1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Crazy fan of Holland since 4 years old chào các bạn

Chủ đề trong 'Holland (HLFC)' bởi xtophertran, 10/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xtophertran

xtophertran Thành viên mới

Crazy fan of Holland since 4 years old chào các bạn

Xin chào tất cả mọi người,
    Tình cờ mình vào được box này, thấy rất mừng vì cũng có người bạn yêu HL và Ajax đến thế. Mọi người cho mình tham gia với nhé
    Mình thích HL từ hồi 4 tuổi cơ, lúc đó là năm 1988, khi ấy nhà còn nhiều khó khăn nhưng ba củng cố gắng mua tv đẻ xem Euro. Và mọi người biết rồi, năm đó có thể là năm thành công nhất trong lịch sử bóng đá HL: Vô địch Euro, PSV vô địch cúp C1, bô 3 HL bay ẵm hết Quả bóng vàng, quả bóng bạc và quả bóng đồng của FIFA, đó là diều mà mình cho rằng sau này mãi mải sẽ chẳng có cầu thủ của cùng 1 quốc gia nào có thể đạt d8ược. Thật ra lúc đó còn nhỏ xíu, có biết gì đâu, chỉ bị ắn tượng bới mái tóc của Ruud Gullit thôi chứ có biết gì đâu, con nít mà, haha. Từ đó lúc nào cũng dõi theo càc chặng dường HL và Ajax trải wa, có những lúc sung suớng tôt cùng và buồn 0 tả. HL đã dạy cho mình biết bóng đá là thế nào nên mình sẽ mãi mãi là 1 crazy fan của HL, chỉ duy nhất HL mà thôi. Đến nay đã 20 tuổi rồi nhưng tình cãm dành cho HL 0 bao giờ giam mà cang ngày càng nhiều hơn dù bd HL đang trong giai đoạn khó khăn
    Thôi, giới thiuê về mình hé: Yahoo ID: t2chuong
    Đôi bóng yêu thích nhất: dt HL và tất cả các CLB Hà Lan đăc biệt là Ajax, các CLB nước ngoài có bất cứ cầu thủ nào đang thi đấu; Barca, Arsenal, Fulham, Inter, đã từng hết mình ủng hộ Alaves với Cruyft ở UEFA cup, dù CLB nhõ nhưng chỉ cần có "hơi hám HL" là mình ủng hộ hết mình. Ngoài ra chẵng có đôi tuyển quốc gia nào # hay CLB nào # mà 0 có HL. Chi HL, HL, HL mà thôi
    Đôi bóng ghét nhất: tất cả những dt đánh bại HL( đại kị Brazil, Pháp, Ý, DMạch, Czech.....) và Ajax (đặc biệt Juve, Bayern), R. Madrid, MU. Tuy nhiên sẽ "tạm wên" khi các CLB đó có các cầu thủ HL thi đấu, vd như Real khi có Seerdorf hay Juve khi có Davids, Mu co Nisterrooy. Còn khi # thi......
    Cầu thủ và HLV yêu thích nhất : tất cả những ai mang quốc tịch HL nhưng nhiều hơn 1 chút là vua Johan, bộ 3 HL bay, hoàng tử Dennis và Kluivert, HLV Van Gaal
    Cầu thủ đáng ghét nhất: David Beckham
    Bàn thắng thích nhất: bt của Bergy vào lưới argentina năm 98 và dĩ nhiên là cú volley thần sầu của Van Basten 88
    Rất vui được làm wen với tất cả các bạn mình sẽ tham gia nhiều vào các hoạt động của HLFC
  2. hoacuctay

hoacuctay Thành viên rất tích cực

E hèm bún tuổi.....Lúc đó mình đang làm gì nhẻi....bế em vẹo hông, lũn cũn quét lá về đun mỗi buổi chiều,nhìu nhìu lém, chả nhớ đc nữa....
    Giá mà bạn vào box dịp euro vừa qua nhỉĐúng là khoảng thời gian ko thể quên đc, mình đã sống như ko còn niềm đam mê nào khác trên đờiHờ thì đi làm rùi, lại còn bao chuyện giận hờn tự ái vặt vãnh của đời thường, sao mà mệt mỏi chán nản thế
    Ơ mà chào mừng thì phải nói chuyện vui chứ. Tặng bạn rổ hoa nè Tết có về Việt Nam ko nhỉ??????Đi chơi, đá bóng với mọi ng` cho vui
  3. xtophertran

xtophertran Thành viên mới

cám ơn rổ hoa củ chị nhiều, em đã đọc các bài viết của chị trong forum, wá xá hay lun, hehehe. Chị lấy từ nguồn nào thế? nếu nguồn tiếng anh và khi nào bận rộn thì nói em dịch giúp cho
    nói đến hồi Euro vừa rồi thì buồn gì đâu, hix hix, o đây sv du học 0 có nhiều tiền sắm tv và đăng kí cable để xem, nhưng cũng ráng lên mạng coi live, nhưng khố wé, mạng o nhà chậm như rùa, vô HTV hay VTV đều coi 0 được, chỉ nghe tiếng thôi, nhưng luckily là cuối cùng cũng search ra được 1 đài của Thái nhưng "màn hình tinh thể đục" 5x7cm, tốc độ truyền siêu chậm 10-15kps, đã thế toàn tiếng Thái, thế là tự chế ra bật màn hình 256 colors của thái và...âm thanh HTV, thật là thảm gì đâu, nhưng dù sao cũng mừng hết lớn rồi, thế là thức từ 4g30'' đến 7-8g sáng cùng HL, hên là lúc đó đang holiday, hehe
    Giờ thì mình ở đây hoàn toàn 0 coi được bất cứ giải vô địch nào cả , chỉ hằng ngày vô coi news thôi và câp nhât livescore liên tục thoi, có lúc trước coi vừa coi livescore trận VN gặp HQuốc vừa đợi tường thuật nhanh coi, hix hix, giờ thì phải tạm xa các trận đấu 1 thời gian vây, cũng có mấy trận bóng nào hay thì vô download coi lại, hix hix, thật buồn nhưng cũng còn mừng ví chưa bao giờ bỏ lở dịp HL thi đấu lần nào cả
  4. yinkamp

yinkamp Thành viên rất tích cực

Đọc bài của em buồn cười quá, vì nhận thấy rằng hầu như tất cả những ai yêu Hà Lan đều có cái j` đó rất giống nhau thì fải. Thích thì thích đến cuồng nhiệt, si mê, cái j` cũng chỉ Hà Lan và Hà Lan, có thể qui chiếu sở thích hay sở ghét theo 1 và chỉ 1 Hà Lan mà thôi (như Ông mặt trời chỉ có 1 mà thôi ... ấy nhỉ). Kô biết cái đấy có gọi là cực đoan đc kô nhỉ. Thật chứ cứ nghe loáng thoáng ở đâu có chữ Hà Lan hay "cam" là đã dỏng hết tai lên rồi, kể cả có là khủng bố hay trọc đầu hay j` j` đi chăng nữa thì có khi cũng yêu hết, đến nghe cái cụm từ "chất độc màu da cam" còn khoái nữa là, hic, khổ sở thế đấy. Sữa bath :D thì cũng chọn cái loại Orange, màu da cam cơ, áo cũng da cam, buộc hair cũng fải da cam cho nó đồng màu đồng bộ, tất cũng da cam, da cam tất À mà lại còn cả cái sữa j` nữa ấy chứ, gọi là chống nắng à, cái lọ cũng fải có màu da cam, vòng tay cũng da cam Nhỉ? Thế này thì có thể suy ra là tất lẽ dĩ ngẫu sẽ ưa loại Da cam thôi nhỉ
    Hay đấy là biểu hiện chung của những fans chân chính nhỉ (kô chỉ Hà Lan mà cả các đội khác cũng crazy như thế) Còn fans chân fụ thì kô điên =?
    Ôi sao mà lắm nhỉ thế này nhỉ, đến điên thật rồi .
    Được yinkamp sửa chữa / chuyển vào 00:46 ngày 11/11/2004
  5. hoacuctay

hoacuctay Thành viên rất tích cực

ơ hơ hơ, thế bà chị cũng mua cái chai đấy thật à, tưởng hỏi mình cho vui ai dèhihihi.....Cái vòng tay cất công ngồi xâu xâu xỉa xỉa cả buổi làm quà cho chích choác. Tưởng tượng chiều dài chọc trời của nó mình làm rộng ngoác ra, giờ thì trông thật vô duyên nơi cổ tay.Thế mà vưỡn thích hơn kiềng vàng vòng bạc nhìu nhìu hehe đã bẩu rồi hâm mờ lỵ
    Hình như bạn này người trong Nam à??????Thế thì phải làm quen với chíc khùng và somelike của chúng ta điHờ mà tụi này té đi đâu hít ý nhởHí mình cũng lặn còn nói ai
    Giữa tháng 12, chúng ta sẽ khởi động lại đội bóng để bảo vệ chức vô địch giải InteristaVN. Ờ mà mùa lành lạnh đang đến rùi...buổi tối vi vu hóng gió rùi ho lụ khụ với nhau cũng là ý kiến hay đấy chứ
  6. yinkamp

yinkamp Thành viên rất tích cực

ặ nÂu nÂu,
    chỏằ< có mua chai sỏằa 'ỏƠy 'Âu