1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Công nghiệp Quốc phòng Vn ?

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi great_sephiroth, 30/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congtubl

congtubl Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Xe đạp
    --- Gộp bài viết: 27/10/2017, Bài cũ từ: 27/10/2017 ---

Thằng này ngon hơn nè anh (biết thằng nào chết liền)
    Connuocviet, sukuki, yetkieu3 người khác thích bài này.
  2. meo-u

meo-u Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cụ ko hỉu thiết kế. Lão ấy chơi 2 tấm tàng hình bằng nhôm nhựa mút xốp vải màn. Nên 2 tấm vách thẳng đứng chứ ko cần vát. Lão nào trước nói có lý đấy. Ta làm thêm 2 cái cột buồm nữa. Khi tầu hỏng máy ta quay ngang 2 tấm chắn này ra là thành tầu buồm, tự chạy về cảng được.
    doc_hanh_dai_dao thích bài này.
  3. Molniya

Molniya Thành viên mới

[​IMG] Hơ, các cụ chém tớ kinh quá. Mình là dân thiết kế xây dựng nên luôn thích thiết kế tự chế, luôn muốn có gì đó mới lạ dựa trên những gì đó đã cũ, đơn giản vậy thôi. Theo các bác thì thằng Nga nó cũng thích thiết kế lỗ chó với cánh buồm lắm ạ
    --- Gộp bài viết: 27/10/2017, Bài cũ từ: 27/10/2017 ---
    Nhắn luôn với bạn Meo-u, ngay từ đầu tôi có hỏi mọi người làm được hay không được , lý do vì sao không được và được thì vì sao không làm. Tờ không biết cậu làm cái gì hiểu biết đến đâu. cậu biết trả lời để tớ có thêm kiến thức và hiểu biết thì tớ rất cám ơn. Còn mỉa mai thì tớ nói với cậu này, tớ vời cậu ngang nhau thôi, đối với kiến thức của nhân loại cậu với tớ vẫn chỉ là một con kiến
    Lần cập nhật cuối: 27/10/2017
    onggiaogia thích bài này.
  4. thienvutb20

thienvutb20 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tưởng tự chế được cái gì hay ho chứ ba cái hàn tôn cho ra vẻ giống giống thì dẹp đi ông, muốn tàng hình thì vứt mẹ lớp tàu này đi rồi copy từ một nguyên mẫu khác mà làm, thế nó mới nhanh được, còn nói thẳng ra ông mà hiểu được nguyên lý để mà sửa chữa tự chế được cái tàu này thành tàu tàng hình thì có mà đến mùng thất, nó cũng là lí do mà bao lâu nay TQ nó đi ăn cắp của thiên hạ về tự chế mà vẫn có những cái nó chưa làm ra hồn được đấy, vì đơn giản nó *** hiểu hết cái sâu xa, chỉ quanh quanh copy rồi tự chế
  5. Molniya

Molniya Thành viên mới

Vâng, vứt mẹ nó cái lớp tàu này đi. Tàu pháo thì mãi cũng chỉ là tàu pháo, Mấy cái bài báo nâng cấp này nọ cũng bố láo bố toét hết, đến Trung Quốc còn chưa ra hồn. Tớ hiểu òi. End nhé
    Lần cập nhật cuối: 28/10/2017
  6. meo-u

meo-u Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lão này chưa rõ phong cách trên đây rùi. Bị trêu là bình thường.

Coi như lần đầu nói thuần túy kỹ thuật. Lão lôi cái hình con tầu 800T của Nga ra minh họa. Đó là sai về kích thước, tải trọng. Cụ thể tầu Buyan M có lan can. Rồi mới lắp tấm tôn vát tàng hìn. Trong khi tầu nhà ta có 400 đến 550T. Lối đi 2 bên ko có lan can. Lão làm tấm vát lên thì lính đi từ trước ra sau phải chui lỗ chó rồi còn gì.
    beta22su_30 thích bài này.
  7. T90Vladimir

T90Vladimir Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hơi băn khoăn, cái tổ hợp Palma mũi ấy có bố trí được thêm bộ phận load đạn không? Nếu có thì bác phải thiết kế tránh cái cửa lên boong trước tàu, hoặc bỏ luôn cửa đó, đi bằng 2 cửa bên sườn, lo gì. Còn ốp tấm che bên sườn cũng tốt vì cũng chẳng có gì để thuỷ thủ phải lên đó cả vì bác đã đem KCT ra phía sau đúng không? Liệu có "rướn" được 16 ống không?
    P/s: Bác cũng "hiền" quá. Ta là ta phải "tử thủ" bảo vệ đứa con tinh thần của mình chứ. Tớ đây này, chỉ vì bảo vệ con TK-2015 mà bị dư luận lên án, ném đá tả tơi, mà tớ có thèm giận hờn gì đâu. Mình chỉ ghi vào sổ, để sau này có thật là mình lên đây "chém luôn": ĐÃ BẨU RỒI, MÀ KHÔNG TIN! Xong là tớ thanh thản, nhắm mắt xuôi tay vì đã ...quá già? :rolleyes:
    beta22kimdungmk2 thích bài này.
  8. igansanzenin

igansanzenin Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ko phải palma, nhé.
  9. thienvutb20

thienvutb20 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thanh niên bắt đầu cùn rồi, chắc ông *** hiểu cái điểm tới hạn của một thiết kế là gì đâu nhỉ, *** phải ngẫu nhiên mà cứ tầm 30-40 năm là người ta bỏ hẳn đi một lớp các thiết kế để chuyển sang cái mới, còn ông thích tiếp tục với cái thiết kế ngang tầm của 30 năm trước thì cứ cải tiến xem ông tiến được mấy năm
    beta22kimdungmk2 thích bài này.
  10. T90Vladimir

T90Vladimir Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ừ nhỉ, cóc phải Palma.