1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con nào cũng có quyền học giỏi Toán học, Vật lý học và Thiên văn học.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lin_phth5, 21/09/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lin_phth5

lin_phth5 Thành viên tích cực

Ko phải chỉ con zai mới có quyền về mấy môn ấy đâu nhé! Hồi còn đi học, em toàn thi HSG Văn; thế mà thấy quái nào ấy, năm lớp 11 em lại bị trường điệu sang nhóm Toán! Thi thành phố, làm luôn giải nhì! Thế là sau đó em bắt đầu mang trong lòng một tình yêu kép....
    Topic này em dành để nói về mấy môn "nam tính" kể trên và những gì liên quan với chúng.
    Mong mọi người, nhất là các anh, các bạn nam tham gia nhiệt tình nhé.:-)
  2. lin_phth5

Câu hỏi 1- Sáng nay, ngồi ăn sáng, thấy zai choai ậm ọe : "Đ... mẹ nó chứ, đúng là ko cùng HỆ QUY CHIẾU; nói với con ấy, như Thổ Mán nói với Cờ Tu!" . Nay xin hỏi, HỆ QUY CHIẾU và HỆ TỌA ĐỘ có phải là một hay ko?:-) Ý của câu nói trên nên hiểu thế nào? Có phải người ở các nơi khác nhau, có 'hệ tọa độ" khác nhau thì khó hiểu ý nhau?:-)
  3. lin_phth5

Câu hỏi 2: Cho biết Bất đẳng thức nào là nổi tiếng nhất trong chương trình Toán dành cho học trò?
  4. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Bây giờ nếu giở lại sách, mình có thể giải đc toán xác xuất, tích phân bậc 1, 2,3 và tầm hơn 20 phương trình vi phân :D ... đi học bh cũng vui :D
  5. lin_phth5

Lạy hồn.... "Tầm hơn 20 phương trình vi phân"? Một câu vô nghĩa hoặc là hoang tưởng!
    Đào tung toàn bộ Lý thuyết Phương trình vi phân cũng ko thể lôi ra nổi con số "hơn 20" như "Hồn" phán ạ!:-p
  6. bhv_binhminhmua

khổ, vì mình làm test IQ mấy lần chỉ đc có 117,118 điểm thôi, mà 120 điểm mới được gọi là ngưỡng thông minh. Rõ ràng ngày xưa cả quyển Phương trình vi phân đc chia làm 2 mấy dạng ptrình mà, hay mềnh nhớ nhầm hoặc gv dốt gì đấy :P
  7. lin_phth5

"Quyển Phương trinh" nào?:-p
    Nói về kiến thức đại cương, cơ bản nhất về Toán học mà lại còn có chuyện "nhớ nhầm"! Toán học đòi hỏi hiểu, hiểu rõ; chứ ko đếm xỉa gì đến chuyện "nhớ/ quên"! Ko hiểu thì đừng ngơ ngơ vào 'chém gió"! Có ngày phải tội đấy!:-p
    Mình dốt, rất dốt thì nhận là dốt, rất dốt; tuyệt đối ko đổ lỗi cho ai, ko đổ lỗi cho giáo viên! Mềnh đừng can dự vào những vùng "sở đoản" là ổn mà! Nhi? :-p:-)
    --- Gộp bài viết: 24/09/2015, Bài cũ từ: 24/09/2015 ---
    GIANG HỒ VỐN HỖN MANG.... ĐỪNG DẠI LƠ NGƠ CHỐN Í MÀ CÓ NGÀY MANG VẠ!:-p:-p:-p:-p:-p:-p
  8. bhv_binhminhmua

TTvn đúng là có nhiều loại súc vật tởm lợm ... súc vật cũng có thể biên biết tí về toán đc ... tởm
    --- Gộp bài viết: 24/09/2015, Bài cũ từ: 24/09/2015 ---
    ko lên đây nữa, buồn nôn phát Tởm
  9. lin_phth5

Hồn đừng dễ nổi đóa và tục tĩu thía! Hơ...hơ....:-p
    Hồn chỉ cần ghi lòng, tạc dạ rằng, dù ở đâu và lúc nào- trên ttvn hay ngoài đời sống, dù bây giờ hay sau này đã lấy được chồng yêu, hay gì gì đấy đi nữa, Hồn hãy chỉ nói năng thực thà, khiêm nhường, "biết 10 , nhưng chỉ nói 1-2, tuyệt đối ko nói quá lên 15, 20, thậm chí đến hàng trăm như kiểu Hồn Bê Ét bên topic 'Hội chẩn...", thì nhất định sẽ có người lắng nghe Hồn, nhất định sẽ có zai nó để ý đến Hồn, nhất định sẽ có người muốn có điện thoại của Hồn, muốn kết bạn với Hồn....
    Quy tăc ở đây nó đơn giản và dể hiểu thế thôi mà, Hồn!
    Hị...hị....:-)
    Hãy ko được quên, Hồn vẫn đang là một thục nữ cơ mà. Sao Hồn cứ ăn nói dại dột mãi mãi thía?:-)
  10. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Hai chị gái, đã nói về chuyện học hành tỏ ra là người có học giùm. Mạt sát người khác đâu khiến mình trở nên thông minh hơn phải không :)
    Thứ nhất là về vụ 20 phương trình vi phân, đúng ra chị bhv_binhminhmua phải nói là "20 dạng phương trình vi phân". Còn nếu 20 phương trình thì dễ thôi, bắt đầu bằng y' = C, rồi 2y' = C ... đến 20y' = C, thế là có ngay 20 phương trình vi phân chứ khó gì :)
    Chị chủ top thì có vẻ có xu hướng thích khoe tài. Vâng chị giỏi. Bên box Toán học và Vật lý có mấy bài đấy, chị sang đấy dạo chơi rồi chỉ dạy cho anh em nhé! Đây là box tâm sự, việc gì phải cố chứng minh mình biết những cái gì? Kinh nghiệm của em thấy rằng mấy người hiểu biết thực sự họ không quan tâm đến việc thể hiện lãng xẹt như vậy đâu :)
    Chị chủ quay về chủ đề tâm sự đi nhé!