1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Công ty Bảo hiểm Prudential sắp giải thể?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi dobby, 06/04/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. NguyenMongMo

NguyenMongMo Thành viên mới

Hầy, thật là ít hiểu biết về ngành bảo hiểm quá
    Tất cả các cty bảo hiểm nước ngoài vào việt nam, đều phải kí qủy với nhà nước, bằng hình thức là : phải bỏ ra một khoản tiền nhất định để mua trái phiếu chính phủ, nhằm tránh tình trạng lừa đảo, ngoài ra số lợi nhuận hằng năm phải trích ra 50% mua tiếp trái phiếu chính phủ, phần còn lại sẽ được đầu tư vào đất đai , vàng bạc , ngoại tệ, và trả lương nhân viên..v.vv, nếu Pru sắp phá sản, thì nhà nước sẽ lấy số tiền kí quỹ ban đầu đưa lại cho người dân ..Yên tâm
    Pru nó mà phá sản, thì chắc ối đại gia chết trước
    Trong 10 cty bảo hiểm hàng đầu hoạt động ở VN,Pru nó chỉ thua mỗi Bảo VIệt, chết thế quái nào được
  2. RicksCafe

RicksCafe Thành viên mới

Rút trước thời hạn thì chả được bao nhiêu đâu bạn ah! Ăn tiêu chắc được mấy bữa ?
    Các bạn yên tâm là không có chuyện phá sản đâu. Vì nếu có nó sẽ ảnh hưởng đến toàn thế giới không chỉ ở VN mình đâu.
    Đến tháng 9 này là nhà tớ đáo hạn hợp đồng rồi :D
  3. hoinhieu9

hoinhieu9 Thành viên tích cực

hê hê, pru mà mua aia thì chắc cổ phiếu của nó cũng lên giá nhỉ, em đang giữ 1 cơ số cổ phiếu của pru
  4. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Bạn này.....sao vậy.
    Cái cổ phiếu bạn đang nằm giữ là chứng chỉ quỹ cân bằng PRUBF1, một cái quỹ do cty Pru-fund quản lý, chứ đếch phải cổ phiếu của Prudential
  5. hoinhieu9

nó ghi là quỹ đầu tư cân bằng Prudential mà bác, chả nhẽ 2 cái này ko liên quan gì đến nhau à??
  6. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

1 khả năng lớn nữa là ai đó cố tình lập topic này để tung tin dìm hàng Pru.
  7. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

nó có liên quan.
    Tuy nhiên, việc Prudential mua lại AIA lại chả có liên quan gì tới cái cổ phiếu bạn đanggiữ đâu.
    Thế lày lày nhé:
    - Prudential vào VN, thành lập Cty TNHH Bảo hiểm nhân thọ Prudential VN. Cty BHNT Prudential VN đẻ ra Cty quản lý qũy đầu tư chứng khoán Prudential. Cái cty quản lý quỹ này nó quản lý cái quỹ PruBF1 và Prulink thôi. Mà quỹ PruBf1 là do những ai bỏ tiền vào đấy? - Là những nhà đầu tư đang nắm giữ chứng chỉ quỹ prubf1, chứ có phải là Prudential nó bỏ tiền vào đâu. Cty quản lý quỹ Pru quản lý cái quỹ đó và ăn phí quản lý.
    Như vậy, việc Prudential mua lại AIA liệu có ảnh hưởng gì tới giá chứng chỉ quỹ PruBf1 ko bạn? Chắc bạn cũng có thể tự trả lời được rồi.
  8. hoinhieu9

hê, bác am hiểu nhỉ , em đang phởn chí, tưởng nó lên, mình gỡ dc vốn, hôm nay prubf1 nó xuống, em đang lỗ 1 ít
  9. dobby

dobby Thành viên quen thuộc

á chị Gwen83 lại nghĩ em dìm hàng Pru à? trình em sao làm nổi! ở quê bạn em đang rộ lên tin đồn nên em cho nó mượn nick hỏi thoai :P
  10. dobby

dobby Thành viên quen thuộc

Cảm ơn mọi người đã trả lời giúp mình nhé