1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con người ngày nay!

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi eloiro, 24/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hectorintroy

hectorintroy Thành viên mới

Cho tớ góp vài ý kiến vào đây nhé. Thích thì đọc, không thích thì cũng đừng chửi tớ già mồm.
    Tớ lang thang vào những trang này mấy hôm nay mong đọc được cái gì đó hay ho. Mong còn tìm lại thấy tình cảm của con người dành cho nhau. Mong rằng tình yêu thương, sự chia sẻ với nhau trong cuộc sống này là có thật chứ không ảo. Nhưng cuối cùng, tớ thất vọng quá.
    Tớ không vơ đũa cả nắm. Phải công nhận rằng có những bài tớ đọc thấy rất thích, thấy được cái hồn và tấm lòng của người viết ở đấy nhưng phần lớn lại là những câu bỡn cợt chẳng đâu vào đâu để ...chia sẻ tình cảm hay những khó khăn mà người khác đang gặp.
    Điều tớ muốn nói ở đây là gì? Tình yêu thương có thật sự còn tồn tại trong cuộc sống của thế hệ những người trẻ của chúng ta không?
    Khi một người đang bế tắc trong chuyện tình cảm và họ cần được chia sẻ thì các bác lại nói khích người ta dưới hình thức là khuyên nhủ. Một người khác muốn được chia sẻ quan điểm trong tình yêu vì họ cũng gặp trắc trở, các bác lại tư vấn theo kiểu: BỎ QUÁCH NÓ ĐI CHO RỒI. Mà tôi thấy cũng lạ thật, một người biết yêu, có được tình yêu đáng ra phải đẹp đẽ cho đời đẹp lây thì lại đi nhờ những kẻ chưa bao giờ biết yêu là gì tư vấn hộ. Cứ cái đà này, thì chẳng bao lâu nữa cuộc sống này sẽ chẳng còn cái điều mà mọi người vẫn gọi là tình yêu. Tôi chẳng bao giờ muốn nó mất đi trong từ điển tiếng Việt đâu.
    Các bác làm ơn lên tiếng hộ tôi nếu thấy những gì tôi nói là sự thật đang xảy ra trên các diễn đàn nhé!
  2. eloiro

eloiro Thành viên mới

3. lovely-blue-star

lovely-blue-star Thành viên quen thuộc

con người ngày nay đỏng đảnh như một nàng tiểu thư khó tính khó chiều khó hiểu.
  4. NhocVet

NhocVet Thành viên rất tích cực

Bác nhớ bác a4u à? Bác cũng phải để cho bác ý ổn định cái chứ? em nghĩ là sau khi bác ý ok hết mọi việc bác ý sẽ ló mặt lên đây "chiến" tiếp với bác thôi!
    Hì, em lặn là cũng có lý do bác ạ! lâu lâu không ol em nhớ cái mạng này lắm và cũng nhớ mọi người lắm! nhớ lắm ý hi hi.. bà gái già bà ý sắp vào sg rồi! trong tuần sau thôi! kể cũng buồn...
    Cũng..
    Con người.. bao nhiêu nỗi trăn trở..
  5. rAli

rAli Thành viên mới

Tôi có người ban , coi khinh sự lãng mạn , cho khóc là nhục , tình cảm là yếu đuối , thơ văn là dở hơi , yêu đương là trò nhăng nhít....bạn đó cứ sống cho đến khi gặp thật nhiều khó khăn và khi bạn bè hiểu mình bỏ đi cả , khi thèm một lời an ủi cũng chẳng được , khi biết yêu chân thành thực sự và biết thế nào là thất tình....lúc đấy mới biết tình cảm là cái vốn có của con người .
  6. Cheat2win

Cheat2win Thành viên mới

Bác eloiro, người ta mới vào, còn bỡ ngỡ, lại góp ý chân thành như vậy, mà bác phúc đáp tệ quá.
    Troy nói có lý của bạn ấy, dù rằng có những chỗ tổng quát hoá hơi vội vàng. Tôi đồng ý với Troy ở điểm này: khi có người vào tâm sự và mong chờ một lời tư vấn, các bạn nên để ý đến tâm lý và hoàn cảnh của họ khi phát ngôn. Đành rằng "cuộc sống mà", có người thế này có người thế khác, phong cách này phong cách khác, nhưng diễn đàn cần có cái code chung, cái văn hoá chung. Những lời nói thiếu suy nghĩ có thể gây nên những nỗi buồn hoặc thậm chí đau đớn cho người khác. Nguy hại bậc nhất là chà đạp lên những vết thương, dù là một cách hữu ý hay vô tình.
    Vì vậy ta cần phải lưu tâm hơn đến vấn đề này. Mỗi người nên có trách nhiệm hơn với lời nói của mình, và mong mod lưu tâm đến những trường hợp như vậy.
  7. hectorintroy

hectorintroy Thành viên mới

8. NhocVet

NhocVet Thành viên rất tích cực

Thuốc đắng dã tật , sự thật mất lòng. Nếu có thể để mình chọn điều gì đáng sợ nhất trên thế giới này. Đó chính là "lời nói" nó trở nên ngọt ngào và đáng yêu biết bao nếu trong đó chứa đựng một tấm lòng "chân thật" ngược lại thật đáng sợ và ghê tởm khi trong đó là sự "dối trá, cay nghiệt" Lời nói và văn viết đều có điểm giống nhau. Con người sử dụng nó làm dụng cụ để thoả mãn "mong muốn" của mình.
    Có nhiều khi mình nghĩ đến cái chết cũng chỉ vì lời nói , có lúc mình đã nghĩ sai về mẹ mình cũng chỉ vì lời nói, mình đã tin tưởng vào một người để rồi nhận ra mình đã sai lầm cũng chỉ vì lời nói, mình đã từng tưởng "thật" những lời nói của 2 đứa bạn thân nhất rồi mới biết là chúng nó "đùa giỡn" mình . Lời nói .. có nhiều lúc chả biết nên tin vì cái gì nữa??
  9. bebu10783

bebu10783 Thành viên mới

Tại sao khi không được thuận lợi trong cuộc sống thì người ta thường đổi cho " số phận". Có số phận hay không ?. Hay chỉ là 1 cách nói để trốn tránh. Mà điều đó chẳng hay ho gi. Phải biiết sống, vươn lên. Mỗi lần vấp ngã phải biết đứng dậy, đi tiếp. Đã là con người thì nhân vô thập toàn. Chúng ta ai cũng hướng tới sự hoàn hảo nhưng đâu đc. Chỉ nên biết. minh muốn gì, mình làm đúng hay sai, .............. chỉ là " bạn hãy luôn là bạn " . Hãy làm và chịu trách nhiệm cho việc bạn làm. Bạn đủ lớn ,đủ suy nghĩ, đủ chín chắn để biết phải làm gì ?????????
  10. whisky_00000

whisky_00000 Thành viên mới

bác eloiro và a4u cụng nhau vui quá nha. cho em làm chân rót rượu nha. lau quá ko được gặp 2 bác.