1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái sau 25 tuổi. Bạn dự định gì?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi kokoro2442, 27/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. killerplace

killerplace Thành viên quen thuộc

1.cứ dựa vào duyên số để ngụy biện về nguyên nhân thất bại thì có đến tết Cônggô cũng chẳng hết được lí do.cái chính là ở bản thân mình thôi.
    đỏ 2 :với riêng cá nhân mình mình thấy những người coi chồng con là vướng bận ( không lấy chồng,có con) dù họ có sự nghiệp vẻ vang ,vinh quang đến mấy thì mình vẫn coi họ là người thất bại.mình cũng tin chắc là họ chẳng biết hạnh phúc đích thực là thế nào
  2. kokoro2442

kokoro2442 Thành viên mới

hêê lấy chồng cũng là ý hay. Chồng kiếm nhiều tiền để nuôi vợ với con còn vợ kiếm tiền để thực hiện ước mơ của vợ. Như thế có khi lại trọn cả đôi đường :))
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Xem ra những người tư tuởng thế này hiếm lắm thì phải. Như vậy hầu hết con gái sau 25 tuổi ước mơ quay về với chồng con thôi à?Oạch
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Người đàn ông nào cho rằng thành công lớn nhất trong đời mình là cứu vớt lấy đời một cô phụ nữ khác khỏi cảnh ế chồng thì dĩ nhiên sẽ cho rằng hễ cô phụ nữ nào ế thì cô ấy thất bại trong cuộc sống, cô ấy bất hạnh.

Thì có sao đâu. Người dưng thì họ cũng tùy ý họ mà tin tùm lum điều về bạn bất chấp suy nghĩ, quan điểm và niềm tin của chính bạn thôi. ;))
  4. kokoro2442

kokoro2442 Thành viên mới

Mình cũng nghĩ hạnh phúc là do bản thân từng người tự cảm nhận. Hầu hết những người ngoài không hiểu người ta nghĩ gì lại cứ quy cho người ta là "bất hạnh"
  5. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

Đọc topic này mình thấy
    - "cứ thoải mái đi, không quan trọng chồng con": là gái
    - "nên kiếm chồng thôi em ạ": có thể là gái hoặc zai
    - gào lên "gái không chồng là dại dột, thất bại, bất hạnh v.v...": chắc chắn là zai
    :D
  6. ntt0180

ntt0180 Thành viên rất tích cực

Trời 25 tuổi nhưng viết văn chưa ổn đâu! Nhìn đoạn dưới xem nào:
    "Chả là thế này: Mình thấy bạn bè mình sau khi kiếm một công việc ổn ổn là bắt đầu nghĩ tới việc kiếm một anh cũng ổn ổn, mà bây giờ hoặc sau này gọi với cái tên dễ mến là "chồng". Còn mình thì mãi trăn trở với cái ước mơ cao vời vợi chưa làm được. Đứa bạn thân bảo mình là suy nghĩ khác người. Vậy nên mình muốn các bạn chia sẻ sau 25 tuổi các bạn có dự định gì? Mình có khác người không ta ?"

- Chả là thế này. --- Sao lại đặt dấu chấm ở đây? Câu đã đủ nghĩa đâu? Và đã hết câu đâu?
    - Mình có khác người không ta --- Đây là một câu hỏi? Nhưng không có dấu hỏi chấm (?) ở cuối câu.

Nội dung thì được, rất được! Mình thích nhất đoạn "ước mơ cao vời vợi".
    Dám hỏi ước mơ đó là gì? Chim sẻ được không?

25 tuổi, nếu ở thành thị thì vẫn còn cỡ 2-3 năm nữa để chơi, để "leo núi" mà thực hiện "ước mơ cao vời vợi" đó.
    Chưa phải lo lắng đâu!
  7. BuuXuu

BuuXuu Thành viên mới

Đọc tâm sự của chủ top tớ nghĩ đến bài thơ này.
    Cậu bé và cô bé

Giá tớ được là con trai, -
    Cô bé có lần đã nói, -
    Tự lâu tớ đã bỏ đi
    Sang châu Phi chơi cho khoái!

- Còn nếu tớ là con gái, -
    Cậu bé liền đáp lời ngay. -
    Thay cho chỉ màu tớ sẽ
    Thêu bằng tia nắng ban mai!

Rồi hai người dần khôn lớn
    Cùng nhau nên vợ nên chồng,
    Với nhau sáng trưa chiều tối
    Họ toàn nói chuyện tiền nong.​

Tớ nghĩ rằng phần lớn mọi người sau khi kết hôn rồi sẽ quên lãng ước mơ của mình. Dự định của mỗi người thay đổi theo từng giai đoạn, nhưng điều tuyệt vời nhất chính là thực hiện được ước mơ :)>-
  8. HGPhong

HGPhong Thành viên mới

Mình tuy con trai đây nhưng cũng muốn tìm một nửa của mình cho sớm sớm để bớt gánh nặng, huống chi con gái, 25 tuổi không kiếm chồng thì bắt đầu tuyển chọn bạn trai trong bộ sưu tập đi là vừa!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Nói thẳng một câu một thằng đàn ông lắm tiền mà gia đình không hạnh phúc cũng vất thôi, sự nghiệp với cả sự ngang vất hết!
  9. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Nhiều bài trong topic này đọc hay thật ! :D
    thấy rõ là chủ topic đang băn khoăn. Thôi giải quyết thế này cho dễ này:
    - Nếu quanh bạn có thằng nào hợp lý, mà bạn cho rằng có thêm 5,7 năm nữa cũng khó kiếm thằng giống thế. thì tiến
    - Nếu không có ai phù hợp, thì cũng đừng quá băn khoăn. Cứ sống tiếp thêm 5,7 năm nữa mà ăn chơi đồng thời tiếp tục dệt lưới bẫy chồng thôi.
    Đừng đặt cho mình cái đích 25, 26. Cái đó phụ thuộc vào khuôn mặt, vào nhà cửa, vào công việc. Nếu bạn còn xinh tươi, nhà cửa, công việc đàng hoàng, thậm chí huy hoàng. Thì 30 vẫn chăn được phi công trẻ. Lo gì ;)) Còn ngược lại, nếu đã 25 mà khoé mắt bắt đầu có, da mặt đã khô.... thì thậm chí bây giờ đã là muộn rồi đó :))
  10. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Sau khi đi làm tầm 3-5 năm phần lớn mọi người quên mất ước mơ của mình là gì. [:D]