1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con người ngày nay!

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi eloiro, 24/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. eloiro

eloiro Thành viên mới

Con người ngày nay!

Cuộc sống thật là bất công phải không mọi người. Muốn là một chuyện, còn đưọc hay không lại là một chuyện khác. Có mấy ai được những gì mình muốn đâu cơ chứ.

Có phải con người ngày nay sống quá thực dụng?
    Có phải con người ngày nay sống nhiều ham muốn?
    Có phải con người ngày nay sống quá ích kỷ?
    Có phải con người ngày nay chỉ sống cho bản thân?
    Có phải con người ngày nay sống ...............................?

Có lẽ tất cả chỉ là hai từ : Số mệnh !
    Có lẽ tất cả chỉ là hai từ : Duyên phận !

Trăm năm trong cõi nhà ta
    Chữ tình chữ sắc khéo là ...với nhau
    Trải qua một buổi cạo râu
    Những điều đã gặp làm đau cỗ lòng
  2. blessthechild

blessthechild Thành viên rất tích cực

Khi điều gì đó làm mình kô hài lòng thì cái điều đầu tiên nghĩ đến là số mệnh, là duyên phận, sao chúng ta kô nghĩ khác đi nhỉ ???? sao cứ phải đổ lỗi cho những điều đó mà lại kô tìm cách vuợt qua nó nhỉ ???, cuộc sống này còn rất nhiều cái để chúng ta vuơn tới đó, hãy nghĩ nó thật đơn giản thì sẽ dễ dàng vượt qua hơn.
  3. NhocVet

NhocVet Thành viên rất tích cực

Đó là bản năng mong muốn hoàn thiện của con người!! Ai cũng muốn bỏ đi phần con và chỉ giữ lại phần người thôi! người có đầy đủ rồi lại muốn đầy đủ hơn, người túng thiếu lại ao ước chỉ cần bằng một phần của người đầy đủ là đã mãn nguyện rồi! Vì sự sinh tồn của mình con người phải đấu tranh thôi! mỗi người có một cách để thể hiện mình, đấu tranh cho những gì mình muốn bằng nhiều cách khác nhau, xấu có, tốt có.. những cái đó khi trộn lẫn lại là thành một xã hội. Bạn cũng nên tự hỏi bản thân bạn, là bạn muốn cái gì? và trong những câu hỏi mà bạn đưa ra bạn có từng là người có tính cách như những câu hỏi đó ? Nếu cứ ngồi mà phán xét cuộc sống thì mãi mãi bạn chỉ là con số 0 . Cuộc sống là như vậy đó, cái xấu và cái tốt trộn lẫn với nhau, bạn đã sống trong xã hội này phải biết chấp nhận cái thực tại đó. Than vãn chỉ là một cách để giải toả stress thôi! hãy nhìn vào thực tại và giải quyết những điều kô muốn của bạn . Đó là điều bạn cần.
    ý kiến của tớ là thế ạ! tớ xin hết
  4. a4u

a4u Thành viên mới

5. eloiro

eloiro Thành viên mới

Chú a4u khuyên nhủ như một bậc từng trải, anh không nghĩ mình già dặn nhưng cũng có thể nói là từng gặp nhiều trắc trở, khó khăn...và cũng đã vượt qua nhiều. Trong cuộc sống, có những điều đúng là vượt khỏi sức của bản thân mà vẫn làm được nhưng có những điều không khó mà lại phải bó tay...Thế là thế nào nhỉ? Không đổ cho số mệnh thì đổ cho cái gì? Quần áo, dày dép, nhà cửa, xe cộ...còn có số huống chi con người! Chú nên nhớ cái gì mà không thể giải thích được bằng Khoa học kỹ thuật...thì mọi người nói là : "do số nó thế" (cái này người nào chẳng nói ít nhất 1 lần trong đời) - Nếu cuộc sống muốn gì được đấy thì đã không có những thằng lặn ở sông Hồng, không có những nàng giải khát bằng thuốc chuột... Mỗi người một ý nghĩ và ai cũng có lý do để biện hộ cho những hành động của mình dù là đúng hay sai.
    Chú biết câu nói anh ưa thích nhất là gì không, đó là : "Biến cái không thể thành quá thể"
    Chậc, chẳng phải tay ông!
  6. a4u

a4u Thành viên mới

7. eloiro

eloiro Thành viên mới

8. noibathanhsequa

noibathanhsequa Thành viên quen thuộc

ý kiến cua nhocvet dúng đấy
  9. Soi_Dong_Hoang_new

Soi_Dong_Hoang_new Thành viên quen thuộc

hai bác @eloiro@a4u mến,
    Hai bác là người từng trải, chắc cũng biết quá chén sẽ sinh chuyện không hay.
    Thấy hai bác cụng nhau Sói vui quá, nhưng mong hai bác đừng vì thế mà mất hòa khí anh em nhé.
    Quan điểm sống khác nhau là chuyện bình thường, uống được với nhau chén rượu là ở cái tâm. Chúc hai bác luôn vui !
    Kính,
  10. a4u

a4u Thành viên mới