1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con trai khoa lái có fải là đỉnh nhất trường Hàng Hải ko hả??????

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi Soserone, 26/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BaotuyetZamo3

BaotuyetZamo3 Thành viên mới

Trời hôm nay mới thấy cái chủ đề này nên tui vô thử không ngờ người ta lại cãi nhau to đến thế. Tui học khoa lái nè , có ai chơi với tui mà dám bảo là tui là dân khoa lái thì thế này thì thế nọ đâu cơ chứ. Thế nên một số người không nên vơ đũa cả nắm thế. Tui thì cũng nói chuyện không đến nỗi nào và cũng không đến nỗi gọi là galăng gì đó nhưng mà tui chưa bao giờ để bị gọi là kém sáng tạo hóm hỉnh hay là người bủn xỉn cả. [:D] Cậu soserone nói thì cũng có cái đúng, đúng là có người không ra gì, à mà đúng như bạn nào đó nói là bạn gái nào mà vô kí túc thì hết đường đó. Nhưng mà không phải là số đông. Tui cũng ở kí túc nên cũng phải khuyên bạn gái không nên vào kí túc làm gì. Thế nhưng, không phải như moi người nói là con trai khoa lái không ra gì như thế được. Con trai khoa lái số đông là người bình thường cả (tui dùng từ bình thường để mọi người đỡ bảo là tui đề cao con trai khoa lái) không có như mấy người ghét khoa lái vẫn thế. Có thể mấy người đó quen được mấy tên học khoa lái thì đều không ra gì cả ( có thể ) nhưng mà đó là bạn của người đó thôi, không phải là toàn bộ khoa lái. Mà mấy người đó quen toàn bạn như thế thì hãy xem lại mình đi chứ nhỉ ( hãy đánh giá anh (cô) ta qua bạn của anh (cô) ta mà ). Còn bạn nào đó bảo là " trai khoa lái gái trường y" <-------- câu đó nói về sự bạo dạn của người ta mà không phải là nói về người nào kinh khủng nhất đâu <----- bạn đó về tự nghiên cứu lại. Bạn nào bảo là con trai khoa lái không nên lấy làm chồng thì nên xem lại đi:
    1. Từ trước tới nay nhưng người phụ nữ lấy chồng Hàng Hải không thấy kêu ca gì. Tất cả những gì nói về Hàng Hải như là đi xa biền biệt không có thể ..... v.v và v.v...... đều là của người ngoài cuộc đứng ngoài mà nói thôi ( có thể họ ghen tị chăng ?)
    2. Nếu bạn nào đó sợ thì ......... Bằng chứng là tui, tui quyết tâm đi tàu 5 năm mới lấy vợ vì sau khi đi được năm năm tui lên bờ tìm công việc khác hoặc là đi tàu trong nước ( mỗi dat chỉ khoảng vài tháng là nhiều nhất ) vì tui cũng chỉ là thích đi tàu thui ra nước ngoài nhiều cho biết. <------ và như thế thì không thể lo là không chăm sóc vợ con được.
    3. Những người theo ngành Hàng Hải rất vui tính và sống thoáng nên cuộc sống sau này chắc chắn sẽ đầy vui vẻ không thể tẻ nhạt như nhiều đôi vợ chồng khác được
    4. Cái này hơi bị tinh vi một chút nhưng mà cũng có thể coi là thế mạnh của dân đi biển được: không lo về kinh tế lắm đâu.
    Còn cái chuyện khoa nào hơn thì không nên nói ra làm gì, vì mỗi khoa đều có ý nghĩa của riêng khoa đó mà. Bạn nào bảo khoa công trình rồi khoa vỏ đóng tàu v.v và v.v.... hơn khoa lái và cần thiết cho rằng khoa lái không tồn tại thì cũng được. Vậy thì không có người lái tàu, tàu đóng ra để làm gì cảng xây lên để làm gì. Nếu bạn nào cho rằng tàu đóng ra không để đi thì cũng có thể bán được <----- bán cho ai chả lẽ đi bán sắt vụn ? ( mà các bạn biết rồi đấy, mua sắt về đóng nên cái tàu mất bao công sức để đem bán sắt vụn thì không thể nói là ngu được mà là ..... các bạn tự biết rồi đấy ). Còn cảng xây nên chắc để du khách tham quan vì cho vào loại di tích của người trước tiền sử luôn hả ( dốt hơn cả người tiền sử thế ). Ở đây tôi không dám nói là khoa nào hơn cả, vì thực sự mỗi khoa đều có ý ghĩa của riêng nó, đền có thể đem tới tương lai thành quả của nó cho đất nước cả mà.
    À mà bạn soserone bảo là khoa lái yếu thế thì bạn chắc là yếu lắm nên mới bất mãn thế hay là bạn thuộc vào loại cực kì khoẻ, bạn định tham gia môn thể thao nào thế, để tôi xem thử xem bạn có làm nên trò trống gì không mà to mồm thế. Bạn thi vào khoa lái để làm gì, nếu đã nhỡ nhầm thì xin chuyển khoa đi, tôi nghĩ là khoa lái cũng không lưu luyến gì một thành viên của khoamình mà còn chưa hiểu hết giá trị của chính mình - một thành viên trong khoa........
    tôi muốn nói hết suy nghĩ của mình nhưng mà dài qua sẽ gây phản cảm nên thôi. Ai muốn có ý kiến gì tôi sẽ trả lời sau........
    Blizzard_Zamo[​IMG]
  2. KANI

KANI Thành viên mới

thêm một kết luận nữa về con trai khoa lái sau khi đọc bài của anh baotuyet dó là : nói nhiều
    CUA NGOAN
  3. saly

saly Thành viên quen thuộc

ơ ơ
    hay nhỉ cái topic này đưa lên ngốtàu laí cũng được khen lây xướng thế còn rì
    Forever and one I will miss U
  4. ngotaulai

ngotaulai Thành viên rất tích cực

Bão tuyết:anh tặng chú 5*,hehe..anh em mình cùng khoa Lái rồi.Chuẩn bị xem giải trường đi nhé,có anh thi đấu đấy,khoa mình năm nay hơi mạnh đấy.