1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Công sở - Những chuyện vui buồn

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi sunmoon1305, 05/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sunmoon1305

sunmoon1305 Thành viên mới

Công sở - Những chuyện vui buồn

Đi học thì mong mau ra trường để đi làm. Những người chưa đi làm thì mong mau có việc, những ai đang thất nghiệp cũng mong mau có chỗ đứng. Còn những người đi làm rồi thì sao?
    Mong rằng đây sẽ là nơi cho bà con vào tâm sự chuyện công việc của mình và cùng nhau giải quyết những khúc mắc.
  2. dianaforman

dianaforman Thành viên mới

topic như thía này coá roài mờ. . Mình đang 7job nên ko có chiện gì để kể. Còn kể chiện cty cũ thì mình ko thích. Đợi khi nào đi làm sẽ tham gia nhiệt tình.
  3. ciao8479

ciao8479 Thành viên mới

Đi làm rồi thì mong trúng quả nhiều lộc!
  4. thongtin_laptop

thongtin_laptop Thành viên mới Đang bị khóa

Đi làm nhà nước rồi muốn ăn hối lộ, tham nhũng, đi làm tư nhân rồi muốn đi lừa đảo khách hàng
  5. chanquayxoan

chanquayxoan Thành viên mới Đang bị khóa

Thầy dùi lỗ đít.
    Nói xấu sau lưng.
    Ngậm máu phun người
    Trên xun xoe, dưới đe nẹt.
  6. howhy213

howhy213 Thành viên mới

Sinh viên mong muốn đi làm...hãy cẩn trọng với những cú shock văn hóa ứng xử tệ trong công sở...tưởng chỉ trên phim ảnh vậy mà mình đã được chứng kiến...........
    Shock!!!
    Hôm nay chứng kiến 1 chuyện?tại sao đồng nghiệp cùng phòng mà lại xử sự với nhau thế nhỉ????Danh sách đi làm bài kiểm tra có 48 người, nhưng đến khi ký nộp bài thì có 47 người đã ký. Một chị do con nhỏ chồng đi công tác xa ko có ai trông cháu bé nên đã nhờ 1 bạn làm hộ (thực tế là bài kiểm tra nghiệp vụ cũng chả nên cơm cháo thăng quan tiến chức gì vụ này cả).
    Mình với vai trò là giáo viên kiêm chức thu bài và yêu cầu ký nộp đã chứng kiến, trưởng phòng cũng đi thi nộp bài ký nhưng tự điểm danh thấy nhân viên thiếu đã lẳng lặng gạch tên và mình đã ko thể kiểm soát việc bài đó bị rút ra. Vì cuối buổi nhốn nháo mọi người ký nộp cho mấy người, đến khi kiểm lại bài thấy thiếu đúng bài của chị đó! Mình thực sự choáng và shock trước cách xử sự kiểu đó! Tình cảm đâu nhỉ! Quả thực hành động lúc cô đó gạch mình chỉ nghĩ đơn giản lắm vì có 2 nét chữ viết giống nhau quá thì cô cầm cô gạch chân cho khác 1 chút thôi nhưng sau khi kiểm đếm lại bài kiểm tra thì đã ko có bài của chị đó nữa nó là như thế đấy!
    Lòng người khó lường quá, biết làm sao! Khi mà sự lương thiện và thông cảm hoàn cảnh ko có trong tim mỗi người!
    Theo các bạn mình có nên nói lại với chị kia ko?
  7. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Bạn viết lộn xộn quá, chẳng hiểu là ai làm gì ai? Gạch tên trong danh sách thì liên quan gì đến gạch chân trong bài?
    Nếu có ai đó chơi xấu thì đúng là cũng ko ra gì, nhưng xin bạn đừng dùng từ lương thiện ở đây, vì cái việc ko có mặt mà vẫn có bài, nhờ người khác làm hộ thì thực tế cũng không có gì hay.
    Đi làm cũng như ra xã hội vậy, có người này người kia. Phải học cách làm đúng trách nhiệm công việc của mình, hạn chế những chuyện dèm pha nói xấu ngoài lề và học cách tự bảo vệ bản thân.
  8. nhim2012

nhim2012 Thành viên mới

Mình nghĩ cái gì quy tắc cần rắn thì vẫn phải rắn, lúc nào nên thông cảm và có thể "nương tay" cho nhau đc thì nên nương. Luật cũng do con ng tạo ra mà. Nên có "lách" 1 tí cũng là do con ng cả. Mỗi khi đi 1 cty mới, dù đã cbị tinh thần kĩ thì mình vẫn luôn luôn bị shock vì cái gọi là "văn hoá công ty". Cty nào mà ko phù hợp đc, ko hoà nhập đc thì coi như là out rồi.
  9. juri

juri Thành viên rất tích cực

Lâu chả có đọc và viết được bài nào cả nhưng đến giờ đi làm rồi. Thôi chúc mọi người có ngày tốt lành và vui vẻ nha; giờ Juri đi gặp tình yêu của Juri trên chốn công sở thôi.
    (TR-TR)
  10. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Hôm nay lại một ngày rảnh rỗi ngồi không lang thang trên net, nhớ lại vài hôm trước công việc nhiều như núi, làm hoài không xong...
    Thèm quay lại thời đi học, sung sướng biết bao nhiêu