1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cửa hàng bán các món vịt ở HN!

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi laxanh81, 18/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mertise

Mertise Thành viên mới

Tang thêm 5 * nữa cho LỘC VỊT - đối diện nhà thằng bẹn mình nên hay ra nhậu ở đây . Vịt ngon - người bán vui vẻ - toàn ngồi ngoài viẻ hè rộng thoáng nên uống rrượu dễ vào dã man con ngan hêhhhe
  2. Mertise

Mertise Thành viên mới

Gần đầu ngõ Văn Chương vẫn nằm trên đường Khâm Thiên bác ạh - tuần nào cũng mua 1 con về đánh chén . Công nhận ngon vãi hàng
  3. trangttda

trangttda Thành viên mới

vợ chồng tớ thì hay ăn vịt ở quán Tú Béo ở Nam Tràng, ở đấy ăn ngon ko thể tả nổi, vịt nướng 100 ng 1 con, lẩu chắc cũng thế
  4. alihoalac

alihoalac Thành viên mới

Quán Mỳ Trung Hoa vừa khai trương tại số 66 Ngõ Phát Lộc (đi đường Hàng mắm hoặc Hàng Bè đều có thể đến được)
    Quán có nhiều món ăn rất lạ và ngon có liên quan đến Vịt
    Lưỡi vịt (cái này nhậu cực ngon...ực ực...giá 20K/đĩa to)
    Mỳ vịt tiềm (bát mỳ + 1/4 con vịt tiềm = 25K/bát)
    Mỳ vằn thắn (nước ngọt lịm, giá chỉ 20K/bát to)
    Sủi cảo (cái này đúng vị Trung Hoa luôn nhé)
    Vịt quay Quảng Châu (Trùi ui nhắc đến nước miếng đã chảy tùm lum, vịt quay đậm đà, ngon lém )
    Hơn nữa Quán này đặc biệt sạch sẽ, bát đũa bàn ghế đẹp, ông chủ là một đầu bếp giỏi (xem múa dao thích lém ) lại đẹp trai nữa ...ke ke..
    Anh chị em diễn đàn thử ghé qua xem sao nhá...có gì vào up hộ tớ nhá
  5. plasmaoflc

plasmaoflc Thành viên mới

Em vừa ăn thử ở quán này rồi, ngon thì có ngon, nhưng mà ... bẩn
    Nhìn quán bô nhếch không thể tả được, vừa dừng xe là em đã định đi về rồi, nhưng mất công đến nên vẫn vào thử
    Mỳ vịt tiềm khá ngon, bác chủ quán thì nhiệt tình, phục vụ cũng tốt, giá mà nó sạch hơn tí thì
  6. softstone

softstone Thành viên mới

Theo chỉ dẫn của bạn, hôm nay mình vừa vào ngõ Phát Lộc măm thử món vịt ở đó. Cũng khá ngon, sạch sẽ nhưng diện tích nhà hàng có vẻ nhỏ và vì mới mở nên ... chỉ có mỗi tớ và bạn tớ là thực khách thôi. Công nhận hàng nè rẻ thiệt, Hai đứa tớ măm: 01 đĩa lưỡi vịt (món nè măm thấy là lạ, hay hay)+ 01 đĩa vịt quay+01 bát mỳ vịt tiềm+01 chai bia Hà Nội+01 vại bia tươi+01 chai lavie = 107k = no ơi là no, mà món ăn cũng khá lạ lẫm. Tớ chỉ không để ý xem bác đầu bếp dễ mến có ... múa dao múa kiếm gì hok? Lấn sau đến sẽ để ý xem thế nào rùi khéo xin học nghề của bác ý.
  7. kokoro38

kokoro38 Thành viên mới

mọi người ơi cho em hỏi với: ở đường Chiến Thắng dưới Hà Đông các quán vịt đâu hết rồi ạ? Hôm qua em đi mà không thấy hàng nào nữa.
    Với cả hàng Hoà vịt mà mọi người nhắc đến trong topic ở cạnh vườn hoa Hà đông thì đi đường thế nào ạ? Em đi qua cầu Hà đông rẽ trái rồi mà tìm mãi không ra.
    Em cảm ơn mọi người nhé
  8. chip204

chip204 Thành viên mới

chuyển sang 94 Khâm Thiên Bác ơi. Cơ mah em thích ăn vịt quay Quảng Châu đầu ngõ chợ hơn.Cảm thấy nó đậm đã hơn. Quán Quảng Đông có xá xiu ngon chuẩn ^^
  9. DamSan9X

DamSan9X Thành viên quen thuộc

Ngõ Tô Hoàng, Bạch Mai, Cầu Dền, HBT,HN chuyên bún vịt!
  10. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Mọi người cho tớ hỏi.. quán này không làm tối ah.. 2 lần tớ lượn qua đấy tầm 7h toàn thấy dọn dẹp xong xuôi rồi
    Nếu không mọi người mách hộ tớ HN còn quán nào bán mì vịt quay nữa không.. thèm thèm