1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cóp nhặt lặt vặt

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi _sinhto_suachua_, 29/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. _sinhto_suachua_

_sinhto_suachua_ Thành viên rất tích cực

Cóp nhặt lặt vặt

Những ngày cuối năm thảm hại ... Tâm trạng chùng xuống cùng cực...Mình là mình chỉ muốn ở nhà ôm tivi , dù chỉ là ôm tivi.Việc ôm tivi ở nhà khác hẳn với việc ôm tivi ở 1 cái xóm trõa nhà...ít ra ở nhà là có con mèo già nằm bên cạnh , và chẳng có tí không khí nào...Hoá ra giờ, mới biết...xem tivi đôi khi cũng cần không khí...Còn 1 tuần nữa là đc nghỉ hẳn 3 tuần ở nhà ăn tết, nhưng vẫn về nhà.Nhớ nhà thì phải về...có thế thôi !
    Học hành lẹt đẹt...nhìn cái bảng điểm , nhìn lên mình chẳng bằng ai, nhìn xuống cũng khối khối thằng bằng mình ... Không khác người là có tí ổn định rồi...haizzz...Nhưng mà vẫn chấp nhận đc.
    Hôm nay, nhặt đc cái này...đọc và nhớ anh kinh khủng...Nhưng mà rồi cũng phải vậy thôi ... Ngồi ngẫm xem giờ này anh đang làm rì, khác rì hồi xưa cái ngày mình còn bên nhau ko...việc qua lâu rồi,tưởng chừng nguội lạnh rồi ...nhưng mà lạnh quá đâm ra buốt giá...buốt giá rồi buốt nhót những ngày thế này ...

Rời khỏi giấc mơ

Em rời khỏi giấc mơ của anh
    Để chấp chới bay vào giấc mơ của những người đàn ông khác
    người trẻ có, người già có
    nhàng nhàng cỡ anh cũng có
    Nhưng em không dám dừng lâu trong giấc mơ của mỗi người
    Vì sợ
    Sẽ nhìn thấy
    Ở phía cuối giấc mơ
    Tình yêu bợt ra
    Ánh nhìn bợt ra
    Hãi lắm!
    Và em lại phải hối hả bay vào giấc mơ của một đàn ông khác nữa
    Để thấy mình được yêu
    Như thực
    Trong đời

(23/6/2005) Cát Du
  2. _sinhto_suachua_

Xem lại Người Vận Chuuyển ...cuộc sống cần phải có 1 vài nguyên tắc...nguyên tắc là nguyên tắc.Lúc thì của người khác đặt cho ( vd: mẹ bảo là 1 tháng phải về nhà 2 lần ...nhưng mình hay phá vỡ bằng cách về nhà 4 lần ) - hay của mình tự đặt ra ( tiết kiệm tiền , ôi hài kịch )... 1 vài cái nguyên tắc ... tại 1 vài thời điểm ...tất nhiên, hãy nhớ :" Sông có khúc , người có lúc "
    Sau khi yêu anh ...
    1.Không có thằng đàn ông nào không cùng huyết thống mà lại tốt.
    2.Nếu sai xem lại điều 1
    Sau khi bị lừa tình ...
    - Đời ! Cứ phải hôn vài con ếch rồi em mới gặp được Hoàng Tử chân chính cơ
    - Những kẻ ngu thì thường không biết là mình ngu.Khi biết là mình ngu , tức là đã bớt ngu hoặc hết ngu nhưng cũng hơi bị muộn hoặc quá muộn [/size=4]
  3. _sinhto_suachua_

Phiên chợ tết cuối năm đông thôi rồi.Mình tưởng là chỉ trên Thủ Đô nó mới đông thế nhưng nay đất Cảng nhà mình cũng đã nếm mùi tắc đường...Lai mẹ...về số mỏi chân,kéo ga chai tay ...haizzzzz
    Nhìn lại một năm mình đc gì và có gì ... mất gì...Đc nhiều và mất cũng rất nhiều...mọi chuyện qua cái vèo...Nhanh đến mức mà có cảm tưởng như nó là chuyện của ai ấy.Dek phải chuyện của mình...vì mình chưa từng nghĩ là mình sẽ sống như thế...Mới có mặt trên đời hơn kém đc 21 năm...Mà đã thèm đc bé lại....Càng sống càng thấy gia đình đáng quý như nào...Tình yêu ư ! :)) xì hơi cái bủm vào cái mà mình từng say đắm , mê muội và gọi là Tình yêu ấy :)) ... Lúc thì cười váng trời ,và lúc khóc thì lặng lẽ như mưa phùn dai dẳng và thấm thía
    Có những thời điểm gần như thả trôi ...mẹ mà biết con gái thế thì mẹ buồn lắm ấy.Nhìn lại thấy thật thất vọng với bản thân.Tóm lại càng nghĩ mình càng thấy mình ngu , cũng cay đắng ....mình chẳng xấu với ai , nhưng khối kẻ xấu với mình...Có những khi mình muốn đá đít lại một số kẻ thì mình chẳng đủ cái sự lưu manh để làm cái viếc ấy... Mình vẫn bị mang tiếng là đanh đá ...nhưng chẳng là cái thá rì hết...chỉ là một con nhím bằng bông :)) trông thì có vẻ gai góc , nhưng thật ra thì chẳng đủ sức làm đau ai ...Chẳng tự bảo vệ đc bản thân ... Nhục nhã cũng đủ rồi ... Cũng tại mình hết , tại mình hết ...thôi thì cố mà dìm nó xuống , cho nó trôi sông để mà sống tiếp ... Đời còn dài ... dài.... dài ... Đừng ngậm bồ hòn làm ngọt, đừng ảo vọng ...biết chấp nhận đi chứ...
    Than vãn thế đủ rồi ! Năm tồi tệ sắp qua rồi ... Mọi chuyện cuốn theo gió... Những buồn những vui ... những ngọt những đắng ...Cười một cái cho nó nhẹ người ... Cố lên !!!
    Hôm nay có người ko dám nhìn mặt mình , hoặc ko muốn nhìn mặt mình , hoặc ... :)) mình cũng chẳng biết nữa... nói tóm lại là ko nhìn... Gần trong gang tấc...Thế thì thôi ...cho vào dĩ vãng nhanh còn kịp...
    Mùa xuân vìa ... đêm valentine cũng là đêm pháo hoa , đêm giao thừa...chạnh lòng ghê gớm...từ hôm nay đã thấy chạnh lòng rồi ...nhưng thôi ...thôi nào ...Ngủ ngoan đi hỡi cái chạnh lòng....