1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Công việc tại Cty SaoViệt - 24 Lý Quốc Sư, dành cho các bạn yêu thích nhạc cụ và các thiết bị âm tha

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi Ariel86, 04/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ariel86

Ariel86 Thành viên mới

Công việc tại Cty SaoViệt - 24 Lý Quốc Sư, dành cho các bạn yêu thích nhạc cụ và các thiết bị âm thanh.

Xin chào mọi người ạ.
    Hi vọng là bài viết của em không bị coi là vi phạm quy định của diễn đàn.
    Em là Thùy Dương, hiện nay đang làm việc taị Sao Việt - Vistả (24-26 Lý Quốc Sư, Hà Nội). Dân chơi nhạc cụ tại Hà Nội chắc đều biết Sao Việt vì công ty mình là nhà phân phối chính thức của Yamaha (nhạc cụ), Shure (Micro), Harmanpro (Âm thanh) và nhiều hãng khác trên thế giới.

Hiện nay Sao Việt đang có nhu cầu tuyển dụng một số bạn yêu âm nhạc, thiết bị âm thanh và có hiểu biết về lĩnh vực này vào một số vị trí:

* Nhân viên bán hàng, showroom: 5 người
    Yêu cầu ngoại hình khá, giao tiếp tốt và có hiểu biết cũng như ưa thích nhạc cụ hoặc các thiết bị âm thanh. Ưu tiên các bạn tốt nghiệp các trường như ĐH Văn hóa, Cao Đẳng âm nhạc...

* Nhân viên marketing: 2 người
    Ngoài yêu cầu về hiểu biết sự yêu thích với lĩnh vực âm nhạc, vị trí này đòi hỏi các bạn có vốn tiếng Anh tương đối, có thể dùng để giao dịch thư tín, dịch tài liệu và nghiên cứu sản phẩm. Ưu tiên các bạn tốt nghiệp các trường ĐH Văn hóa, Cao đẳng âm nhạc, ngoại ngữ, ngoại thương, kinh tế...

Thời gian làm việc: Giờ hành chính, từ thứ 2 đến thứ 6, thứ 7 làm buổi sáng. Riêng nhân viên Showroom ưu tiên các bạn có thể làm thêm chủ nhật (sẽ nghỉ bù 1 ngày khác trong tuần).

Lương khởi điểm: Thỏa thuận theo năng lực nhé

Thử việc: Nhân viên showroom thử việc 1 tháng.
    Nhân viên marketing thử việc 3 tháng.
    Thứ việc như trên là qui định của công ty nhưng được cái làm trong ngành nghệ thuật nên công ty em cũng linh hoạt lắm. Nhiều bạn vào làm chỉ 1 tháng ngon lành là ký hợp đồng tăng lương luôn.

Sau một thời gian làm việc tại Sao Việt (2 năm), em cũng thấy là những ai thích âm nhạc., chơi nhạc thì làm việc tại công ty em sẽ rất say và ngược lại. Đó cũng chính là lý do em xin phép được đặt topic của mình tại đây. Rất mong mọi người ủng hộ và có bạn bè giới thiệu đến công ty nhé.

Mọi chi tiết liên lạc: CÔNG TY SAO VIỆT
    24-26 LÝ QUỐC SƯ
    HOÀN KIẾM, HÀ NỘI
    Điện thoại: 8287666
    Gặp Thùy Dương.

Cảm ơn mọi người.
  2. P.U.L.S.E

P.U.L.S.E Thành viên rất tích cực

Theo mình bên cty bạn nên tổ chức cho nhân viên showroom đi học lớp giao tiếp ứng xử trong khi bán hàng.
  3. nosmoking586

nosmoking586 Thành viên mới

Hợ hợ, chính xác ợ. Chỉ e chủ topic là người không có thẩm quyển quyết định thoai. Cầm cục tiền vào đây xác định là sẽ mua đàn roài mà ko mua nối vì thái độ của nhân viên cứ như chửi vào mặt khách.
    Show room rất hoành tráng nhưng cách ứng xử của của nhân viên còn thua xa người bán hàng ngoài chợ cóc
  4. duypk

duypk Thành viên mới

à, cái này thì đúng thật rồi, mua đàn ở đây vừa mua vừa run, sợ bị chửi ý
  5. Ariel86

Ariel86 Thành viên mới

Mặc dù rất buồn khi nhận được những lời phê bình trên nhưng cá nhân em rất cảm ơn những ý kiến đóng góp thẳng thắn của các anh chị.
    Em là một nhân viên và em mở topic này với mong muốn, bằng thông tin của mình có thể làm cầu nối giữa những bạn muốn làm việc trong lĩnh vực kinh doanh nhạc cụ và Sao Việt. Vì vậy em hi vọng topic này sẽ không đi lạc chủ đề ngay từ những bài đầu tiên.
    Còn về những phê bình và góp ý ở trên, nếu được các anh chị có thể phản ánh thông qua tin nhắn trên diễn đàn cho em một cách cụ thể hơn về những hiện tượng các anh chị gặp phải ở showroom nào (Công ty có 2 showroom là showroom âm thanh và showroom nhạc cụ), nhân viên nào, thái độ cụ thể như thế nào, nếu có được khoảng thời gian thì tốt ạ... để phía công ty có những biện pháp cứng rắn với các nhân viên đã có cung cách phục vụ không tốt.
    Về phía công ty cũng đã và đang cố gắng để cải thiện và xoá bỏ những ấn tượng còn không tốt đã tồn tại đối với khách hàng. Và công ty cũng rất mong nhận được những đóng góp mang tính xây dựng của tất cả mọi người.
    Em xin cảm ơn.
  6. 2000tuoi

2000tuoi Thành viên mới

Giá như công ty của bạn cho nhân viên đeo biển tên họ thì còn biết mà góp ý. Nhưng nói chung thì công ty của bạn cũng có người này người kia. Tớ có viết một bài khen cậu Hải, nhân viên bán hàng Sao Việt. Chẳng hiểu ai xóa mất tiêu rồi. Cậu hải này tiếp khách rất tận tình. Tớ hay đến hỏi han, đòi xem rồi đánh thử nhiều cây Guitar. Cậu Hải lúc nào cũng tận tình. Không ngại vác loa ra, đấu ra cắm vào. Thấy tôi không mua cũng vui vẻ vác đồ đi. Về sau tớ cũng mua hộ bạn bè 4 cây đàn yamaha tại đây. Một phần vì đàn tốt, phần quan trọng là vì khoái cậu Hải. Bây giờ cậu Hải không làm ở đây nữa nên tớ cũng ít đến.
  7. 2000tuoi

2000tuoi Thành viên mới

Có lẽ nhân viên bán hàng của Sao Việt của bạn có một thói quen là tiếc nụ cười. Hình như việc bán hàng chỉ là một thứ nghĩa vụ, nên làm chiếu lệ. Khi khách hàng hỏi han thì có hướng dẫn giải thích nhưng không chủ động tích cực. Không có sự say mê. (cũng có thể do nhân viên không thạo chăng?).
    Mấy cửa hàng nhạc cụ trong tp Hồ Chí Minh chỗ đường Điện Biên Phủ, tớ chỉ vào ngắm nghía tý thôi mà tý nữa mua đàn thật. Vì nhân viên rất thân thiện. Nếu họ không hiểu thì gọi ngay một tay thạo ra giải thích cho khách cặn kẽ. Tuy tớ chưa mua gì ở đó nhưng rất muốn quay lại.
  8. onggiadaukho6569

onggiadaukho6569 Thành viên rất tích cực

Rất nhiều lần tôi đã dẫn học sinh lên mua đàn ở đây, cuối cùng chỉ là khảo giá, chưa mua được cái nào cả bởi giá ở đây bao giờ cũng đắt hơn so với các cửa hàng cùng phố Các em nhân viên xinh tươi lắm, nhưng ánh mắt và thái độ luôn như muốn nói rằng "anh có tiền không ??? không thì đừng hỏi nhiều "
    Hy vọng em chủ topic có tác động tới đồng chí Trung "râu" để anh em yêu thích âm nhạc được nhờ. Mà tóm lại là lợi cả đôi bên phải không các bác
  9. thethuongnt

thethuongnt Thành viên mới

Tôi dùng đàn s900 được 4 tháng mua ở dưới Hải Phòng, cửa hàng nhạc cụ Phạm Tuyên, đàn bị lỗi màn hình tôi đã đưa đến cửa hàng và đề nghị họ bảo hành.
    Cửa hàng đã nhận đàn, sau một lúc khá lâu test lên tét xuống xem đàn có "Xứng đáng được bảo hành hay không". gửi lên hà nội, thì sao việt đã thay màn hình mới, mặc dù mới dùng có 4 tháng đã bị lỗi (có méo mó còn hơn không mà, may mà vẫn còn trong thời gian bảo hành). Tuy nhiên, sau khi nhận đàn về, tôi thấy đàn tôi ở một góc đàn chỗ có chữ s900 bị xước như kiểu bị mài vào một cái gì đó, nút volume cũng xước 2-3 vết, còn phím thì xuất hiện nốt F#3 bấm vào nó yếu hẳn đi, lại có tiếng kêu lạch cạch nho nhỏ (trước khi đi không hề bị như vậy). Tôi không yêu cầu bảo hành tiếp tục vì tất nhiên là mọi người sẽ đổ tại là cho vận chuyển và những chi tiết lặt vặt như vậy rõ ràng không ai nhận lỗi về mình, tuy nhiên đàn tôi để trong bao rất dày, do vận chuyển thì không thể bị xước ở núm volume được, không biết là lý do gì. Thật tình tôi rất thất vọng về cách bảo hành của quý công ty Sao việt.
    Được thethuongnt sửa chữa / chuyển vào 16:42 ngày 10/07/2008
  10. Ariel86

Ariel86 Thành viên mới

Cảm ơn ý kiến đóng góp của các anh chị. Mấy hôm nay em bận quá nên bây giờ mới online được.
    Về thái độ phục vụ của nhân viên showroom, từ sự đóng góp thẳng thắn của anh chị, em đã báo cáo với ban giám đốc và ngay lập tức ngày hôm sau (thứ tư vừa rồi) công ty đã có buổi họp chấn chỉnh nhân viên showroom. Trên thực tế, công ty cũng đã đuổi việc một số cá nhân có thái độ không đúng mực với khách hàng khi phát hiện ra. Vì vậy, nếu có dịp mời các anh chị đến thăm lại showroom . Cũng theo đề xuất của anh 2000tuổi, em cũng đã gửi lên ban giám đốc và thời gian tới Sao Việt sẽ thực hiện việc đeo biển tên cho nhân viên Showroom, cũng như thành lập hòm thư góp ý và số điện thoại nóng để khách hàng có thể phản ánh bất cứ lúc nào có những điều còn chưa hài lòng về công ty. Công ty hi vọng rằng bằng những nỗ lực này sẽ dần thay đổi những ấn tượng còn không tốt của khách hàng cũng như công ty mong muốn tiếp tục nhận được sự quan tâm và hợp tác của các anh chị.
    Về việc giá bán tại Sao Việt cao hơn các cửa hàng cùng phố như nhận xét của thầy onggiadaukho6569 (em ko biết tên thật của thầy) là do công ty là nhà phân phối và nhập khẩu trực tiếp từ các hãng, do vậy giá bán lẻ và bán buôn tại công ty phải đảm bảo theo qui định về chính sách giá của hãng. Bù lại, công ty đảm bảo cho khách hàng các quyền lợi khác như xuất xứ, tài liệu hướng dẫn, phụ kiện(nếu có) và các linh kiện thay thế, bảo hành được nhập từ chính hãng.
    Về vấn đề bảo hành, trước hết em xin cảm ơn ý kiến của anh TheThuongNT, cũng như rất tiếc vì những sự bất tiện anh đã gặp phải khi mua đàn PSR-S900. Em không trực tiếp làm việc bên bộ phần bảo hành nên em xin phép được kiểm tra lại việc này và sẽ trả lời anh trong thời gian sớm nhất ạ.
    Một lần nữa em rất cảm ơn các ý kiến đóng góp của mọi người.