1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưa cẩm, Những bức thư tình bất hủ

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi cuongbyk, 08/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuongbyk

cuongbyk Thành viên mới

Cưa cẩm, Những bức thư tình bất hủ

Tớ thấy "trung tâm xúc tiến tình cảm KBC "hoạt động hình như không hiệu quả lắm hay sao ấy nên có đề nghị thế này, chúng ta mở thêm một phương pháp khác nữa hỗ trợ thêm để mọi người rút ngắn khoảng cách nhan hơn.

Đó là tổ chức cuộc thi "Viết Thư tình bất hủ", vâng! viết thư tức là làm maketing trực tiếp tới đối tượng luôn khỏi nhờ ai mất công. Bất hủ ở đây nghĩa là phải ấn tượng, có thể là hài (nửa đùa nửa thật rất hiệu quả à nghen) hoặc là thơ hoặc viết theo phong cách nào đó của các bạn cho hiệu quả nhất.

Thể lệ như sau:
    - Các liền anh liền chị cứ cưa nhau thoải mái, muốn cưa ai cũng được, không phân biệt tuổi tác, sang hèn có chồng hay chưa (hì nói vậy nghĩa là các bác có thể cưa vợ tớ thoải mái và cũng để tớ còn có cửa mà vớ vỉn với em Bc2 chảng hạn)
    - Thể loại : có thể cưa bằng văn, bằng thơ, bằng v.v... miễn là phải buồn cười, hay phải làm sao để lá thư trở thành bất hủ
    - Nghiêm cấm : cưa bậy, cưa tục (kể cả đố tục giảng thanh). Ai vi phạm đề nghị MOD del bài
    - Giải thưởng : Anh or chị nào cưa giỏi nhất (tức là buồn cười nhất ý ), tôi sẽ đề nghị MOD tặng cho một trái tim vàng luôn hiện lên cạnh nickname. Giải đặc biệt : Ví dụ chú phong_thien_vu cưa nhà tôi chẳng hạn, may (hay chẳng may ?) mà cô ấy đổ thật thì đôi này sẽ được tặng danh hiệu : Đôi tình nhân ấn tượng của KBC và sẽ được box (mà cụ thể là tui) tổ chức cho thành đôi.
    Thế nhé, nếu mọi người hưởng ứng thì bắt đầu đi
  2. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

giáo sư tâm lý có quả chữ ký bất hủ:)))thế thì ai dám vào đây nhận lời khuyên:)
    Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu, và chẳng bao giờ thông cảm:0 là chữ ký đầy đủ p không:)
  3. BC2

BC2 Thành viên mới

Đây... đây... trao cho đồng chí giải ranh hiệu "cưa giỏi nhất (tức là buồn cười nhất ý" rùi...
    Ghi chú: Bác Cường chồng chưa cưới của Sutu chưa cưa phát nào Bc2 đã Oạch! Và đổ cái ... Rầm!
  4. victory_or_death

victory_or_death Thành viên mới

Thành phố Mặt Trời - Ngày buồn, tháng nhớ, năm cô đơn, thế kỷ sầu...
    Em thương mến!
    Hôm nay trời thật đẹp, mây đen kéo đến mây trắng bay đi. Anh ngồi co cẳng viết cho em yêu của mình bức thư tình hay nhất thế kỉ 22. Đầu thư, anh chúc em nhiều calo để em mạnh khoẻ. Em à! Chỉ mới gặp em thôi mà anh ngỡ như đã quen nhau từ kiếp trước. Xa em vài giây thôi mà ngỡ đã bao năm. Em ơi ,ánh mắt em làm cả miền Nam chìm trong băng giá. Em cất tiếng cười làm cả miền Bắc ngủ quên còn khi những giọt lệ em rơi làm 7 tỉnh miền Trung chìm trong lũ lụt... Ôi thôi! Quái vật!.... Em à, em đến với anh trong ngày đông băng giá. Em sưởi ấm con tim anh tựa lò vi sóng nướng con mực khô. Mỗi khi anh khát, em là vại bia hơi dịu đi cái khát khủng khiếp của mùa hè.... Ôi em tôi là vô địch...
    Thôi, thư đã dài dù chỉ là một chút trái tim anh. Em thấy không? Nếu em yêu anh thì anh nguyện dâng trái tim mình đem nấu cháo cho em bồi bổ. Hàng VN chất lượng cao đó em...
    Yêu em nhiều...
  5. cuongbyk

cuongbyk Thành viên mới

chà chà! xem ra thì trình độ Maketing trực tiếp của anh chị em trong làng chưa thật sự mạnh dạn hay là còn thăm dò đây nhỉ. Tớ làm một phát trước để làng nước theo sau nhé (hic ai bảo mình Đảng Viên cơ chứ)
    Em thân yêu! con sư tử bé bỏng của anh.
    Anh đi công tác Ban Mê
    Thuột xong một cái lại về Pơ Lây
    Ku anh tuy có hơi gầy
    Nhưng anh vẫn cứ ngày ngày nhớ em
    .
    Những câu thơ là toàn bộ nỗi lòng của anh trong những lần đi công tác xa, em biết đấy, xứ lạ quê người anh có ăn uống được miếng cơm nào đâu, toàn ăn phở cầm hơi, thế nên đúng là anh có hơi gầy tí nhưng thật sự là anh nhớ em lắm em ơi. Không gặp em chỉ mới 7 ngày là anh đã ngỡ như một tuần lễ, ba mươi ngày thì eo ơi khiếp lắm anh cứ ngỡ như một tháng dài đằng đẵng trôi qua.
    Lan phuong ơi , em có biết rằng anh đã phải lòng em từ ngay lần đầu gặp gỡ .Nhớ cái lần em cho anh xem mẹt trên ảnh , anh cứ ngỡ như mình trở về Triều đại phong kiến , lúc mà Lê Đại Hành còn đang tại vị . Lúc đó anh đang là một võ tướng giỏi của Triều Lê, trong một lần đi chinh phục quân của Nogoodfriend7 , đến cánh đồng gần Hoàng Thành Thăng Long bỗng nhìn thấy một cô thôn nữ , đẹp tựa hoa đồng nội héo . Ko biết lúc đó em còn nhớ , em mặc chiếc áo ống Nike , chân đi giầy bốt cao gót , mặc jip bò ngắn , và anh còn nhớ rõ nhãn hiệu của nó là Longin vì lúc đó em đang là nét chấm phá minh họa cho câu thơ :
    Trên trời mây trắng như bông
    Ở giữa cánh đồng mông trắng như mây

đang chổng ... về phía làng KBC và đang chăm chỉ gặt lúa .
    Hình tượng người con gái nông thôn đó đã in đậm vào tâm trí anh . Anh quyết tìm cho bằng đc số di động của em , nhưng cuộc gọi đầu tiên thật thất vọng khi mà ..." số máy quý khách vừa gọi hiện đang nằm ngoài vùng phủ sóng , trong vùng phủ chăn và nằm bên cạnh một thuê báo khác" .Nhưng anh vẫn không bỏ cuộc và cuối cùng đã được đền đáp khi lần thứ 20 gọi đến là một giọng con gái Kinh Bắc....Thái vô cùng dễ thương dù có hơi mệt ...vì vừa làm việc xong . Em nói rằng "Alo ai đấy ạ " , anh phải nói đến mấy trăm lần , chỉ có đúng một câu là : "ANh là người hâm mộ em đã lâu". Nhưng ngay sau đó em lại đổi sang giọng cực kì dễ thương : "Mi là thằng mô rứa , gọi cho tau có chuyện chi ?". Có lẽ đối với một anh hùng như anh , từng chinh chiến xa trường bao năm , con gái đầy đàn , vợ con đầy nhà lại phải khuất phục . Anh đã phải kìm nén lắm khi tự mình xưng danh . Lúc đó anh thật sự là bất ngờ khi em chuyển giọng ngọt ngào , đi vào lòng người khi em chủ động mờianh đi nghe hát quan họ trên sông Thương. Em quả là một người con gái Kinh Bắc chính gốc , cầm kì thi họa cái gì cũng biết , biết thêm cày ruộng nữa nhưng nữ công gia chánh lại ko biết . Em bảo còn bận đi học tiếng Tàu để chuẩn bị làm thư kí cho mấy thằng quân Thanh chuẩn bị qua xâm lược.Ko sao đối với anh bây giờ còn có gì quan trọng nữa đây(lẽ ra cương vị là một võ tướng anh phải gô cổ em vì cái tư tưởng phản bội quốc gia như thế) .
    Anh hoàn toàn đã bị mê đắm vẻ đẹp chim bơi cá lựơn , khỉ khóc bò cười của em rồi . Đời này anh xin gắn với một cô gái Kinh Bắc như em mãi mãi cho đến khi cưa được em khác. Anh hùng ko vượt qua được ải mỹ nhân , anh xin làm một Bil Clintơn thứ hai dù phải dính vào scandan nào cũng được. Anh sẽ cùng em đi gặt lúa nhé , và chúng mình sẽ cùng nhau viết tiếp chuyện tình trên dòng sông quan họ.
    Tình yêu có từ chai ba
    Đi qua một chiếc đùi gà
    Sao Trời lọt qua bát miến
    Rơi đầy xuống dòng sông sâu
    .

... sẽ phải nói thật nhiều nữa để nói lên hết tình yêu của anh dành cho em nhưng trận chung kết xắp bắt đầu rồi em ạh. Anh đã cá với nogodfriend7 bằng cách đặt cược chính em cho đội Italia rồi đấy, lạy chúa, vì anh, vì tình yêu của chúng ta em hãy chúc cho Italia chiến thắng em nhé.
    Hôn em
    Cuongbyk
    Được cuongbyk sửa chữa / chuyển vào 09:23 ngày 10/07/2006
  6. lananh_xinhxinh

lananh_xinhxinh Thành viên mới

sặc
    em nào mà đọc lá thư này đứt ruột đổ tại chỗ
  7. wind_soul

wind_soul Thành viên mới

Anh thân yêu!
    Từ lâu em đã định gửi cho anh một lá thư thật mùi.... mẫn, một lá thư thật dài... dằng dặc để có thể nói được hết tình cảm mà em dành cho ...bạn thân của anh. Nhưng thật tiếc em lại không thể nhớ nổi anh tên là gì. Khi đặt bút viết những dòng này lòng em đầy cảm xúc nhưng không biết nói gì hơn nữa, em xin dừng bút tại đây. Nếu có thể xin đừng answer bởi điều ấy đối với em là không cần thiết.
    Ngàn lần thương mến anh !
    Mắt nai ngơ ngác .
  8. lananh_xinhxinh

lananh_xinhxinh Thành viên mới

định biến topic này thành chỗ viết thư hài à
    :D
  9. wind_soul

wind_soul Thành viên mới

Cơn mưa bất chợt nối chiều vàng vào tối. Em vẫn chờ anh !
    Kan !
    Vậy là những mua dài đã đi qua. Xuân hạ thu đông rồi lại xuân cứ lần lượt lướt qua đời người con gái, mỗi mùa qua đi Em biết mình đang đến gần anh hơn, biết nơi cuối con đường kia, Anh vẫn đang chờ Em. Và Em sẽ chạm tới Anh.....
    Ngày và mùa trôi.... Em đã thế nào nhỉ, em đã thay đổi rồi, không còn là Eva, Không còn giữ những gì ngày xưa anh yêu dấu nữa, đã vấp ngã không chỉ một lần. Rồi em cũng tự đứng lên, tự nhủ với lòng mình thôi đừng nhớ thương anh nữa, mà không thể, bởi từ ngày định mệnh ấy em đã là người sống bằng hai Trái Tim. Tình yêu của anh cũng sống trong em, và em đặt tên Trái Tim mình là Kan !
    Yêu thương và yêu thương nhiều hơn, nhiều hơn bằng những cách thật khác, đó là những gì em có được từ ngày có anh. Em đã luôn nghĩ đến lần anh đặt đồng bạc lẻ vào tận tay bà cụ ăn xin thay vì quẳng xuống cái bát nhựa méo mó, lần anh nhường phần ăn của mình cho những phụ nữ và trẻ em ở Phu Kẹt, nhớ anh tay quệt mồ hôi nâng những miếng bê tông nặng hơn người cứu những nạn nhân bị kẹt trong đống đổ nát. Mồ hôi anh quyện cùng nước mắt hạnh phúc lẫn lo âu của bao người. Thấy anh đau cùng nỗi đau của người khác, hạnh phúc hơn khi người khác hạnh phúc. Em biết trong mỗi lúc anh đều nghĩ đến em, biết anh yêu em bằng tất cả tình yêu anh dành cho những người xa lạ cộng lại.
    Kan, em đã đi xa , thật xa khỏi nơi nhuốm màu kỷ niệm. Anh có thấy em lặng lẽ nhặt chiếc lá phong đỏ cuối con đường hiu hắt nắng cuối thu và nhìn theo dáng anh bước đi thật chậm, thật nhẹ.... Để cho lời hẹn anh sẽ cầu hôn em bên dòng sông Xenie trôi cùng lá phong theo dòng nước đỏ, về nơi có anh, anh nhé....
  10. phong_thien_vu

phong_thien_vu Thành viên mới

hic bác ví dụ em thế này thì chết em rồi, em đâu có biết làm thơ cưa cẩm đâu, chờem về nhà học lại cái chương trình này cái đã nha