1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưa cẩm, Những bức thư tình bất hủ

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi cuongbyk, 08/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. demmuabuon0706

demmuabuon0706 Thành viên mới

Hic , thơ thẩn thì em pó chiếu luôn . Hồi học văn chưa bao giờ em đưọc quá 6 điểm văn . Topic này có vẻ khó nhằn rồi
    #to thelocbk : bác học bk k bao nhiêu thê? Chiu khó online vậy mà không trả lời em . Bất kính quá
  2. thelocbkhn

thelocbkhn Thành viên mới

Mình xin lỗi... mình có bao giờ thấy câu hỏi đâu mà trả lời.
    Mình học Cơ khí K46.
    Bác bận ko kịp trả lời Em sao gọi là bất kính Văn có lẽ chưa bao giờ được 5 chứ đừng nói đến 6 keke...
    Kính bút...!
  3. thelocbkhn

Em yêu...
    tự nhiên search được bài thơ thấy hay hay và ý nghĩa... anh post gửi tặng em nè...!
    NỖI NHỚ​
    Nhớ em từ hôm qua đến hôm nay
    Chắc chắn nhớ cả những hôm sau nữa
    Bao nỗi nhớ chất không còn chỗ chứa
    Vỡ trong anh thành bão tố của lòng
    Nỗi nhớ cồn cào , nỗi nhớ đợi mong
    Quay quắt bỗng như trong ngày biển động
    Nhớ gầm lên dâng cao thành con sóng
    Vỗ hồn anh . Ôi nỗi nhớ vô bờ
    Rồi dịu dàng nhớ chợt hóa nên thơ
    Rơi xuống giấy trở thành lời yêu dấu
    Chỉ một điều anh xin em hiểu thấu
    Nhớ về em mãi mãi chẳng phai mờ
    Nên sợ tình sẽ vào cõi hoang sơ
    Để mỗi bước nhớ lênh đênh mỗi bước
    Hứa yêu em ngàn sau như ngày trước
    Dẫu biển đời xô lận đận tình xa .​
    THỤY HỒNG
  4. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Lộc cộc đuôi viết thư nhiều quá tốn Kalo nên ốm ròi à? Khổ thân... chẹp...
  5. thelocbkhn

Không những ốm mà....DIE hẳn rùi!!!
  6. BC2

BC2 Thành viên mới

Khoan die đã, sang bên Xúc tiến trả phí Xục xục đi ku? Gđ chờ mãi....
  7. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

Hey, cô không nhớ đã bị cách chức rồi sao mà còn chường mặt ra đây đòi phí. Cô cẩn thận không tôi kiện cô bây giờ!
  8. BC2

BC2 Thành viên mới

Éo, Chủ tịch như mật thám í.... theo dõi sát sườn....
    té!
  9. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

@U:
    Câu chuyện của chúng ta bắt đầu từ khi nào anh nhỉ? Chắc chắn anh sẽ không nhớ đâu. Mà anh cũng nghĩ rằng em không nhớ ?ocái ngày thượng đế gắp bỏ anh lại với em? là ngày nào đúng không?
    Lần này thì anh thua rồi, vì em nhớ đấy. Một câu chuyện để đánh dấu ngày đó là một điều nên làm, đúng không anh?
    Em một cô gái 21 tuổi, hơi nghịch ngợm và rất nóng tính. Anh đã 30 tuổi già dặn và ?oxa xôi?. Ngày chúng mình gặp nhau, thật xui xẻo cho anh! Bởi em đang trong tâm trạng ?omuốn nói nhiều?. Có lẽ vì vậy mà anh thấy lạ và quyết định theo để biết cô bé này phá như thế nào! Lúc đó, em cũng bình thường thôi đúng không anh? Chỉ có điều em gọi anh bằng ?oông? và tự xưng là ?otui? ngọt xớt, chẳng cần biết anh hơn em tới 2/3 con giáp.
    Ngay ngày đầu tiên anh đã biết em là một đứa nhóc bướng bỉnh và ?oít biết điều?. Cứ sau vài tuần, em được anh thăng cấp: từ bướng bỉnh, anh cho em lên tội cứng đầu, chưa dừng ở đó khi bực mình không chịu nổi anh quy cho em thêm cái tội ?ongoan cố?. Có lẽ, hai chúng ta có quá nhiều điểm khác nhau: vừa đối lập vừa bổ sung. Chúng ta thường tranh cãi về mọi vấn đề trong cuộc sống để từ đó thấy sao mà khác nhau nhiều đến thế. Em là người bảo thủ, ngoan cố nhưng non nót trong cuộc đời, anh lại là người bình tĩnh và chững chạc. Cuộc nói chuyện của chúng ta bao giờ cũng bắt đầu bằng ?oý anh là??, nhưng ?oý em thì??, và được kết thúc bằng câu nói của anh: ?oChúng ta sẽ nói lại vấn đề này sau 5 năm nữa nha cô bé?.
    Anh cũng thường nhỏ nhẹ với em: ?oĐể cuộc sống được suôn sẻ, hạnh phúc cũng cần sự thay đổi của cả hai người cho phù hợp với nhau, còn chỗ nào không hoà hợp được thì chúng ta sẽ lấy tình yêu san lấp những chỗ đó, em biết không??.
    Em biết chúng ta còn rất nhiều vấn đề, nhưng tình yêu đã khiến chúng ta bên nhau cho đến bây giờ.
    Tình yêu của chúng ta đã trải qua nhiều cung bậc hạnh phúc và khổ đau. Anh sợ nhất những lúc nhớ em đến nao lòng, còn em sợ mỗi buổi tối phải cô đơn. Vẫn biết sẽ có những lúc trái tim anh và em mệt mỏi bởi sự chờ đợi, nhớ nhung nhưng đó là hạnh phúc mà chỉ những người yêu nhau phải xa nhau mới có được, phải không anh?...
    ?oĐừng nghĩ ngợi nhiều, anh sẽ về với em ngay thôi?...
    (st)
  10. hahathayroai

hahathayroai Thành viên mới

Nhiều khi anh nghĩ: Tại sao anh lại mê em??? Phải chăng là vì sắc đẹp của em. Mà công nhận là em đẹp thiệt. Ôi sắc đẹp của em như sắc nước hương trời, tươi như bông hoa tàn tạ giữa mùa đông lạnh giá. Mỗi khi em nở nụ cười khô héo trên đôi môi thâm sì thuốc lá là anh run rẩy sụm ba sườn.
    Đã bao lần anh nhủ lòng rằng đời anh không thể thiếu em. Anh cần em như ngoại anh cần trầu, như cậu anh cần vợ, như mợ anh thích cần sa và như ba anh mê thuốc lá.
    Xin em hãy yên tâm mà trao phó cuộc đời em cho anh. Rồi anh sẽ đưa em đến một chốn bình yên, nơi chỉ có tiếng cóc nhái mèo kêu, chuột la chó sủa. Nơi đó chúng ta sẽ sống với nhau thật là hạnh phúc con cháu từng đàn.
    Viết tới đây anh thấy nhớ em vô cùng, muốn cắn em ngàn miếng, muốn chặt em thành trăm khúc mà bỏ vào mai-crồ-guây để ******** yêu 7 món mà nhậu lai rai. Nói tới ăn đột nhiên anh thấy đói thôi anh đi nấu mì gói anh ăn. Giã từ em và hẹn ngày tái ngộ.
    @em nào đó