1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Công ty lừa đảo dưới mác Thương Mại điện tử đã có mặt ở HP rồi nhóe :-ss (cho vào phần này được chưa

Chủ đề trong 'Giải Trí Hải phòng' bởi huonghuongtran, 18/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huonghuongtran

huonghuongtran Thành viên mới

Cách đây khoảng 2 tuần, bản thân mình có nhận được cuộc gọi mời đi uống cf của 1 anh bạn khá lâu chưa gặp. Đến nói chuyện thì mình cũng được nghe giới thiệu sơ qua về dự án của công ty và được tư vấn 1 cách rất chuyên nghiệp và bài bản luôn.
    Nchung là với 1 ng` đang thèm tiền như mình mà ngồi nghe về kái cách làm thế nào để kiếm tiền vừa nhanh vừa đơn giản như vậy thì chẳng có j là ko mê mít lên cả.
    Nhưng số phận đưa đẩy như nào mà mình lại chưa đâm đầu vào đấy, đến hnay thì lại đọc được bài viết của bạn này đây.
    Cụ thể như nào mời các cụ đọc bên dưới nhé. Mọi người hết sức cẩn thận nha.

Xin phép chép bài viết của 1 bạn đã từng trực tiếp tìm hiểu và cũng đã từng đâm đầu vào con đường kiếm tiền này...
    Mọi người chú ý cảnh giác nhé

Đăng lúc 5 ngày trước

Bài này đã được sửa bởi minhdoan91 lúc 12-6-2011 22:57

CẢNH GIÁC VỚI EMT !!! :-ss

Thời gian gần đây gần trường mình xuất hiện 1 công ty núp bóng thương mại điện tử với tên công ty cổ phần đầu tư Tâm mặt trời. Nó có chi nhánh ở khu đô thị mỹ đình 2.

Mình thì được 1 người anh khá thân alo bảo đến chỗ này hay lắm , đến cty vừa đầu tư nghe qua dự án. thế là mình cũng đi. Đến nơi thì cty đó là 1 cái chi nhánh nhỏ đc cty thuê 1 cái biệt thự 4 tầng để giao dịch đối diện trường cao đẳng đại việt. Đến nơi thì mình được dẫn sang quán cafe bên cạnh. Ngồi nghe xong dự án ko hiểu như ma ám thế nào thế là mình về nhà cầm 5 củ 2 ra đưa nó làm 1 gian luôn. Cụ thể là đầu tư 1 gian hàng mãi mãi trên web công ty để bán hàng với giá 5 củ 2. Nhưng đấy chỉ là cái mác. Thực tế website nó làm rất sơ sài. Lèo tèo vài mặt hàng....v.. Mới đầu mình ko biết, vẫn tin và hết mình vì cty và mình đã "lôi kéo" thành công thằng cùng phòng và được 5 triệu 2. Vâng ! công việc vào đây ko khác gì là phải đi lôi kéo người vào đây, đến nghe dự án. Mỗi lần lôi kéo thành công bạn được trả ngay 1,5 triệu gọi là tiền thưởng và công ty sẽ ăn 3,7 triệu. Hệ thống của bạn sẽ chia ra 2 nhánh. Nếu mỗi nhánh có 99 người nghĩa là 2 nhánh có 198 người thì bạn sẽ đc công ty giả 80 triệu tiền thưởng VIP và >30 triệu tiền cân cặp. Nghe có vẻ hấp dẫn nhưng đây là hình thức làm giàu = tiền người khác, làm giàu = cách đi lừa người khác.. cụ thể là những người thân của minh` ~> mất tiền , mất bạn....

Đây là 1 dạng kinh doanh đa cấp bất chính các bạn ạ. Nó là mô hình tháp ảo nhị phân đối xứng. Khi vào cty các bạn phải đóng tiền mua 1 mặt hàng đó chính là cái gian hàng cùi bắp của cty (hàng hóa ảo) mà mình tin chắc các bạn sẽ vứt xó. Nó bảo xây dựng cộng đồng cho người dân có niềm tin vào TMDT thế mà nó làm thế này thì ai dám tin vào TMDT nữa. Cty mở 2 năm rồi mà ko mời nổi 1 cái doanh nghiệp nào. Website thì toàn hàng hóa vớ vẩn. Chung quy là nó chỉ ăn tiền hệ thống của các bạn. Mỗi khi có 1 VIP nghĩa là phía dưới bạn có 198 người chia đêu cho 2 nhánh thì công ty đã đút túi 600 triệu rồi. Quả là 1 hình thức kinh doanh phi pháp lách luật siêu lợi nhuận.

Họ sẽ đánh vào lòng tham những sinh viên năm nhất muốn giàu nhanh, thành công sớm.. Các bạn ko tỉnh táo thì sẽ trở thành con mồi hút tiền cho họ. Mún giàu nhau thì phải đi lừa người . Đầu tiên là bạn bè người thân. Rồi đi dậy họ cách lừa , lôi kéo bạn bè người thân của họ. Cứ thế thành 1 vòng luẩn quẩn, khi họ biết được thì liệu bạn còn niềm tin với họ ko ????

Vậy hãy tỉnh táo trước khi quá muộn. Cty này mới ra Hà nội đựoc 2 tháng. Rồi ko biết sau này có bao nhiêu sinh viên trường mình bị cty này nó lừa nữa. " Miếng pho mát cho không là miếng pho mát trên cái bẫy chuột " các bạn ạ.

Lời khuyên:
    Khi có 1 ai đó (có thể là bạn, người quen..) alo hay nhắn tin rủ bạn đến nơi này hay lắm hoặc với giọng điệu là "tao có cơ hội làm ăn mún chia sẻ với mày" , hoặc là đến đây tìm hiểu công ty thì các bạn phải thật tỉnh táo nha. Thứ nhất: Kiên quyết không đi nếu bạn nào lý trí ko vững vàng. vì những tên cò trong công ty này được đào tạo rất bài bản. Họ sẽ liên tiếp đánh vào trí tuệ cảm xúc của bạn, lòng tham của bạn. cho nên mình khuyên những ai lý trí thấp nên ở nhà. Thứ 2: Bạn vẫn ok đi như bình thường. Bạn có thể đến tìm hiểu, trải nghiệm công nghệ lừa lọc của nó thế nào. Trước khi đến bạn nên tìm hiểu về công ty, dự án về công ty. Nên chuẩn bị 1 vài câu hỏi xoáy, bạn càng xoáy nó càng tức. bọn trong này chỉ dẻo mồm chỉ đầu óc chả có cái vẹo gì cả. Sau cùng hãy khuyên nhủ bạn bè đừng nên tin vào cty này nữa, tập trung học hành, ko có gì là dễ dàng cả trừ những việc trái luơng tâm,,,

Mình viết đến đây các bạn cũng hiểu sơ qua rồi chứ ạ . Mình ko mún cái công ty này làm bại hoại sinh viên, gây xích mích bạn bè , mất niềm tin lẫn nhau. Các bạn sinh viên thuơng mại nhất là năm thứ nhất HÃY TỈNH TÁO VÀ THẬN TRỌNG nha !!! Tuyệt đối ko dính dáng đến công ty này - công ty EMT

Cám ơn các cụ đã đọc!!!
  2. boyboy9911

boyboy9911 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tuyệt
  3. huonghuongtran

tuyệt j cơ. tks bác đã đọc :-)
  4. boyboy9911

boyboy9911 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tuyệt là vì lâu lâu mới thấy có 1 kon gà béo thịt ngon và ngọt :-* , em cũng ở hn 1 thời gian dài nhưng thấy toàn gà còi . giống gà beó em tưởng tuyệt chủng từ lâu rồi chứ ? . Bác giám đốc phát triển mô hình V.A.C kia cũng thuộc hàng có bề dày kinh nghiệm đấy chứ :x
  5. huonghuongtran

:-< Gà béo còn nhiều lắm bác ơiiii... Tuyệt chủng tnào đc. Haizzz
  6. dinhdienvn

dinhdienvn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

em mới gặp nó xong,nó kêu e đưa 1,5tr để mua gian hàng,nhưng lên trang web chủ của nó,quá hoang tàn,có mấy tin rác,thế là e biến luôn,nó gọi e suốt,e phải bảo ko có tiền nó mới thôi ah
  7. huonghuongtran

sao chỉ 1,5tr thôi á ?
    1 gian của nó là 5,2tr cơ mà. 1 ng` vào phải mở ít nhất 3 gian ế. túm lại là phải đưa cho nó 15tr6. Công nhận trên web ko có j`. Thế nên mới có chuyện để nói :|
  8. dinhdienvn

sax,thế trang web của nó là j hả pro??????????????
  9. huonghuongtran

www.*********** cụ ạ
  10. dinhdienvn

mình bị nó lừa là duongquangtu.vn