1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

con trai bách khoa có gì thú vị ?_!

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi rose812, 07/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caheo_

caheo_ Thành viên rất tích cực

Câu này đúng quá, "thông minh nhưng kém nhạy cảm",...giá như người ta nhạy cảm hơn thì tốt quá
    Hôm nọ nhân vụ Ngày hội Thụy Điển, ghé qua BK và lần đầu tiên được thằng bạn dẫn đi tham quan trường BK. Công nhận cái trường này hoành tráng, sân banh thì đến 3 cái, còn trang bị cả ghế đá dưới mấy cái gốc cây cho SV ngồi, rồi có cả mấy cái xưởng thực hành nữa, quá thích....Có điều, CSVC quá cũ kỹ, nhìn ccái khoa Công nghệ thông tin, không tin nổi.. Rồi cái VP đoàn gần xưởng Cơ khí, nhỏ hơn cái chòi dân phòng, đằng trước có 2 cái thùng rác to đùng.... Chẹp (hơi lạc đề) ...
    Còn con trai BK, vào trường đi đến đâu cũng thấy, tự hỏi sao mà lắm con trai thế.... Có điều thấy chú Giahy11 tự hào thế nào ấy chứ, tó thì thấy bình thường. Hôm tôi đến đó, tôi với con bạn hơi bị thất vọng bởi con trai BK. .....Về ngoại hình nhé, nhìn đầu tóc ai cũng lù xù bù, quần áo thì xốc xếch,...Còn về ăn nói thì văng tục quá, chúng tôi đi ngang mà hết hồn....Lúc vào cái phòng trình bày Seminar, có mấy cậu kia ngồi chiếm chỗ, thấy các bạn gái đứng đó mà cứ ngồi cười,... bó tay...
    Còn về con gái nè, thấy các bạn đó sao mà thuỳ mị, nhìn phong cách đúng là chân chất, ham học... Hơi bị thích ...
  2. marshal_zukov

marshal_zukov Thành viên mới

haha, bữa đó tui cũng ghé trường, thấy cô em cá heo đi với 1 bạn gái và 2 cậu trai tò tò đi hướng dẫn trong trường. Tui nghĩ thầm trong bụng sao hai ku ấy sốt sắng quá nhỉ , giống lính dẫn xếp thi tham quan thị sát quá.
    mà nè, trường Bk tuy cũ kỹ, nhưng đó là bên ngoài. Chất lượng chủ yếu bên trong à nha.
    trường đang thi mà, đầu tóc ai mà chẳng bù xù. ngày xưa tui cũng vậy à. thi lo thấy mồ còn thời gian đâu mà tóc với tai. mà cũng lạ, tui thấy toàn là chuyện tóc tai, quần áo, mặt mũi...chẳng lẽ tiêu chuẩn đánh giá một -con- người chỉ có nhiêu đó thôi sao. thật là...
    cô cá heo à, nhận xét chơi vậy thôi, chứ nó chẳng đúng khi nói về bình diện chung đâu. Tui kể caheo nghe câu chuyện như thế này. Cách đây mấy năm, lúc trà dư tửu hậu tại một coffee shop tại đường Phạm N Lão, tui nghe một thằng "Tây" xưng là phóng viên 1 tờ báo nước ngoài nói thế này: VN nay có quá nhiều vũ trường, sàn nhảy; thanh niên Việt Nam ngày nay thì thích hưởng thụ và đua đòi...Nghe xong các bạn có nóng mặt ngứa ngáy chân tay không?
  3. giahy11

giahy11 Thành viên mới

Cái gì có chú GiaHy ở đây nữacó tự hào hùi nào đâu,toàn là mấy người vào khen con trai BK thế này thế kia chứ có bao giờ tự hào về con trai BK đâu mà đặc biết là vẽ bề ngoài nữa,hihi,chỉ tự hào về con gái BK thui hihi
  4. caheo_

caheo_ Thành viên rất tích cực

Tên này là ai, có ý kiến ý cò gì sao không dùng nick thật mà lại dùng nick ảo,...
    Trên đây là tôi chỉ nói những điều mắt thấy, tai nghe mà thôi, có nhiều cái không như trong tưởng tượng của tôi, qua chính những gì được miêu tả trong topic này.... Mà bạn có thấy tôi đánh giá về năng lực và con người BK là thế nào qua hình dáng bên ngoài chưa? Mà tôi thì cũng không được thông minh cho lắm nên không hiểu được câu chuyện trong coffe shop của bạn...
    Cảm ơn vì bạn đã cho ý kiến, hình như tôi đã "chạm" phải cái gì rồi...
  5. giahy11

giahy11 Thành viên mới

''
    ui anh zukov gì đó làm bé caheo giận gùi,lần sau đừng chơi níck ảo nha anh zukov hehehe
  6. htchanit

htchanit Thành viên mới

Trời Cá heo chê con trai bách khoa wá xá. Chắc tại hôm đó mình không có vô trường hay Cá heo không thấy mình đấy thôi. he he he
    Được htchanit sửa chữa / chuyển vào 20:54 ngày 17/01/2005
  7. marshal_zukov

marshal_zukov Thành viên mới

nick ảo à? hông hề. hehe. Zukov là thần tượng tui mà .
    chắc pà con lẫn lộn tớ với một vài đàn anh ở box này rùi.
    chậc, tớ đóan là mấy câu bình phẩm của caheo chỉ để đùa vui thôi hả. Chắc vậy, vì nhiều topic trong này cũng thế mà. Nghe nói trước đây có Côgáisamạc quậy tưng box này cũng với mấy topic như vậy .
    tớ chẳng muốn tranh luận làm gì với mấy cái vấn đề con trai con gái thế này thế nọ, tranh mãi cũng chán.
    còn cái câu chuyện tớ kể ấy à, chậc. Bộ hổng tự ái dân tộc khi nghe người ta nói vậy sao? Chúng ta làm được nhiều việc, nhiều thứ lắm chứ đâu phải chỉ ba cái chỗ nhảy nhót đó. Đâu phải lấy cái tiểu tiết kết luận cho cái tòan cục được. Lúc đó tớ nghĩ, phải dạy cho cái tay phóng viên này một khóa về xác suất thống kê. chậc, lại lan man rồi . Suy rộng ra, nó cũng na ná một số mô tả của cô cáheo về bk, về con-người bk vậy.
    thôi, tớ stop, không tranh cãi nữa. Không khéo có người nói mình lấy xe tăng vãi đạn hoặc chuyên gia trồng cải thì khổ
  8. fri_13th

fri_13th Thành viên quen thuộc

Hình như nam SV BK nhà thiếu gương trầm trọng. Cái quan trọng đương nhiên không phải bề ngoài, có lẽ caheo chỉ muốn nhấn mạnh là bề ngoài các anh "bảnh" quá rồi hay sao ý mà các anh đi chê người ta. Các anh nhìn lại mình đi, nói về một nửa kia của BK cũng toàn nói về ngoại hình cả đấy chứ.
    Mà, về cái topic này, trả lời cho câu hỏi con trai BK có gì thú vị : Danh từ Bách Khoa không nói lên gì cả, nó không phải là một đặc tính được gán mặc nhiên cho mỗi người bước chân vào trường. Trong trường BK, không thiếu gì kẻ lười học, cúp tiết, vô duyên ở mức ngoại hạng. Thế nhưng có ai đúc kết là tất cả con trai BK đều như thế đâu? Còn nói về (lại ngoại hình ) đẹp trai hay manly, xin nói rất thật lòng rằng ở BK cũng thuộc hàng cực hiếm. Nhưng theo em, bản thân em cảm thấy thôi, cái thú vị của con trai BK nằm ở chỗ, các bác khá thông minh và hài hước ( so với trường khác ), các bác siêng học hơn và có lo nghĩ cho tương lai hơn các bạn con trai trường khác một chút, ấy là xét trung bình thôi nhé. Nếu như các bác bỏ bớt được một vài khuyết điểm nho nhỏ, như quăng lựu đạn, nói chuyện thô, đâm móc chọc ngoáy, ga lăng hơn một chút và để ý rằng xung quanh các bác đang có những khán giả nữ bất đắc dĩ, đang vô tình hay bị thu hút vào việc làm của các bác, rồi rảnh rỗi lên đây post lên chơi, (chưa kể đến mạng lưới bạn bè ở trường ngoài sẽ được nghe nữa), thì biết đâu đã chẳng có những topic tranh luận gay go thế này. Ông bà ta vẫn bảo, ở đời phải biết mình là ai.
    Vài lời mạo muội, Fri không có ý vơ đũa cả nắm, chỉ thấy chuyện bất bình nên hóng hớt chút thôi.
    Đồng ý với Chec - box này ngoài chuyện con trai và con gái ra, chưa thấy nói được cái gì khác hết.
    Được fri_13th sửa chữa / chuyển vào 14:24 ngày 18/01/2005
  9. mechatronics_HCM

mechatronics_HCM Thành viên mới

Ha ha ha,đọc bài của chú này mà thấy buồn cười quá,hông lẽ học nhiều quá nên mắc "bệnh tưởng" hả chú?Thiệt xấu hổ quá,có cần phải quảng cáo như vậy không nhỉ?Không khéo mai đây người ta lại kháo nhau là con trai BK "thùng rỗng kêu to" mà thôi ......Nên chừng mực lại đi các chú àh
  10. gianghotieutu

gianghotieutu Thành viên mới

he, chẳng qua là hình thức "Tự Sướng" thôi. chả có gì. Trên cái diễn đàn này, đi đâu chả thế , trai Bk thế này, trai kiến trúc thế nọ, trai xây dựng thế kia, gái Mỹ Thuật thế kỉa thế kia . Âu cũng là một hình thức cục bộ địa phương. Tôi, tất nhiên kiểu gì từ nhớn tới bé, ah không bé cái nhầm, từ bé tới nhớn cũng phải thuộc tổ chức này nọ, trường này trường nọ, hội này hội nọ nhưng chả bao h tôi lấy cái đặc tính của tập thể áp vào cho mình. Tôi ếch giống ai, mà tôi cũng eeeếch muốn giống ai. TÔI LÀ TÔI (Quách thành Danh đấy hí hí ).
    Thế nhỉ, cái topic này thành buôn dưa lê nhiều quá rồi. Tôi xin phép được khoá lại nhé.