1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CON GAI XUA VA NAY...TRACH NHIEM VA BON PHAN

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi congai_tinhyeuvasunghiep, 27/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congai_tinhyeuvasunghiep

congai_tinhyeuvasunghiep Thành viên mới

Voi nick cua tui chac cac ban cung hieu 1 phan ca'' tinh cua toi cung nhu cuoc song hien tai cua toi chu....gia dinh toi song theo chu nghia phong kien....quen ban trai con ko dam dat ve nha ra mat cha me...huong chi toi nghi minh la 1 nguoi rat thich nang dong va thich lam theo nhung gi ma minh nghi...doi khi tuy ben ngoai toi la 1 nguoi nghiem nghi nhung lai cung thich "soi noi" trong tinh yeu...it nhat la cung au yem nhau moi khi o gan nhau...the ma toi luon bi nhung dinh kien qua'' nghiem ve mat le giao...the la toi nhu nguoi tram cam va bong cam thay so set moi khi co 1 nguoi ban trai nao do'' co y dinh gan gui toi hon...toi duong nhu da bo qua nhieu co hoi cho chinh minh...nam nay toi da 24t...cai tuoi ko con nho de phai luc nao cung ram rap nghe loi cha me....the ma....toi bay gio duong nhu bi "chay san" truoc nhung nguoi con trai ...tham chi cam thay lo so....ma ko ro nguyen nhan !!??!!
    toi phai lam sao bay gio ??neu co the cai thien duoc tam li'' cua minh ...xin nho den loi khuyen cua cac ban...
  2. heli2

heli2 Thành viên quen thuộc

Em thì nhỏ tuổi hơn chị nên ko dám nói là khuyên bảo gì hết.Em chỉ nghĩ đơn giản là "Dĩ độc trị độc",ko có cách nào khác là chị phải quen với việc tiếp xúc với con trai.Hơn nữa em hi vọng bạn trai của chị cũng là 1 người yêu thương và hiểu cho chị có thể giúp chị phá bỏ hàng rào tâm lý đó.Ai đó cũng ít nhiều biết cái cảm giác này,đơn giản vì mình là người châu Á,mọi chuyện sẽ qua nếu như trong tư tưởng thực sự của chị,việc con trai con gái gần gũi nhau là tự nhiên và đẹp đẽ.
    Em xin hết!
  3. bettymoc

bettymoc Thành viên mới

Tình yêu và sự nghiệp- 2 ngả ấy thật khó chọn phải k chị?
    Em đang trong tình trạng của chị 4 năm về trước. Gia đình em luôn quan niệm đang ở tuổi học thì k yêu đương lăng nhăng gì hết. Em tự nhận mình là 1 đứa con ngoan khi tuân thủ theo quan niệm ấy suốt thời gian PTTH và 1.5 đầu ĐH cho tới khi em gập đc người ấy... Cuộc đời là những gặp gỡ của định mệnh mà. Làm sao đoán trước đc điều gì.
    Em quyết tâm rời bỏ những gì cha mẹ vẫn áp đặt cho mình để đến với tấm lòng chân thành của của người ấy. Giờ thì em HP với ty cua mình, HP vì có người ấy. Nhưng trở ngại lớn nhất luôn khiến em lo sợ lại chính từ phía gia đình mình. Đôi khi giữa những lúc ty căng tràn nhất, em lại chợt chùng xuống bởi...
    Dẫu biết để cha mẹ chấp nhận chỉ có 1 cách duy nhất là phải đảm bảo cho việc học vẫn tốt như nó vẫn thế nhưng cân bằng đc ty và sự nghiệp đâu phải dễ dàng gì. Em luôn phải tự động viên mình: Cố lên nào, mày sẽ làm đc điều đó thôi mà... Nhưng sao k lo đc cơ chứ khi em thấy mình ngày 1 xa bạn bè trong môi trường cạnh tranh khốc liệt của lớp...
    Thật là 1 kẻ tham lam khi vừa muốn có người yêu vừa thích đc ở đỉnh cao như cũ!
  4. tieuthuxinhdep83

tieuthuxinhdep83 Thành viên mới

Tôi ko biết phải nó sao với bạn cả nhưng tôi nghĩ nếu tôi ở hoàn cảnh của bạn thì tôi sẽ yêu nhưng phải tìm được một người hểu bạn và bạn hãy nói cho người ấy biết bạn nghĩ gì và muốn gì, và hãy cùng người ấy vượt qua. Bạn hãy từ từ mà cảm nhận Ty từ những cái hôn đến cảm giác được âu yếm và mình tin là bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc chứ ko còn cảm giác sợ sệt nữa đâu.
    Mình chúc bạn sớm HẠNH PHUC và quan trọng là bạn vượt qua chính mình. Mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.
  5. wait4someonespecial

wait4someonespecial Thành viên mới

có gì mà chai sạn hả em, cứ sống bình thường, biểu hiện tình cảm với quan hệ với mọi người bình thường. nếu cần thì xin đi làm ở thành phố khác, sống xa gia đình 1 thời gian để điều chỉnh bản thân, và...... sau đó quay trở lại với gia đình. mọi thứ sẽ ổn cả...
  6. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

well.... tham gia nhiều hoạt động vui chơi trong xã hội, tiếp cận nhiều bạn bè và cơ hội giao lưu...học thêm một thứ gì đó, clubbing wen free, tổ chức party có bạn bè hoặc đồng nghiệp, vui vẻ và tự tin với chính bản thân mình......phá bỏ các rào cản tự ti..... về tình yêu, take it ez, cái gì đến sẽ đến,ko nên tự hành xác mình, lúc ấy mình khổ chứ chẳng ai vào đây nữa....
    trách nhiệm vạ bổn phận của tớ focus on career, kiếm nhiều $$$ khi đã trả nợ xong 1/3 quãng đời sách vở...còn marriage ko quan tâm lém.......
  7. congai_tinhyeuvasunghiep

congai_tinhyeuvasunghiep Thành viên mới

ko phai la toi ko co ban trai...truoc day toi da tung quen voi 2ban trai lan co...nhung nguoi thu 1 da lia bo toi vi 2 chu giau sang...toi da buon den phat khoc khi chia tay nguoi dau tien...tuogn nhu tim minh chai san mat roi....roi den luot nguoi thu 2...noi that long thi anh ay la nguoi xau...cha me toi deu nhan thay deu ay(duy chi co minh toi la mu qua''ng luc do)...cha me toi luon ngan can toi ...ko dong y cho toi quen voi nguoi ay...va toi van cu cai loi cha me...den khi toi lai chia tay voi nguoi ay chi vi vai chu that tho thien "anh quen em chi vi da co nguoi ca'' cuoc voi anh"....dat troi nhu dien dao luc ay...toi tu cam thay minh that tro tre~n....cam thay mihn nhu la 1dua con co'' vo van toi loi khi da ca~i loi cha me...gio su viec lai do be toi cam thay minh bi di ung voi tat ca con trai....mac du ben canh toi con kha'' nhieu nguoi de cho toi co the lua chon....the nhung.....tinh yeu va su nghiep that su tro treu nguoi ta lam sao...gio day cha me toi luon cho rang toi phai la 1dua con dau dang cua dong ho....can phai la 1 dua di dau trong su nghiep...la 1 dua con phai luon di dau d elam guong cho cac em.....co the toi luon dap ung duoc moi yeu cau cua gia dinh toi....va cung tuc la toi da chap nhan bo tat ca de chi co the chon lay su nghiep de lam vua long cha me minh....con tinh yeu cua toi thi sao.....hien nay toi co quen voi 2nguoi ban trai...1nguoi la tam ngam cua cha me toi...con nguoi kia moi la tam ngam cua toi...ko biet con tim toi co phai bi chai san that su ko....hay toi dang quen voi bon ho chi vi hien nay toi cam thay minh qua'' co don....toi phai lam sao day???
  8. heli2

heli2 Thành viên quen thuộc

Cũng đâu có vấn đề gì đâu chị,24 tuổi vẫn còn trẻ mà.Ngay cả cứ đi theo sự nghiệp đi, ko cần quá quan tâm tới bạn trai cũng được đấy chứ.Em chỉ thấy lạ,sau 2 lần bị 2 thằng đểu bỏ rơi mà chị vẫn chưa chán yêu hay sao?Càng ngày người ta càng thấy chán việc yêu đuơng đi ý chứ.Còn bố mẹ thì mình chỉ đáp ứng đuợc 1 trong 2 thôi chứ,chị sẽ thành đạt như ý của bố mẹ, và chị cũng được chọn bạn trai theo ý mình chứ sao.