1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái Sài Gòn xinh và chịu chơi ghê nhe....

Chủ đề trong '1985-1986 Safi' bởi BANH_MI_CHAY, 09/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fan2latulipe

fan2latulipe Thành viên mới

xinh và chịu chơi tới mức nào thế ?
  2. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

xem ra có nhìu người hâm mộ thơ mình quá - phải phát triển mới được!
    có cô bé rồng
    khoái chạy lòng dzòng
    kiếm người phun lửa
    bị chọc
    mắc cỡ
    hù doạ người ta
    ha ha ha ha
    kiman chạy lẹ
    ko thì í ẹ
  3. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

hé hé, đọc tên topic tưởng bàn về con gái sài gòn xinh đến mức nào, chịu chơi như thế nào, ai dè đêm đi so sánh với con gái HN. NGhe chừng ko nên lắm nhỉ.
    Gà con là con gái HN 101% nè, nhưng mùh từ bé đến lơn, năm nào cũng vào sài gòn ít nhất 1 tháng Gà con có vài nhận xét nhá:
    - Về xinh thì ko biết được nhưng ở đâu cũng có người này người nọ.
    - Về fần chơi bời: Con gái sài gòn có lẽ chịu chơi hơn thiệt. Chắc là do hoàn cảnh trong sài gòn có nhiều chỗ chơi bời hơn nên mới nhiều dân chơi, ở Hn chẳng có chỗ nào để chơi cả hic hic
    - Về cách nói chuyện: Công nhận giọng con gái sài gòn nghe rất đáng iu, dễ thương, rât ngọt.... Còn con gái HN thì nói thế nào nhỉ, giọng chuẩn của tiếng Việt Nam thui
    - Về tính cách: Con gái sài gòn biết chiều chuộng hơn, biết cách ăn nói, nịnh nọt hơn, nói chung là bọn con trai khoái hơn. Còn con gái Hn thì nghĩ gì nói đấy, nên nhiều khi làm người khác khó chịu. Được cái thật thà....
    Đó là những gì Gà con thấy, còn về kiểu chơi của dân chơi sài gòn và dân chơi HN, theo bạn của gà con nói ( anh ấy là người sài gòn):
    - Dân chơi sài gòn thì chơi vui vẻ, nếu đánh nhau thì cầm dao, mã tấu... Còn HN thì cầm súng bắn chiu chiu.
    Ko biết có đúng ko nữa
  4. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

chicky baby xạo ha - sao năm nay hông vào xì gòn chơi với kiman hả
    he he - bạn của Gà cũng vui tính dữ - bắn chiu chiu luôn hả
    nhìu khi kiman thấy con gái HN ăn nói ngọt ngào hơn ấy chứ!
    nhận xét chung thì con gái xì gòn như là MÙA THU , con gái hà nội như là MÙA HÈ ( những ngày có mưa )
    lại chạy
  5. dvt_menelas

dvt_menelas Thành viên quen thuộc

ác ác, gái SG và gái HN, anh đều thích hết.....mỗi tội không ai thích mình thôi....hic hic hic
    Tóm lại Gái Vn đều xinh, chơi thì SG chịu chơi., hiền thì HN....
    Nói túm lại là: HN-SG: kết quả hoà......hihih
    Búp bê ơi, càng nhìn cái avatar của em, anh càng......
  6. ong_gia_va_bien_ca

ong_gia_va_bien_ca Thành viên mới Đang bị khóa

---------------------------------------------------------------------------------------
    thật vớ vỉn !
    he ! tui la 1 boy Hà nội , nhưng tức wá !
    1-con gái Bắc kiêu , ko biết mình ở đâu? thiểu số thui nhé , nói thật có you ko biết mình ở đâu thì có,ai bảo tuởng mình là tất cả ,
    2 - có biết câu cái gì càng dễ có càng nhanh mất ko?
    3- phải xem lại những ngưòi mà you quen biết
    4-you yêu đươc bao nhiêu cô gái cả hai miền roài mà đanh giá, nếu yêu thử như vậy you là 1 thằng sở khanh ko hơn ko kém
    xin lôi nếu hơi quá lời nhưng đó là sự thật
    5-tại sao miền nam chỉ có mỗi Sài gòn thôi>?tại sao miền bắc chỉ có mỗi hà nội,chà! thiếu kiến thức địa lý chầm trọng, thương thay
    6 - qua đây you phải đổi chữ kí đi thôi."sự thông minh thể hiện qua lời nói? buồn cười thật, sai 1 đống , thông minh?
    7_xin lỗi các bạn ở miền Nam nhé. nhưng tui phải nói
  7. maybeiou

maybeiou Thành viên mới

Wow,quả thật rất ly kỳ.
    Này,còn trường hợp này thì sao?Mẹ là dân miền Bắc 100%,ba la dân niềm Nam cũng 100%,con gái được sinh ra và nuôi nấn đại loại như:ban ngày thì ở với ngoại,tối lại về với nội?!!!!
    Để xem:con gái có được làn da "hơi trắng"(chứ ở SG thì làm sao có được làn da trắng hồng ?)nhưng vẫn rắn chắc,giọng nói thì lúc Nam,lúc Bắc,lúc ngọt như kẹo nhưng cũng có lúc như kè ra lửa!Lúc là con nai vàng ngơ ngác,lúc như sư tử Hà Đông,.............Rất hoà đồng và chân thật,..................ui nhiều wá.Nói túm lại thì đây là "Sự kết hợp tuyệt vời",và có lẽ đây cũng là Number 1.He he.Ok?
  8. Melfice

Melfice Thành viên rất tích cực

^_^ các bác tranh luận vui ghê, tui cũng đóng góp chút ý kiến
    Mel là người HN 101 % ( giống Gà Con đó ), nhưng quê Nội của MEl là ở Phú Yên Sông Cầu nghĩa là Miền NAm, ông Nội Mel ở trong SG, bà Nội MEl người Huế, nói chung là...Mel có dòng máu của cả 3 miền đất nước ( như bạn nào đó nói thì là...Ba rọi mất rùi thì fải ^.^ )
    Mel cũng hay vô SG chơi, nên cũng quen biết 1 số bạn girls trong đó. Hi hi, nên Mel thấy là..con gái SG và HN đều dễ thương như nhau hà.
    Tuy nhiên có 1 số điều hơi khác 1 chút là con gái SG công nhận là cởi mở hơn con gái HN ( đây là nói chung, và lấy HN và SG làm đại diện cho Miền Bắc và Miền Nam ), hihi, con gái SG nói chuyện nghe dễ thương...dễ sợ lun, bởi vì accent của người miền NAm nó...thế :-p. Hic, nhưng con gái SG thì thẳng tính hơn con gái HN --> kô cho ai 1 cơ hội nào nếu mà...ko khoái ng` ta, từ chối thẳng thừng lun. Hí hí, các cô HN thì...còn dây dưa 1 thời gian để tìm hỉu đã --> trong thời gian đó có thể thay đổi ý định ^_^.
    Con gái Hn xinh hơn bởi vì trắng trẻo hơn con gái SG ( hic, dưới cái nhìn của ng` VN nhá. kô xét Tây vào đây, ghê thấy mồ )
    COn gái SG thì lại ăn mặc ... trông mát con mắt hơn là con gái HN, chắc là do thị trường trong thành fố đa dạng hơn.
    Khi yêu thì đúng là con gái HN...đỏng đảnh hơn con gái SG.
    Khi... hết yêu thì...hơ...biết chết liền :-D
    Mel nhận xét thấy vậy, còn thì MEl thích có bạn là con gái SG, và ng` iu là con gái HN.

9. ong_gia_va_bien_ca

ong_gia_va_bien_ca Thành viên mới Đang bị khóa

con gái Hà nội hiền ?
    he ! thử đứng ở bến xe bus xem .úi , công nhận một số hiền thật
    nhưng còn 1 số thì ....
    các nữ cứ đứng buôn bô bô , như ko có ai bên cạnh, rồi thỉnh thoảng thốt ra 1 câu làm con trai cũng ngượng chín mặt
    sợ lắm , nếu con gái Nam mà còn hơn thế nữa, thì kiểu này em vào Huế lấy vợ cho an toàn, nghe nói con gái Huế hiền lắm
    mà nếu ko iem sống độ thân cho nhẹ.
  10. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

ông già ơi, đã thế thì cứ ra Huế lấy dzợ đi, gòi 5 năm sau ngày cưới trở lại đây cho ý kiến dzề con gái ở Huế nhá .....
    đợi !