1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CÔNG TRÌNH MỚI (PHẦN III) -Các bạn nhớ đưa mặt bằng, mặt cắt, mặt đứng cho a e dễ thảo luận!

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi duyk6, 28/02/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dinhhai_kts

dinhhai_kts Thành viên mới

2. the_pianist

the_pianist Thành viên mới

Nói chung, kts viet-nam càng ngu dốt, cộng liều lĩnh thì vẽ càng tự tin và show hàng tự tin hơn.
  3. StoneCool

StoneCool Thành viên mới

đúng là bạn này tổ chức giao thông 1 công trình như 2 cái đấu vào nhau không chỉ trên mặt đứng mà còn trên cả mặt bằng .
    Giao thông cho khách bị cắt ở giữa bởi không gian trực tầng tại góc .
    1 câu hỏi đặt ra là nếu tôi ở khối phòng A muốn sang chơi với ông bạn ở khối phòng B mà cùng tầng ? tôi làm thế nào? đi xuống thang máy A -- xuống sảnh --- lại lên thang máy B - lên phòng ông bạn? tính liên tục cho giao thông của khách trong 1 tầng là ko có !
    Cách tổ chức giao thông mặt bằng khách sạn hình chữ L ,bạn nên tham khảo mặt bằng khách sạn Vườn Đào Majestic -Hạ Long , cách ứng xử ở góc khác là hay hoặc xem trong sách " nguyên lý thiết kế khách sạn " của thầy Tạ Trường Xuân ,ít nhiều cũng thu nhặt được 1 số vấn đề cho công trình của bạn.
  4. tasdesign

tasdesign Thành viên mới

@anh daysleêpr : phòng suite em để cửa thông để có thể cho thuê thành 02 phòng riêng
    @ anh keque, chị stone cool : các anh chị hok soi mặt bằng òy, của em 1 bên là hotel và 1 bên là apartment for lease, dự án chia 2 gđ nên chia đôi lối đi ạ
    @ anh dinhhai-kts : anh pm cho em địa chỉ email em gửi anh file tiêu chuẩn xếp hạng khách sạn để anh nghiên kíu thêm anh nhé. Phòng deluxe vs phòng stanđar khác nhau ở vị trí và sụ hoàn thiện nội thất anh ạ. khách sạn em nằm cách biển 30m
    @ anh kiepcodai : chưa tự tin nghĩa là sao anh nhỉ, em mới ra truwòng mà
    @ anh the pianist : anh chửi ác quá, híc
  5. Mabu1982

Mabu1982 Thành viên quen thuộc

Chúc mừng bạn có đồ án lớn để thể hiện, các bác anh cứ góp ý chung chung thế này thì cũng khó phát triển , mình có vài nhận xét :
    1.Nên tìm mặt tiền mới , em khách sạn này thành công khi dùng vật liệu vd : đá , gỗ .... , màu trắng không đủ đô làm sang 1 khách sạn 3 sao như này.
    2. Nội thất mặt bằng thì bạn nên tham khảo lại tiêu chuẩn của khách sạn chứ mặt bằng như vậy thì khách rất khó quản lý do luồng giao thông
    3. Mặt bằng phòng bố trí nhiều lỗi cơ bản :
    3a . Ở phòng đôi thì cột đâm thẳng vào giường .... cửa wc ko hợp lý.
    3b . Ở phòng đơn thì vị trí tường rắc rối quá , nên chia theo modul chuẩn , wc cũng bị sai , người ta mở cửa để rửa tay cũng mất 3 phút
    4. Việc bố trí bếp tạo thành không gian như ở nhà trog khách sạn rất tốt nhưng với khách sạn cao tầng thì đó là con dao tự thiến mình ...nhớ bố trí dù trong phòng.
    Vài ý kiến đóng góp ko biết như nào nhưng là tâm huyết , mong bạn chi tâm , thanks
    Đang gãy tay không vẽ được
  6. tasdesign

tasdesign Thành viên mới

1.vầng, em đồng ý tìm mặt tiền mơi tại chủ đt iem thích cái nikko ạ, theo tiêu chuẩn thì ks 4sao anh ạ
    2.của em là hotel + apartment for lease
    3.anh chỉ rõ cho em cột đâm vào giuờng ntn với ạ, em nghĩ ks thì cột với rầm đâm vào giường chẳng thành vđề
    4. vì có chức năng ở nên có bếp ạ
    cảm ơn anh đã chỉ giáo
  7. Jeus

Jeus Thành viên mới

1) Cái đồ án này phân tích Volume bị lỗi - dẫn đến các hệ lụy như làng đã góp ý! Chủ đồ án nếu cầu thị thì mời anh INTRUDER hay anh HACDIEU nói thêm cho về VOLUME
    2) Nếu quả thật quý Chủ đầu tư có lòng đam mê vô bờ đối với mã vỏ của Nikko thì quý KTS cũng nên tư vấn cho họ em Nikko đó là KS xây chen trong đô thị - Còn cái của quý chủ đây là cách bãi biển 30m. Tuyêtj đối ko nên đá quả bóng Nikko này sang bên khách hàng!
  8. ArchDzi

ArchDzi Thành viên mới

1. Nếu CĐT đủ tiền thuê thằng đã thiết kế cái Nikko thiết kế cái này, rất có thể sản phẩm sẽ hok giống cái Nikko hiện nay tí nào:(
    2. Còn CĐT thích làm cái vỏ nhái Nikko bằng biện pháp sinh sản vô tính thì không rõ nhân viên copy đem cái cờ lôn ấy ra đây làm j`? Khoe tớ chép giống không à?
    (Nhiều CĐT sẽ rất khó hiểu điều 1 ở trên, nhưng nếu KTS mà hok hiểu thì...)
  9. tasdesign

tasdesign Thành viên mới

cảm ơn anh jeus và anh dzi
    em lại nghĩ khác. cái ks nikko đặt ra bờ biển thì thích hợp hơn ở trong tphố. cách mở view tối đa như trên em thấy hợp ở ks biển. với lại ks em không giống với nikko ạ, chỉ giống về cửa sổ cũng coi là nhái ạ?
    em chưa hiẻu gì về volume, các anh fân tích cho em với. em chưa gặp anh intrueder và anh hacdieu, các anh bớt chút thời gian chỉ giáo em được hok?
  10. Jeus

Jeus Thành viên mới

Góp vui theo chủ đề KS 1 em Khách sạn Compact. Do là C- Hotel nên mặt bằng bà con biết cả rồi, nhỉ !
    ( Thanks các bro đã tham gia đồ án này : T-em , N-ku, V-bau...)
    - Xin bôi trắng phần ghi danh chủ đầu tư -Họ quả thật là những con người rất tốt - ko đáng phải chịu những búa rìu sau đây của bà con - hehe!
    Được jeus sửa chữa / chuyển vào 12:35 ngày 15/01/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa