1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cửa hàng Nguyên Mi Sài Gòn

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vitcon89, 12/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitcon89

vitcon89 Thành viên mới

Cửa hàng Nguyên Mi Sài Gòn

Với chiêu thức quảng cáo rầm rộ rẻ đẹp, cửa hàng Nguyên Mi đã chiếm được lòng của đa số khách hàng, trong đó có em. Nhưng quảng cáo chỉ là quảng cáo, em đến đấy nhuộm tóc nhưng ra về với 1 cảm nhận không muốn quay lại lần thứ 2.
    Em xin được phép kể chi tiết. Cái hôm em đến nhuộm là vào buổi trưa, trong cửa hàng cũng chỉ có mỗi mấy đầu ép. Em đến nhuộm tóc từ 12h mà 2h30 mới được nhuộm. Trước đó chị Thúy đã nói " chị vào ăn cơm xong rồi ra" nhưng ngược lại bà ấy vào ngủ , Không phải đông khách, nhuộm 1 cái đầu có như đi ép tóc đâu mà lâu như thế, Chẳng qua em rỗi thì em ngồi đợi được thôi chứ như người khác có mà giục loạn lên ý. Xong rồi 1 chị nhân viên nhuộm cho em, quả này em đã muốn đứng dậy đi về rồi nhưng nghĩ lại mất bao thời gian đợi rồi. Đầu em dài đến hông mà nhuộm có mỗi một tuýp thuốc, mà cái thuốc của mấy bà ý là thuốc Olive rẻ lắm ý. Trong khi nhuộm, thì bỏ dở đầu em để đi xả đầu ép trong khi 1 con nhân viên khác đang ăn không ngồi rỗi, giữa lúc nhuộm nghe con nhân viên kia bảo là pha mau sai rồi em đã thấy sợ.Kết quả khi về nhà màu tóc lên không đều chỗ đậm chỗ nhạt, như kiểu nhuộm 2 lớp khác nhau ý. Định đến bắt đền đây
    Phải công nhận giá ở đây rẻ nhưng vẫn xin cảnh báo chị em cái gì cũng có cái giá của nó, đến lúc hỏng tóc vừa mất thẩm mỹ vừa mất tiền dưỡng tóc sau này cho nó phục hồi lại thì mệt lắm.
    Cho các chị em thêm trang nàyhttp://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=136187, ngâm cứu cho kĩ trước khi đi làm đẹp nhé
  2. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

Tớ công nhận với ấy.
    Bà chị tớ vừa là nạn nhân của cửa hàng này. Nhuộm loang lổ hết cả đầu, chả ra sao cả. làm ăn không cận thận tí nào, rất vớ vẩn nữa ý. Thái độ cũng ko tốt nữa !
  3. thuhntl

thuhntl Thành viên quen thuộc

nghe quảng cáo rầm rộ bên muare
    đng có ý định qua ép phồng
  4. hangzoan

hangzoan Thành viên mới

tí chết. M định qua nối mi mà cứ chần chừ. Thôi quả này nghỉ khoẻ. ...
    Một lần sang đúng hôm mưa cửa hàng bị lụt e nhân viên tát nước bùm bụp ý, thế m về định bụng quay lại chưa có time.
    nhuộm tóc mà còn vớ vẩn thì chính tỏ ... mà mình ghét nhất nơi nào thái độ fục vụ ko tốt :D
  5. bimbimkaio

bimbimkaio Thành viên mới

Tớ cũng đi ép phồng ở đấy 1 lần . Tại thấy trên muare quảng cáo rầm rôi , mà mấy pic chụp ép phồng thì tóc bóng , đẹp lung linh . Tóc tớ thì dài đến quai áo cơ , nhưng mà khô nên hôm đấy quyết định đến cắt rùi ép luôn . Ai ngờ , cắt tóc xấu kinh dị , hôm sau fải ra ngay Phương jodare sửa . Còn ép thì bị vểnh vểnh ý , nhìn phát tởm . Botay , hđấy cũng có 1 chị đến ép cùng tớ và cũng chịu số phận tương tự . Ko biết mọi người thấy sao chứ cạch Nguyên Mi thôi , mà ở đấy toàn là khách hàng của muare chứ làm j có khách nơi khác mấy ...
  6. thenewwind

thenewwind Thành viên mới

quảng cáo rõ nhiệt tình mà thái độ phục vụ rất chuối
    bạn em uốn xoăn số ở đấy,quảng cáo là hiện đại nhất,uốn nóng 2 chiều mà xấu bỏ xừ ra
  7. chiyagi

chiyagi Thành viên mới

hic
    em công nhận đến 1 lần ko muốn quay lại lần 2
    cắt tóc em nham nhở luôn
    hỏng hết dáng tóc, lại còn bên dài bên ngắn mới chán chứ
    huhhuuu
  8. how_do_i_live

how_do_i_live Thành viên mới

Hik, đã định không lên tiếng public nhưng mà thấy nhiều người giống mình quá nên em cũng hơi khó chịu.
    Em đã đến Nguyên My làm xoăn lạnh cách đây 1 tháng. Và kết quả bây h cái đầu như tổ quạ :((. Chỉ sau 2 hôm làm xong là em bị rồi, tiện thể ra nhuộm em hỏi luôn thì được bảo là tóc xoăn đẹp đấy chứ. Hờ hờ. Một chị gần nhà cứ đòi đi ép phồng, may chưa thấy fàn nàn j. Hay cũng ko biết mà fàn nàn ấy chứ. Như em đây, tóc bị xù lên hết, chá thấy lọn đâu, bị bạn bè chê bai, vẫn chưa biết mình bị hỏng. Cho đến khi em đọc đc topic về Nguyên My bên trẻ WTT thì mới biết, đúng là ngốc xít, tại em chưa làm xoăn bao h mà. Ah, còn vụ xoăn nữa, em cũng bị màu loang lổ, trên đỉnh thì đỏ mà tóc thì vẫn đen. Bây giờ em sợ khiếp vía rồi, chìa cái tật ham rẻ nhé.
    Bây h cứ gội đầu xong là hàng nhờ họ sắy tạo kiểu hộ cho, không thì cứ như con quạ nửa đen nửa đỏ ấy. Hôm kia vừa nhờ anh iu cắt hộ cho 2 nhúm tóc sun như lò xo dưới gáy. Đúng nghĩa cái lò xo xe đạp luôn, cứng ngăn ngắt. Hayzzzzzzzzzzz. Đã định sẽ là chỗ lui tới lâu dài, nhưng h có cáp tiền em cũng chả dám nữa. Hờ hờ.
    Một bài học đáng nhớ. Bao h tóc mới khỏe lại như xưa??????
  9. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

Chị tớ cũng bị y như bạn ý...chị ý nhuộm màu rêu..hjx... thế mờ trên thì màu nâu dưới thì đen xì xì
  10. firefly_zezo07

firefly_zezo07 Thành viên mới

hixx, mình cũng từng đến đây ép tóc 1 lần, nói thật là thái độ fục vụ như dở hơi, chả ra gì, đúng là tiền nào của nấy thôi, mọi ng` đừng có thấy quảng cáo rầm rộ rẻ đẹp mà bị lừa :((
    em nói thật là cái bà Thuý chủ cửa hàng chả biết cắt tóc đâu, lúc mình đến bà ý cũng hỏi han là em có cắt tóc ko này nọ, cắt kiểu gì rồi định dụ mình cắt ngắn hẳn đi xong ép phồng đẹp lắm, nhưng lúc đấy thấy cũng chưa yên tâm lắm nên chỉ bảo bà ý tỉa lại cái đuôi tóc thôi, xong bà chị ý lấy kéo phơ phơ tóc em vài nhát, lúc về đến nhà nhìn lại em thấy bà ý làm hỏng hết dáng đầu của em, nhìn như 1 đứa dở hơi dở ng` ý, tóc tai ko ra gì (thảo nào mà kêu chị miễn tiền cắt tóc) em mà nghe bà ý cắt ngắn thì ko biết đến lúc nào tóc mới dài ra mà cắt lại đc
    cắt đã ko ra gì rồi, còn đến vụ ép, cũng chả hiểu dùng thuốc gì mà lại rẻ thế, mà lúc nào cũng kêu là thuốc xịn, ép xong thì ngay đến ngày hôm sau tóc em đã bị sun rồi, mà bạn em nếu như ko nói thì gần như là ko đứa nào nhận ra là em đã ép lại luôn, đến bây h sau hơn 1 tháng thì tóc xù loạn hết cả lên, chả ai nghĩ đây là ép
    hix cũng đang bức xúc lắm với quả tóc tai như này, mình cũng chả định nói đâu nhưng may có cái topic này thì tiện thể nói luôn để mọi ng` biết mà tránh cái tiệm Nguyên My ấy ra, ghét kinh khủng, rẻ mà cuối cùng lại hoá ra mất tiền oan