1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Còn mãi bản tình ca ngày ấy....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ThuCuc89, 22/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThuCuc89

ThuCuc89 Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Bóng trăng chơi vơi với MÂY TRỜI
    Lá khô rơi dưới ánh vàng....
    Bao giọt sương lặng nghe gió ru THỜI GIAN...
    Tiếng thu rơi TRONG TIẾNG đàn,
    TIẾNG YÊU THƯƠNG BAO DỊU DÀNG,
    Cho hồn AI lạc bước như lời hát vào muộn màng....
  2. ThuCuc89

ThuCuc89 Thành viên mới

...

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Nói sao vơi bao nỗi niềm, nhớ nhung thêm trong kỷ niệm, theo thời gian còn luôn khắc sâu vào tim....
    Phút BÊN NHAU tha thiết này, sẽ theo ta bao tháng ngày, như mùa thu còn mãi NGỌT NGÀO suốt cuộc đời dài....

Như con tàu rời xa sân ga, đưa bao người THƯƠNG đi phương xa, cho bao người về với TƯỞNG NHỚ NHỮNG NGÀY qua....
    Như muôn đời, dòng sông mênh mông đưa con thuyền XANH trôi long đong, để cho ngàn năm bên bờ mỏi mong.... @}
  3. Hoang26

Hoang26 Thành viên mới

Yêu em người ơi, đừng mộng xa xôi, hãy ở luôn bên em suốt đời...
    Người yêu bạn thật hạnh phúc. Cuộc sống, nhiều khi chỉ cần thế là đủ! [r32)]

Em đã yêu người, yêu người đắm đuối…
    Ngày lại ngày, em hoài dõi mắt phương trời xa
    Yêu anh biết mấy, người hỡi….
    Hãy đừng mộng xa xôi, anh nhé…
    Hãy hứa luôn bên em suốt đời đi, anh.....[:D]
    [/QUOTE]
    Yêu em người ơi, đừng mộng xa xôi, hãy ở luôn bên em suốt đời... Người yêu của bạn thật hạnh phúc. Cuộc sống, nhiều khi chỉ cần thế này cũng đủ! [r32)]-->
  4. ThuCuc89

ThuCuc89 Thành viên mới

Yêu em người ơi, đừng mộng xa xôi, hãy ở luôn bên em suốt đời... Người yêu của bạn thật hạnh phúc. Cuộc sống, nhiều khi chỉ cần thế này cũng đủ! [r32)]-->[/QUOTE]

Vâng....

Đã là cuối chiều của ngày cuối tuần rồi.... Em thì thầm tiếp về bản tình ca nay đã ở cuối chân trời của ngày ấy....[:D]

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Dấu chân xưa QUA CHỐN NÀY,
    bước BÊN NHAU TRÊN lối này....
    Khung trời thu, sầu vương mắt em màu mây....
    Thiết tha xưa đôi mắt NÀO....
    CÁCH xa nay cho chúng mình,
    tâm hồn AI còn mãi chan hòa những CHIỀU NGÀY NÀO....[rose]
  5. Hoang26

Hoang26 Thành viên mới

?? Thế hoá ra là buồn bã, thất tình ah. Lại còn bi đát hơn khi không quên được người ấy?? Thế là khổ lắm đó có biết không hả??
  6. tranphuluong

tranphuluong Thành viên mới

10/9/2014:

Lâu rồi, kể từ những ngày tháng vui dạo ấy....

Lâu rồi, kể từ những ngày tháng tâm hồn trong sáng như giọt sương mai, hớn hở sống, hớn hở yêu và thương nhớ tơi bời....:-p:-p:-p

Tái xuất giang hồ, xin xòe váy, nhún chân, chào các anh, chị cùng các bạn, các em.:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D:-D
  7. ThuCuc89b

ThuCuc89b Thành viên mới

Eo ơi, bài này chính thị là em viết ngày 10/9/2014; thế mà tự dưng lại chuyển thánh bài của cái anh chàng nào thế nhỉ? Lại đề ngày viết là 25/10/2014. Hình như TTVN dạo ấy bị loạn? :-(

Nhân hôm nay tình cờ nhìn thấy chị Totochan 81 bên TB-TY, nên mới có hứng quay lại đây....:-)

Em lại xin xòe váy, nhún chân, chào các anh, chị cùng các bạn, các em ạ.:-D:-D:-D:-D:-D
  8. HKAGZ

HKAGZ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

TC nhắng nhít, mà vui :-p
  9. ThuCuc89b

ThuCuc89b Thành viên mới

Nhặt được bài viết sến sịa quá đà này ở ven đường ra chợ, Cúc gài tạm vào liếp cửa đây, dành khi rỗi rãi hơn, sẽ vo viên, cho nó vào ...cối đá... tán ra thành bột, kiểu bà con quỳ vàng của quê ngoại Cúc....
    Nhất định sẽ căng nó ra, tãi mỏng nó ra mới được.... Ke ke....:-p:-p

Em muốn đi cùng tôi? Em của tôi, tình yêu của tôi, nếu ngày đó có thật, đó chẳng hẳn sẽ là một ngày cuối tuần Hà Nội nắng đẹp chiếu lấp lánh trên mái tóc đen óng chấm ngang vai của em.

Em của tôi, nếu một ngày tôi gặp được em giữa dòng người vội vã của ngày tàn nơi phố thị, tôi sẽ cầm tay em, chậm rãi cùng em bỏ lại phía sau lưng tất cả. Cả những chật chội ngày thường em và tôi đang hàng ngày đối diện, cả những mệt mỏi và muộn phiền của tháng ngày quẩn quanh cơm áo gạo tiền. Để an tâm lên đường, "cho chuyến hành trình không vội vã." Được không em?

Em của tôi, nếu ngày đó có thật, đó chẳng hẳn sẽ là một ngày cuối tuần Hà Nội nắng đẹp chiếu lấp lánh trên mái tóc đen óng chấm ngang vai của em. Và tôi sẽ vuốt nhẹ chiếc lá vương trên tóc em, mỉm cười với em, gửi em nhung cau noi hay ve tinh yeu, để thấy cuộc đời bình yên quá đỗi. Tôi sẽ nhẹ nhàng quàng chiếc khăn rằn cho em, tỉ mỉ đeo giáp cho em, cài mũ bảo hiểm và véo má em một cái, hỏi em đã sẵn sàng cho chuyến đi của chúng ta chưa? Em của tôi sẽ vòng tay ôm tôi thật chắc. Và chúng tôi đi, lướt nhẹ qua dòng người đang hối hả, vội vã cho ngày muộn sắp tàn, bỏ lại sau lưng tất cả những bộn bề bụi bặm của cuộc đời.

Em của tôi! Em sẽ dựa đầu vào vai tôi mà bình yên ngắm những con đường đi dọc Tổ Quốc. Tôi sẽ đưa em đến những miền đất chỉ có núi ấp núi, mây nối mây, bầu trời vời vợi một màu xanh thăm thẳm. Tôi sẽ chỉ cho em thấy dòng sông Nho Quế vắt ngang khe núi hiền hòa chảy. Tôi sẽ đưa em đến cao nguyên đá miên man, trên con đường mang tên Hạnh Phúc. Và em của tôi, em sẽ nghẹt thở, choáng ngợp trong cái hùng vĩ của đất trời. Còn tôi lặng lẽ nắm chặt tay em trong niềm vui được cùng em đặt chân đến những vùng trời tự do chỉ có tôi, em và mây núi trải rộng dài thăm thẳm này. Con đường hạnh phúc như mềm mại, như rẽ lối đưa tôi và em đến mảnh đất chỉ có biển đỏ của mảnh hoàng hôn đang treo lơ lửng trên đỉnh núi. Ở nơi đó, tôi và em sẽ đón ánh mặt trời cuối cùng trước khi ngày sắp tắt. Lặng im. Tay trong tay.

Tôi hứa sẽ đưa em đi suốt bốn mùa hoa, để em được thấy mỗi mùa, trời và đất lại ưu ái dành tặng cho những kẻ lang thang biển hoa quyện hương thắm sắc. Mùa xuân về nhuộm hồng đôi má em, tôi đưa em lên với sắc hồng, sắc trắng của hoa đào, hoa mận Mộc Châu. Em sẽ hòa mình trong sắc vàng mênh mang của hoa cải. Tôi đưa em đến những con đường có màu trắng tinh khôi của hoa trẩu, nở rụm từng khóm như tan trong mây, hòa trong nắng. Cuối xuân, em có đồng ý cùng tôi đi ngắm đỗ quyên đỏ cả những con đường lên đỉnh núi Fanxipan ***g lộng gió không em? Tôi hứa sẽ chỉ cho em thấy những vạt đỗ quyên đẹp như thế nào, mê say như thế nào. Hạ sang, thu về, ta cùng nhau đi ngắm dã quỳ nở vàng rực trên chân núi. Những bông hoa vàng cả núi đồi, vàng cả dòng suối và vàng cả thung lũng, làng quê, phố thị. Và tam giác mạch em ơi! Đi cùng tôi để tôi và em được bên nhau trong sắc hồng ngọt ngào của những vạt hoa li ti trải thảm khắp các triền đồi trên cao nguyên đá. Tôi và em sẽ ngồi giữa đồi hoa diệu kì đó, tôi đàn cho em hát. Hát những khúc ca ca ngợi tuổi trẻ và tình yêu. Tôi sẽ hạnh phúc ngắm em mỉm cười thật khẽ trong nắng vàng mật ngọt miền núi cao. Đi suốt bốn mùa hoa, để thấy em chính là bông hoa đẹp nhất, khoe sắc suốt bốn mùa trong trái tim tôi.

Em của tôi, tôi hứa sẽ đưa em đến phiên chợ vùng cao, để em cảm nhận được hơi thở của cuộc sống nơi biên viễn xa xôi này. Em sẽ thấy những chõ xôi ngũ sắc đủ màu, thấy vại thắng cố hun hút khói, thấy những sạp khăn áo rực rỡ sắc màu, thấy cả những đứa trẻ bé tí dắt lũ chó con ra chợ bán, thấy cả những cô gái cười tươi rói, để lộ những chiếc răng bọc vàng lấp lánh mời em bắp ngô nếp luộc còn nóng hổi. Em của tôi ơi, rồi em sẽ mê, sẽ đắm cảnh vật nơi đây. Em sẽ thương, sẽ nhớ từng nụ cười, ánh mắt nơi xa xôi này. Em sẽ thấy cuộc sống đáng yêu, đáng quý biết nhường nào. Cảm giác nhận ra đó, thực sự là một dấu mốc để em lớn lên, em trưởng thành.

Em của tôi ơi, tôi đã đi, đi tìm em suốt những ngày tháng miên miết xa xôi. Tôi thấy em giữa những khuôn mặt người lạ lẫm. Nhưng chẳng thể chạm được em. Em ở đâu giữa cuộc đời chật hẹp? Vì những lời hứa của tôi, em có thể đến bên tôi được không em?

Tôi vẫn sẽ đi, đi tiếp những tháng ngày tuổi trẻ. Và tôi vẫn sẽ đợi. Đợi một ngày có em bên tôi trên hành trình có nắng gió và tình yêu.
  10. HKAGZ

HKAGZ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cố gắng hướng Thiện you nhé, Nn nghĩ rất khó khăn cho you, nhưng hãy cố gắng !