1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cửa hàng Nguyên Mi Sài Gòn

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vitcon89, 12/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. c0gaichandai

c0gaichandai Thành viên mới

Mình đã từng là khách hàng của Nguyên Mi và có nhận định thế này:
    +Nguyên Mi làm ăn lộn xộn chưa đúng phong cách sa lon. Đông khách nhưng không bố trí được công việc hợp lý nhiều khi loạn hết lên.
    +Vệ sinh tiệm thì đúng là có vấn đề, khăn bẩn, bàn gội bẩn......
    +Chất lượng cung đạt yêu cầu, đấy là đối với mình nhé, người khác mình không biết.
    +Giá cả vào loại rẻ....đây là yếu tố chủ yếu làm họ đông khách.
    +Thuốc không phải là thuốc thật tốt nhưng cũng không phải là thuốc đểu vì nhiều lần mình để ý thấy thuốc được để trong kiện đóng gói có dán tem chống hàng giả đàng hoàng, khách hàng đến mới bóc ra. Chỉ có điều hãng thuốc thì cũng tầm tầm dùng được thôi.
    Đây là ý kiến khách quan của riêng mình. Mình cũng nối mi ở đấy nữa lần nào đến cũng phải chờ dài cổ
  2. rosea7

rosea7 Thành viên rất tích cực

Bạn này nói rất hợp với ý tớ. Tớ đã làm xoăn ở Nguyên Mi rồi, kết quả là hài lòng, xoăn thành sóng to khi nào muốn thành lọn thì cuốn lô mút thôi. Cái tóc xoăn này quan trọng là ở chỗ mình chăm sóc nữa, khi nào mình có thời gian chải chuốt vuốt dưỡng một chút thì đẹp lung linh, còn khi nào mà không có thời gian để tự nhiên sau khi ngủ dậy thì cứ rối tung lên. Làm tóc chắc là hợp với từng người, mấy đứa bạn mình cùng đến làm thì mỗi đứa ra một kiểu khác nhau nhưng cũng chẳng có đứa nào tóc khô gãy cả.
    Quan trọng là giá thành của Nguyên Mi tương đối rẻ hợp với túi tiền của sinh viên như mình nên khách hàng trẻ đến rất đông. Bà chị mình cũng đã từng đến tiệm nổi tiếng (xin phép không nói ra đây) làm tóc đến 1 tr 1 đầu xoăn rồi kết quả cũng không được như ý, nên còn do tóc mỗi người nữa.
    Mình cũng là khách hàng nối mi trường kỳ của Nguyên Mi luôn, về khoản này thì hoàn toàn đạt yêu cầu.
    Có thể Nguyên Mi hợp với mình nên mình cảm thấy thích những dịch vụ ở đấy
    Được rosea7 sửa chữa / chuyển vào 18:12 ngày 05/07/2010
  3. rosea7

Nói về thuốc xấu hay tốt như bạn thì cũng chưa chắc vì ở tiệm nếu họ pha thêm cái gì vào thì mình khó biết lắm. Nhưng chỉ một điều là mình làm tóc ở đó thấy đạt yêu cầu thôi
  4. rosea7

Được rosea7 sửa chữa / chuyển vào 17:04 ngày 14/07/2010
  5. rubyangel91

rubyangel91 Thành viên mới

về salon này
    bên muare đã từng rầm rộ lên vì làm ẩu
    hỏng tóc của khách hàng rồi :|
    mà hok fai chỉ 1 ng đâu ạ :|
    nói chung là
    ai qua đấy thì nên suy nghĩ kĩ trc khi qua
    kẻo về lại thấy ức
    $ thì hok đáng là bao nhưng cái công chăm sóc lại tóc là cả vấn đề :|
  6. tueminh0807

tueminh0807 Thành viên mới

Oài, mình cũng đến đấy ép 1 lần. Thái độ phục vụ chán ngoách, chả thân thiện gì cả. Mà hay có kiểu bỏ ngang để phục vụ người khác. Đến lần đầu và cũng là duy nhất luôn
  7. gazza

gazza Thành viên mới

Đúng là mỗi người một ý:-??, mình làm xoăn ở đấy rất đẹp, chẳng vấn đề gì, mà giá thành lại hạt dẻ nữa....[r32)], lần sau chỉ đến Nguyên Mi làm thôi, mà mình cũng đã từng giới thiệu nhiều bạn bè đến đây làm, có đứa nào kêu gì đâu, chỉ có cái ở đấy cắt không kiểu lắm.....nói chung người có yêu cầu vừa phải thì là địa chỉ đến làm được....
  8. meomum1790

meomum1790 Thành viên mới

mình làm xoăn 2 lần ở đây có lần đầu ưng thôi lần 2 hỏng hết cả tóc, lần ấy điên người, nhưng vừa rồi ra ép thì đạt yêu cầu, rất đẹp bạn mình đứa nào cũng hỏi, lại phải pr k công cho chị thúy :))
    túm là mình sẽ quay lại nếu chỉ ép hoặc nhuộm thôi