1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái sau 25 tuổi. Bạn dự định gì?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi kokoro2442, 27/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ga_ru_21

ga_ru_21 Du lịch Moderator

Hihi, mong là mong vậy thôi
    Chứ cứ đi nhiều
    làm nhiều
    học nhiều
    thì chả có ma nào nó yêu

Thế là lại ngồi mong với chờ =))
  2. Met86

Met86 Moderator

Đọc mấy đoạn đỏ đỏ thì thấy bạn mới là người có cái nhìn méo mó về cuộc sống gia đình và hôn nhân ... Nên lập gia đình là lúc mà mình tìm thấy người mình thương yêu có thể hiểu và chia sẻ cuộc sống gia đình sau này chứ không phải cứ yêu nhau là cưới cho xong chuyện ... Mà vun vén cho gia đình đâu phải là chuyện của một mình người phụ nữ [-X

Còn nếu không phải vào hoàn cảnh đặc biệt thì chả ai thích làm single mum hay single dad đâu, nếu bạn quen ai như vậy thì nên tìm hiểu trước khi phán họ là méo mó bạn ạ ...
  3. chicken_008

chicken_008 Thành viên rất tích cực

Chào bạn,
    Mình đồng ý với bạn ở 2 điểm: Điểm thứ nhất về Khổng Tử và Lão Tử
    Điểm thứ 2, mình nên viết là "phần đông người dân VN chưa đủ mở để chấp nhận " thì hơn. Mình không cho đó là "cộng đồng nhỏ" đâu. Có thể số người suy nghĩ mở hơn nhiều hơn ở thành phố lớn (đặc biệt HCM mình thấy là thoáng hơn) nhưng xét về mặt tổng thể thì không ít chút nào. Quan niệm “bất hiếu hữu tam, vô hậu vi đại” - (Có 3 điều bất hiếu, không có con là điều nặng nhất) - và tam tòng: tại gia tòng phụ, xuất giá tòng phu, phu tử tòng tử - vẫn còn in sâu lắm. Theo mình cũng từ đó mà nảy sinh ra tư tưởng bài trừ việc một người phụ nữ sống độc lập cũng như tư tưởng trọng nam khinh nữ.
    Nãy giờ lạc đề quá rồi, bạn chủ topic thứ lỗi nhé!
  4. thang_xeng

thang_xeng Thành viên rất tích cực

Cứ vơ thử đi thì biết, rồi hãy nói nhé[r23)]
  5. ga_day_ga_day

ga_day_ga_day Thành viên mới

tớ chả biết khổng tử hay lão tử nói gì
    tớ chỉ thấy đến con chó,mèo,sư tử hổ báo,cá sấu...cái đều có ******** r đẻ con đẻ trứng,con nào ko làm được thế thì do yếu kém hay bệnh tật r cũng bị tự nhiên đào thải.
    con người tồn tại vài nghìn năm rồi cũng ko thoát cái lẽ sống tự nhiên đấy \:D/
    các bạn gái 25t cứ thử nghĩ nếu cứ sống 1 mình như vậy thì sau này,lúc 30,40t+,bố mẹ cũng già yếu r yên nghỉ,1 thân 1 mình sống sẽ có những lúc đau ốm,cô đơn ko có ai chăm sóc chia sẻ giúp đỡ thì các bạn thấy sao..
  6. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

Theo mình nghĩ thì mỗi người có một quan niệm sống nhưng có một điều chắc chắn là chẳng ai muốn vò võ cô đơn 1 mình suốt cả cuộc đời cả. Nhưng chuyện cái duyên cái số, khả ngộ bất khả cầu. Nếu có thể lựa chọn tốt hơn hãy lựa chọn một lối khiến mình hài lòng nhất, vì cái gì miễn cưỡng cũng đều ko hạnh phúc.[r2)]
  7. nguyenyen3197

nguyenyen3197 Thành viên mới

nói hay lắm, mình cũng nghĩ thế :-bd
  8. Salut_damour

Salut_damour Thành viên mới

Đúng, mình ghét nhất là 2 loại người là phụ nữ đam mê công việc và đàn ông bắt khổ vợ đi làm.