1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Corvette ở Hà Nội

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi thepaladin, 05/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thepaladin

thepaladin Thành viên mới

Corvette ở Hà Nội

Kính chào các bác!
    Hôm nay, ngày 5-1 năm 2005, em - thepaladin - lúc đang ngồi chơi xơi nước trước cửa nhà hát lớn ngắm chị em, thì đột nhiên giật mình choàng dậy. Một cái mũi xe quen đến choáng váng cả người, ko thể tin được đó lại là sự thực. Nhìn ra đuôi, ko nhầm vào đâu được nữa. Ow, it''s a Corvette!
    Chiếc xe trong mơ của em đang được dìu dắt bởi bàn tay kiều diễm của 2 em "hàng họ". Chiếc xe sáng bóng cả mặt đường. Chồm dậy, chạy ra nhìn theo bóng hình đang khuất dần kia, em vẫn kịp nhìn ra biểu tượng cánh chim kiêu hãnh của Chevrolet.
    Chỉ tiếc rằng mắt đã mờ, tai đã ù vì tuổi già sức yếu , lại cộng với choáng váng khi nhìn thấy chiếc xe trong mơ ở Việt Nam, em đã ko kịp nhìn ra biển số.

Vụt chạy khỏi Nhà Hát Lớn, phi lên con Wave thân yêu, nhưng bóng hình kia đã kịp khuất dạng. Ko kịp cả nhìn biển số. Từ xa thấy biến trắng chữ đen, nhưng hơi giun dế, chẳng lẽ biển Lào?

Đây là tất cả những gì em còn nhớ được về nó:
    _ màu đồng đun
    _ hardroof removable

Corvette có roof removal là model mới, nên em đoán là con này chưa nhiều người biết. Chiếc xe này được các tạp chí xe Mĩ bình là "the best sport car America ever produced". Xe 2005 dung tích 6.0L (hết khoảng 200k cho 100km) máy V8 400 sức ngựa... giá khoảng 45.000$ chưa thuế. Về đến Việt Nam sẽ là 3 tỷ! Z4 hít khói dài dài.

Chạy theo nửa tiếng ngơ ngác tìm khắp nơi, nhưng số em hôm nay chỉ dừng được thoáng nhìn thấy bóng hình Corvette tại Hà Nội. Đã thế lúc về, đang mơ màng thì lại thấy một cái màu đồng đun, giật mình quay lại, tsc nhà nó, Mazda 3.
  2. thepaladin

Có lẽ đây là màu của chiếc Corvette mà em thấy.
    Daytona Sunset Orange Metallic
    Hoặc Precision Red. Hai cái này nhìn khá giống nhau, em lại đang choáng nên có thể nhầm lẫn, các bác thông cảm. Cả 2 cái này đều ko có tint coat nên có lẽ sước xát gì thì anh em ta cũng vẫn vá lại được, chắc chả kém chất lượng nguyên thuỷ bao nhiêu.
    Mà đưa xe trong mấy em chạy trong phố cổ thì cũng hơi rợn các bác nhỉ?
    Model 2005 có xenon head lộ hẳn ra ngoài, em hơi ko thích, các đời cũ vẫn dùng đèn giấu trong thân, nếu em ko nhầm. Trông thế cũng hoành tráng hơn!
    Corvette là một chiếc xe rất đặc biệt. Chưa một nhiếp ảnh gia nào lột tả được hết vẻ đẹp của nó. Người ta nhìn vào bức ảnh, và nói "Một chiếc xe đẹp!". Nhưng khi gặp nó tận mắt, ta sẽ phải ngây ngất vì vẻ quyến rũ và thanh tao, ấn tượng của nó. Chưa một bức ảnh nào diễn tả được hết sự tuyệt vời của chiếc xe này. Chứ không như vài dòng khác, nhìn ảnh đẹp thôi rồi, ngây ngất nhưng khi gặp trực tiếp sẽ phần nào thất vọng.
    Em vẫn nhớ lần đầu tiên nhìn thấy cái xe này, trên high way, mình đã thích lắm rồi. Đến một hôm được tận mắt ngắm nó ở gas station, bình cho câu "Nice car!" bị ông bố nuôi đốp luôn vào mặt "The Corvette? It''s a very expensive car!", càng choáng hơn. Mơ mua được một con từ thuở đó!
    Kể ra thì dân Mĩ mua được cái thứ này cũng bình thường thôi, bằng giá con 4WD ở nhà mình, nhưng dân Việt Nam mua đem về đây được thì nó quả là đáng nể. Nể vì lòng đam mê cho một chiếc xe thể thao tuyệt đẹp và nể vì túi tiến cực phóng khoáng!
  3. thepaladin

Có lẽ đây là màu của chiếc Corvette mà em thấy.
    Daytona Sunset Orange Metallic
    Hoặc Precision Red. Hai cái này nhìn khá giống nhau, em lại đang choáng nên có thể nhầm lẫn, các bác thông cảm. Cả 2 cái này đều ko có tint coat nên có lẽ sước xát gì thì anh em ta cũng vẫn vá lại được, chắc chả kém chất lượng nguyên thuỷ bao nhiêu.
    Mà đưa xe trong mấy em chạy trong phố cổ thì cũng hơi rợn các bác nhỉ?
    Model 2005 có xenon head lộ hẳn ra ngoài, em hơi ko thích, các đời cũ vẫn dùng đèn giấu trong thân, nếu em ko nhầm. Trông thế cũng hoành tráng hơn!
    Corvette là một chiếc xe rất đặc biệt. Chưa một nhiếp ảnh gia nào lột tả được hết vẻ đẹp của nó. Người ta nhìn vào bức ảnh, và nói "Một chiếc xe đẹp!". Nhưng khi gặp nó tận mắt, ta sẽ phải ngây ngất vì vẻ quyến rũ và thanh tao, ấn tượng của nó. Chưa một bức ảnh nào diễn tả được hết sự tuyệt vời của chiếc xe này. Chứ không như vài dòng khác, nhìn ảnh đẹp thôi rồi, ngây ngất nhưng khi gặp trực tiếp sẽ phần nào thất vọng.
    Em vẫn nhớ lần đầu tiên nhìn thấy cái xe này, trên high way, mình đã thích lắm rồi. Đến một hôm được tận mắt ngắm nó ở gas station, bình cho câu "Nice car!" bị ông bố nuôi đốp luôn vào mặt "The Corvette? It''s a very expensive car!", càng choáng hơn. Mơ mua được một con từ thuở đó!
    Kể ra thì dân Mĩ mua được cái thứ này cũng bình thường thôi, bằng giá con 4WD ở nhà mình, nhưng dân Việt Nam mua đem về đây được thì nó quả là đáng nể. Nể vì lòng đam mê cho một chiếc xe thể thao tuyệt đẹp và nể vì túi tiến cực phóng khoáng!
  4. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Đúng là đẹp thật! Trông nó có vẻ giông như 1 con cá! Nhưng về cái dòng xe 2 cửa mình vẫn thích các dòng xe của Đức BMW, Porscher Merc và thêm anh Lexus SC430
  5. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Đúng là đẹp thật! Trông nó có vẻ giông như 1 con cá! Nhưng về cái dòng xe 2 cửa mình vẫn thích các dòng xe của Đức BMW, Porscher Merc và thêm anh Lexus SC430
  6. nhulong

nhulong Thành viên rất tích cực

Chiều nay ngồi chờ dán xe ở chỗ ngã 3 Cao Bá Quát - Lê Duẩn cũng nhìn thấy em Corvette này. Nhiìn em Corvette này cũng ko nhiều xúc cảm như nhìn em Porsche Carrera 4S hay em Hummer H2.
  7. nhulong

nhulong Thành viên rất tích cực

Chiều nay ngồi chờ dán xe ở chỗ ngã 3 Cao Bá Quát - Lê Duẩn cũng nhìn thấy em Corvette này. Nhiìn em Corvette này cũng ko nhiều xúc cảm như nhìn em Porsche Carrera 4S hay em Hummer H2.
  8. thepaladin

Các bác toàn thích mấy thứ thô thiển.
  9. thepaladin

Các bác toàn thích mấy thứ thô thiển.
  10. taychoicodoc

taychoicodoc Thành viên mới

Dân Mĩ mà mua được Corvette thì không "bình thường thôi" chút nào đâu bạn ạ. Giá loại xe đó khoảng 175.000 đô, một số tiền khổng lồ ngay cả đối với ngưòi Mĩ khá giả. Xe hummer II trông máu me thế cũng chỉ giá 65 ngàn, tức là hơn 1/3 chiếc corvette một ít. Tôi biết có công ty cho thuê xe này với giá ...500 $ một ngày. Hic, bằng một tuần lương của người Mĩ bình thường mới tốt nghiệp. Ở chốn giàu sang như NY, CCG vv thì thấy nhiều, chứ các nơi khác thì hễ có chiếc nào chạy qua là các chú Mĩ cũng cố đạp ga đuổi theo nhìn một tí. còn nếu tay chủ xe để xe ở đau đó là dứt khoát sẽ có mấy chàng mon men lại sờ mó, ngắm vuốt. Kể cũng chả hơn ta là bao, nhỉ?