1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cùng bàn luận waxing cho chị e đi du học nào !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi loakenxinhtuoi, 06/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loakenxinhtuoi

loakenxinhtuoi Thành viên mới

Cùng bàn luận waxing cho chị e đi du học nào !

Cả nhà mình ơi, minh băn khoăn về vụ đi du học thì tẩy lông kiểu gì?Mình đang tìm hiểu để thử dùng waxing nóng hay lạnh.

Nếu waxing nóng thì đi du học không làm được vì phức tạp nhỉ? Mà liệu ví dụ bây giờ mình đi wax nóng ở spa trong vòng 4 tháng, thì đến tháng 8 này mình đi du học, liệu là lông tay nó có mọc ít đi không nhỉ , chứ sang đấy thì spa sao nổi

Nếu waxing lạnh thì đi du học có mang theo đuợc không? Vì đọc trên forum thấy có bạn cũng sắp đi du học nhưng lại fải bán bộ sản fẩm wax nguội gì đó của Pama vì ko mang đi được. Mình tưởng wax nguội thì gọn nhẹ và dễ làm, sẽ có thể mang theo được khi đi nước ngoài nhỉ?

Về phương pháp wax lạnh, mình đọc hướng dẫn của wax lạnh, thấy bảo dùng giấy A4 để giật lông, hic dùng thế này có đảm bảo vệ sinh không ? Hay là dùng miếng vải để giật nhỉ?

Nhà minh có chị e nào có kinh nghiệm thì chia sẻ thông tin nhé.
    Thanks nhiều
  2. Cyrus

Cyrus Thành viên mới

bạn đi du học ở nước nào? Mình ở Đức, bên này có loại Wax nóng của Veet, bán tầm 8, 1 hộp, mua về nhà cho vào Microwave hâm nóng rồi tự wax, trong hộp có sẵn các miếng giấy bé bé để wax. Mình toàn tự làm thôi, chứ bên này không có điều kiện đi tiệm, với lại tự làm cũng đơn giản, 1 hộp đấy mình dùng cũng được khá lâu, nhưng cũng còn phụ thuộc vào mỗi lần sử dụng dùng nhiều hay ít.
  3. loakenxinhtuoi

Minh sang Anh học. Oh 8 Euro/1 hộp thì còn rẻ hơn ở VN mình nhỉ, thấy trên net bảo là tầm 300-400k/1 hộp Hoshion hay Veet gì đó ở VN.
    Thế cái wax nóng này, chỉ cần cho vào 1 cái bát rồi cho vào microwave hâm nóng, rùi fết vào da là được à? ko cần nồi gì hả?
    hum truớc tớ ra Spa Babor-lamy ở láng hạ, hỏi thì bảo cả bộ wax nóng gồm cả nồi gì đó là 2 mil VNĐ. Nếu 1 lần wax nóng tùy từng vùng, dao động từ $5-$15.
    Theo bạn, mình có nên ra spa làm wax nóng lần đầu rùi tự làm những lần sau không nhỉ? vì thấy bảo lần đầu giật đau lắm. bạn dùng nhiều lần, lông mọc có thưa và ít đi ko?
  4. BEngA1

BEngA1 Thành viên mới

Cho em hỏi ké tý , chị ở Đức thì chắc là bên Hà Lan em cũng kiếm được, thú thực với chị là em còn chưa biết wax wiếc nó là cái gì cơ =)), vì hồi ở nhà em tuyệt nhiên không mọc mấy thứ đấy, em cũng sờ sợ nên không dám dùng, nhưng từ hồi sang bên này, nó mọc tá hỏa, giờ phải nghĩ đến thật. Mà wax lạnh thì sao hả chị? Với lại có đau lắm không cơ, em thì em không sợ đau, em chỉ sợ mình không biết làm rùi rách cả da, với cả dùng wax ở nách có được ko ạ. Em chả biết gì, nhờ các chị tư vấn luôn
  5. anni_txu

anni_txu Thành viên mới

theo mình biết thì waxing ko có làm cho lông mọc ít đi đâu, chẳng qua wax thì lông lâu mọc hơn cạo với lại khi mọc lông mới thì ko dày như cạo thôi.
    Wax có bán 2 loại, 1 loại là dạng nước bán trong 1 cái hũ nhựa, mua về đổ ra chén bỏ vô microwave hâm lên rồi wax. Nhưng mà loại này dùng mau hao với lại phải dùng que trét trét nữa để bị nhiễu lung tung, dễ phỏng.
    Còn 1 loại bán trong 1 cái thanh bằng nhựa trong suốt hình chữ nhật, 1 đầu có gắn cái nắp để lăn lăn, nhìn giống giống bánh xe lu áh, hic ko biết tả thế nào, mua về bỏ vô hâm rồi lăn lên da. Loại này rất tốt nhé, ưu điểm là rất tiện dụng, nhanh, dễ làm và không bị nóng, dùng xong cất chỗ nào khô thoáng, rất sạch sẽ gọn gàng.

Cả 2 loại đều dùng vải trắng để wax, còn waxing lạnh thì mình ko biết.
    Bạn nào ở Úc muốn mua đồ waxing ra mấy tiệm supply nail lớn lớn mua, ở đó bán rẻ với có nhiều loại để chọn. Cái thanh waxing bán tầm $5-7/thanh, còn vải thì ra chợ mua $1.5/m wax full body luôn
  6. anni_txu

anni_txu Thành viên mới

nếu biết rồi thì tự làm ở nhà cho rẻ, còn nếu chưa bao giờ làm qua thì mình khuyên nên đi tiệm, coi người ta làm 1 lần rồi mình về bắt chước, ko thôi tự mò dễ bị phỏng với ko biết đường giựt ko sạch hết lông nữa.
  7. otchua

otchua Thành viên mới

Wax có làm cho lông mọc ít đi chứ bạn, và thưa hơn nữa. Nhưng chắc là phải qua nhiều lần. Tớ mới wax được khoảng 4, 5 lần gì đó mà thấy lông mới mọc lên khá mờ, còn những chỗ mà trước đây nó vốn mờ thì lâu lắm rồi chưa thấy mọc lại . (Hihi, khác gì triệt lông bằng ánh sáng đâu ). Nhiều bạn sau khi wax 1 thời gian dài thì chân chỉ còn mọc lơ thơ dăm ba sợi thôi, khi đó wax rất nhanh gọn và tiết kiệm.
  8. Cyrus

Cyrus Thành viên mới

@loakeninhtuoi: mình chưa từng đi tiệm bao giờ vì qua đây lúc còn nhỏ, hồi đó ở VN làm gì có phong trào Wax như bây giờ. Mình mua cái hộp Veet ấy về tự làm thôi, bôi vào da thấy nóng thì chờ 1 chút cho nó nguội bớt rồi dùng, nóng quá hay nguội quá mình cảm nhận được mà, chuyện bỏng da it khi xảy ra. Cả hộp Wax bỏ nắp ra rồi cho vào microwave hâm tầm 45 giây, không phải múc ra bát, chén gì cả, (có muốn múc cũng không múc được vì lúc nguội Wax đóng cứng ngắc), sau đó dùng miếng gỗ nhỏ có sẵn trong hộp bôi 1 lớp mỏng lên da, dán miếng giấy dùng để wax vào, miết cho nó dính rồi giật thôi. Nhớ là phải rửa chỗ cần wax sạch sẽ nhé, da không được dính bodylotion hay kem dưỡng gì đâu, sau khi wax xong có thể dùng kem dưỡng loại After Shave hay dùng kem trẻ con bôi vào cũng được Lần đầu làm chưa quen có thể sẽ thấy đau, vài ba lần là đỡ. Nếu bạn ở VN có điều kiện đi Spa thì nên đi làm thử xem thế nào. Wax nhiều lông mọc ra sẽ thưa dần đi và nhạt màu hơn, không bị ngứa như cạo
    @BEngA1: mình nghĩ loại Wax Veet đấy bên Hà Lan cũng có, mua về rồi sử dụng như mình viết ở trên cho bạn loakenxinhtuoi đấy, mà trong hộp cũng có hướng dẫn sử dụng đầy đủ lắm, bạn không phải lo đâu. Nếu có bạn gái thì mấy chị em rủ nhau làm chung, người này wax cho người kia, thường khi người ta làm cho mình người ta giật mạnh tay hơn nên sạch lông hơn. Cái gì cũng phải thử mới biết được bạn ạ. Không lo bị giật rách da đâu, chỉ hơi đau vì mình giật 1 lúc nhiều lông, nhưng làm nhiều lần thì cũng bớt đau đi nhiều. Hộp này dùng cho chân, tay, vùng bikini và cả nách, chỉ tránh dùng cho mặt thôi.
    Mình có dùng qua loại Wax lạnh (loại miếng mua về chà xát cho nóng rồi dán lên da để giật ấy), dùng không có tác dụng gì cả, lông lá vẫn nguyên. Nhưng có khi cơ địa môĩ người mỗi khác, bạn nên thử để tìm ra loại nào thích hợp với mình nhất. Mình thì vote cho Warm Wax vì thời gian lông mọc lại rất chậm, phải tầm 3, 4 tuần nên làm 1 lần có thể thoải mái gần 1 tháng.
    Hy vọng đã giúp được các bạn.
  9. loakenxinhtuoi

Chà nếu khá dễ dàng như bạn nói thì mang theo 1 lọ bên mình để chủ động dùng trong thời gian đầu mới sang cũng được đấy nhỉ. ko bít chỗ mình ở có lò vi sóg ko nữa. Còn về sau chắc ra siêu thị mua cũng được.
    Chắc mình sẽ thử cả wax nóng và wax lạnh xem thế nào
    . Thanks bạn nhé. Chut chut
    Được loakenxinhtuoi sửa chữa / chuyển vào 23:18 ngày 06/04/2009