1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cũng đua đòi hỏi về nước hoa cho nữ ;))

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Blueriverhp, 20/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Thú thực là trước giờ mình gần như ko dùng nước hoa bao giờ, vẫn hay chày cối là thích mùi tự nhiên hơn. :P

Nhưng dạo này nhớn rồi, dần sẽ phải dùng nước hoa trong công việc, tiệc tùng blah blah. Mình chúa lười nên ít dùng thôi chứ ko phải ghét bỏ mùi nước hoa. Ngửi thì thấy vẫn thơm như thường :D

Cũng tham khảo luôn ý kiến các bác giai là nữ dùng nước hoa (nhẹ nhàng thôi chứ mình là ghét nhất sặc sụa mùi lên *_*) thì các bác có thấy hấp dẫn hơn ko? Nếu có thì tốt quá, phải đi làm 1 chai ngay về còn đi thả câu ;)) ;)) ;))

Các anh chị em tư vấn mùi hộ mình cái. Có dùng bao giờ đâu mà biết. Hồi xưa hay được tặng nước hoa, Dior mùi ngọt ngọt. Mấy chai của CK với cái gì gì đó. Ko dùng còn nguyên đem cho hết khi chuyển nhà :D. Giờ giữ mỗi chai Channel Chance (lại do được tặng :D). Thấy mùi cũng thích, nồng nàn, trẻ trung.

Hôm rồi bạn lôi đi thử ngửi nước hoa, ngửi nhiều quá loạn cả giác quan. Chả nhớ mùi nào ra mùi nào nữa, nhớ mỗi chai Channel No.5 mùi nồng nàn nhưng ko hiểu sao có cảm giác hơi già :D

Mình thích mùi gì đó, nhẹ nhàng, quyến rũ nhưng vẫn mang cái gì đó tươi mát :D. Không thì nồng nàn, quyến rũ nhưng ko quá lố. Hoặc mùi gì đó ngọt ngào, tươi mát, trẻ trung :D
  2. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Chán những cô ko biết dùng nước hoa lắm.....Ai đời đi thử Chanel Nr5 bao giờ....bạn chờ đến khi ngoài 40 thì hẵng dùng nó nhé.... Nước hoa nữ tớ ko rành lắm bởi vì tớ thấy nó có nhiều và rất giống nhau, tớ có thể bịt mắt phân biệt được hầu hết các lọ nước hoa của Nam nhưng mùi nữ thì ko tài nào vì nó rất giống nhau ở cái tông mùi ngọt ngọt......Tuy ko biết nhiều nước hoa nữ nhưng tớ ấn tượng với Classique của Jean Paul Gaultier, Lady Million Paco rabanne, Angel Thierry Mugler, D&G the one...trong đó thik nhất Classique: tông mùi rất nồng nàn, rất đàn bà....
  3. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

Bác hlbrem tư vấn cho em nước hoa nam với. Chẳng là mũi em bị điệc. Nên ko ngửi được gì ạ :)). thật đó.

Thấy bọn Rossmann chỗ em đang có Angebot từ 32,90€ xuống còn 9,90€ cái lọ nước hoa cho nam 50ml. Thấy ghi là:Statement for men EdT Spray ạ.

Mua được ko?
  4. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Mình chả biết gì về nước hoa nữ, nhưng vợ mìnhbẩu rằng nữ giới ko nên xài duy nhất 1 loại nước hoa, ít nhất cũng phải chia ra 2 loại: ngày và tối.
  5. LeeKumKee

LeeKumKee Thành viên mới Đang bị khóa

em cũng ko rành nước hoa nữ nhưng lâu lâu vợ em lại chơi cái mùi làm em rạo rực ngủ ko được
    thế là riết còm nhom như thế này đây :-ss:-ss:-ss
  6. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Mình không rành về nước hoa, vì hầu như không bao giờ dùng, trừ những lúc nổi hứng. Nhưng trong mấy lọ nước hoa mà mình từng dùng, thì mình thấy Thé Vert của L''occitane (Pháp) cực kỳ hợp với con gái. Mùi trà xanh nhẹ nhàng, ngòn ngọt, thanh thanh, quyến rũ không thể cưỡng lại được. Đặc biệt hợp khi trời lành lạnh [r32)]

7. light22007

light22007 Thành viên mới

Hì hì, nghe anh hlbrem tả tự dưng muốn thử cái mùi Classique ghê[:D]
    Trong mấy mùi anh hlbrem giới thiệu em thấy mùi Angel Thierry Mugler khá cá tính và hơp với chị Bờ Nu đấy ạ. Cái chai hình ngôi xanh với nước hoa màu xanh trẻ trung.
    Mấy mùi trẻ trung, ngọt ngào nồng nàn thì em vote cho ricci ricci của nina ricci. Mùi khá ngọt, nồng ấm, bám dai, rất hợp với mùa đông lạnh lẽo.
    Hoặc mùi của Dior Poison. Mùi này thì y chang cái tên của nó, nhấn chìm con người vào địa ngục vì đam mê đến ám ảnh. Mùi hương cá tính, quyến rũ và nồng nàn. Mùi này mang một sự quyến rũ tội lỗi mà con người dù biết vẫn không thể dứt ra được. Ai đã thích mùi này thì cực thích nhưng đã ghét thì cũng cực ghét đấy ạ[:D]
  8. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Oh nooooo, Nước hoa ở Rossman toàn nước hoa rẻ tiền, ai xịt cái đó bao h....khi bác xịt thì người ta người ta thường hỏi bác dùng nước hoa gì mà thơm thế, bác trả lời là bác dùng Chanel, Armani v.v.... thì hay hơn là dùng các thể loại Noname hay cheap perfume như David Beckham, Esprit, Soliver đúng ko? Còn mùi gì thì bác phải nói sở thik (mùi nồng, ấm hay mát fresh) và tính cách (trầm lắng, cổ điển quý phải hay có phần Playboy) bác trầm lắng mà xịt Jean Paul Gaultier thì ko ổn mà bác Playboy đi xịt Boss Nr1 chẳng hạn thì cũng buồn cười.....
  9. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Ối duyệt duyệt. Mình sẽ ghi lại mấy cái tên này rồi đi thử, chắc phải bê về vài chai, dùng trong các dịp khác nhau =P~

Nghe có vẻ thích cái chai em light miêu tả quá, vì mình thích màu xanh mà :D
  10. ukyo265

ukyo265 Thành viên mới

Mình thi thoảng vừa thích playboy mà lại đôi khi rất cổ điển
    Có lúc nghe nhạc bay mà có lúc lại nghe nhạc không lời
    Bác tư vấn em dùng cái nào với??? Bên topic em không thấy đề cập đến vấn đề cá tính ảnh hưởng tới mùi nước hoa :-?
    Em nghĩ cái này cũng quan trọng phết, cơ bản là mùi nào gây ấn tượng với phụ nữ, nhìn thấy mình cái là muốn ăn tươi nuốt sống, tận hưởng đam mê với mình luôn thì tốt nhỉ :">