1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CT4@/@Lời nói của những tâm hồn đồng điệu@/@

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi huong_co_may, 21/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huong_co_may

huong_co_may Thành viên rất tích cực

CT4@/@Lời nói của những tâm hồn đồng điệu@/@

Đã được 4 năm rồi kể từ ngày 13/5, 4 năm tức là ngày đó chúng mình bằng tuổi em F84 bây giờ và chị Biển nhỏ hơn chúng mình bây giờ 2,3 tuổi....Trẻ thật đấy!!!! Vậy mà bây giờ chúng ta xắp tổ chức Sinh nhật cho nhà Canh Thân 4 năm rùi...Tớ đã tranh được bài 1000 nên theo luật nhà Canh thân, tớ xin mạn phép mọi người lập topic mới, đổ móng xây nhà mới nhé!!
    Để đóng lại topic cũ tớ xin tổng kết tình hình chút:

1. Danh hiệu người già nhất nhà Canh thân: xin được trao tặng chị Biển nhỏ...(thật may mắn cho chúng mình vì có chị...may mắn bởi chúng ta mãi mãi trẻ hơn chị ấy một sự so sánh sung sướng không thể chối từ... ). Bốn năm qua, chị đã kịp xây cho mình một chiếc tổ chim nho nhỏ cách xa chiếc tổ già nua của mẹ chồng....xin chúc mừng chị!!!
    2. Danh hiệu người phụ nữ vào rọ sớm nhất nhà Canh thân: xin được trao tặng cho Mắc tóc (một người giỏi dang, đảm đang và mạnh mẽ) . Bốn năm qua, cô đã xây cho mình một mái ấm dù hiện tại chưa được sung sướng như chị Biển nhỏ nhưng cô đã tạo ra một thành quả tuyệt vời đời F1 nhà CT (Tina em)....xin chúc mừng cô!! Chúc cô sớm tìm được công việc như ý!!!
    3. Danh hiệu người phụ nữ lãng mạn nhất nhà Canh thân: xin được trao tặng cho Hoa Mai (Hoa mua ha) (một người không ít lần cho tớ cùng mọi người leo cây và sững sờ bởi sự thay đổi tư thế bay bổng của cô ấy). Bốn năm qua, cô đã kịp chuẩn bị cho mình những hành trang về học tập và lao động. Thành quả của sự lao động không mệt mỏi của cô là bé PA (đời F1 nhà CT). Chúc cô sớm tốt nghiệp và bé PA luôn mạnh khoẻ!!!
    4. Danh hiệu người bí ẩn nhất nhà CT tính cho đến bây giờ: xin được trao tặng cho Nhím (một người mà đến bây giờ chúng ta luôn tự hỏi người cô ấy say nắng là ai? Dạo này cô ấy đi đâu mà mất tích thế?). Bốn năm qua, cô đã kịp giấu diếm mọi người về những mối tình của mình (vì là dấu diếm nên tớ cũng không biết những là bao nhiêu) và những điều cô ấy tham gia, quan tâm....Chúc cô sớm tìm ra người có thể trói chặt trái tim chân thành và nhạy cảm của mình!!!
    5. Danh hiệu người thất hứa nhiều nhất: xin được trao tặng cho Mắt huyền bởi những lần lỗi hẹn cafe với cả nhà!!!! Xin trao tặng cô danh hiệu này kèm theo phần thưởng là mời cả nhà đi Măm một bữa để chuộc lỗi!!!...Bốn năm qua, cô đã xây dựng cho mình một chỗ đứng vững chắc, đủ để chởi vào mẹt tên sếp người Nhật đáng ghét trước khi ra đi tìm tới một công việc hiện tại đang rất tốt đẹp. Chúc cô cũng như Nhím, sớm tìm được người bạn đồng hành giữ được trái tim vui tươi, trẻ trung của mình
    6. Danh hiệu người lang thang nhiều nhất: xin được trao tặng cho Smkt bởi những chuyến đi trải dài trên khắp đất nước của cô. Bốn năm qua, với nhiều thăng trầm, đổi thay, cô đã tìm được một nửa của mình mong cô và người ấy sẽ trân trọng nhau...đã là vàng đâu sợ thử lửa phải không? Chúc cô luôn bình an và hạnh phúc chắc chắn sẽ mỉm cười với cô, sau cơn mưa trời chắc chắn sẽ sáng!!!
    7. Danh hiệu người trẻ nhất nhà Canh thân: xin được trao tặng cho F84. Bốn năm qua, em đã ra trường, trải qua nhiều thử thách về công việc cũng như các lĩnh vực khác. Với sự thông minh và bản lĩnh của mình mọi người tin em sẽ gặt hái được nhiều thành công. Hãy enjoy cuộc sống hiện tại vì em còn những 4 năm nữa để vui tươi, trẻ trung, bay nhảy! Chúc em sớm tìm được công việc như ý và một chàng hoàng tử cho trái tim mạnh mẽ nhưng không kém phần yếu đuối của mình!!!
    8. Danh hiệu người đàn ông của gia đình: xin được trao tặng cho OMI với những cố gắng không ngừng nghỉ của anh trong công cuộc chiến đấu với tã, bỉm và sữa của anh...tôi xin tỏ lòng trân trọng và ngưỡng mộ anh!!! Bốn năm qua, anh đã kịp tìm được cho mình một người bạn đồng hành cùng một chú nhóc rất đáng yêu giống bố như đúc (chưa ai kiểm nghiệm ngoài lời tự khen của OOmi) Chúc cậu luôn dũng cảm và không ngại khó khăn, cố gắng xông lên Omi nhé!!!
    9. Danh hiệu người đàn ông vui vẻ nhất nhà CT: xin được trao tặng cho Xung. Bốn năm qua, dù đã trải qua những khoảnh khắc nghẹt thở, tưởng chừng như thay đổi dòng chảy của lịch sử nhưng anh vẫn vững vàng và xây dựng cho mình một mái ấm hạnh phúc!! Chúc cậu 30/4 vui vẻ và gia đình sớm có tiếng trẻ, sự nghiệp luôn vững vàng!!!
    10. Danh hiệu người mất tích: xin được trao tặng cho HBB với những cố gắng chốn thoát khỏi sự truy lùng của nhà Canh thân, anh đã vinh hạnh đứng trên bục vinh quang này. Bốn năm qua, anh đã thành công trong việc từ chối các cuộc gọi điện, nhắn tin của bạn bè...nghe đâu anh đang nằm tĩnh dưỡng ở nhà chờ trái tim mình nành lặn trong một cuộc chiến không cân sức mà chiến thắng đã thuộc về một cô gái, cô ra đi với chiến lợi phẩm là....mọi người tự đoán nhé...he he Chúc cậu sớm sớm trở về nhà CT vì lâu rùi không có người làm bia cho những lời trêu trọc của chúng tớ nữa....
    11. Danh hiệu người không có gì phải bàn đến (vì mỏi tay quá): xin tự trao tặng cho tớ. Bốn năm qua, tớ đã kịp tạo ra được một cô bé F1 nhà Canh thân. Xin chúc mừng tớ...he he

Nói túm lại, sang một tuổi mới, một nhà mới, tớ chúc mọi người luôn bình an và đầy đủ. Xin hết
    Sau đây là màn tặng hoa, trái tim và bia....
  2. Hoa_Mai

Hoa_Mai Thành viên mới

Tổng kết hay quá. Hay quá. Nói chung bài diễn văn này cũng đụng chạm đến nhiều người và ve vuốt cái tự ái của tương đối nhiều người. Cảm ơn bạn Cỏ Mật đã có một bài mở bài hay quá là hay nhé (icon vỗ bàn phím đen đét). Với bài mở bài thế này chắc chắn nhà chúng ta năm nay sẽ:
    Tiền vào như nước sông đà
    Tiền ra nhỏ giọt như caphê phin​
    Í ẹ, câu gì trên này tuy ko relevant lắm nhưng tại bài của Cỏ May hay quá nên tớ thì lãng mạn cứ tưởng tượng ra không khí ngày tết mở đầu bà con hay chúc nhau như thế
    Love you all!
  3. pbtbiennho

pbtbiennho Thành viên mới

Thật không uổng công chị bỏ phiếu cho Cỏ May làm bài mở màn. Thanks Cỏ may nhiều nhiều.
    (Tuy nhiên em lo mà nịnh nọt, hối lộ gì SĐ đi kìa, em quên không tổng kết có tên cô í, tiêu e rùi nhá.)
    Mong TG không dễ xóa nhòa đi những gì đã và đang có của nhà CT
  4. huong_co_may

Úi...em sorry vì em copy và paste thiếu...em viết trong word mà...tại mỏi tay và hoa mắt nên type và copynhầm bản sao. Chứ Sông đà làm sao mà quên được...Em định sửa lại bản đầu tiên mà nửa tiếng nay không vào sửa được, cứ báo lỗi thui...cú thế không bít....đành viết bài khác copy lại vậy
    7. Danh hiệu người bạn xuất sắc nhất và vua ngủ: xin được trao tặng cho Sông đà vì 5 cái nem nắm rất ngon mà cô gửi cho cả nhà nên xin trân trọng trao cho cô danh hiệu người bạn xuất sắc nhất, còn danh hiệu vua ngủ thì không phải bàn đến trong năm nay và những năm tiếp theo... Bốn năm qua, chính xác là năm vừa qua thành quả của cô là chính thức đeo gông vào cổ, chui rọ. Chiếc rọ của cô đang nằm tại Linh Đàm trên đường Giải phóng rẽ vào, nếu ai có nhu cầu vào làm miếng bánh uống miếng nước thì hãy ghé vào nhà cô SĐ. Chúc cô vui duyên mới không quên nhiệm vụ nhá!!!! (tui chỉ nhắc lại lời của anh MC trong đám cưới của cô thui)
    Được huong_co_may sửa chữa / chuyển vào 17:13 ngày 21/04/2009
  5. mathuyen

mathuyen Thành viên rất tích cực

Vụ này gửi từ năm bao nhiêu? 2005, 2006, 2007, 2008 hay 2009. Lần off này không lỗi hẹn đâu, mà chọn địa điểm đi chứ. Chỉ sợ trời nóng mà ngồi ngoài trời (kể cả chiều tối) thì lực bất tòng tâm thêm phần gánh nặng tuổi tác không chống đỡ nổi thời tiết
  6. smkt

smkt Thành viên mới

Ui trời, mình đua đòi ko lại với cái cô tay nhanh nhanh miệng xinh xinh này rồi, chẹp chẹp. Nhưng cũng cảm thấy không có gì phải ân hận vì bài diễn văn của cô í hay thế. Tớ cũng luôn cầu mong mọi người trong nhà mình được như lời chúc tốt đẹp của Comay (rì rầm tí, thiếu Cyber, Bive, Amore cậu ới ơi). Ngay từ những viên gạch đầu tiên xây nhà mình cô Hoa đã có những chia sẻ rất chân thành về tuổi bọn mình, hơi buồn 1 chút, hì hì. Nhưng thời gian 4 năm đủ để bọn mình có những bước tiến, những thay đổi, những ghi nhận để tự trải nghiệm điều đó. Nhiều thăng trầm trong cuộc sống làm mỗi người chúng ta có những điều chỉnh bản thân rất lớn, nhưng với gia đình CT thì mỗi thành viên vẫn luôn dành cho sự chia sẻ đáng để tự hào. Tớ luôn thấy may mắn vì các cậu là những người đầu tiên cho tớ niềm tin vào một thế giới ảo nhưng rất thật
  7. Hoa_Mai

Hoa_Mai Thành viên mới

Tặng những ai yêu hoa loa kèn, cây nhà lá vườn tự chụp hehe.
    Chúc cả nhà ngủ ngon và mơ giấc mơ đẹp
    cáu quá, ko post được ảnh
    Được hoa_mai sửa chữa / chuyển vào 23:35 ngày 21/04/2009
  8. mactoc

mactoc Thành viên mới

Ặc ặc, hic hic, xin chào cả nhà, tốc độ buôn nhanh quá, mới hôm nào kêu í ới SĐ gửi link mà giở đã sang nhà khác rồi, đi tìm mãi, may mà có dấu hiệu CT4 chứ ko thì toét hết cả mắt rồi
    Chúc cả nhà sang tầng 4, sang năm thứ 5 thật nhiều thành công nhé. Ôi, tự nhiên hồi hộp chờ ngày SN nhà mình thế, lâu rồi tớ chưa hoành tráng
    Hôm nay và đêm mai phải thức trắng đây hu hu, ai cho tớ ngủ thân mật với (nhớ chồng quá he he)
  9. huong_co_may

Riêng Sông đà thì tớ xin nhận lỗi là copy nhầm....còn những thành viên khác nhà CT chưa bổ sung nhưng đã được nêu danh bôi vàng đề nghị tự chuộc lỗi bằng bữa nhậu nhẹt vì sự vắng mặt lâu quá là lâu của mọi người (riêng Amore bị phạt nặng vì tội cưới chui)
  10. n_x_l

n_x_l Thành viên mới

Hiiii chúc mừng nhà mới, chúc mừng những người bạn tôi luôn yêu quý .
    Nhanh thật vậy mà đã 4 năm rồi, nghĩ lại thấy time trôi chẳng đợi chờ ai bao giờ, minh giờ đã "có tuổi" hiii [hl]tớ k thích bị nói là "già"[/hl] Ngày đấy 4 năm trước tất cả còn trẻ trung, bay nhảy giờ chỉ còn 3,4 đứa bị bỏ rơi lại, may mà bọn chúng vui duyên mới nhưng k quên nhiệm vụ tụ tập ăn chơi
    Chúc mừng Cỏ May mở nhà mới với bài mở đầu rất ấn tượng
    Hy vọng ngày 10/5 nè sẽ gặp lại tất cả những gương mặt quên thuộc của nhà Canh Thân, nhất định thế cả nhà nhé Lần nè tớ quyết uống 1 trận say sưa với Xung, Karina nhé.
    @ Hôm qua có đưa bảo gọi điện rủ tớ đi cafe mà cho leo cây nhé, cảnh cáo lần thứ nhất
    Được n_x_l sửa chữa / chuyển vào 09:24 ngày 22/04/2009