1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái sao khó hiểu thế? Nhờ các bác tư vấn!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi khiemgian138, 05/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khiemgian138

khiemgian138 Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0mm 5.4pt 0mm 5.4pt; mso-para-margin-top:0mm; mso-para-margin-right:0mm; mso-para-margin-bottom:10.0pt; mso-para-margin-left:0mm; line-height:115%; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;} Con gái sao khó hiểu thế?
    Xin các cao thủ phân tính hộ em tình huong này:
    Em và cô ấy là cùng công ty (em mới chuyển đi rồi), em hơn cô ấy bốn tuổi.
    Tình hình là thế này ạ. Cách đây 2 tháng Công ty có tổ chức giải bong đá để để huy động đông đảo mọi người cùng tham gia em được mọi người phân công mời T đi cổ vũ (em ấy tên là T).
    Vào một sáng chủ nhật Chủ nhật như thường lệ là có các trận đấu, em gọi điện cho T để mời đi xem, T không nhấc máy sau đó em nhắn tin tự giới thiệu (vì e va T cũng chưa ai có số của nhau, ở Công ty cũng thi thoảng mới nói chuyện) và nói về chuyện mời đi xem bong đá cùng Cùng công ty. T lúc sau cũng lịch sự nhắn lại là xin lỗi lúc đó em đang bận đi với mẹ không mang điện thoại và hưa nếu tuần sau có thời gian sẽ tham gia.
    Sáng Chủ nhật tuần sau em lại gọi điền rủ và em ấy đồng ý. Nhưng do T không biết đường đến SVĐ cụ thể nên khi đi đến một địa điểm gần SVĐ do ko tìm được nên em ấy gọi điện thoại cho em hỏi đường thế là em chạy ra đón.
    Sáng Chủ nhật tuần sau nữa em gọi điện cho T và bảo sẽ đợi em ấy ở một điểm để hai người cùng đi nhưng em ấy bảo ko tiện anh cứ đi trước đi, nhưng một lát sau em ấy nhắn tin lại là hôm nay em để xe bên trong ko tiện lấy ra hay la có thể a qua nhà em đón em nhé. Em đến nhà em ấy đón chở em ấy ra SVĐ và sau khi xem xong cũng đưa em ấy về. Từ nhà em ấy đến SVĐ chắc khoảng 3 km. Mọi người ở Công ty cũng bắt đầu thỉnh thoảng đùa đùa.
    Từ đó em cũng thỉnh thoảng nhắn tin tuần vài lần, ở Công ty cũng thỉnh thoảng chat mạng nội bộ. Nhưng mà thế này ạ. Lần đầu tiên em nhắn tin khoảng 7h tối đến mãi 10h em ấy mới nhắn lại. Đến sang hôm sau em mới nhắn lại và bảo là lúc đó anh ngủ rồi, và chúc em ấy một ngày mới. Em ấy cũng chẳng nhắn lại gì nữa hiii. Lần khác nhắn lúc 7h thì cũng thế 10h T mới trả lời em cũng nhắn lại thế là hai người cũng nhắn được vài tin rồi chúc nhau ngủ ngon ấy đi ngủ. Những lần bình thường thì em ấy cũng nhắn lại luôn.
    Trước ngày em chia tay Công ty một ngày (hôm đó là thứ 6) Hội đôc thân Công ty (Cty em có hội độc than để cho những người chưa có gia đình cà phê cà pháo tụ tập cho vui) co tổ chức cà fe, hát hò và em rủ em ấy tham gia cho vui cũng nhân tiện nói lời chia tay mọi người. Và tối hôm ấy sau khi cà fe, karaoke rất vui vẻ kết thúc bằng bài hát “Đêm nay ai đưa em về” em nhắn tin là anh đưa em về nhé. Và mọi người cũng bắt đầu ghép đôi người này đưa người này về. Anh chủ trò cũng hiểu ý và phân công em đưa T về. Về đến nhà cũng đã khuya rồi hơn 11h và lúc sau em ấy cũng nhắn tin cảm ơn em.
    Đến ngày em chia tay Công ty (Thứ bảy), hôm ấy cũng rất đông mọi người các Phòng xuống chia tay, ở Công ty, em cũng hiền nên được các em, chi, cô chú cũng quý. Lúc chúc tụng nhau khi chia tay có hai người chúc em trong đó có em ấy và em ấy nói “chúc anh sớm ra khỏi hội độc than”. Không biết lời chúc này có ý nghĩa gì nhỉ? Các cao thủ giúp em với.
    Chủ nhật tuần đó Công ty có hai đám cưới một người con trai phòng em và đám cưới thứ hai là của một em gái phòng em đó. Nhưng để có lý do gặp, tiếp xúc với T nên mấy ngày trước em hỏi T có đi đám cưới ko, T đi đám cưới người cùng phòng, nên em bảo là cũng đi đám cưới em cùng phòng em ấy với lý do là vì nhận được thiếp mời trướcJ. Mọi người cùng hẹn gặp nhau buổi sáng ở Công ty để đi đám cưới em gái cùng phòng em ấy. Hôm đó T đên hơi muộn và em cũng không nói gì đến việc sẽ đên đón em ấy đên Công ty để cùng đi. Hiiii không biết là em làm thế có mất điểm ko nhỉ?
    Lại một Chủ nhật trôi qua đến Chủ nhật tiếp theo, Giải bóng đá sẽ kết thúc với trận chung kết và tranh 3, 4. 7h30 sang em nhắn tin nói là đến đón em ấy nhưng đón em ấy nhưng mãi đến 8h30 em ấy cũng không nhắn lại, em gọi điện em ấy ko nghe máy, đến 9h trận bong sắp bắt đầu em gọi điện thì em ấy mới nghe máy và bảo là em ấy phải về sớm nên đi với bạn, anh đi một mình nhé. Hơn một tiếng sau T và một bạn gái của T đến SVD.
    Có lần em nhắn tin đên mãi 1,5 ngày sau em ấy mới nhăn lại bảo là bận quá, em cũng khoảng hơn ngày sau mới nhắn lại và hai bên cũng tiếp tục tin nhắn qua lại được vài tin cũng vui vẻ nhưng đang rở câu chuyện em ấy lại ko nhắn nữa, đến sang hôm sau em ấy lại nhắn lại tối qua em ko để ý có tin nhắn và chúc anh ngày mới tốt lành. Em chẳng hiểu tại sao nữa?
    Các cao thủ phân tích giúp em tình huống này với liệu em có cơ hội trong ca này không nhỉ? Và phải ứng xử làm sao với tình huống này? Nếu cần thêm thong tin gì thì các bác cứ hỏi ạ.
    Xin cảm ơn các bác trước!!!!!!!!!!!!!!
  2. born_to_rule

born_to_rule Thành viên mới

:-s quan trọng nhất cái ảnh chủ topic không đưa lên làm sao mà tư vấn được.

Quen nhau 1 thời gian, tốt nhất rủ đi chơi riêng đi, coffee, ăn uống cho gần gũi hơn, suốt ngày sms với chả đi xem đá bóng ... cần không gian riêng để nói chuyện hiểu nhau hơn nhé.

Cuối cùng nhớ post ảnh nhé ^^!
  3. khiemgian138

Thế bác cần ảnh gì?:P
  4. born_to_rule

born_to_rule Thành viên mới

ảnh em gái kia chứ ảnh nào :-ss
  5. thaomoc12345

thaomoc12345 Thành viên mới

chẩn bệnh ca này là: em ấy chỉ coi bạn là bạn thôi. và em ấy chỉ trả lời bạn theo phép lịch sự thôi, chứ cũng chưa có tẹo cảm tình nào đâu.
    có thể là em ấy cũng chưa có ai. vậy nên bạn tạo cơ hội gần nhau hơn như cafe xem thế nào. giống như bác gì ở trên nói đấy
  6. khiemgian138

Hiiiiii, thôi để em tả vậy. T xinh gái, la "hot gơn" của công ty em. Chắc cũng nhiều người theo đuổi!
  7. chuotconml

chuotconml Thành viên quen thuộc

muốn biết thế nào thì bạn cứ rủ đi cafe là biết. Nhắn tin khi 2 người k quen nhau thì nhắn được mấy tin !!!
  8. so3ngo172

so3ngo172 Thành viên rất tích cực

nhạt phèo, e thấy bác chẳng có tí cơ hội nào cả
  9. pttruong

pttruong Thành viên quen thuộc

T chỉ xem bạn là là bạn-bình thường-là-con-trai thôi, ca này tối thui rồi. Lần sau có rủ đi chơi thì gọi điện và rủ dứt khoát, không hỏi thăm lằng nhằng. Sau 2 lần rủ mà T không đi thì xoá số T và đi tán người khác.
  10. AndyHalliwell

AndyHalliwell Thành viên mới

Chuẩn.... duyệt luôn ạ