1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cư xử ra sao để thể hiện sức hút

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi super_chick, 14/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. super_chick

super_chick Thành viên mới

Em theo dõi box đã lâu, bắt đầu từ kiếp gà 2 năm trước, đến h vẫn hằng ngày lên đây nghiền ngẫm! Nhưng có 1 điều em phân vân
    - Vấn đề 1: Khi cư xử với gái ta nên trầm tính ít nói thể hiện sự chững chạc hay vui tính hài hước và dễ gần.
    + Em thường tiếp xúc gái bằng tuổi nên việc thể hiện mình chững chạc và đứng đắng hơn gái có phần khó nhưng em vẫn có thể làm được tương đối.
    + Thời gian đầu em ít nói chỉ lắng nghe và cười và đã tạo ấn tượng tốt với nhìu gái, nhưng đến giai đoạn sâu hơn cần chuyển pha vui vẻ thì đôi khi lại hồ hởi khiến gái mất tò mò còn nếu cứ lạnh vậy thì tc lại giậm chân tại chỗ
    - Vấn đề 2: Tính em thường ko để ý tiểu tiết (ra đường gặp thường ko chào do ko để ý, tính khí hay nói thẳng...) nên hay bị gái hiểu lầm. Mà khi hiểu lầm em cũng chẳng đi giải thích hay xin lỗi mà chỉ cư xử như bình thường. Liệu vậy có ổn ko
    2 vấn đề trên em xin các bác nghiệm dùm em với, quả thật 2 năm nghiền ngẫm cũng đỡ gà nhưng cũng chưa thể thoát kiếp được vì kinh nghiệm non trẻ.
    PS: Hiện tại em thích 1 cáo và qua quá trình bla bla em cũng làm cho cáo thích em (cái này đều là cảm giác chứ ko ai nói ra) nhưng nhìu lần hội cáo rủ đi chơi em bận ko đi dc đâm ra cả hội kêu em chảnh khinh người. Khi em rủ lại thì nó bơ em và em cũng im lặng 2 tháng, đến nay cao tự động rủ lại. Ko biết cách cư xử như em có thể níu kéo cáo đến đâu. Hic
  2. songhahs

songhahs Thành viên mới

Câu hỏi hay đấy. Để nói hết được về vấn đề này anh nghĩ cần phải làm hẳn quả luận văn dài 200 trang.

Vì đề bài vi mô quá, nên anh tạm chốt ra mấy gạch đầu dòng thế này đã:

- Về cơ bản đối với gái thì một thằng bạn thân có nghĩa tương đối giống với mô hình người yêu lý tưởng của gái, vậy nên khi mới sơ giao thì yếu tố tiên quyết là phải tạo được niềm tin cho gái, mọi thứ hay ho khác xét sau.

+ Niềm tin đến từ đâu? Với gái niềm tin đến nhanh nhất thông qua lỗ tai, sau đó đến các tiểu tiết lặt vặt khác mà với đàn ông mắt thường không nhìn thấy.

+ Giai đoạn sơ giao là giai đoạn khởi tạo niềm tin, vì vậy các gà hạn chế chém gió, bốc phét hoặc đùa cợt quá đà. Có thể gà thể hiện công tác hài hước rất tốt thông qua các đòn chém gió ( có được do ăn cắp ý tưởng từ nhiều nguồn khác nhau), nhưng coi chừng nếu lạm dụng sẽ biến thành một Xuân Hinh, hay tệ hơn là cu Vượng râu trong mắt gái. Loại giai này nếu gái làm chức bí thư chi Đoàn thì sẽ được nhớ đến trong các dịp lễ lạt, hội hè, đêm lửa trại...

+ Bất cứ gái thuộc lứa tuổi nào cũng thích trai ( tỏ ra ) chín chắn, điềm tĩnh và ga l ăng. Theo đúc rút của anh, loại trai này dễ ăn điểm nhất trong một nhóm nhỏ chơi với nhau. Tuy nhiên cái khó ở đây khi chúng ta ( tỏ ra ) chín chắn, điềm tĩnh...là dễ sa vào cái vòng luẩn quẩn: ít nói, lầm lì, khó gần = lập dị >> gái khó ưa. Cái này đòi hỏi sự tu luyện và một phần nằm ở tính cách thiên bẩm. Các gà mới nhớn thường cố gắng nhìn vào một hình mẫu nào đó trên phim ảnh để đóng khuôn cho mình, nhưng mô hình giả cầy này dễ bị lòi đuôi, bởi bản lĩnh không thể bắt chước được.

Tạm vậy đã, hôm nay mưa, mát giời nên anh hót như khướu.
  3. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Người ta chặt cây gỗ quý để làm nhà, làm đồ dùng vì nó hữu dụng. Người ta giết con chó không biết sủa vì nó vô dụng. Trong giữa khoảng hữu dụng và vô dụng thì chỉ nên trung bình. Nhưng ngay cả trung bình cũng chưa phải là an toàn.

Chú chỉ biết không nói nhiều là tốt khi mới quen, nói hài hước khi đã thân. Như vậy là chỉ biết làm vật hữu dụng, vậy nên chú khó mà thành công trong việc giao tiếp tạo sức hút. Nếu chú trung bình được giữa 2 khoảng ấy thì chú sẽ bảo toàn mối quan hệ bạn bè, nhưng để gây ấn tượng thì phải biết lúc nào nên nói và lúc nào nên im. Mà để hiểu rõ những thứ ấy, chỉ có trải nghiệm và tự ngộ thì mới hiểu được.

Vấn đề 1 của chú: đừng rập khuôn theo cái mẫu chung chú đang đưa ra đó, xem xét thời thế, tính toán sự vụ, đưa ra quyết định cho hành động nào nên dùng lúc nào, vậy mới có sức hút chú ạ.

Thời chiến quốc, Khổng phu tử sáng tác ra thi thư lễ nhạc, đưa cho con người một hình mẫu để thể hiện, việc cười chào bắt đầu là do lễ nghĩa, lễ nghĩa sinh ra để đánh giá mức độ hòa nhịp xã hội của mỗi người.

Vấn đề 2 của chú: chú muốn riêng một góc trời, mình ta biết mình mình thì chú thích làm thế nào cũng được, còn nếu muốn hòa nhập cộng đồng xã hội thì phải tuân theo lễ nghĩa. Cái này tùy chú.
  4. kingyam

kingyam Thành viên quen thuộc

Ôi, lâu lắm mới có một "top" theo đúng nghĩa. Bằng chứng là mới ra lò nhưng đã có 2 cao thủ hàng đầu vào tham chiến.

Tự biết thân phận thấp hèn, văn chương lộn xộn, chỉ dám ngồi hóng.
  5. shoneti

shoneti Thành viên mới

- Vấn đề 1: Lúc thế nọ lúc thế kia, tùy trạng thái, cứ bình thường ko vô duyên là được:P
    - Vấn đề 2: Rất không ổn! Đã thik là phải nhik và nhik 1 cách nhiệt tình. Cáo này có vẻ thik chú nên chắc chú sẽ thuận thôi. Cơ mà loại chú yêu chán bỏ xừ.. Gái nhà chú rồi khóc ròng thôi [-(
  6. HGiaPhong

HGiaPhong Thành viên mới

hãy cứ cư xử tự nhiên thôi, thấy trái tim có vẻ bất ổn rồi cứ nói toạc ra "tao yêu mày!" "yêu tao yêu không để tao còn kiếm con khác!"
  7. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Học võ mà chỉ múa may theo sách, không có nội lực thì vẫn chỉ là múa võ, chém gió.

Cư xử, tạo sức hút nhân tạo cho lắm, tặng cho gái một cái bong bóng niềm tin thật to, đến lúc bể mánh thì bong bóng nổ, gái chạy mất xác.

Muốn tạo sức hút thì trước hết phải cải thiện bản thân trước đã, chém những chỗ nào cần chém, chém hay không quan trọng bằng chém đúng lúc và bài bản; còn những khúc nào trầm mặc thì nên trầm mặc như bác Công Công nói đấy, mà điểm xuất phát là phải tự tin vào bản thân mình trước.

Sức hút luôn đi kèm với sự bất ngờ... Tán tỉnh là phải có sự lôi cuốn, phỏng ạ. Bí quyết của nhà đạo diễn là ở đây; ta phải dẫn dắt gái theo bài bản, tạo ra những tình huống hết sức tâm lý, cho gái lên voi, xuống chó, bơ lác, dồn dập, lúc cuồn cuộn như bão nổi, lúc im ắng như hổ đói rình mồi. Cứ thấy gái đang cần thì ta trốn, gái trốn thì ta thọc cho gái lòi mặt ra.

Làm được như vậy thì 10 con là hết 9 con cảm thấy chú có sức hút, đàn bà là chúa tò mò mà lại.

[:D]
  8. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Tiền
  9. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

tại sao lại cứ phải bí kíp làm gì cho mệt đầu nhỉ. Bạn thế nào thì cứ thoải mái thể hiện là như thế. Tính cách ít nói thì cũng ko cần cố nói nhiều làm gì, cố cái ko phải đặc tính của mình thì đôi khi lại thành ko có duyên. Nếu tính vô tâm và đã được người khác nhắc nhở, thì cũng nên lưu ý chút, vì ngoài đường năm bảy đống người, ai mà vừa đi đường vừa dòm ngó để chào người quen hết được, tai nạn ra đấy lại bảo tại số. Chẳng ai dở hơi đi trách cái chuyện đi ngoài đường ko chào. Bố đứa nào dám chắc là nó có nhìn thấy mình hay ko mà bực cho được, ko phải lo bò trắng răng bạn ạ. Nếu bạn thích người ta thì cứ nhiệt tình quan tâm, lắng nghe lúc nói chuyện để hiểu về người ta, biết những vấn đề xung quanh người ta, có gì tư vấn được thì tư vấn. Chứ cái kiểu cứ ngồi nghe nhưng ko có sự nhiệt tình lắng nghe, nghe cho có, thì nghe xong chả hiểu cái miẹ gì để tư vấn, để tâm sự, cứ tưởng như thế là ít nói nhưng thực chất là nhạt và rỗng tuêch. Quan tâm chân thành hết lòng, tự nhiên là chính mình đã cũng là sức hút rồi bác chủ top ạ
  10. nothgtolose

nothgtolose Thành viên mới

Topic toàn cao thủ tham gia nhỉ!:-bd
    - Không hiểu các cao thủ muốn giúp cậu hay muốn khoe với member TTVNOL văn chương cũa mình nhỉ !?
    mình trước giờ chỉ toàn hóng, nay thấy bạn có hoàn cảnh giống mình năm xưa nên có vài lời góp ý với bạn :
    - Lúc trước mình cũng nghiền ngẫm bí kíp càng đọc thì càng rối, càng làm theo thì thất bại nặng nề => mình nghiệm ra một đều bí kíp chỉ là mớ lý thuyết suông và người soạn bí kíp lại nữa vời.
    - Cách nc với gái là chuyện nhỏ, cư xử thế nào mới khó. sau nhiều lần thất bại tớ nghiệm ra được 1 điều : cậu có thể nc với gái bất cứ điều jí cậu thích, ko quan trọng cậu nói diều jì mà nói ntn mới quan trọng. ko phải chém gió(chẳng mơ cái danh hão trên Net), nhưng giờ tớ nc với gái 10 em thì 8 em có cảm tình.
    - Còn vấn đề cư xử với gái mình không dám múa ríu, nhường sân cho cao thủ vậy[:D]