1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưa làm sao để chú gà này đổ rụp...!?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi bocauduathu_ngaynay, 26/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. emchilaemthoi

emchilaemthoi Thành viên mới

Giờ này là giờ nào mà còn tấn công cô em ;)) Chủ top chỉ cần giữ mối quan hệ tốt đẹp và xem tính cách cô em như thế nào là được rồi. Để lộ ý đồ ra với cô em có khi lại phản tác dụng. Mình thấy mấy em xì tin bây giờ cũng ăn mặc mát mẻ để gây sự chú ý mà sao gà phải chạy nhỉ ?

Các bác thấy như nào phù hợp thì cho chủ top lời khuyên chân thành đi [:D] ! Mình cũng không ủng hộ việc con gái tán con trai vì mình ... cổ hủ mà [:D] nhưng thấy ca này hay nè! Các gà thành tinh vào giúp em í đi nào !
  2. v_t_lenga

v_t_lenga Thành viên mới

Lót gạch ngồi hóng, miềng cũng đang tính cưa hàng xóm =)). ủng hộ bạn chủ top[r2)]
  3. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

thôi chủ tp cưa làm gì :D kê anh chàng đó đi, anh chàng í mà ko cưa em thì xem như chàng ý may mắn :D
  4. bocauduathu_ngaynay

bocauduathu_ngaynay Thành viên mới

Đừng ném đá, khổ thưn iem, nghiêm túc đấy :P
  5. bocauduathu_ngaynay

Tối qua đi làm về...... tình thế lại hơi có chút đảo ngược 1 tý các bác ạ. Em ko ăn cơm bên phòng AG mà ăn phòng bên cạnh (phòng ấy cũng 1 em gái và 1 anh trai. chỉ có phòng em là 2 chị em gái [:D]) tại vì từ chiều cái phòng bên đã nt là tối làm về qua ăn cơm nên em đồng ý lun [:D]. Về đến nhà thì phòng AG thấy em anh cũng bảo qua anh ăn cơm (mình thật VIP=))). Em bảo em ăn phòng bên rồi AG làm câu " thế mà mình mời mãi ko đc :))" .

Cơm nước xong phòng bên cạnh em có về down phim rồi gọi cả hai phòng bên sang xem ạ ;)), tắt điện xem phim ma không khí thật đầm ấm nhưng lại xen lẫn nhưng pha giật gân làm mọi người hoảng " do dợ ma:-ss".

Chiều nay chắc em về sớm nên hum qua em đã có gợi ý cùng với 2 đứa em gái phòng bên là mai chị về sớm rồi chị em mình đi mua đồ làm vài món lạ lạ ăn cùng đi [:D]. Các em nhiệt liệt đồng ý :-bd.

Những gợi ý của bác lucky-luck e đã vận dụng gần hết rồi đấy ạ ^^. Hằng ngày em sẽ cố tiếp cận và tường thuật lại những điểm đáng chú ý để các bác tư vấn hộ em tiếp ls nhanh hạ gục chú gà này dứt khoát ạ:x
  6. Lucky-Luck

Lucky-Luck Thành viên quen thuộc

Nói chung bạn đã tạo được không khí thoải mái, h ngồi chờ thôi, mà bạn và AG năm nay bnhiêu tuổi; nói chuyện với AG có hợp không, tương quan lực lượng giữa hai bên ntn (gia cảnh, quê 2 bên có xa nhau không, học vấn, ngoại hình 2 bên ntn....[:P][:P]); từ trước tới h đã bao h công khai rủ bạn đi cafe cà pháo, nhắn tin trực tiếp chưa?

Bạn thử giở chiêu bài là làm cách nào đó để giai thấy bạn đang có (giả vờ đang có) 1 giai khác đang tán rất quyết liệt, tạo cảm giác vs AG là nếu không hành động nhanh có thể sẽ ko có cơ hội vs bạn nữa...;
  7. bocauduathu_ngaynay

thanks bác. Cơ mà cái chiêu giả vờ đang có 1 zai khác thì ko đc bác ạ, em cảm thấy chưa đến lúc với lại cái AG này anh ý hiền và em cảm thấy ngố trong chuyện yêu đương lắm, hichic. mà để gà biết có 1 zai theo tán em quyết liệt thì chắc gà cũng thôi chả dám bén đến em đâu :(.

Em vs anh gà này hơn cách nhau 4t nên nói chuyện cũng hợp thôi ko có gì là trái chiều mấy cả^^. Gia cảnh nhà tụi em theo em được biết chắc cũng như nhau ko hơn kém nhau là mấy chỉ mỗi tội khác quê các bác ạ:( nhưng cũng ko phải là xa lắm đi cũng thuận đường qua quê nhà anh thì sẽ về quê em, hihi. AG sn 84 bác ạ là kỹ sư ô tô, còn em là dân kinh tế. về hình thức thì như em nói từ đầu em hơn chắc AG ;)), nói chung đi vs nhau xứng đôi vừa lứa, em có hơn anh 1 tý về bề ngoài cũng là tô điểm thêm cho anh và đấy là sự hãnh diện của phái mạnh [:P] :)).

Còn về việc công khai rủ nhau cafe cà pháo riêng thì chưa đâu ạ :( vì AG này cũng ms về nước chưa đc 1 tháng, ms thời gian như vậy là em thấy thân lắm rùi đấy ạ. còn việc cafe riêng thì phải dần dần, hixhix. Ah mà gà này còn chưa có số đt của em nữa cơ, em thì có rồi[:P] do em gái gà cho, hihi. bio phải làm sao để gà có số của em các bác nhỉ? em biết AG này chả dám xin số trực tiếp của em đâu nên em phải nghĩ cách ls mà gà có số của em tự nhiên nhất mà gà ko phải ngại ấy ;)) các bác giúp em vs, thank nhìu ạ[:D]
  8. Lucky-Luck

Lucky-Luck Thành viên quen thuộc

Bạn tự nghĩ đi chứ, k lẽ lúc hẹn hò công viên lại lên đây hỏi làm sao để AG cho tay đi du lịch à[r23)][r23)][r23)]

Đùa bạn tý, hôm nào sang chơi tiện thể giả đò "A ơi em mượn đt anh 1 để gọi vào máy em xem có được không, từ h chiều tới h nó cứ chập chờn không gọi được không biết tại hỏng sim hay ntn" >:)>:)>:)

Mà AG nhát hay là không có ý đồ nên mới không xin số của bạn;

Thêm 1 bài cho bạn, thi thoảng bạn đi xe máy về khu trọ thì lôi xe ra cọ cọ rửa rửa, thay dầu tra mỡ cho xe, chỉnh cái này cái kia 1 tý (tự bạn mày mò mà làm nhé); trong phòng thì tự sơn phết đóng đinh, khoan đục lấy... con trai thích con gái tự lập kỉu này;

Ăn uống thì tự muối dưa, muối cà, làm vừng, làm ruốc..... (để 2 chị em ăn và lúc nào ăn chung với AG thì đem cây nhà lá vườn sang....\:D/\:D/
  9. bocauduathu_ngaynay

Em nghĩ anh này ngại ngùng vs em nên ngại xin số, chứ ko phải ko có ý đồ gì vs em [:D]. chứ anh có nick chát hum nào tối trc khi đi ngủ anh chả nhày vào chát vs em rồi chào chúc ngủ ngon ạ, hihi. tối nay tụi em vừa ms đi hát về ạ, qua buổi đi hát này em nhận xét đúng là AG này bc đầu còn đang rất ngại vs em. nhưng em nghĩ nếu em vạch kế hoạch tốt thì anh này cũng ko bỏ lỡ cơ hội và khi qua cái giai đoạn đầu làm quen thì anh cũng chả ngại ngùng sợ bố con anh nào nữa đâu ạ;))
  10. kuhoang0512

kuhoang0512 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác quả là người để em phải học hỏi...từ nay trong chuyên mục tvty...em sẽ theo dõi từng ý kiến của bác để khắc cốt ghi tâm! Chào thân ái và quyết thắng