1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CÔNG TRÌNH MỚI (PHẦN III) -Các bạn nhớ đưa mặt bằng, mặt cắt, mặt đứng cho a e dễ thảo luận!

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi duyk6, 28/02/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MINK_ngeo

MINK_ngeo Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn.
    Mặt bằng của cụm nhà số 1 mình đã cho chỉnh sửa lại theo góp ý của vài anh em. Mình sẽ cố gắng đẩy lên chút nữa ( Vì điều kiện thi công là bên mình làm trọn gói nên có nhiều vấn đề mình phải cân nhắc, họ chỉ đầu tư có hơn 6 tỉ nên mình phải cố gắng chắt bóp để tập trung cho vài thứ )
    Nhà số 2 thì đang làm mô hình, hôm nào mình sẽ chụp ảnh mô hình lên.
  2. MINK_ngeo

Bác nói cũng có những cái không phải là không đúng, tuy nhiên có nhất thiết phải gay gắt thế ko bác ?
    Mình đều làm nghề cả, tốt xấu cũng đều là những cái mà không tự nhiên nó xuất hiện được. Cả một đội hình hơn 15 người của em 1 tháng cũng chỉ đẻ ra được vài 3 chú như thế này thôi quan bác ạ
    Em thú thực là còn trẻ và rất ít kinh nghiệm, em học ai, làm theo ai em đều nói rõ hết. Em cũng ko dám đi so với PTK đó là bậc đàn anh đi trước, còn nếu bác chửi là chưa đủ tuổi so sánh thì cũng xin thưa là bác nên đọc lại xem có ai nói về vấn đề so sánh hay chưa.
    Em nghĩ là quan bác hoành tráng toàn làm ctrình khủng nên xin phép quan bác lần sau gặp công trình của em nếu có góp ý nên đi thẳng vào chuyên môn tránh sa đà vào đả kích cá nhân.
  3. MINK_ngeo

Lời nhận xét của bạn thật sang trọng, xin cảm ơn bạn nhiều.
  4. Comput

Comput Thành viên rất tích cực

Nếu nó nằm trên nóc của nhà cao tầng thì e rằng không khả thi. Một dự án thiết kế luôn phải xem xét tới tính khả thi của nó.
  5. MINK_ngeo

Bạn cứ xem xét đi
    Năm sau tớ mời bạn lên uống trà lúc nó hoàn thành xem có khả thi không .
  6. KtsDzi_2

KtsDzi_2 Thành viên quen thuộc

Sau kha khá bài reply, mình tự nhiên thấy các bài chê thì văn phong hok bài nào zống bài nào, các bài khen và/hoặc chê để khen thì cùng 1 giọng văn. Là tự nhiên mình thấy thế chứ hok có ý nóy j` đâu nhé
    Còn cái "cổ truyền" để lên chốc (trôốc) cái "tân thời" đó làm mình nhớ hồi đi làm bồi ở khách sạn hay nhà nghỉ j` to lắm, mình lơ ngơ trộn mắm tôm có zòi với xi ba ghét ty Ý Đại Lợi, có mấy bác ở làng lên chơi, ăn xong khen cứ gọi là tấm tăk!
    Làng mình hok ăn mỳ ống, mắm làng mình loại ít zòi thì nó đại loại phải dư lày:
    Trẻ trâu làng mình biết làm mắm tầm lày từ lúc thò lò mũi xanh, Tây vào làng ăn xong khen cũng cứ gọi là tấm ta tấm tăk, zưng tất nhiên chúng nó hok ăn kèm mỳ ống.
  7. AntiKitsch

AntiKitsch Thành viên mới

Nóng mặt hả bạn ?
    Bạn làm ơn đọc kỹ lại bài mình nhá. Mình xxx có chửi mắng gì đứa con của bạn và lại càng không đả kích cá nhân gì bạn bạn nên xem lại. Chính bạn nói là nghiên cứu từ Bịt thự của PTK ra cái này nên mình mới so sánh thử đó mà.
    Chỉ là tranh luận với bạn kia về tính cổ truyền ở đâu thôi nên bạn cần bình tĩnh hơn?
  8. AntiKitsch

AntiKitsch Thành viên mới

Cái này quả là "cổ" quá khó "truyền" được. Nên là cứ mù mờ.
    Nhưng mà em thấy cái kẻ nó kỳ kỳ.
  9. MINK_ngeo

Người trẻ tôn trọng người già vì:
    - Người già sống lâu và có nhiều kinh nghiệm, có nhiều kinh nghiệm thì thi thoảng người trẻ được học hành xin xỏ tí chút
    Người trẻ không tôn trọng người già vì :
    - Người già già yếu nhưng cứ nghĩ là mình khoẻ hơn người trẻ
    Người già dùng kinh nghiệm để rỉa rói, xói mói người trẻ
    ----------------------------------------------
    Trong ctrình trên đơn thuần nó chỉ là một cái nhà dùng để ở, cổ truyền hay không tôi cũng chưa nói đến. Nếu vẽ lên mà moi người nghĩ ngay đến CỔ TRUYỀN tôi nghĩ ít nhiều là cũng tốt rồi
  10. 1stLady

1stLady Thành viên mới

1 con nhà tranh trong khu vườn cây trái đơn sơ mà vẫn đẹp đến lịm người.
    "Kiến trúc là nghệ thuật tạo ra không gian"
    Nhìn con nhà gỗ của chú Mink thấy xót của quá, cứ như thấy mấy con Mẹc, Au đì cố gắng luồn lách qua mấy con đường đầy lô cốt.
    Th.....ân ái
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa