1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Con Vịt và con Gà, câu hỏi lớn ???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi traveltour, 12/05/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. traveltour

traveltour Thành viên mới

Các cụ am hiểu cho e hỏi: Sao con Vịt mình có thể lùa cả trăm, nghìn con cùng lúc nhỉ. Cả đàn có thể đi cùng 1 hướng, chỉ cần 2 người lùa.
    Còn con gà thì chắc bó tay, chỉ cần 2-3 con cũng có thể chạy tung tóe các hướng khác nhau.
  2. 102dk

102dk Thành viên rất tích cực

Cái này gọi là quy tắc con vịt đầu đàn đấy,nếu bạn quan tâm tới bán hàng thì bạn sẽ biết quy tắc này. Loài vịt có xu hướng chạy theo con đầu đàn,còn loài gà thì ko ^^
  3. traveltour

Thì thế, vấn đề mình cần hỏi: tại sao loài vịt có xu hướng chạy theo con đầu đàn, con gà thì không ?
  4. localcool

localcool Thành viên quen thuộc

chắc là do gien di truyền, đang nghiên cứu?
  5. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Nó là đặc tính bày đàn của từng loại gia cầm. Giống như con hổ thì sống cô độc còn sư tử thì theo đàn đó bác
  6. diskuloz

diskuloz Thành viên rất tích cực

Ac ac câu hỏi này làm em nhớ lại ngày xưa có một gia dinh ở xóm em nuôi một bầy Vịt trên tầng 5. Một hôm giữa trưa anh em đang ngồi nói chuyện ở dưới đất bổng 1 con Vịt từ trên tâng 5 rơi xuống chết . Anh em không hiểu chuyện gì chạy ra sân nhìn lên xem chuyện gì thì ac ac thêm 5 con nửa đang từ trên đáp xuống như máy bay Nhật cảm tử xuống Trân Châu Cảng vậy. Thế là die cùng lúc 6 con ngày hôm đó cả xóm em ăn cháo Vịt cười bể bụng . Từ đó mỗi khi thấy Vịt là em mắc cười và để ý đến con vật này xem tại sao nó lại ngu như thế đến nay gần cả 20 năm em không không giải mã được vì sao . Buồn cười hơn trong quá trình nghiên cứu em thấy nó là thằng dâm dục nhất trong các loài vật ,con ku thì như cái lò so mà một ngày nó có thể chơi con Vịt mái trên 10 lần cứ 20 -30'' nó nhảy lên Vịt mái chơi 1 lần . Kinh ![r23)]
  7. traveltour

:)):))
  8. 01041992

01041992 Thành viên quen thuộc

Vịt : có chết thì chết chung, chết cả đàn cũng đỡ sợ , sống một mình thì lấy ai mà buôn chuyện, gì chứ, họ hàng nhà ta một ngày mà ko buôn đc vài vạn câu thì sống sao được - CẠP CẠP. ( một con vịt và hai người đàn bà ^^ ) .
    Gà : Mạnh thằng nào thằng ấy sống. Trừ khi ta giả vờ cho bị tóm chứ ko bao giờ có chuyện ta ngừng chạy. Gà nó phải có giá của con gà chứ. không thể móc hàm cả con như tụi vịt cỏ được.