1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cư xử ra sao để thể hiện sức hút

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi super_chick, 14/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Chú không có sức hút thì thể hiện thế quái nào được. Chỉ có những thằng đần mới bày vẽ cách thể hiện cái chú không có.
  2. silent_love13

silent_love13 Thành viên tích cực

Cái nhà bác này, nếu bác ấy gắn cục nam châm vào thì sao nhỉ?
  3. super_chick

super_chick Thành viên mới

Mấy vấn đề em nêu ra có lẽ là hệ quả của sự chai lỳ. Ko hiểu sao càng lớn em càng thấy tình yêu nó cần sự chững chạc và thực tiễn nên bây h thích cáo thì cũng thích nhưng cảm giác ko nồng nhiệt (bất cần thì cũng ko phải).
    - Bản thân em trong mắt cáo là 1 người đặc biệt, quan hệ rộng mà nhất là bạn khác giới nên đâm ra nó nghĩ em thừa niềm vui nên xem thường nó (thực ra em hơi lạnh chứ ko phải coi thường gái).
    PS: + Cách đây vài tháng (cao trào của việc em tán cáo), ngồi trong cf cáo định nói ra thích em (cái này em khẳng định) nhưng cảm giác em lúc đó tự nhiên lại nghĩ mấy cái tình cảm ngây ngô và trẻ con này trước sau gì cũng tắt nên tìm cách làm cho cáo ko nói ra dc. Lúc đó em cũng hơi dại, vì em nghĩ thường 1 cuộc tình sẽ kéo dài 2 năm mà như vậy có nghĩa em sẽ chơi trò câu h cho đến 2 năm trước ngày cưới mới chính thức yêu dc (nếu suy nghĩ theo fang phịch thì điều này ko cần). Sau vụ đó đến nay tc của cáo cho em có vẻ dậm chân (mà thường cái gì ko tiến sẽ lùi)
    + Nói chung cái suy nghĩ em có phần non, nên tâm điểm em lập topic này là để tìm ra cách cư xử và suy nghĩ về tình đời còn cách tán cáo của em thì bác nào bày cũng em cũng rất biết ơn.
    --> Mấy bác cứ thảo luận đi ạ, em thì luôn luôn lắng nghe mà từ từ mới hiểu :)
  4. kedaigai

kedaigai Thành viên mới

Hi super_chick

Cố gắng trải nghiệm nhiều hơn nữa sẽ giúp bạn có được cái bạn cần.
    Sức hút của người đàn ông nó thể hiện ở nhiều phương diện, từ vẻ bề ngoài đến tính cách bên trong của họ. Quan trọng làm sao cho cả 2 phù hợp với nhau là được. Phụ nữ họ có giác quan thứ 6 rất nhạy, họ sẽ nhìn chi tiết đến tổng thể ngoại hình bên ngoài của bạn rồi cảm nhận tính cách, thái độ qua cách nói chuyện, đi đứng,... để xem có phù hợp ko. Nếu cả 2 thứ mà ok là bạn đã vẽ lên 1 bức tranh trong đầu em nó rồi đó.
    - Sự chững chạc chỉ là 1 phần sức hút , muốn chinh phục hoàn toàn phụ nữ đòi hỏi phải kết hợp nhiều yếu tố nữa.
    - Còn chuyện của bạn cứ làm như vầy, điềm đạm, ít nói khi đi chơi chung với hội bạn em nó, đi chơi riêng lúc hài hước, lúc điềm đạm ít nói, xen kẽ lần nhau, cứ thế mà tiến, hãy thử thách em nó, phụ nữ rất thích được thử thách,...

Goodluck to u !!^^!!
  5. nguoidaukho87

nguoidaukho87 Thành viên quen thuộc

Đọc bài của bác Công mới thấy bác rất thích sách Trang tử, cái vô dụng và hữ dụng của Trang tử cũng Giống như cái Trung dung trong học thuyết Nho gia, tùy từng hoàn cảnh mà đưa ra ccáh ứng xử phù hợp, có lúc thì cần lạnh lùng, có lúc thì cần vui vẻ hài hước. Bản thân để làm được điều này cũng ko phải dễ, đấy phải vừa là bản tính trời phú, cũng vừa phải là sự tiếp thu trên cơ sở quan sát chiêm nghiệm. Thầy tớ có bảo tớ 1 câu: e cứ làm đi, sai thì sửa, sai càng nhiều, sửa càng nhiều, thì sau này mới biết rút kinh nghiệm mà ko phạm phải sai lầm.
    @ bác Công: Thi, thư, lễ nhạc không phải do Khổng tử sáng tác đâu bác ah, ông ấy chỉ chỉnh lý trên cơ sở những gì đã có trc đấy thôi.
  6. hieu04

hieu04 Thành viên mới

Hóng :bz
  7. romantic9xvn

romantic9xvn Thành viên quen thuộc

Chủ đề hay quá...
    ..bác Sunny đâu rồi vào nốt đi nầy[:D]
  8. sunny_boy

sunny_boy Thành viên rất tích cực

Câu hỏi thứ nhất: Khi cư xử với gái ta nên trầm tính ít nói thể hiện sự chững chạc hay vui tính hài hước và dễ gần.

Trả lời ngắn gọn: tùy trường hợp.

Tình yêu như chiếc cân đĩa. Em nào chưa rõ về cân đĩa thì có thể hình dung ở đây:

* Mỗi cô gái khi gặp ta đều mang 1 quả cân ở trong mình. Quả cân có thể =0 hoặc bằng 10 kilo-gam..v.v.v.

Quả cân càng nặng thì khiến cho đĩa cân (của cô gái) càng xuống thấp (càng dễ/bị lụy).

Nhiệm vụ của ta là phải thực hiện 2 phương pháp giải sau 1 cách song song:

1) Phương pháp 1: Làm cho chiếc cân của gái ngày càng nặng. Ban đầu 10Kg thì sau lên thành 100Kg rồi 1000KG (càng yêu anh, em càng tiếp đất mạnh).
    2) Phương pháp 2: Luôn cho 1 quả cân ở đĩa của ta sao cho cân hơi thăng bằng nhưng vẫn nặng về phía địch hơn nhiều ít tùy trường hợp. (cũng lụy gái nhưng lụy nó trên cơ sở là nó cũng lụy mình nhiều hơn).

Như vậy câu trả lời là:

- Nếu trong trường hợp gái với ta sinh hoạt chung trong 1 nhóm, 1 lớp, 1 công ty... hoặc có cơ hội gặp gỡ nhau.v.v.v mà gái tỏ ra thích ta, thì ta phải tăng cái kích thích đấy lên bằng cách trầm tĩnh, không nói năng gì nhiều, thể hiện 1 sự điềm đạm. Gái sẽ phát điên lên nhanh chóng, sấn sổ tấn công, ta mới đáp lại từ từ.

Nếu cứ diễn vai Hàn Xẻng như jang dong gun không nói năng gì nhiều thì đúng là có gây sức hút nhưng tính hiệu quả không cao, chỉ cua được con mà nó thích ta đến mức độ khó kiểm soát được bản thân, không cưa được gái mà nó chỉ có cảm tình với ta ở mức kha khá. Hơn thế, thời gian cưa rất lâu, không thể nào cưa nhiều em, bóc nhiều tem, khui nhiều seal thùng được. Vì thế như trên anh đã nói, phải lạnh trong thời gian đầu, nhưng sau khi thấy gái đã lên đến đỉnh thưởng trong khoảng 2-4 tuần, thì phải xúc tiến chém gió.

-- Trong trường hợp mà ta là thằng đi làm quen, thì ta phải hài hước nhẹ nhàng ngay từ đầu, chém gió ngay từ đầu, không thể tóc vuốt ngược, ra đứng nhìn nó lơ đãng rồi rút điếu thuốc ra phì phèo được.

--- Một điểm quan trọng anh cũng muốn nói, đó là: các chú không nên thể hiện mình ở chỗ đông người, không chém gió nhiều, chủ yếu ngồi nghe. Liên tưởng đến cảnh đi học như sau: "Bình thường ngồi dưới lớp, hạn chế nói, khi thầy/ cô gọi đích danh thì đứng lên làm 1 tràng thể hiện kiến thức, rồi ngồi xuống, cả lớp sẽ tôn trọng, gái sẽ thích". Trong 1 nhóm, những đứa biết nhau không nên cưa 2 con, chỉ cưa 1 con để mọi người "hiểu" rằng ta là người "nghiêm túc".

* Hài hước 1 cách nhẹ nhàng có văn hóa là cái hài hước không giống với gây trò cười, không giống với kể truyện cười, không giống với các thể loại làm trò con vượn, con khỉ... nó tự nhiên từ lời nói, nhẹ nhàng mà văn hóa, lịch sự, thể hiện trước hết là sự tự tin trước cô gái, sự làm chủ tình huống, kiến thức trí tưởng tượng phong phú và sau đó là sự thú vị, lôi cuốn cô gái.

Câu hỏi 2:
    Tính em thường ko để ý tiểu tiết (ra đường gặp thường ko chào do ko để ý, tính khí hay nói thẳng...) nên hay bị gái hiểu lầm. Mà khi hiểu lầm em cũng chẳng đi giải thích hay xin lỗi mà chỉ cư xử như bình thường. Liệu vậy có ổn ko

Trả lời: Không ổn.

Quan trọng là phải biết cái nấc suy nghĩ đầu tiên, khi gây lỗi phải biết nhận lỗi. Khi thiếu sót phải biết sửa chữa.
    Nấc đầu này 75% tức 3 phần 4 biết và làm được nhưng chú lại không làm được thì là không ổn lớn.

Tuy nhiên, trong công việc, chú có thể đứng lên và nói "Vấn đề này tôi đã cư xử chưa khéo, tôi nhận khuyết điểm, và sẽ có những giải pháp tương ứng để hạn chế những hậu quả mà nó sẽ có thể mang lại. Thứ nhất chúng ta sẽ.... Thứ hai chúng ta sẽ... Thứ ba chúng ta sẽ... Tôi mong mọi người cho ý kiến thêm để từ đó thống nhất và sẽ tiến hành trong thời gian sớm. ..."

Nhưng trong tình báo học chúng ta sẽ dùng cách mà người ta gọi là vẽ mây lẩy trăng, đào ngô ra khoai và đuổi con chim chích bắt con đại bàng.

Ví dụ: (thực chứng như mọi khi anh vẫn)

1)
    Sau 1 thời gian khoảng hơn 2 tuần không có thời gian đi chơi với gái, ta phải thể hiện sự nhận khuyết điểm 1 cách tinh tế bằng cách nói đơm cành lẩy hoa, ngụ ngôn Anđecxen:

Suốt từ ngày 30 tháng 4 đến hôm 16 tháng 5 (tức hôm kia) ta không có thời gian rủ gái đi chơi thì ta phải nhận khuyết điểm, không thể nói là "Anh xin lỗi vì quên con gái của bà ngoại em" gái sẽ trả lời "Ừm, em cũng không nhớ anh đâu mà anh lo" hoặc bơ không trình bầy như chú chủ top.
    Ở đây ta chọn "Mưa liên miên suốt ngày đêm, muốn đi đâu cũng khó". Như vậy sẽ nhẹ nhàng là anh biết anh sai rồi nhưng anh có lý do chính đáng, gái sẽ thông cảm.
    (Em này là sinh viên ngoại thương HN năm nhất nhé các chú)
    Khi gái trả lời "Trùng hợp thật, tối nay em cũng nghĩ đến anh xong" thì đó là 1 câu tán, nhưng ta sẽ sai lầm nếu:
    - Bơ câu này đi, thể hiện sự thiếu tôn trọng tình cảm của gái.
    - Đưa ra 1 quả cân nặng hơn để chứng minh rằng anh mới là người cúi rạp trước anh như "Anh cũng nhớ em lắm" thảm hơn :"Thật không, sướng quá, đêm nay mất ngủ."

Ở đây ta chọn "Vậy hả, anh có thiếu nợ gì em không nhỉ" đó là 1 sự hài hước nhẹ nhàng có văn hóa.
    Sau đấy thì nhanh chóng dừng cuộc nói chuyện lại. Không nên call gái quá 2 lần/ tuần, nhắn tin quá 2 lần/ tuần và nói chuyện tản mạn quá lâu...

2) 1 trường hợp lấy lôi cuốn:

Em này là 1 em khác, học năm 2 trường KTQD, các tin nhắn diễn ra hôm qua:
    Gái này mới quen và nó cũng có những tính cách ẩm ương của 1 cô gái, nó luôn sợ 1 thứ sẽ nhanh quá, sẽ bị người khác coi thường tình cảm, luôn đặt ra thử thách.
    Ở đây là: "12h cơ anh có chờ được không" - Thử thách này sẽ là sai lầm nếu trả lời "Anh chờ được" quá lụy hoặc "Không" quá phú (Lưu ý trường hợp này mới quen nhé)
    Ta chọn xoáy vào điểm nó đi học lái xe để "sẽ nói tiếp khi gặp" và "ấn định 1 thời gian" và khẳng khái " Anh sẽ qua đón em"

Lúc này là 9 rưỡi, gái suy nghĩ rất nhiều, luôn sợ mình sẽ đồng ý quá nhanh, hoặc nó sợ sẽ phải nghỉ học nếu đi 12 h 30 , nên 10h59 sau gần 1 tiếng rưỡi suy nghĩ nó lại gây ra trở ngại thứ 2: "Anh ơi 12h nhé, 1 h em phải vào lớp rồi"
    Sẽ là sai lầm nếu ta trả lời: "Được" và cũng là sai lầm nếu trả lời "Không được", ta chọn chờ đợi trong im lặng.

Như vậy trong tình huống này ta chờ đợi sát giờ để nó nhắn "Anh à, 12 h anh có qua được không để em còn biết" (Lưu ý tin nhắn Nản nhỉ, trời nắng.v.v.v là sau tin này của gái, Điện thoại nó sắp xếp hơi lộn, )
    Gái lúc này tỏ ra nóng vội gây ra 1 áp lực vô hình lên chính nó, đây là cơ hội ta phải nắm lấy nhắn lại "Nản nhỉ, trời có vẻ nắng, vậy mình để hôm khác nhé"

Gái đã mất đi bình tĩnh sau tin trên của ta và buông 1 số thứ: "Trời râm thế này mà anh kêu nắng, thôi tùy anh sao cũng được" - Như vậy tự nhiên với 1-2 xúc tác ta đã làm gái tự kỷ và nâng tầm quan trọng của cuộc gặp gỡ này lên nhiều lần.

Lúc này sẽ cũng là sai lầm nếu ta nhắn lại "Trời nắng mà" (cố đấm ăn xôi, cương quá cũng đứt) hoặc "Vậy ta đi" hơi theo gái quá.
    Ta chọn "Vậy ta ta đi chỗ nào Thật Gần thôi nhé." để tỏ lòng ngán ngẩm là anh bị em cưỡng bức phải đi, thôi trót lỡ rồi thi theo chứ anh cũng không muốn nữa đâu.

Sau đó, thì tất nhiên là 1h ta sẽ hỏi gái để xem nó có muốn đi học không, nếu nó muốn về ta chở về, nếu nó không muốn về ta lại "đành" ở lại.
    Và kết quả là lúc 1h gái nói "Trời nắng thật anh ạh, với cả giờ này cũng điểm danh rồi, môn này em cũng chưa nghỉ buổi nào"..v.v.v

Ngoài thuyết thì kinh nghiệm xử lý tình huống, hoàn cảnh tiểu tiết nó cũng là quan trọng, không kém.
  9. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Nản nhỉ. Đắm đuối trông chờ từng sms của gái để ngồi chụp hình và phân tích thế kia, tưởng tượng gái nghĩ thế này thế nọ.
  10. Susuni

Susuni Thành viên mới

hóng [:D]