nhiều đến thế ? ...
  8. Winter82

Winter82 Thành viên mới

_Tại sao em lại làm như thế với anh?
    _......
    _Em dùng anh để lấp chỗ trống cho em đúng không?
    _.....
    _Em nói gì đi chứ?Đừng có im lặng như thế nữa đi!Hay là em không thể nói gì được?
    _Em xin lỗi!
    _Chỉ thế thôi à?Em không phải là người như thế đâu.Anh không tin em là người như thế đâu.Em nói một câu gì đó để anh tin là em thật sự yêu anh đi.G!Em nói đi!Anh xin em đấy....
    _........
    ________ 0_________0_________0__________0________
    *Vẫn không thể nào quên được H.Ám ảnh bởi những gì mà H nói hôm chia tay.Ám ảnh bởi ánh mắt của H,bởi cái nhìn của H.....
    *Hôm qua H đến.Và lại một đêm nữa mất ngủ.H à!Giá như anh đừng nhìn em như thế.Giá như anh đừng yêu em nhiều như thế.....
    *Vậy là H sắp đi thật rồi.Chắc là phải lâu lắm mình mới có thể gặp lại H.Mà cũng có thể là chẳng bao giờ.Biết bao giờ H mới quay lại VN cơ chứ.....
    *H chưa bao giờ tin vào tình yêu mà mình dành cho H cả.Giá như.....Giá như một lần,một lần thôi H hiểu là mình yêu H nhiều như thế nào,cần H như thế nào......
    *Giá như ngày xưa mình đừng im lặng.....Giá như....
    *Giá như ngày xưa mình không nói những câu nói làm cho H cảm thấy đau lòng.......
    *Giá như H không phải đi du học....
    *Giá như H không tốt với mình quá.....
    *Giá như........
    *Giá như.......
    Tất cả đã qua hết rồi.Hết thật rồi H ạ!Tất cả những gì em nói bây giờ đều là vô nghĩa phải không anh?Nhưng H ơi!Chỉ có một điều mà em anh cần phải biết.Anh phải biết:GIÁ NHƯ ANH BIẾT LÀ EM CŨNG YÊU ANH NHIỀU NHƯ VẬY.....
  9. supper_star

supper_star Thành viên mới

Nhin` thay topic nay` nen minh` cung vao` chia se voi cac ban 1 chut. Minh` chua bao gio va` minh` nghi ko bao gio minh` co the tam su voi moi nguoi o tren mang nhu the nay`, nhung doc nhung tam su rat that cua cac ban minh` hieu minh` co the noi tat ca nhung gi` trong long` ma` minh` ko noi ra .
    Minh` la` 1 nguoi con gai rat vui ve, vo tu, truoc day minh` nghi tình yêu la` 1 cai gi` do that xa voi va` minh` nghi luc minh` yeu 1 ai do thi` cung that de dang` chia tay nguoi ta nhu khi t/y den vay. Nhung hom nay, minh` da hieu moi cai that ko don gian nhu nguoi ta van nghi.
    Minh` co quen 1 nguoi tren mang, theo time minh` va` nguoi do cung danh` tinh` cam cho nhau rat nhieu. Ca minh` va` nguoi do deu co 1 cau danh ngon do la` : never love in net. Nhung khi bon minh` yeu nhau thi` moi cai deu that tuyet voi. Den 1 ngay`, minh` phai di du hoc , khoa hoc cua minh` chi keo dai` 3 thang thoi , bon minh` da co rat nhieu du dinh ve chuyen sau nay` khi minh` ve nuoc. Ban be cua minh` va` nguoi do deu nghi bon minh` se rat hanh phuc. Nhung moi cai deu ko duoc nhu nguoi ta mong doi, nguoi do hieu nham va` nghi min`h da noi doi ve chuyen minh` di du hoc,. Tu do , giua bon minh` nay sinh nhung van de ko the hoa hop duoc. Nguoi do va` minh` chia tay. Minh` nghi, thoi gian de minh` quen nguoi do , cung` nhung an tuong cua minh` ve nguoi do cung se qua nhanh thoi, nhanh nhu time bon minh` yeu nhau va` nhanh nhu khi bon minh` quyet dinh chia tay.
    Nhung that ko ngo, den tan bay gio, khi nguoi do da ko con` nghi den minh` nua thi` minh` lai thay nho nguoi ta. Minh` ko quen đc nguoi do. Hien gio, cung co 1 nguoi rat yeu minh` , minh` cung cam thay hop voi ta nhung trong long` minh`, minh` luon nghi den nguoi xua. Nhung hanh` dong, loi noi tham chi cach an mac, di dung cua nguoi xua cung ko phai trong tam tri minh`. Minh` ko muon nguoi de y den minh` dau kho , minh` cung rat muon quen nguoi kia nhung sao minh` ko lam` dc.
    Luc nao` nho den nguoi kia minh` cung thay vui va` minh` cung cam thay buon nua.
    Minh` hieu that su yeu 1 nguoi that kho, nhung de quen nguoi minh` that su yeu thi` con` kho hon.
  10. hamvui

hamvui Thành viên quen thuộc

Nếu ai cũng thế này thì sẽ chẳng làm được gi đâu. Trân trọng tình cảm là điều đáng quí nhưng cái cần hơn là bạn tìm cho mình một niềm đam mê trong cuộc sống, có ích, chứ không phải suốt ngày Mơ và Mộng.

Ai cũng có lúc khó khăn, con người càng già càng chai sạm với tình cảm và đôi luc muốn khóc cũng không còn được nữa.
    Leu leu leu leu!
    ME