1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con trai Hà Nội và con trai SG. Ai dễ thương hơn....

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi KingstheOne, 12/04/2003.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. Hanthaesuk

Hanthaesuk Thành viên rất tích cực

Hè hè.. để tui phân tích thử coi sao tui khoái con trai HN hơn SG nhé.. (theo quan điểm của con trai nhé)
    Thứ nhất: Con trai SG chơi hông bít tính toán, chơi bét nhè ché đỗ đen, có thể 1 đêm tiêu 10 triệu nhưng mà sáng hôm sau thì ko có bánh mỳ mà ăn..
    Thứ hai: Nhậu nhẹt suốt ngày, hở ra là beer với rượu, (tuy là cái này ko tốt, nhưng ma tui lại ủng hộ.. hehe.. tôi cũng là con sâu rượu đây)
    Thứ ba: Đi chơi kiểu campuchia là đáng ghét nhất, tức là thằng nào đi chơi thì phải đóng tiền (kể cả là con gái cũng phải đóng, chả ga lăng chút nào).. Hóa ra ko có tiền thì ko được đi sao, bạn bè gì mà kì dzậy..
    Hè hè.. 1 vài quan điểm thui.. các bác SG đừng tránh em nhé.. em cũng ở SG mờ..
    Này em có hay chăng, ngày đêm nhớ thương em!!!
  2. Meeko

Meeko Thành viên quen thuộc

Nói kiểu hanthaesuk thì đúng là bó tay. Đúng kiểu lý sự của con trai. M thì cũng suy nghĩ về điều này hơi hơi nhiều, vì ở môi trường tiếp xúc với "kha khá" thành phần ưu tú từ 2 nơi HN và Tp HCM. Chú ý đây là ý kiến cá nhân dựa trên số người M từng gặp. Ở đây là Public HN nên ưu tiên nói về con trai HN trước nhé.
    Ưu điểm trước nào. Hình thức đa số từ khá trở lên, mặt mũi khôi ngô sáng láng. Giọng nói ban đầu khó nghe, sau thấy cũng ấm, tuy hơi nặng. Nói chuyện khá là có duyên, thâm thuý và sâu sắc nên dễ cuốn hút. Đặc biệt có khiếu hài hước ý nhị. Khá là tỏ ra quan tâm đến người khác, ban đầu có thể bị choáng ngợp, sau quen dần thì thấy hình như hơi khéo quá, con gái bắt đầu e dè ko biết có được mấy phần thật trong đó. Thế nên con trai HN được đánh giá là khéo ăn khéo nói, đôi lúc khách sáo.
    Về tính tình thì khá đàng hoàng, tử tế, lịch sự. Chắc được hưởng nền giáo dục chu đáo nên rất biết lo cho gia đình, đảm đang tháo vát việc nhà. Từ quét nhà, lau nhà đến nấu nướng, rửa chén đều có thể làm được và ko ngại. Biết chi tiêu, tính toán, tiết kiệm. Điểm này đặc biệt được đánh giá rất cao, bởi vì hổng con gái nào muốn về làm oshin cả
    Tuy nhiên quá chắt bóp, cần kiệm sẽ dẫn đến tính toán chi li. Làm việc gì cũng có mục đích rõ ràng, ít có chuyện làm vô điều kiện, vô vụ lợi. Ít khi rộng rãi hoặc chơi sộp nếu ko vì lý do cưa cẩm hay làm nổi. Kỹ tính quá thì cũng ko hay.
    Thứ 2 là mắc bệnh gia trưởng. Bệnh này khá nặng, rất nhiều người mắc phải. Mặc dù biết chiều vợ chiều con nhưng tính gia trưởng vẫn ko thay đổi. Nếu thực lực tài giỏi thì ko có vấn đề gì lắm, có thể lấy thực lực át được. Nhưng nếu gặp phải đối phương hay hơn hay cứng đầu thì dễ sinh hiện tượng cay cú, hằn học.
    Hihì, còn bệnh "sĩ" và "tự cao, tự đại" nữa chứ. Con trai miền Nam ko phải là ko có, nhưng M thấy phổ biến ở miền Bắc hơn.
    Còn ưu điểm, khuyết điểm của con trai TpHCM thì bữa sau nói tiếp.
    http://www.vnntu.com to you I belong
  3. daisytvn

daisytvn Thành viên quen thuộc

Con trai Hanoi ăn đứt con trai Sài Gòn vì họ nam tính hơn , galăng và chịu chơi hơn. Nhưng cáii chơi của họ lại ko cuồng như trai SG, nói tóm lại họ biết nghĩ hơn .
    Nói tới nói lui thì là như thế nhưng nhìn chung đều là con trai thời nay, đều " SĨ " cả !!!
    1 trái tim khô, 1 trái tim mùa đông, trái tim đã nhiều lần chạy trốn tình yêu...
    I'm on the top of the world.
  4. ChipCon_HN

ChipCon_HN Thành viên mới

Chip la` Girl Hà Nội nên chỉ biết nói trai hà nội là number one thui à
    Gái Hà Nội như cành liễu rủ
    Gái Sài Gòn như củ khoai tây
    Trai Hà Nội như chim oanh hót
    Trai Sài Gòn như khỉ leo cây.........
    Các bác ở Sài Gòn đừng oánh Chip nhá tại Chip chỉ trích nguyên văn lời các cụ nói thui à
    quynh huong
  5. linh19h

linh19h Thành viên mới

linh
  6. linh19h

linh19h Thành viên mới

mình chưa vào sài gòn bao giờ nhưng qua những lời kể của bạn bè thì con trai hà nội hơn con trai sài gòn là cái chắc
    các bạn có thấy thế ko
    linh
  7. condomdom

condomdom Thành viên quen thuộc

Nè,con trai HN theo tui là hay hơn hẳn rùi.Người miền Nam nghe giọng miền Bắc,đặc biệt là giọng Hà Nội còn hiểu,chứ dân HN mà nghe các bác líu lo thì cứ mà...chạy dài.Người HN khéo léo,nhưng nó là sự chân thành chứ không phải theo kiểu nói gì nghĩ nấy,cũng không thích làm phiền người khác.Khéo léo mà mình chẳng lợi lộc gì thì các ông thử xem có dễ không?
    Có một điểm nữa tôi rất thích (tui cũng có nữa nè) là cái tính lạnh lạnh của người HN.Nó không phải là làm cao hay là khách sao đâu,chỉ là các bác không hiểu mới nói thế.
    Làm ăn việc gì cũng phải biết tính toán xem nên làm thê nào chứ.Cứ làm đại,chẳng biết tương lai hậu quả ra sao có mà...đứt à?Thế nên người ta mới nói người miền Bắc sâu sắc hơn miền Nam.Tự hào,tự hào lắm lắm,chẳng bao giờ thay đổi đâu!
    Tí tuổi đã ti toe....
    Được condomdom sửa chữa / chuyển vào 03:25 ngày 18/05/2003