1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Con Trai" <----> Đồng nghĩa với "Sự Ích Kỷ"

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Percy, 25/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Percy

Percy Thành viên mới

"Con Trai" Đồng nghĩa với "Sự Ích Kỷ"

Có một ngày dã lâu lắm rồi, tôi dã được nghe môt buổi nói chuyện về Tình Yêu của một thầy giáo người nước ngoài. Một lời nói đã để lại trong tôi rất nhiều ấn tượng ,tôi nghĩ rằng có lẽ rất nhiều bạn gái cũng sẽ cùng chung một cảm xúc như vậy :
    " Tại sao khi kết hôn ,hầu như tất cả những người đàn ông trên thế giới này đều luôn luôn đòi hỏi điều đầu tiên quan trọng nhất ở người vợ của mình là : *Sự Trong Trắng*
    Vậy tại sao khi yêu, đàn ông lại cũng chính là những người luôn đòi hỏi một "Tình Yêu Hết Mình"........Vậy thì sao đây?Đó mãi mãi vẫn sẽ là một dấu hỏi........Có lẽ chỉ có một câu trả lời tạm thời có thể lý giải được đó là: Con Trai Quá Ích Kỷ.......!!!!!!!!!

My

Được sửa chữa bởi - QuynhNguyen vào 25/04/2002 21:31
  2. tien_thanh84

tien_thanh84 Thành viên mới

mình là con trai theo mình nghĩ là ko có gì sai trong vấn đề đó cả bạn thử đặt mình trong tình huống như thế xem bạn có thể chịu được ko khi mà người con gái mà mình yêu đã phản bội mình nhưng còn một số vấn đề liên quan dến như bị tai nạn hoăc bị.........thì có thể khác nhưng dó là theo quan điểm của mình là như vậy nhưng một số người khác ko thích như vây họ có quan điểm khác đó có thể là ích kỉ như bạn nói còn tình yêu thì ai cũnh muốn yêu hết lòng cả ngay mình cũng vậy mình ko thích sư giả rối trong tình yêu

3. yamaha6141

yamaha6141 Thành viên rất tích cực

Đúng tôi hoàn toàn đồng tình với ý kiến của bạn,mặc dù tôi là con trai,nhưng tôi không phủ nhận điều này,chính vì con trai như thế mà con gái lại là những người đa nghi,họ nghi ngờ con trai,nghi ngờ tất cả.
    [marquee]HELLO VIETNAM[/size=5]
  4. Percy

Percy Thành viên mới

Ho*,bài này là của mình viết,thế mà chẳng thấy được,dù chỉ là một ông sao thôi,vậy mà bài viết trả lời của chú yamaha6141 lại được đến mấy ngôi sao liền,hay thật.
    Nhưng ông đồng tình với ý kiến của tôi hay là của tiên_thanh 84.Bác tiên_thanh 84 nói thế là không đúng rồi,bác nói là không chịu được sự giả dối,vây khi yêu,khi đói hỏi,thì bác có nghĩ cho con gái nhà người ta đến những lúc như thế không?Hay lúc ấy cũng lại đòi hỏi chứng minh "Sự Thành Thật Hết Lòng Trong Tình Yêu"..........Nếu bác là 1 trong số 1 triệu,1 vạn người đàn ông trên thế giới này làm được điều đó thì việc mà bác nói là : "Không Thể Chịu Được Sự Giả Dối,Sự Phản Bội...........ấy." là điều tất nhiên rồi.........Còn nếu không thì=========&gt;bác cũng Ích Kỷ rồi,thôi đừng cãi nữa..........heeeeeeeeeee
    My
  5. notbad

notbad Thành viên rất tích cực

Điều này rất khó để trả lời.
    Nhưng mà nó là quan niệm chung của xã hội việt nam rồi. quan niệm này ăn sâu vào suy nghĩ của người đàn ông. Dù tự coi mình là người không hề bảo thủ, hay phong kiến nhưng trong vấn đề này thì Tôi cũng chỉ có thể nói được chứ không làm được ( mà cũng chưa chắc) Không thể khẳng định được điều gì nếu mình chưa đối mặt với điều đó. Nếu có khẳng định thì cũng chỉ là khẳng định giúp người khác thôi. Đặt giả thiết là mình thì .....chịu không biết sẽ giải quyết ra sao
    My heart belong to you -No one can take it but you -
    But where are you ? -
    How to know that I love you -
    who can tell me? but my heart
    and I don't know when my heart beating
  6. be_con_xi_xon_new

be_con_xi_xon_new Thành viên mới Đang bị khóa

Toi dong y voi y kien cua ban,con trai chi la mot bon ich ky chung no chi biet den cam nhan cua no,khong he nghi den cam ngan cua chi em chung ta.Khi iu thi chung no bao:"em hay chung minh tinh iu cua em dang cho anh di nao",con khi lay ve lam vo thi cau dau tien chung no la:"em co con trong trang hay khong?" Nhu the thi khong ick ki thi al gi ha ba con?
  7. bagiakhotinh1908

bagiakhotinh1908 Thành viên quen thuộc

Chào các bác!
    Em đồng ý với percy vì nếu một người con trai mà chỉ biêt đòi hỏi vợ mình phải trong trắng trong khi mình đã tưng quan hệ với bao nhiêu người con gái khác hay họ nghĩ rằng họ không mất gì,thế thì họ wa ích kỉ họ có nghĩ cho người yêu họ về sau ko?Họ co nghĩ rằng sẽ co một người con trai về sau lấy cô gái đó và cũng có những suy nghĩ giống họ thì liệu cuộc đời cô gái đó se đi về đâu?
    Tôi nghĩ cái câu yêu hết mình chỉ là trò nguỵ biện của những kẻ ích kỉ,chỉ yêu bản thân hắn chứ ko yêu bất cứ một ai khác.Theo tôi yêu nhau la giữ cho nhau đến lúc cuối cùng kể cả về sau có lấy được nhau hay ko,để về sau nếu tình cờ gặp lại nhau trên đường thì cũng đoàng hoàng chào hỏi và thấy ko co gì phải ân hận vì những gì đã sảy ra.Các bác thấy em nói vậy có đung ko?
    HIỀN

Hien
    HIỀN[/red][/size=5]
  8. dong_hai

dong_hai Thành viên mới

Không phải con trai đều ích kỉ như bạn nghĩ , không phải đã từng có Kim Trọng chấp nhận Thuý kiều đã từng " Thanh y 2 lượt , thanh lâu 2 lần " đó sao ?
    Mọi người đều có một cái gì đó gọi là ích kỉ trong họ , mình đồng ý là con trai không nên có những đói hỏi đối với người bạn gái , nhưng đồng thời người con gái cũng cần coi lại mình chứ . Các bạn nữ cũng có số bạn trai nhiều đâu kém , các bạn nữ cũng có nhiều người mà theo các bạn đó là sự an toàn để mình chọn lựa người thích hợp như vậy có phải là ích kỉ không ? Việc đòi hỏi người bạn đời của mình phải là trong trắng thì có gì là sai , trong khi mình giữa sự trong trắng ấy , lại đổi thừa là do tai nạn , là do yếu đuối , nhưng những đòi hỏi đó đều là nhằm sau này xây dựng một gia đình trọn ẹn thôi mà .
    Con trai không ai cũng tốt và con gái cũng vậy , hãy sống cho mình là được rồi , các bạn nam hãy suy nghĩ lại mình , va các bạn nữ cũng vậy
    Dong_Hai
  9. PCL

PCL Thành viên quen thuộc

BON TOI ICH KY DOI HOI CON GAI PHAI TROGN TRANG HA, THE CAC VI CON GAI CO THICH MANG TIENG LA KHOGN TROGN TRANG TRUOC KHI CUOI CHONG KHONG HAY AL THICH GIOGN BON TOI
    I am a frog
  10. PAPAYA

PAPAYA Thành viên mới

con trai dung la ich ky lanm chi biet toi ban than minh ma ko biet nghi cho nguoi khac nhung nguoi ich ky nhu vay phai cho lam than phan con gai moi biet noi kho cua con gai la gi
    doi nguoi ta khon ba nam dai mot gio
    mot lan so say dai dot thi ca doi kho so a
    vay ma cac ban trai ko biet thong cam gi ca dang ghet that