1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cửa ải ảo ảnh và cách vượt qua.

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi Dongsuoit, 24/08/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Dongsuoit

Dongsuoit Thành viên mới

Xin chào các bạn thân mến & vui vẻ . :-):-(:eek::-p

Mình xin tự giới thiệu - mình là Dòng suối , mình là 1 con người vui tính , hòa đồng , chính trực , dũng cảm , chân thật , tử tế vô cùng:-):-(. . . & là một người lương thiện rất tốt bụng , luôn giúp đỡ người khác , luôn luôn hòa đồng vui vẻ , luôn biết cách dừng lại khi đi xa & thỉnh thoảng uống 1 ngụm bia để cho tinh thần sảng khoái & bớt đi bớt khổ đau trong tâm hồn đã băng giá lắm rồi .

Mình xin tự giới thiệu ,Dòng suối tu theo kinh Tứ Niệm Xứ , tánh Không , tâm Không , tính Không .
    Ngày trước mình về Định được trạng thái giác ngộ ban đầu là các dấu hiệu : An lạc , sáng tỏ & vô niệm . Thời gian 1 ngày trôi qua như 1 giây , cơ thể sáng rực , đã nghe được tiếng ve kêu như thác nước , 1 chiếc ấm đun sôi nghe rất rõ ràng & to lớn . Có thì không có , không có thì có . Các kỹ thuật an trú trong hiện tại & hạnh buông bỏ , về Tâm Không ,mình đã đạt tới trạng thái "Siêu thông minh" : 2,3 phép tính chỉ trong vòng 1 giây . . . Cả ngày không ăn & không ngủ , trạng thái hoàn toàn an lạc . . . o_Oo_Oo_O

Trên con đường tu luyện , 4 năm trước đây mình bị nhiễm tà khí và bị tẩu hỏa nhập ma , thấy các đốm trắng trước mặt và nó đánh mình bằng ảo ảnh . Đến tận bây giờ mình vẫn thấy các đốm sáng trước mặt . Triệu chứng của ảo ảnh là : Cơ thể xuống chân , cơ thể bị nghịch chuyển không còn đúng vị trí ( của các cơ quan bộ phận ) , cột sống bị lật ngược lên mạch Nhâm , rồi đầu có khi bị kéo xuống tận chân .
    Ảo ảnh đánh mình cả ngày cả đêm , liên tục từng giây phút một .Có lần nó đánh mình đến tận Trưa -thâu đêm suốt sáng - mới ngủ được . Nó đánh mình từng giây một , vượt qua một giây là vượt qua 1 lần sống chết , mình vô cùng đau khổ vì cửa ải đã 4 năm rồi mà chưa vượt qua được ., vẫn chìm trong đau khổ & không ai cứu giúp . :confused::confused::confused:

Thời gian đầu , mình chống đỡ bằng : Không suy nghĩ nó , không hình ảnh , không tưởng tượng , có tướng không có thực , trong không gian nó không có thực , không tin nó có thực thì nó không có thực & ---> Mackeno .

Cách mình chống đỡ : 1. Luyện đan điền khí , cho khí ra trường khí bảo vệ cơ thể & mật lệnh : Không cho năng lượng xấu vào trường .
    2. Tập hít thở toàn thân : Mình tu theo kinh Tứ niệm xứ và dùng câu lệnh : "Cảm giác toàn thân tôi hít vào " "Cảm giác toàn thân tôi thở ra" . . .

Nhưng đám tà khí rất gian manh , mỗi lần vận khí từ Đan điền lên Bách hội để xả tà khí thì tà khí bị thổi đi nhưng ngay lập tức quay trở lại , bám vào đầu mình như 1 cục cao su , có lúc nó bám vào đầu mình như 1 con mực . Lúc hít khí vào đan điền cũng gặp khó khăn rất lớn là nó chặn hết & bịt hết các luân xa lại nên mình không thể hít khí vào được .

Từ năm 26 tuổi đến nay , mình mất hết cả tính cách , trí tuệ , tài năng , nghề nghiệp , cái cốt tử , cái bản chất , phong cách .:confused::confused::confused: Tài năng diễn thuyết và 1 tài năng nhỏ nữa của mình là vẽ tranh cũng mất . Trước mình học giỏi nhất trường môn tiếng Anh thì bây giờ 1 câu chữ cũng không thuộc . Hu hu , buồn lắm thay người lâm vào cảnh độn căn . :mad::-(:eek:

Mình xin các bạn tu , các đạo hữu thân mến , các bậc đàn anh , các thân bằng cố hữu xin giúp đỡ mình vượt qua cửa ải ảo ảnh với . Dòng suối xin vô cùng biết ơn & hậu tạ đầy đủ & tri ân , biết ơn anh chị cả đời . Mong các anh chị cứu giúp cho em với .

Vô cùng thân thiết & biết ơn .:-):-):-)
    Dòng suối
  2. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Nếu bạn tin tưởng thì hãy đọc kỹ:
    Quá trình tâm linh có 5 chướng ngại: Thân, Ảo Cảnh, Thần Thông, Hơi Thở và Bản Ngã. Cái mà bạn đang vướng phải là Ảo Cảnh giai đoạn thấp - vì có liên quan đến thân.
    Nguyên nhân sinh ra chướng ngại là vì phần Âm Đức của bạn quá cạn, sau khi đốt hết để cho ra cách thành tựu thấp - vì bạn đã quá ham các thành công ban đầu mà không lấy nó để vun bồi đức độ - khi âm không đủ kềm dương thì hỏa phát sinh. Lâu dài có rất nhiều tác hại.
    Cách chữa sẽ chia ra 3 mức độ: chữa chứng, chữa căn và học tập rút kinh nghiệm từ những tai hại ấy.
    Tuy nhiên cái gì đã thành lâu dài thì khó lòng mà thay đổi ngày một.
    Quá trình chữa cũng không ai giống ai, bạn nên quay về hỏi lại thầy bản môn trước khi nghe theo lời hướng dẫn của tôi.
    Dongsuoit thích bài này.
  3. Dongsuoit

Dongsuoit Thành viên mới

Xin chào bạn Trần Thiện Nhân quý mến , 4 năm nay mình như là người sống trong 1 chiếc hộp vậy , chân đi 3 bước thì đầu chạm vào vách núi cao không thể vượt qua , thân xác và thông tin đều không thoát ra ngoài chiếc hộp là trí tuệ cũ kỹ - cái nhìn của mình , không ai chỉ bảo , cứu chữa , dậy bảo , ban cho , giúp đỡ , cứu thương về Pháp lẫn tính cách ,ngoài cuộc sống đời thực , nên mình đành phải tự mình đi con đường thực chứng của mình , một là tự bảo toàn tính mạng , hai là tự chữa bệnh cho mình .

Mình không có thầy , những người thầy đầu tiên khi thấy mình bị tà nhập thì đã bỏ mình , những bậc sư huynh , đạo sư mình gặp thì chỉ đốt tờ giấy để tờ giấy cháy lên với những ý nghĩa ẩn dụ và hình ảnh mình không biết , 4 năm nay mình có tôn thờ 1 bậc thầy trong tâm , với cuộc sống thần tượng và chỉ mong được làm học trò thì người thầy này đã bỏ thành phố đi mất vào Nam. Mình đành sống 1 mình với cuộc sống tràn đầy đau khổ , lúc nào cũng ảo giác , ảo thanh , ảo ảnh , ảo hình ở trước mắt . . . Cuộc sống rất thảm thương & sầu cực & thương đau , tủi hờn , một mình , đấu tranh , thoát khổ , thanh thoát , bay lên . . . 1 chút ít .

Mình rất bình đẳng với mọi người , mình biết Tâm đạo của bạn rất lớn , bạn luôn giúp đỡ người khác tu luyện và khả năng thấu thị rất chuẩn xác và cao cấp . Rất mong bạn giúp mình gỡ được gánh nặng , sự đau khổ , hình thức mà mình đang mang phải với . Bạn có thể nói cho mình con đường đi để vượt qua ảo cảnh cấp thân không ?

Mỗi người bạn đến với mình đều là điều vô giá , xin hãy cứu giúp cho mình thoát khỏi ảo thanh , ảo giác , ảo ảnh với .

Thân mến & vui vẻ sống động .
    Dòng suối .
  4. GiaixuDoai

GiaixuDoai Thành viên quen thuộc

Nhà chú NHÂN nói cụ tỷ hơn nữa cho nhà bác bác ấy đi.
    Lửng lơ vzậy thì người bị loạn do tha lực cũng khó hiểu được liền ! :-D
  5. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Chào bác.

Chuyện ảo cảnh rất thường gặp mà cũng có rất nhiều cách chữa, chủ trị chữa chứng - nghĩa là các biểu hiện bên ngoài. Trong phần post này tôi chỉ hướng dẫn bạn cách chữa cái ngọn, còn phần căn gốc thì phải cần rất lâu mới chạm tới. Trong phần ngọn này tôi cũng chỉ mới bàn đến phần đầu, tôi cần tìm hiểu thêm quá trình tu tập rèn luyện của bác một cách chi tiết hơn để biết được cái sai thực sự nằm ở đâu. Chung quy mà nói thì nếu áp dụng những thứ dưới đây có thể giúp bác tiến triển phần nào, nhưng không nhiều.

Nguyên nhân của ảo ảnh (hình thù không rõ, ánh sáng,...cho tới những dạng rõ ràng như Phật hay Bồ Tát) đều xuất phát từ phần trước của não (vùng trán, ấn đường). Nếu bác "dẫn khí" vào vùng đó nhiều quá tự nhiên sẽ phát sinh ra, dù là người khỏe mạnh ai cũng có thể làm ra hiện tượng này - thôi làm thì dứt. Để trở thành bệnh chỉ khi bác không muốn nữa mà nó vẫn sinh ra, tức là muốn tắt đi không được. Lúc này giống như có một cơ chế nào đó tự động đưa khí vào vùng não ấy để "đốt" ra các ảo tượng - lâu ngày vùng ấy bị ghiền, nó cứ tự động đòi hỏi, và nếu tiếp tục thì có nguy cơ hư hỏng sinh ra tâm thần mất kềm chế - điên. Có rất nhiều nguyên nhân, do phương pháp tập sai, do ham hố các điều kỳ lạ, do bốc đồng hoặc tự ngã quá cao. Thường thì hỏa khí sẽ bốc lên cao theo tính chất tự nhiên, tấn công phần não, sinh ra chóng mặt nhức đầu, cơ thể cảm thấy thiếu tinh thần, thiếu luôn cả nhiệt huyết và nguồn sống. Triệu chứng này Đông Y gọi là Âm suy Hỏa vượng, chuyển dần tới Âm và Dương cùng suy kiệt.

Từ đây sẽ có rất nhiều cách trị, chung quy vẫn là dẫn hỏa đi chổ khác. Cách hay nhất vẫn là áp dụng một lúc Đông Y, Khí Công và cách sống (bao gồm ăn uống ngủ nghỉ làm việc). Đầu tiên phải bỏ đi các ảo tưởng về cái tôi. Khí quang khí hình chẳng là cái gì cả trong quá trình tu tập, đó chỉ là triệu chứng khí được kích hoạt thôi. Cái ảo ảnh trước trán là hậu quả của việc không kiểm soát được nội khí, đừng lấy các hình tượng hoặc vọng tưởng lúc ấy (thấy Tiên Phật) mà cho là mình cao siêu có chứng ngộ - đó chỉ là Ma Chứng thôi. Ăn uống nên chọn thức ăn thanh tịnh đạm bạc, đừng thịt cá ê hề sẽ càng làm hỏa bốc lên. Nên chọn thức ăn mang tính Âm như các loại nước trái cây ép, củ mọc cạn (khoai lang, khoai môn) đừng ăn loại củ mọc thẳng xuống đất (củ cải, cà rốt, sắn dây,..). Nên uống nước trà, vì lá trà thuộc loại cực âm, các loại nước đắng cũng rất tốt. Nên ngủ sớm dậy sớm, tối kỵ thức khuya, đừng ham công tiếc việc, cũng đừng suy nghĩ quá. Tối kỵ thủ dâm vì nó sẽ làm hư thận Âm, nếu có gia đình thì sinh hoạt đều độ vẫn không sao vì phía vợ sẽ bổ sung lại phần Âm, nhưng đừng quá độ. Dùng các toa Đông Y chủ trị bổ huyết và bổ Âm, nếu uống bổ Dương lúc này sẽ như nhà đang cháy dội xăng vào. Nếu dùng khí công thì nên để tâm dưới Đan Điền, hoặc các gan bàn tay bàn chân. Nên tập phần kinh mạch trước bụng, đừng tập phần sau lưng, nên tập phía sau ót, không tập phía trước trán.

Nếu đầu óc quá loạn thì nên dùng năng lượng thừa ấy mà nghĩ về những chuyện từ thiện, lên kế hoạch cho một chuyến đi giúp đở ai đó. Nên dành vài ngày cuối tuần đi chăm sóc người già hoặc các trại trẻ em mồ côi. Nếu không có chuyện gì làm thì đầu óc sẽ nghĩ vẫn vơ, cuối cùng dẫn vào một điểm là đề cao cái Tôi, nghĩ mình là ai đó cao siêu. Nếu tìm mãi mà ko có gì thiết thực để làm thì có thể quán từ bi, tìm cách hình trẻ đói khổ ở Châu Phi mà nhìn, cảnh tan nát do thiên tai chiến tranh cũng làm lòng ta chùng xuống. Trong lúc ảo cảnh tác phác thì có thể lấy tay chà mạnh vào phần gáy cho nóng lên, xoay cổ nhiều lần, đánh mạnh vào các cơ vai. Có thể cầm những cục cầu gai bằng sừng mà lăn trên tay, hoặc lấy móng bàn tay này cào mạnh lên tay kia, cào mạnh vào gan bàn chân, đánh mạnh vào xương cụt,...Nếu thấy gan bàn tay và bàn chân lạnh thì nên chà mạnh cho nóng, hoặc tìm các thứ gì rất nóng mà ngâm vào. Nếu nhà có bàn thờ thì đến đò quỳ lạy dập đầu xuống đất cũng rất mau khỏi.

Nếu cắt được cơn rồi thì nên chữa sâu hơn để ngăn tái phát. Tinh thần sẽ minh mẫn trở lại nếu như các đám mây ảo cảnh ấy được gạn bớt. Qua được các chứng ban đầu thì tôi sẽ chỉ bác cách bồi bổ lại cơ thể, tinh thần khỏe mạnh luôn nằm trong một cơ thể tốt.
  6. Dongsuoit

Dongsuoit Thành viên mới

Chống tà khí , ảo ảnh bằng Pháp .
    Mình cũng dùng pháp lửa tam muội để đẩy hết tà khí , âm khí ra rất hiệu quả . Mỗi lần bị nó đánh ảo ảnh , mình kích hỏa tam muội lên đánh cũng đẩy hết mọi đám tà khí lên rất cao trên bầu trời . Trí tuệ , tính cách , sự thông minh , cốt tử , cốt chất , phong cách . . . lại lấy lại như thời thông minh cách đây 4 năm ,bọn tà khí toàn đánh mình trở về con người độn căn ( Thể trí năng và 1 phần thân thể của mình bị đánh thành thương tật không bình thường ).:-(:-(:-(

Pháp lửa tam muội : Kích âm hỏa ở Hội âm , Dương hỏa ở Trường Cường , địa hỏa ở lỗ hậu môn , trộn lửa tam muội dưới địa cung , rồi xả lên não bộ ( Bách Hội ) . Câu lệnh : Xả tà khí lên thật cao .

Bọn tà khí bám vào mình như con mực hay cục cao su cuối cùng cũng bị đẩy lên rất cao , chỉ có điều là 2 phút , 3 phút tới 5 phút sau nó lại nhập lại vào mình rồi lại ảo ảnh . . . o_O:oops::confused:

Rất mong các anh chị đã vượt qua cửa ải ảo ảnh xin cho mình Pháp để mình diệt trừ tà khí . Mình đã đi cầu Pháp 4 năm nay và rất mong những con người của đại nguyện và duyên phước sẽ giúp đỡ mình .

Dòng suối xin chân thành cảm ơn . :-):-):-)
  7. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

mình bó tay, bạn cứ chấp mê thế này thì làm sao mà cứu.
  8. HKAGZ

HKAGZ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhớ hồi xưa lâu lâu rồi có đọc trên internet trường hợp có người thích luyện tập để trở nên biết tất cả mọi thứ trên trời dưới đất ...đã gặp cái ông gì ấy học luyện khí công. Rồi ông ấy mở cái huyệt luân xa gì gì ấy cho người ta, ko hiểu lắm. Kể từ đó người kia cảm nhận thấy bản thân bị điều khiển bởi thế lực vô hình gì gì ấy, rồi có hiện tượng ma quỷ nhập. Sau phải tìm người đi đóng cái huyệt luân xa ấy lại, mới hết bệnh
    Rùng mình
    Ko biết tác giả bài viết này có giống như trường hợp trên ko? . Sợ lắm
    --- Gộp bài viết: 12/09/2014, Bài cũ từ: 12/09/2014 ---
    Nghe nói là bình thường cái huyệt ấy thường đóng lại, chỉ có gặp ông thầy nào đó mà ko biết hoặc cố tình mở cái huyệt ấy ra thì ma quỷ sẽ theo cái huyệt đó xâm nhập vào. Đây là giải mã cho những trường hợp mà người ta đi gọi hồn (có 1 khu khá nổi tiếng ở HN chuyên làm điều này). Khi tới nơi, thầy sẽ rờ tay lên đầu người ta, sau đó thì hồn nhập vào người sống. Thực chất đấy là cách mở huyệt luân xa. Nghe nói sau đó, những người này đôi khi nhìn thấy ma. Hãi. X_X
  9. Dongsuoit

Dongsuoit Thành viên mới

Bạn HKAGZ thân mến , ma quỷ cũng không đến nỗi đáng sợ lắm đâu . Việc tu tập và khai mở các luân xa đồng nghĩa với khả năng của bạn , công năng rồi quyền năng rồi những gì nữa :-s:-ss^:)^ để khai mở đều là con đường bạn phải đi và trải qua đấy . Ai cũng phải trải qua nạn âm binh ,tà ma này mà thôi giống như đi đường ở ngoài phố , đi hết vỉa hè , cột điện rồi đến quán ăn , nhà cửa , rồi hàng phố , rồi từ phố này rẽ ra phố khác vậy .

Gửi bạn Thiện Nhân thân mến , bạn ạ , mỗi người đều có 1 chướng ngại vật để vượt qua , nếu bạn đã vượt qua rồi , bạn sẽ cảm thông với mình nhiều hơn nữa . Trong mỗi cửa ải tà khí , còn tùy vào độ mạnh , yếu của bọn ma quỷ này nữa , nếu chống không được , đẩy không được thì phải bắt buộc 1 chuyện là sống chung với lũ - sống với ảo ảnh , ảo giác , ảo thanh và tìm đường để vượt qua được chướng ngại vật ,không còn cách nào khác đâu . Trước đây mình cũng nhờ các sư huynh , bậc đạo sư , bậc chân tu đẩy nhưng có những lần không trục xuất được những người xấu tính này , rồi phải sống chung với tâm ma , rồi ảo giác , hỏa xà , những hình ảnh xấu , tiếng nói , ảnh hưởng đến vật chất , người thân , gia đình gặp bất hạnh . . .~X(8-|%-(

Một ĐẠI PHÁP mình xin giới thiệu với các bạn đang ở trong hoàn cảnh khó chống đỡ với ma quỷ , nó chính là LỤC TỰ ĐẠI MINH CHÂN NGÔN , mình được 1 bậc thầy chỉ cho cách niệm Phật là pháp sống còn và duy nhất tối thắng để vượt qua cửa ải tà mà này , con đường duy nhất để hàng phục ma quỷ : :-bd:-bd\m/

Câu thần chú là : " OM MANI PADME HUM " , khi có đủ năng lực linh thiêng thì không còn tà ma yêu nghiệt nào dám lại gần bạn nữa . Bản thân mình niệm thần chú cũng có tác dụng vô cùng LINH THIÊNG mà trước đây mình rất nghi ngờ và thực chứng của bản thân cũng không ngờ tác dụng của câu chú lại THIÊNG LIÊNG và có NĂNG LỰC thực sự to lớn , phi thường , kỳ diệu đến như vậy . Niệm chú liên tục và liên tục trì chú , trụ tâm kiên cố và vững vàng vào câu niệm Phật này , điều kỳ diệu sẽ đến với các bạn .:):):)
  10. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

chỉ là "Om, kim cương trong hoa sen" mà cũng có giá trị ư?
    Biết ngay là bác quảng cáo trá hình mà.