1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Công nghệ nhà máy điện hạt nhân Việt Nam (sắp xây dựng) và tính toán dài lâu cho nền quốc phòng quốc

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi vannienthanh, 19/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. P20

P20 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Dạ! Em có ý đó đâu ạ!
    Đấy là mấy thằng ********* dở hơi, suốt ngày mơ VN xây lò nước nặng làm bom nuke để Mĩ nó quây lại rồi biểu tình như Iran vừa rồi ấy mà!
    Chứ người ở trong nước có ai thừa hơi nghĩ về cái đó đâu, có gì dân trong nước chịu còn bọn hải ngoại vô can, chưa kể còn được về nước nắm quyền nữa chứ
  2. mrs2mschip

mrs2mschip Thành viên mới Đang bị khóa

Bọn ở bển nó cũng thừa hơi đâu mà mơ VN có này có kia. Ở đâu thì cũng lo đắp đầy cái miệng chứ lo làm gì chuyện đại sự.
    Bác có vẻ yêu quý Mỹ nhỉ, đi đâu cũng gắn Mỹ vào miệng. Mỹ cứ như 1 thứ mốt ở vệ phủ hay sao ớ
  3. maseo

maseo GDQP - KTQSNN Moderator

Đã có warning mà các bác vẫn ko thể ngừng lạc đề sang Việt Kiều được thì sau 24 nữa nhà em sẽ dọn dẹp tiệt các bài viết kể từ bài quote trên!
    Chào thân ái và quyết thắng!

P/S: Đã dọn xong, bác nào thích thảo luận về Việt kiều đề nghị sang box Thảo luận, đã có đến cả n topic về chủ đề này tại đó rồi!
    Được maseo sửa chữa / chuyển vào 17:29 ngày 29/09/2009
  4. adamantan

adamantan Thành viên rất tích cực

Hè hè, vừa đọc từ đầu topic đến đây, phát hiện ra bác Ăn hành tây (Antey 2500 ) CHÉM GIÓ mát lạnh :)) :)) :)). Giờ đang đi làm, hẹn các mót cho nhà cháu đến 7h tối nay về nhà sẽ đưa bằng chứng chứng minh cho kết luận vừa rồi.
    Vì sao nhà cháu biết bác Ăn hành tây chém gió, bởi vì nhà cháu đã từng có một thời gian quậy phá tại cái này:
    Bên ngoài:
    Bên trong:
  5. Antey2500

Antey2500 Thành viên rất tích cực

Hình tớ chụp nhiều năm về trước, nhưng không phải là hình tham quan vi vu bên ngoài mà hình tại control room nhé :
    Giờ bỏ nghề lâu rồi, ai mới lên máu me thì cứ máu, tớ chỉ đứng nhìn thời cuộc thôi.
  6. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đề nghị bác Ăn đấm ăn tẩn vào chém bác Ăn hành tây tiếp cho anh em mở mang trí... tệ!
  7. SSX999

SSX999 Guest

Làm gì mà chưa chi đã xun cả vào thế. Plutoni là chất thải của U-235. Các nước có lò từ xưa đến nay chẳng ai giao nộp Pu đi đâu cả. IAEA cũng chẳng có chỗ mà chứa. Muốn chứa chất thải hạt nhân phải tốn rất nhiều tiền. VN chưa đủ trình độ để lừa mấy nước châu Phi đói nghèo mang đến đấy chôn.
    Có vài cái lò, loanh quang vài năm rồi khai mất như mấy nước kia đã sao?
  8. adamantan

EM đang nản vì thấy tô bíc chìm như rìu, tưởng các bác đem con bỏ chợ, ai dè vẫn còn :))
    Bác ơi là bác, Con trồn rum giờ nó thay hết CRT thành LCD rồi :)), :
    Mà hình thứ 2 của em bài trên đâu phải vi vu bên ngoài, phải qua con trồn rum mới vào được, phỏng bác?
    Vì sao em bẩu bác chém gió; đơn giản là vì cái này:
    BỊA ĐẶT TRẮNG TRỢN
  9. adamantan

Tiếp, vì sao lại bẩu bác Ăn hành tây bịa đặt, vì bác ấy đơm ở đâu nguyên ra cái khoản:
    Lò phản ứng hạt nhân Việt Nam định xây dựng là theo công nghệ BWR., sau đó dắt dây ra là Công nghệ đã lạc hậu 60 năm, VN dùng 60 năm nữa thì sẽ thành lạc hậu 120 năm blah blah blah
    Xin thưa với bác là việc quyết định công nghệ và nhà thầu là chuyện của 1-2 năm nữa. Các bác nhà mình hiện giờ còn CHƯA QUYẾT.
    Trong số candidate cũng hoàn toàn không có công nghệ BWR; điểm mặt 1 số candidate nhá:
    ABWR:
    OPR1000
    APR1400:
    BÁC TÌM ĐƯỢC BẰNG CHỨNG VỀ VIỆC VIỆT NAM SẼ SỬ DỤNG CÔNG NGHỆ LẠC HẬU 60 NĂM HAY TRUNG QUỐC GIÁM SÁT VIỆC VẬN HÀNH LÒ CỦA VIỆT NAM SAU NÀY, em lao đầu vào đây tự tử luôn:
  10. adamantan

Thêm thông tin để các con giời không bị bác Ăn hành tây nhồi sọ dẫn đến liệt não:
    Sơ đồ các thế hệ nhà máy điện hạt nhân của nhân loại:
    Vấn đề là nhà ta sẽ dùng cái nào trong đống của nợ kia? Tất nhiên không phải là BWR như bác Ăn hành tây nhồi sọ rồi. Hiện các cụ trong VAEC, INST hay ITRRE đều dám chắc đến 99% là AP1000 của Westinghouse do nhà thầu Toshiba xây dựng rồi, chỉ còn đợi public nữa mà thôi. Cần lưu ý thêm là ta chưa mở hội thảo với bất kỳ thằng cha vơ chú váo nào trong lũ candidate trên, chỉ duy nhất với Westinghouse Mẽo quốc thôi:
    http://www.vista.gov.vn/pls/portal/PORTAL.wwv_media.show?p_id=522339&p_settingssetid=1&p_settingssiteid=33&p_siteid=33&p_type=basetext&p_textid=522340
    http://www.most.gov.vn/tintuc_sukien/mlnews.2009-02-23.6709736934/view
    AP-1000 là công nghệ lò nước áp lực tiên tiến, thuộc thế hệ 3+ mới nhất hiện nay ( nhìn sơ đồ trên biết liền) cho đến khi lò thế hệ thứ 4 ra đời vào năm 2030. Yên tâm đi các bác nhá :))
    NO KHỰA, NO CÔNG NGHỆ CŨ