1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cùng các chiến hữu yêu quí

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi Ban_linh_dan_ba, 04/08/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Hoa_trang_nguyen

Hoa_trang_nguyen Thành viên quen thuộc

Vụ khiêu chiến này chắc là có ai đó chơi trò "úp sọt" rồi thì fải.
    Năm nay các anh bị sao ĐÀN BÀ chiếu mệnh.
    Nam mô a di đà fật, cầu cho các anh vững vàng chống chọi lại cơn bão táp đang lấn tới gần.
    Tối nay là tối chủ nhật, chắc là cuộc đọ sức đang diễn ra và các bác nhà ta đang bận rộn với cuộc chiến này đây.
    Xem ra đề tài này càng lúc càng nóng. Anh oro ko biết giữ được bình tĩnh trong bao lâu nhỉ?
  2. hongsonn

hongsonn Thành viên mới

Kekeke, này bác Garu333 ơi, đệ tử bác sao em nhìn giống gà tây quá, nó đô con lực lưỡng thế kia, còn bác thì nhỏ nhắn khó gặm...
    Ông thuyen_truong_cuop_bien nào đó vừa post lên "ở VN chỉ còn đúng 3 chiếc acma gin" kìa... bác sướng nhé, bác là 1/3 Việt Nam rồi đấy . Thiệt tình, acma gin Sài Gòn này cũng còn nhiều, kể cả xe Pháp lẫn xe Ý, chỉ sợ không ai dám chơi. Bác bây giờ nhất hội rồi đấy, acma Pháp cũng có, acma Ý cũng có, lại acma 4 số nữa chứ... chà chà, thèm quá đi mất... computer ướt sũng rồi...
    Hôm rồi phóng acma vào cơ quan, một anh giai bảo: "mày ngon đó, ếch bà mà dám để máy gin mà chạy" Hồi xưa dân ta gọi acma là "ếch bà" chắc đọc trại từ acma mà ra, với lại hình dáng phía sau nhìn cũng giống con ếch thật. Túm áo anh giai hỏi luôn "vậy ếch ông ở đâu hả anh?" Câu trả lời là "có". Đố các chiến hữu biết ếch ông là xe nào???
    Cu_lan sướng nhé, được thêm 1 anh Lambretta. Chiếc ấy ở trong này tớ mới chỉ được thò chân đạp thử, chưa được bác Thắng cho mượn chạy thử đâu . Lam special có rồi, chuẩn bị đi lùng thêm em Lam Li nữa nhé cho sành điệu
  3. VespaManiac30

VespaManiac30 Thành viên mới

Tui có cáy máy cày hiệu Kawasaki đang tìm mối bán, cộng thêm hai con trâu nhưng chưa dám bán vì sợ hết mần ăn được. Thôi, đành chờ ra giêng coi mùa mới mần được tới đâu rồi hẻng tính nghen.
    Tư Ếch
  4. garu333

garu333 Thành viên mới

Thời trai trẻ Hai gà có 1 chiếc Kawashaki LTD400 ... cày sướng tỉ ti ... về già lại khoái vespa hehe hồi trước tay công an khu vực sáng nào cũng phụ đẩy xe cho garu riết ghiền .. cái vụ đẩy xe Kì wa'' xa'' kì luôn hehe ..bác VespaManiac bán xe đi không có xe cứ ghé qua garu ...mượn tạm dzìa cày
  5. laoxiao

laoxiao Thành viên quen thuộc

[HS và các chiến hữu yêu quý Phương Nam,
    Tôi sẽ nguyện đưa tay xé toang ***g ngực của mình, bứt ra trai tim nóng hổi đầy máu me cong thoi thóp dập những nhịp cuối cùng của sự sống mà hiến dâng niềm đam mê cháy bỏng của mình cho Vespa. Chỉ mong các chiến hữu thông cảm cho cái kiến thức hiện vẫn hẹp hòi của tôi, nhưng biết thế nào là đủ đây? sức người thì có hạn, biển học là vô biên ... mong sao những sai lầm vấp ngã sẽ là kinh nghiệm để đời cho sau này. Đường thì dài, chông gai đầy đó, biết tránh làm sao ??? Nếu kể ra thì tôi đáng bị trách nhiều lắm đó, bởi không phải chỉ có một vụ Piston đó thôi đâu ... Nay tôi có lẽ co mình lại như con ốc sên mà không dám tâm sự cùng các chiến hữu (?) nữa, trừ phi các chiến hữu đưa tay lại phía tôi.
    Tôi đang rất buồn vì mấy bữa nay nhận được tin hai người bạn mới ra đi trên đường công tác tại IRAQ ngày 16/9 vừa qua.
    Gửi lời chào các chiến hữu Phương Nam
    vietcuong
  6. Hoa_trang_nguyen

Hoa_trang_nguyen Thành viên quen thuộc

Hội Vespa đã đi được một chặng đường khá dài rồi các anh em nhỉ.
    Hôm nay đọc bài của Bác Thắng, ngẫm nghĩ lại thấy sao mình quá lơ là với chính mình. Mình cũng là nạn nhân của những xì căng đan, cũng từng tham gia những cuộc chơi rất hào hứng của anh em Vespa thế mà có người lại phủ nhận vai trò của mình trong này.
    VDK ơi, em đang ở đâu thế, mình có fải là chị em ko nhỉ??? Chị cũng chẳng muốn vào đây để gọi em, vốn là nơi để giãi bày tâm sự với các anh em Vespa yêu quý, cũng là nơi mọi người nhắn nhủ bức xúc cần có biện fáp giai toả cấp thiết . Chị gọi em như a Định đã từng muốn gọi em thế đấy. Em có biết ko hả.
    Em đang ở SG, em có biết là chị cũng đang ở SG mấy ngày rồi ko? Thế mà lại chẳng có thể gặp em được nhỉ.
    Những tưởng chúng ta đã thành chiến hữu, những tưởng chúng ta đã thành chị em, nhưng hình như chị quá đơn giản, ngây thơ ( như lời em đánh giá chị) chẳng biết rằng đằng sau mình có bao lời thêu dệt quá thể như thế. Chúng ta có hiểu nhau để thành chị em như lời em vẫn gọi chị ko?

Em là người làm ăn mà, chuyện tiền nong em cần fải giữ chữ TÍN với mọi người nhé. Kẻo lại gây tiếp xì căng đan đấy. Chị thì danh nghĩa vì lớn tuổi hơn em nên e gọi chị bằng CHỊ thôi. Nhưng em có biết chuyện gì giữa chúng ta cũng fải rạch ròi. Chuyện em nợ chị một món tiền, khi em có vấn đề về tài chính, Vespa đưa chuyện lên, em lại fản ứng rằng đây là chuyện riêng của 2 chị em ta, phủ nhận trách nhiệm liên quan trước bàn dân thiên hạ. Có fải vậy ko nhỉ, khi mà mục đích em dùng tiền của chị là vì liên quan đến chuyện Vespa và người em vay tiền lại là một thành viên của Vespa.
    Chị nghĩ rằng mọi chuyện nên DĨ HOÀ VI QUÝ, nhưng có lẽ chị cũng cần fải khẳng định, và công khai chuyện này trong Vespa, để cho mọi người cùng biết, vì ai cũng có quyền biết. Trách nhiệm của em là fải hoàn trả chị càng sớm càng tốt. MỌi thứ đã quá thời hạn lâu rồi, chị đã giúp đỡ em hết nước hết cái rồi. Thoả thuận của chúng ta có fải là em được fép xí xoá hoặc kéo dài vô thời hạn đâu. Chị ko muốn chúng ta hục hặc trong này vì vấn đề kinh tế, nhưng cái gì thuộc về chị, chị có quyền lên tiếng fải ko em?

Chị vốn ko fải là người làm ăn, và ko quan tâm chuyện e làm ăn thế nào. Nhưng hay làm những gì đê cho mọi người thấy được sự Tin Cậy của em nhé. Vài lời nhắn nhủ với em như thế.
    Nếu có ý tưởng đi xa, thì nhớ báo với chị sớm. Hành tung bất định của em như thế, chị ko đủ sức chạy theo em đâu.
  7. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Lang thang và?o box Du lìch, tì?nh cơ? thẮy 'Ăi dò?ng vĂ? càc kiĂ?u uẮng rượu thẮy chì lỳ. Anh em Vespa tàn loàn nhiĂ?u, xem thư? coi mì?nh nf?m ơ? 'Ău trong sẮ nà?y nhè. Khà? khà?...
    =====
    MTt người bạn bảo rằng: S'ng trong 'ời cĂ nhiều loại người, m-i loại người cũng cĂ m-i kifu say khĂc nhau. Thật khĂ mĂ 'ếm 'ược.
    Cẩu tửu: Nghĩa lĂ say r"i thĂ gật gĂ, ngật ngưỡng khĂng lĂm chủ 'ược bản thĂn, r"i thĂ, cứ theo 'ường bĂc-xĂ-nĂn-ra mĂ hĂnh. Người lĂc 'Ă, chẳng khĂc chi thĂn chĂ, khĂng cĂ ai 'ỡ thĂ ch? hoạ nằm bẹp rĂm rĂ trĂn nền 'ất lạnh...
    MĂi tửu: Nghĩa lĂ say r"i thĂ cho tay chĂn thả phanh 'i doạ dẫm người khĂc. Nam 'ại trượng phu cạnh li.u yếu 'Ăo tơ lĂ thf nĂo cũng gục, r"i thĂ, tay tĂm ch'n tay, mắt trĂi vĂo mắt, 'ắm 'ắm 'u'i 'u'i, chẳng hifu lĂ tĂnh giả hay tĂnh thật...
    Yfng tửu: Nghĩa lĂ say r"i thĂ nĂi như vẹt, như khư>u, nĂi khĂng cho ai nĂi, nĂi như sợ cư>p lời. BĂnh thường mTt chữ I love you nĂi cĂn ngọng ngh<u, lĂc 'Ă, chẳng hifu sao tiếng Anh cứ tuĂn ra Ăo Ăo, như lưỡi 'ược bĂi mỡ, mĂ chẳng hifu n.i mĂnh 'Ă nĂi gĂ..
    Hợi tửu: Nghĩa lĂ say r"i thĂ thĂm nằm lfn quay ra mĂ ngủ, ngủ dĂi ngủ dụi, ngủ quĂn trời quĂn 'ất, quần thĂo khoĂ ra chưa kĂo lại cũng lfn chiĂng mĂ ngủ, chẳng biết ngượng ngĂng gĂ.
    TiĂn tửu: Khi say khi t?nh 'ều biết mĂnh biết người, vĂo ra hợp lĂ, khĂng dĂng rượu mĂ gửi lời khĂch bĂc, khĂng dĂng rượu mĂ 'ầu 'Tc, lĂm 'iều Ăc, khĂng dĂng rượu mĂ chửi 'ời, chửi người. Loại nĂy, biết dĂng rượu 'f hoĂ giải oĂn thĂ, giả say mĂ hĂn gắn tĂnh thĂn, tfng cường 'oĂn kết, lĂm cho xung quanh ai nấy 'ều quĂ mến. ChĂn rượu khi 'Ă trY thĂnh chĂn tĂm giao.
  8. BabyBoom

BabyBoom Thành viên quen thuộc

Em thuộc vào loại Tiên Tửu đấy ạ. Heheheh