1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưa gái 85 mà khó quá các bác ơi!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi truonglx0101, 25/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. truonglx0101

truonglx0101 Thành viên mới

Có thêm một thông tin nữa là Gái nó giờ không ở xóm trọ cũ nữa mà chuyển sang ở chỗ mới gần cơ quan để tiện đi làm. Em nó ở 1 mình. Các bác cho em hỏi em mới quen gái như thế thì có nên đến chỗ gái trọ trồng cây si không?
  2. gacanhochoi

gacanhochoi Thành viên mới

chưa gì đã thấy có 3 vấn đề cơ bản
    1. chủ top kinh tế yếu hơn
    2. có dấu hiệu đội gái lên đầu
    3. si tình manh động
    >>> ca này đang tối dần
  3. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Theo tôi bác nên yêu mấy em Teen, bác còn khá hợp với các teen hơn là em 85 này.. như tôi đã nói nếu bác trả lời được câu hỏi vì sao gái vẫn còn 1 mình thì sẽ có hướng đi, câu cuối của bác thì nó chỉ là võ đoán, và tôi thấy không có cơ sở..

Hơn nữa ở tuôi bác mà còn phải lên đây nhờ mấy tráu trẻ trâu tư vấn thì không nên tiếp tục, những gái đến tuổi lấy chồng này thực ra đôi lúc rất dễ tán nêu đi đúng mạch cảm xúc và suy nghĩ.. dù có sự chênh lệch về các yêu cầu của gái (trong tư duy)... nhưng xem ra bác không phải là người có thể hiểu phụ nữ muốn gì.
  4. vicuong

vicuong Thành viên mới

e nghĩ bác nên đặt 1 câu hỏi tại s e nó dk nt mà chưa có ngy r suy ra bản thân.
    Như bác sự nghiệp tiền nog đã có nt thì vc cưa 1 e sv là rất dễ. ( nói nt thôi chứ tùy cái mồm nữa) bác suy nghĩ đi. Chúc may mắn
  5. demon_hunter

demon_hunter Thành viên mới

Chà, thỉnh thoảng cũng có gà già hơn mình. Gái thu nhập cao, ổn định, chưa có người yêu, bạn tôi có đầy. Thông thường mấy ẻm rơi vào mấy trường hợp sau đây:
    - Kén chọn. Em ko biết đẹp hay xấu, nhưng mún "êu" em thì phải....bla bla. Nếu là trường hợp này thì bác nên rút. Mấy cô này do ngày xưa học giỏi, lớn làm giỏi, thích đàn ông giỏi cho bằng chị bằng e.
    - Lo cho gia đình, a chị e bố mẹ gì gì đó, loại này hiếm lắm.
    - Tính cách có vấn đề, vd như vô duyên, hay là tính cách khép kín quá, ít nói, ít giao tiếp, hoặc tệ hơn là "hận đàn ông".
    - Mới chia tay vs người yêu, còn đang sốc tình cảm.
    Bác muốn theo em này, trước hết phải thật NGHIÊM TÚC, vì trường hợp nào cũng cần điều này cả. Vừa chém vừa suy đoán, để ý xem em nó là người như thế nào, sau đó mọi người mới tư vấn dc. Thân.
  6. pttruong

pttruong Thành viên quen thuộc

Chuyện quen nhau mà gái làm lương cao hơn trai cũng k phải là vấn đề lớn, vì hoàn cảnh và năng lực mỗi người mỗi khác, không thể nào hoàn hảo để đi quen người hoàn hảo được.
    Vấn đề ở ca này là chủ topic đang muốn lấy vợ, nên sẽ có tâm lý nóng vội theo kiểu đánh nhanh thắng lớn, từ đó dễ phạm sai lầm ở cấp vi mô.
    Trước mắt thì chủ topic cứ mời đi chơi riêng vài bữa xem thế nào rồi mới tính tiếp được, đừng có ngồi ở nhà suy đoán nữa, mạnh dạn chủ động hơn đi.
  7. truonglx0101

Em cám ơn các bác đã bỏ time quý báu để tư vấn cho em!
    Em thăm dò thêm rồi có gì lên báo cáo các bác nhé.:D
  8. achilles112

achilles112 Thành viên mới

Cứ chiến tới bến đi bác,rủ e nó đi nước nôi,cà phê cà pháo rồi chém bão mạnh vào. Thành công thì được gái,thất bại lại có kinh nghiệm.
  9. flameseo

flameseo Thành viên mới

Không thử sao biết kết quả, bác cứ mạnh dạn có thể tạo ra 1 tình huống tình cờ nào đó rồi mời cô ta đi uống nước... Chỉ cần bác đàng hoàng hơi dí dỏm thêm 1 chút lạnh lùng là ok. Chúc bác thành công
  10. truonglx0101

Hôm nay là tối thứ 3 em mời nó đi uống nước nó không đi. Vụ này em cancel rồi, không còn đủ tự tin để nhắn tin hay gọi điện j nữa. Tìm mối khác thôi các bác ạ. Chắc gái nó không thích em. Hay là nó bận thật nhỉ. Nhưng em nghĩ nếu nó coi trọng tình cảm của em nó đã biết sắp xếp time để hẹn hò với em chứ.
    Các bác cho em 1 vài ý kiến nhé. ..( lần thứ nhất call gái bảo đang ở quê chưa lên, lần thứ 2 nó bảo đang ở nhà chú, lần thứ 3 là tối hôm nay nó bảo là đi với mấy chị cùng cơ quan chưa về tắm rửa nên ngại không đi nữa. Các bác thấy vãi hàng không?)