1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cư xử như thế nào trong tình huống này?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi st_hoakentay, 10/09/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. st_hoakentay

st_hoakentay Thành viên mới

Cư xử như thế nào trong tình huống này?

Em kể sơ qua tình hình của em - lí do bố mẹ anh ấy ko hài lòng để các anh chị tư vấn giúp em nhé:

Nhất là anh chị nào đã từng thành công trong việc này và hiện giờ đang sống hạnh phúc ạ,

Cảm ơn các anh chị rất nhiều[​IMG]
  2. linh_hearty_new

linh_hearty_new Thành viên mới

Tớ chưa ở hoàn cảnh phức tạp như bạn nên kg thể chia sẻ đầy đủ với bạn được. Không rõ bạn định bao giờ cưới (chắc cũng sắp nhỉ) n theo ý kiến chủ quan của tớ thì đừng nên xúc tiến vụ đám cưới vội, cho bố mẹ bạn trai bạn biết ý định để họ thấm dần thôi, việc quan trọng bây giờ tớ nghĩ bạn nên đi khám, cho biết bệnh tinh ntnào chứ chảy máu mũi lâu như vậy thì cũng đáng lo đấy, mình phải quí trọng bản thân mình đầu tiên. sau đó dành thời gian mà tiếp xúc với bố mẹ bạn trai bạn. đừng ép các cụ phải chấp nhận mình ngay lập tức, về sau ở cùng chỉ có con dâu nhu mình khổ thôi, chồng mình cũng kg thể kệ bố mẹ mà bênh mình mãi đc.bạn mới 26 tuổi, năm nay cũngchưa thể cưới đc nên dành thời gian này mà qua lại, chuyện trò với các cụ. Mưa dầm thấm lâu, miễn mình có lòng, các cụ sẽ thay đổi ngay mà.
    Tớ cũngchỉ biêt snói thế vơi sbạn, chúc bạn sức khoẻ và niềm vui
  3. be_heo

be_heo Thành viên mới

Qua những gì bạn kể thì mình thấy bạn là người tốt. Vì thế hãy sống thật với mình và chân thành với bạn trai và gia đình họ, có thế thôi.
    Quan trọng hơn là hãy đi khám bệnh đi, sức khoẻ là vốn quý nhất mà. Mình thấy bạn lo được ngần ấy khoản thì có thể cắt khoản hỗ trợ anh trai 1 vài tháng để chữa bệnh cho mình đi chứ, gở mồm chẳng may bạn làm sao thì anh trai bạn có còn ai chu cấp kiểu đấy không???
  4. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

Tớ thì cũng chỉ dám khuyện bạn là bạn nên đi khám bệnh đi, đấy là việc đầu tiên bạn phải làm. Yêu nhau thì bạn có thể nhận của anh ấy để lấy tiền đi khám, điều đó ko có gì là ngại, vì đây ko phải là sự lợi dụng. Còn việc sợ bố mẹ anh ấy biết thì tớ nghĩ anh ấy độc lập về kte thì bố mẹ sao mà biết đc.
    Sau khi bạn khỏe thì mới giải quyết những việc tiếp theo. Chúc bạn vui, khỏe.
  5. littlebraid_aof

littlebraid_aof Thành viên mới

mình cũng đồng quan điểm với bé Heo.
    Anh em kiến giả nhất phận, bạn cứ chu cấp kiểu vậy sẽ tạo tâm lí ỷ lại cho anh chị, cả đời ko khá lên được. Yêu thương nhau ko phải là gom về 1 mớ bao bọc kiểu gia đình bạn mà mỗi người phải tự vươn lên trong cuộc sống. Nếu giúp nhau thì là giúp vốn, giúp đỡ cách thức làm ăn thôi.
    Sức khoẻ của bạn mình nghĩ trước hết bạn cần đi khám xem là bệnh gì đã chứ có phải bây h bạn phải bỏ ra cục tiền để chữa trị ngay đâu nhỉ. Mà nếu khám thì có tốn j đâu. Mình không thuơng mình thì ko ai thương mình cả.
  6. chetcadi

chetcadi Thành viên mới

Bạn phải thương cái thân bạn trước sau mới đến người khác được.
    Bản thân mình mà vẫn chưa chăm lo được thì sao mà chăm lo cho người khác, do vậy việc cần làm ngay là tổng kiểm tra sức khỏe, mọi việc đâu sẽ có đó. Có Bố mẹ nào không thương con cái đâu
  7. yamaha6141

yamaha6141 Thành viên rất tích cực

Nghĩ cho mình thì cũng phải nghĩ cho người nữa,bố mẹ nào mà chẳng thương con,mong con có nơi ăn,chốn ở,gia đình thành đạt,hạnh phúc,nên việc bố mẹ người ta nghĩ vậy,cũng không trách được,nếu hoàn cảnh ngược lại,thì cũng chắc gì bố mẹ bạn cho cưới anh ta?còn về phần bạn,thì cũng chẳng thể bỏ được anh chị em và gia đình,tốt nhất,hãy có một khoảng thời gian 2 người nên xa nhau xem sao,nếu đến lúc đó 2 người cảm thấy cần nhau trong cuộc sống này,thì hãy vượt qua mọi trở ngại để đến với nhau,đừng nghĩ đến những vấn đề đó nữa,"vàng thử lửa,gian nan thử lòng người".
  8. bixinh1803

bixinh1803 Thành viên mới

Chị ah, mọi người nói đúng rồi đấy, trước tiên chị phải đi khám bệnh đã chị ah, có sức khỏe mới tính đc những điều tiếp theo.
  9. casaubeoit

casaubeoit Thành viên mới

Tớ nghĩ người phụ nữ Việt Nam rất đẹp trong mắt người nước ngoài cũng có lý do riêng của nó. Phụ nữ VN chịu thương chịu khó, tất cả vì gia đình của mình. Mình nghĩ bạn hãy làm những điều mà bạn cảm thấy thoải mái. Sống trách nhiệm cũng tốt nhưng chỉ khổ chính bạn. Chẳng ai cảm ơn bạn đâu, bởi họ coi đó là quyền lợi của họ, trách nhiệm của bạn là phải chăm lo cho bạn. Bây giờ bạn có khả năng thì ko vấn đề j. Nhưng khi bạn ko còn khả năng thì chính những ngưòi đó sẽ quay lưng lại với bạn đầu tiên.
    Tớ nghĩ bạn nên khám và chữa bệnh dứt điểm. Có sức khỏe bạn mới có thể sống có trách nhiệm với người thân, có sức khỏe bạn mới có thể lo lắng cho anh ấy. Tấm lòng chưa đủ đâu.
    Chúc bạn mau khỏe và hạnh phúc. Một người như bạn xứng đáng được sống hạnh phúc. Thân
  10. st_hoakentay

st_hoakentay Thành viên mới

Cảm ơn anh chị và các bạn đã chia sẻ
    Mình đã đi khám theo lời khuyên của BF và mọi người. Kết quả ko trầm trọng như mình nghĩ tuy nhiên việc lấy lòng cha mẹ anh ấy vẫn còn là một chặng đường gian nan ^_^, Mình tin là bố mẹ anh ấy sẽ quý mến mình thôi vì có BF rất tâm lý và chia sẻ với mình mọi điều.
    Hôm vừa rồi mua bánh trung thu về biếu bố mẹ anh ấy và ông ngoại, mua chiếc khăn choàng lụa nữa, một bộ quần áo ngủ nhưng BF bảo là hơi lòe loẹt mẹ ko thích nên thôi
    Các bạn đừng hiểu nhầm là mình đang nịnh nọt theo kiểu vật chất nhé, vì vật chất hai bác ấy không cần và BF nhà mình cũng không cần. Chỉ đơn giản là thấy vui khi mua những món quà đó, và thấy nên làm như thế... có cảm giác hào hứng như mua quà cho chính mẹ mình vậy
    Mọi việc có vẻ như đã suôn sẻ hơn, nhưng vẫn phải cố gắng rất nhiều vì cuộc sống còn rất dài phải không cả nhà?
    Chúc mọi người mạnh khỏe và luôn hạnh phúc nha! bất cứ khi nào có chuyện buồn lên ttvn tìm sự chia sẻ là đều mãn nguyện, cảm ơn các bạn và các anh chị lần nữa