1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái Sài Gòn : dễ yêu dễ bỏ, yêu 2,3 người một lúc, bó tay

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi OngGiaTre, 07/09/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loviteparis

loviteparis Thành viên mới

chết thật
    bạn em cũng yêu gái sài gòn
    ước gì bạn ấy vào đây mà đọc nhỉ
    nhiều trải nghiệm đây
  2. cafe_sua

cafe_sua Thành viên mới

bác này ngoan , tư tưởng tốt...
    chán + bực với ny cũng chỉ uống C2 thôi :)
  3. atmdcnkn

atmdcnkn Thành viên mới

[r2)]đang trong hoàn cảnh như của chủ thớt nên thấy rất đồng cảm,Tiện đây bác namtuocbongdem có thể cho em xin sdt được không anh,em muốn nhờ anh đả thông tư tưởng cho một số chuyện,phục bác lắm đấy
  4. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Cũng từng ở tình cảnh gần giống như chủ thớt cách đây vài năm nhưng tớ không động thủ, chỉ động khẩu thôi. Nói chung càng lớn sẽ càng phải biết kiềm chế va suy tính trước khi làm và nói bất cứ điều gì, không chỉ với gái mà còn là công việc thậm trí gia đình. Ai chẳng va vấp nhưng thấy chủ thớt va nhiều quá, quá trình học lớn lâu vì cái tôi quá to và thiếu kinh nghiệm chiến trường. Mấy lời này khó nghe nhưng tôi cũng là thằng giống cậu ở nhiều điểm, sửa đi ông bạn
  5. Lovecafe

Lovecafe Thành viên mới

Mình ko phải dân SG, sống lâu ở SG nhưng nghe cách nói chuyện mình thấy thiếu tôn trọng người khác quá, không phải có ý gì nhưng ngưu tầm ngưu, mã tầm mã, bạn muốn quen người đàng hoàng lịch lãm thì cũng nên cư xử như 1 quý ông thì may ra... Con gái SG thứ thiệt dân có học hành, đầu óc thì khác với dân tào lao... mà nói chung con gái xứ nào cũng thế được giáo dục, dạy dỗ tử tế thì vẫn vui vẻ, dễ thương... chỉ là bạn có may mắn gặp được không thôi... Và để gặp được những cô chất lượng cao thì bản thân bạn cũng phải tương xứng còn không thì topic này còn kéo dài...
  6. sole_husband

sole_husband Moderator

Tính thích đong đưa không phụ thuộc vào học vấn đâu các bác nhé! Cũng không phụ thuộc luôn vào vùng miền nữa.
    Nói chung đã là đàn ông thì phải chủ động được việc triệt tiêu cơ hội cho người khác cắm sừng. Dưới đây xin góp ý hai vấn đề thôi:
    1. Chọn đứa nào nghiêm túc, biết tự trọng (vì gái mà đong đưa chứng tỏ lòng tự trọng rất thấp).
    2. Tự hoàn thiện bản thân để mình luôn có giá trị, chứ nếu vớ vẩn thì chỉ lừa được giai đoạn đầu thôi.
    Cái thứ 2 quan trọng ở chỗ hàng ngày cuộc sống các bác như thế nào, nếu chỉ cắm cúi điện tử, online rồi rảnh thì lượn với gái thì sớm muộn gì cũng bị đá. Phải làm phong phú cuộc sống bằng cách kết giao nhiều bạn bè, giao tiếp rộng, biết nhiều điểm vui chơi thú vị và có năng khiếu trong việc thay đổi không khí. Đừng có ngày nào cũng ra quán cà phê kỷ niệm, ngồi nghe nhạc Trịnh rồi mơ màng với nhau. Với bạn bè của gái dù nam hay nữ thì cũng chơi hết mình, nhiệt tình và bỏ qua mọi hành động khiêu khích....
  7. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Chủ đề không phù hợp
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa