1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cư xử thế nào với mấy bà bán vé số lì lợm nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi namindex, 02/05/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. namindex

namindex Thành viên mới Đang bị khóa

Cư xử thế nào với mấy bà bán vé số lì lợm nhỉ?

Là mình đang uống bia, cafe hoặc đang ăn cơm trong quán bình dân.

Một bà cầm xấp vé số tiến sát vào mời mua, vì đang bận ăn nên mình đưa 1 tay ra lắc xong cúi ăn tiếp (hoặc nốc tiếp) - tránh nhìn người ta dễ bị bám.

Bà ấy không buông tha, cầm tay áo mình kéo kéo đề mời tiếp. Mình hơi khó chịu rồi, nhưng lịch sự ngẩng đầu lên: Không mua đâu bà ơi.

Không cho mình yên, bà ta bắt đầu lấy tập vé đó và chìa ra mấy tờ (như thể cho mình coi số để chọn) rồi...: Còn mấy tờ mua giùm bà đi...

Đến đây thì nóng lắm rồi, ngẩng lên trợn mắt: Không mua!!!!!!! (Giọng khó chịu tí thôi).

Xong bà ta lúi húi cất tập vé số đi, mình sướng run. Tưởng thoát

Ai ngờ đâu cất xong mà... chìa tay ra: Cháu làm ơn cho bà 2 ngàn đi...!!!!!

Trời ơi, nản quá

Cách đây không lâu, có 1 lần mình cũng gặp 2 thằng nhậu bàn bên cạnh. Nhưng 1 trong 2 thằng nó chửi thẳng sau khi cầm áo nó kéo: Bà điên à - 1 cách cực kì nóng giận.

Mình thì không làm được như thằng đó nên mong các bác tư vấn cho 1 vài cách cư xử cho khéo trong trường hợp này với.
  2. truonghai_bp

truonghai_bp Thành viên mới Đang bị khóa

cho bà ý 2k, có đáng bi nhiu đâu?
  3. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Vác $ cho người k đúng chỗ rồi bác ạ.
    Với trường hợp như của bác namidex, em gọi bảo vệ nhà hàng. Quan điểm là Không cho kiểu đấy!
  4. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Bảo họ tham gia bán hàng đa cấp .
  5. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Không làm được thì phải làm được.
    Tự đọc lại câu của bạn viết đi, rồi bạn sẽ hiểu là cái gì bạn sẽ làm được, còn cái gì thì vĩnh viễn không thể làm được:
    Đến đây thì nóng lắm rồi, ngẩng lên trợn mắt: Không mua!!!!!!! (Giọng khó chịu tí thôi).
  6. _mOn_

_mOn_ Thành viên mới

2k chẳng đáng bi nhiu, nhưng bà ấy lấy được 1 lần sẽ theo cách đó mà lấy hoài. Rồi sẽ biết bao nhiêu người khó chịu vì sự đeo bám ấy.
    Tưởng tượng: bạn vừa cho 1 bà 2k, 1 bà khác lại tới đứng tiếp cho tới khi bạn chịu móc ra 2k nữa. Và lần nào bạn vào quán cũng có đứa vé số đứng xin bạn 2k, xin được mới chịu đi ... cảm giác khó chịu thế nào ???
    Giải pháp: gọi chủ quán đuổi nó ra. Nếu chủ quán không đuổi được thì lần sau không vào quán đó nữa.
  7. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

1 tờ vé số đáng bao nhiêu? mua lấy may........tớ thì tớ mua luôn cho xong, giúp người ta một tí, đỡ mua cái bực vào thân mà biết đâu giời thương cho trúng giải độc đắc...đời mấy tí, để dành nơron thần kinh mà bực chuyện khác....
  8. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

quan niệm như bác này cũng đc , nhưng quan niêm như em nhé , ko thích là ko thích , ko thích đứa nào ép mình phải làm cái gì ,
  9. AntiDumping

AntiDumping Thành viên mới

Mình cũng ghét nhất bọn đeo bám. Nhiều lúc mình nghĩ thà làm rơi mất 2k còn hơn phải bỏ 2k ra mua 1 thứ gì đó mà người bán cố đeo bám để bắt mình mua. Hồi xưa đi Tây Thiên, có mấy đứa trẻ con cứ bám riết lấy mình để bán cây gậy để chống khi leo trèo, nhưng mình nhất định ko mua vì thấy ko cần thiết. Bọn nó gan lì, lẽo đẽo đi theo lải nhải bắt mình mua cho bằng được. Mình còn lì hơn, ko mua cho bằng được, cuối cùng nó cũng phải thua, hô hô.
    (Đọc xong bài này ko biết có ai ném đá mình ko nhỉ? )
  10. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

hô hô e đọc buồn cười quá , e là e cũng ko mua , thi gan với chúng nó luôn