1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

con trai yêu bằng mắt???

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi SO_IN_LOVE, 16/09/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. mot_nua_mua_thu

mot_nua_mua_thu Thành viên quen thuộc

Để tớ cộp thêm dấu đảm bảo cho nhận định trên nhé! Chắc như đinh đóng cột đấy. Và các bạn nữ , để tránh tự ti, nên hiểu rộng hơn 2 chữ "nhan sắc" ở đây, nó ko chỉ đóng khung trong những chuẩn mực là xinh hay đẹp (nhưng chắc chắn bạn xinh hoặc đẹp thì rất rất tốt), mà rộng hơn là tìm tòi, học hỏi để tạo cho mình 1 phong cách ngoại hình phù hợp với tính cách và cấu tạo hình thể bẩm sinh . Mình có dịp được tiếp xúc với nhiều bạn nữ cả VN và nước ngoài, ko phải tất cả các bạn ấy đều có ngoại hình theo phong cách nữ tính, nhưng ngay dưới vẻ bề ngoài của những cô nàng thể thao, cá tính, phóng khoáng hay quái dị đều có sự đầu tư và chăm chút nhất định của chủ nhân nó để tạo ra phong cách đó chứ ko phải để ngoại hình "trần trụi" 1 cách cẩu thả, ko chăm sóc mà vẫn nói rằng mình là chính mình, cá tính và tự nhiên. Nên nhớ, (ngoài 1 số t/h ngoại lệ thuộc về số ít) thông thường, ngoại hình là thứ ngôn ngữ đầu tiên đối tượng "nghe" thấy từ phía bạn đấy!
    Đầu tư cho vẻ ngoài thể hiện tình yêu của bạn với chính mình, phải biết quý trọng và chăm sóc bản thân trước thì mới có thể làm tốt việc yêu thương và chăm sóc cho người khác. Bạn có thể để vẻ ngoài là 1 cô nàng nữ tính, 1 cô nàng thể thao hay 1 cô nàng lập dị đều ok cả, có điều phải luôn ý thức được, vẻ ngoài là 1 phần tính cách bên trong và bạn là.... "phái đẹp"
    Được mot_nua_mua_thu sửa chữa / chuyển vào 10:58 ngày 24/09/2008
  2. MrNhimcon

MrNhimcon Thành viên mới

À, riêng về bạn thì không chỉ vì hình thức mà còn vì cái mà bạn gọi là: "Cá tính mạnh" nữa.
    Con trai yêu bằng mắt, đó là điều không thể chối cãi được, nhưng vấn đề trong mắt con trai, con gái không chỉ có mỗi hình thức.
  3. MrNhimcon

MrNhimcon Thành viên mới

À, riêng về bạn thì không chỉ vì hình thức mà còn vì cái mà bạn gọi là: "Cá tính mạnh" nữa.
    Con trai yêu bằng mắt, đó là điều không thể chối cãi được, nhưng vấn đề trong mắt con trai: con gái không chỉ có mỗi hình thức.
  4. tinyeu99

tinyeu99 Thành viên quen thuộc

Chắc hông!?....
    ĐỪNG TIN...như thế...MỚI KHỎE ...chứ!!!....
    Bạn nghĩ sao với câu....ĐỨNG TRƯỚC 1 NGƯỜI NÊN NHẮM MẮT LẠI....VÀ CẢM NHẬN TRƯỚC ĐÃ.....!!!...???...
    Sự thực là vẫn luôn tồn tại vô số trường hợp....ĐẦU HÔNG XUÔI...nhưng....ĐUÔI ỔN THỎA....!!!....
    Sao đây!???!!!....TẤT LẼ ZĨ....NGẦU há!!??...
  5. SO_IN_LOVE

SO_IN_LOVE Thành viên quen thuộc

to mong to la 1trong nhung trg hop do
  6. ntuanhungls

ntuanhungls Thành viên mới

mình thấy nói chung là bạn chỉ cần chăm sóc đến vẻ bề ngoai nhiều hơn. nhưng đừng để đánh mất mình, thế thôi.
    nếu để mình nhận xét thì mình sẽ phân chia như thế này về độ hấp dẫn của phụ nữ:
    Vẻ đẹp ngoại hình > sự tự tin > nữ tính.
    tự tin + nữ tính > ngoại hình
    mình thấy topic này cũng hòm hòm roài, bi h mời các bạn chuyển qua top pic: con gái yêu bằng tai ???
    (http://www10.ttvnol.com/forum/tamsu/1097840.ttvn)
    Được ntuanhungls sửa chữa / chuyển vào 08:58 ngày 26/09/2008
  7. SO_IN_LOVE

con trai yeu = mat thi dung roi
    con gai yeu =tai thi cung ko hẳn
    thế sao lại có câu trai tài gái sắc
    chả lẽ con gái yêu tài ta''n gái của ctrai???
  8. ntuanhungls

ntuanhungls Thành viên mới

ơ cái đoạn vàng vàng nè là đúng roài! mình có đứa bạn yêu một ông anh, suốt ngày thấy nó tự hào lắm lắm, là anh ấy nhà nghèo nhưng có chí tiến thủ, hiện tại nghề nghiệp chỉ thường thui nhưng sau này chắc chắn sẽ khá, ở bên anh ấy thật an toàn v v và v v... nói chung là dưới con mắt của đứa bạn mình thì ông anh này là một người đàn ông đích thực, có chí, yêu là có tương lai... mình tò mò đi tìm hiểu thì mới biết đấy là ông anh người quen, sự thực phũ phàng là: ông anh này chỉ suốt ngày rượu chè, bê tha, chuyên đi tán gái nhà lành để Z roài lại bỏ con nhà người ta... hum sau mình hỏi đứa bạn là sao ấy bít về anh ấy như thế? đứa bạn nói: nghe anh ấy với mấy anh bạn anh ấy nói thế! --> ông này có tài thật! --> nể!
    bạn sẽ chẳng đi đến đâu trong cuộc sống nếu bạn không có một ý chí sắt đá! ***
  9. makitoda

makitoda Thành viên mới

Ko phải ông anh đó tài, mà là con gái ấy "ngâu" quá.
  10. SO_IN_LOVE

yep...khi`n qua'' đi