1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con người !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi tu_dinh_huong, 08/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hoa_moc_lan_new

Hoa_moc_lan_new Thành viên rất tích cực

Cau be ngay tho ơi,rồi trong cuộc sống sau này,có lẽ ko chỉ là cảm giác bất lực...mà em sẽ còn có nhiều cảm giác khác đại loại như thế...nhưng quan trọng là dù biết sẽ chẳng "có" được như ý mình mong muốn,nhưng đừng vì thế mà buông trôi hay bỏ qua...như em nói đấy,cuộc sống với chị tuy ko phải là 1 cuôc chiến,giữa chúng ta với nhau,mà mới chỉ là cuộc chiến với chính mình,nên khi vấp ngã,ta phải biết đứng dậy để bước tiếp.
    Ko biết việc gì mà đã làm em phải bất lực,nhưng hãy cố gắng nhé,cho những việc sau này,nhất định sự cố gắng của em sẽ được đền đáp xứng đáng,mà khi đó,cảm giác chiến thắng sẽ tuyệt vời hơn nhiều...

Love will never lie!!!
  2. big-heart

big-heart Thành viên mới

Hinh` nhu la chung ta chuyen tu` de `tai` con nguoi` sang de` tai` : cuoc song' roi hay sao ay nhi ? Tuy nhien cung chang sao boi le cuoc song va con nguoi ko nen tach roi `nhau ra ma`.Neu' nhu the thi toi noi gi ve cuoc song nhi ? Cho toi noi vai loi nhe' .Noi ve cuoc song cua tui co >Chang biet o CLB thang 5 nay co nhieu` nguoi` bang tuoi toi luc nay ko nhi? Tuc la se thi dai hoc vao nam nay ay ma .Chang biet moi nguoi` thi that sao ,con tui thi thay chuyen thi vao dai hoc nay sao ma to tat the co chu .Vay la bay gio chung tuoi da sap tro thanh nhung sy~ tu roi .,Se phai thi va ai cung nhu ai ,cung huong' vao muc tieu : vao cong truong dai hoc .Thoi gian nay on thi that ban ron ,nhung toi cam thay cuoc song ma ko ngung` co gang' nhu vay thi` that la tot' .Co th hoi vat va ,hoi cang thang ( la doi khi) ,nhung ban ( la toi bay gio day ) se luon cam thay vui .Hom qua di hoc van ,thay giao ko day chung toi bai nao ca ,nhung thay noi voi chung toi ve : bi' quyet de thi do dai hoc .Trong do' that da tong ket ra nhung bi' quyet ma nghe that la suong cac ban a. Thay` co noi : Bi' quyet dau tien la : khao khat thi do dai hoc den chay bong ( nhan manh chay bong ) .Toi nghi ,khi niem khao khat cua minh da dat den muc d nhu the thi` viec gi ` cung se dat duoc chu chang rieng gi` chuyen thi dai hoc cac ban nhi ?
    Toi noi ' nhieu` qua the nay chang biet co lac de ko ,nhung tai toi lau qua roi ko duoc gap TTVN nen muon tho lo long minh qua .hi` ,noi tom lai thi toi muon noi toi' nhung co' gang ko ngung` cua moi nguoi can co de co the song tot hon cho minh va cho moi nguoi` ,chac the day .
    Chao than ai'
    Light up the life with small stars!
  3. Hoa_moc_lan_new

Thầy bạn nói chẳng sai tẹo nào,nhưng tôi vẫn muốn nhấn mạnh là: sự cố gắng của chúng ta đến đâu thì ắt chúng ta sẽ gặt được kết quả đến đó!!! Dù trong bất cứ việc gì...Chúc bạn thi tốt!!!

I love the way U love me!
  4. big-heart

big-heart Thành viên mới

Chị hoamoclan nói đúng,nhưng điều quan trọng là chúng ta liệu có đủ quyết tâm để luôn cố gắng hết mình mà ko cảm thấy nản lòng hay ko ? Điều đó là rất khó đối với nhiều người trong chúng ta ( và chắc là có cả tớ nữa đấy! hu!).bởi vậy mà nhiều khi em cảm thấy rất phục những người chăm chỉ ,làm sao họ có thể làm việc màko bị những " cám dỗ" kêu gọi nhỉ?
    Light up the life with small stars!
  5. Cau_be_ngay_tho_new

Cau_be_ngay_tho_new Thành viên quen thuộc

đó là họ có niềm đam mê trong công việc, khi bạn thực sự đam mê 1 cái gì đó thì bạn sẽ không để ý đến cái "cám dỗ" nào khác nữa. Tất nhiên niềm đam mê cũng chỉ là động lực mà thôi ( như thầy giáo bạn đã nói ) còn cái chính vẫn là sự quyết tâm, có quyết tâm thì mới có thành công được.

10% cho tinh nguyen
  6. Hoa_moc_lan_new

Uh,tất nhiên để có đủ quyết tâm thật khó! Và chắc hẳn chúng ta đã từng bị ít nhất là 1 "cám dỗ" nào đó,dù rất nhỏ,dù "ngọt ngào"...và rồi vấp ngã,rồi thành ra chán nản,ko vực được mình dậy...Nhưng,có người đã nói với chị thế này:" Cơ hội( hay lối thoát) ko phải đã và đang qua,mà còn ở đằng sau." Nó luôn đợi ta. Nhưng ta có thấy được nó và tớm được nó ko,cũng rất khó. Thế cho nên cuộc sống là một cuộc chiến,trước hết là đối với bản thân mình.Sẽ có nhiều khó khăn khi ta mày mò để làm chủ được mình,nhưng ai bảo là ta "Ko thể",thế nên băn khoăn thì băn khoăn nhưng cố gắng thì vẫn phải cố gắng nhỉ?!!!

I love the way U love me!
  7. landai

landai Thành viên rất tích cực

Đây là bài thơ rất hay của Away gửi tặng các bạn "Hoa Nắng" nhưng Landai xin được phép post sang đây. Xin lỗi Away vì chưa hỏi ý kiến của em và cũng mong em cho phép.
    giá mà tôi được sẻ chia với em đôi mắt
    mỗi người nhìn cuộc sống một ngày
    và khi tôi ở trong bóng tối
    em dạy tôi cách nhìn vào mắt gió heo may
    giá mà tôi được giúp em nhìn thấy mẹ
    trong sâu thẳm màu đen tôi bỗng nhớ mẹ mình
    ngày ngày tôi vẫn mời cơm mẹ
    thừa trong lòng nên ít thấy rung rinh?
    giá mà tôi có một đứa con nho nhỏ
    dẫn đến với các em để nó quí cuộc đời
    và cuộc sống là người thầy tuyệt diệu:
    trong đau buồn luôn biết hé môi tươi