1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con gái tuổi thân - nỗi ám ảnh cuộc đời lận đận

Chủ đề trong '1980 Family Hà nội' bởi cobeSJC, 30/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cobeSJC

cobeSJC Thành viên mới

Con gái tuổi thân - nỗi ám ảnh cuộc đời lận đận

SJC hổng tin vào bói toán. Nhưng thật lạ, từ khi SJC còn bé đến nay, hẽ một ông thầy bói nào nhìn lướt qua, cũng bảo con bé này lớn lên sẽ khổ, mà nhất là đường tình duyên. Tại tuổi thân chăng? bà con trong họ hàng nhà khỉ, thử nói xem mọi người có bị như SJC không.
  2. coldwinter

coldwinter Thành viên mới

ôi thôi nào , trong này ắt sẽ có người muốn kêu ca cùng ấy lắm đấy , khéo ấy và bé của tớ lại hợp cạ về khoản này
  3. smartmonkey

smartmonkey Thành viên mới

Khiếp quá, nghe ấy nói ám ảnh mà tớ rùng cả mình. Không chỉ riêng tớ, có khi các bạn Khỉ của tớ cũng chẳng thèm nói chuyện với ấy í chứ...
    Tớ nói cho mà nghe, tuổi nào mà chẳng khổ. Phật dạy rồi "Đời là bể khổ". Sinh ra là đã khóc oe oe ...Không khổ sao lại khóc. Tin mấy ông thầy bói làm gì. Các sách bói đều nói tuổi Thân khổ. Các ông ý đọc chung một sách, thì các ông ý nói giống nhau là phải rồi.
    Cứ bảo tuổi Thân khổ về đường tình duyên, thế mà ối đứa cưới chồng, có con lớn con bé rồi ý chứ. Thế ấy bảo có nhảm nhí không hả?
    Mà tớ thấy mấy cái topic thế này rồi. Mod không thấy cần phải làm gì à?
  4. vosibongua

vosibongua Thành viên mới

Tớ có nghe 1 câu chuyện thế này. Có 1 người sợ chết. Sợ lắm lắm. Lúc nào cũng suy nghĩ về cái chết. Cho đến lúc chết thật. Thế là cả cuộc đời người ấy sống trong nỗi sợ hãi, ko một chút thanh thản. Thế đấy. Liệu ta có nên sợ những cái hiển nhiên ko thể tránh khỏi ? Tớ thì chẳng bao giờ đi xem bói nhưng mẹ tớ hay đi xem và bảo tớ có số khổ, về mọi mặt. Học hành lận đận, tình duyên lận đận, sự nghiệp lận đận...Mà lận đận thật, ít ra là trong mắt mọi người , nhưng riêng tớ tớ chẳng thấy sao cả. Chả thấy khổ gì cả. Sướng khổ tại tâm. Tất cả đều do mình cả thôi. The co be SJC có khổ vì đường tình duyên chưa? Muốn sướng hay khổ nào?
  5. nhv20

nhv20 Thành viên rất tích cực

cứ kêu gào thảm thiết vào và rồi may mắn sẽ mỉm cười với bạn ...trong 1 buổi tối đẹp trời nhiều trăng và sao sẽ có 1 hoàng tử đẹp trai ngỏ lời với bạn
  6. omaihanoi

omaihanoi Thành viên mới

HIHI, mình sinh vào ngày 1-1-81 thì cũng được coi là năm 80 nhỉ?mình cũng nghe nói con gái tuổi Thân khổ lắm, nhưng mình cũng nghĩ như mọi người ở đây,quan trọng là mình nghĩ ntn?hãy để bản thân mình luôn trong tâm trạng thoải mái ,tại sao lai cứ tự làm khổ bản thân mình như thế chứ,Tiếc quá a````
  7. witch141v

witch141v Thành viên rất tích cực

Oài, cái bác này buồn cười nhỉ, bác duy tâm quá đi mất. Mặc dù iem cũng ham xem bói nhưng mà cái tính của em là chỉ có nói điều tốt cho em em mới tin, chứ nói mấy cái điều xấu i chang em coi đó không fải nói về em, thế cho nên chẳng fải lo gì cả . Bác cũng nên học tập cái tính tốt đó của em, hay hôm nào bác qua bên F177 làm quẻ bói, thể nào cũng thấy phán khác so với các ông thầy bói của bác ngay í mà , bên em thầy " xịn" lắm.
  8. nightstars

nightstars Thành viên quen thuộc

COn gai 80 dung la lan dan that
    trong do co mot so nguoi ma minh biet nhung khong tien neu ten ( hehe khong biet la co ai giat minh khong nhi)
  9. vosibongua

vosibongua Thành viên mới

Nói như cậu, tất cả con gái tuổi Thân trong 80f mà chưa lấy chồng thì ai mà chả giật mình.
  10. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

Sao tớ cũng tuổi thân mà thầy bói lại bảo sướng cực kỳ
    Công danh, sự nghiệp tình yêu cũng trên tuyệt vời luôn
    Quá đã...quá đã...