1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Công dụng và cách sử dụng thuốc Smecta

Chủ đề trong 'Gia sư - luyện thi' bởi phamhoangha265, 19/12/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phamhoangha265

phamhoangha265 Thành viên mới

Thuốc Smecta là thuốc tiêu hóa được sử dụng bệnh tiêu chảy và những vấn đề về, ruột, dạ dày và thực quản. Vậy thuốc Smecta sử dụng như thế nào, để đạt được kết quả tốt nhất?
    Thuốc Smecta
    Những tác dụng của thuốc Smecta
    Theo các giảng viên Cao đẳng Dược thì để sử dụng thuốc Smecta hiệu quả, trước tiên mọi người cần phải nắm được các công dụng của thuốc để điều trị đúng bệnh. Thuốc Smecta là loại thuốc chuyên dùng điều trị tiêu chảy cấp tính và mạn tính. Bên cạnh đó thuốc cũng được sử dụng trong điều trị triệu chứng ở hội chứng kích thích ruột ở người lớn và trào ngược dạ dày thực quản ở trẻ sơ sinh do tác dụng bảo vệ màng nhầy.
    Ngoài ra thuốc smecta còn có một số tác dụng không được liệt kê trên nhãn thuốc đã được phê duyệt, nhưng bác sĩ có thể chỉ định bạn dùng. Đối với thuốc Smecta bạn cần sử dụng khi có được sự chỉ dẫn của bác sĩ.
    Hướng dẫn sử dụng thuốc Smecta
    Các thông tin được đưa ra trên nhãn mác không thể thay thế được lời khuyên và tư vấn của các bác sĩ, Dược sĩ. Vì vậy, khi sử dụng thuốc Smecta bạn luôn cần có sự tham vấn hỏi ý kiến của bác sĩ.
    Liều dùng thuốc Smecta dành cho người lớn
    Liều dùng thông thường cho người lớn 3 gói thuốc chia thành 2-3 liều mỗi ngày, mỗi lần sử dụng, bạn pha thuốc với ½ ly nước. Khi bị tiêu chảy cấp tính, bạn có thể dùng liều gấp đôi hằng ngày ở thời điểm bắt đầu điều trị.
    Liều dùng thuốc Smecta dành cho trẻ em

• Bạn cho trẻ dùng 2-3 gói thuốc mỗi ngày.
    • Ở trẻ em trên 2 tuổi
    • Ở trẻ em 1-2 tuổi
    • Đối với trẻ em dưới 1 tuổi Bạn cho trẻ sử dụng 1 gói thuốc mỗi ngày.
    • Bạn cho trẻ dùng 1-2 gói thuốc mỗi ngày.
    Để sử dụng thuốc Smecta theo Dược sĩ Nguyễn Thị Hoa giảng viên Cao đẳng Y Dược bạn có thể pha thuốc với khoảng 50ml nước hoặc trộn với các loại thức ăn lỏng, sinh tố hoặc các loại ra nghiền để sử dụng.
    Như vậy, với những thông tin bài viết đã cung cấp hi vọng các bạn đã có thêm được những kiến thức về sử dụng thuốc Smecta trong điều trị bệnh tiêu chảy và một số vấn đề liên quan đến hệ tiêu hóa.
    Lưu ý hiện nay chưa có đầy đủ các nghiên cứu để xác định rủi ro khi dùng thuốc này trong thời kỳ mang thai hoặc cho con bú. Trước khi dùng thuốc bạn cần có những chỉ dẫn của bác sĩ. Chúc các bạn luôn có sức khỏe tốt nhất!